Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 40
    Nơi Cư Ngụ
    bất cứ nơi nào có Sóc & Nhím con của mẹ
    Click:

Cám ơn
    671
    Được cám ơn 1,218 lần trong 582 bài
    Blog Entries
    9
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Hỏi về men tiêu hóa Enterogermina

Các mẹ ơi các mẹ cho em hỏi .Sóc nhà e tiêm kháng sinh mất mấy hôm ,giờ e muốn cho bé uống men tiêu hóa để bổ xung lại những vi khuẩn có lợi bị diệt .Hôm qua e có mua Enterogermina 5ml của hãng Manufa Unither Nomandy của Pháp vì nghe cô bán thuốc nói dùng loại này khá ổn .Em chưa cho bé dùng bao giờ nên k rõ ,mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp em với ạ .Và cô bán thuốc nói em nên cho bé uống 1 liều là 5 ngày rồi thôi , nhưng e thấy cứ ít ít thế nào ý các mẹ .Mẹ nào biết thì giúp em gấp với ạ .Em cám ơn các mẹ

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    37
    Được cám ơn 75 lần trong 71 bài
    Blog Entries
    5
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi me_ku_soc View Post
    Các mẹ ơi các mẹ cho em hỏi .Sóc nhà e tiêm kháng sinh mất mấy hôm ,giờ e muốn cho bé uống men tiêu hóa để bổ xung lại những vi khuẩn có lợi bị diệt .Hôm qua e có mua Enterogermina 5ml của hãng Manufa Unither Nomandy của Pháp vì nghe cô bán thuốc nói dùng loại này khá ổn .Em chưa cho bé dùng bao giờ nên k rõ ,mẹ nào có kinh nghiệm vụ này thì giúp em với ạ .Và cô bán thuốc nói em nên cho bé uống 1 liều là 5 ngày rồi thôi , nhưng e thấy cứ ít ít thế nào ý các mẹ .Mẹ nào biết thì giúp em gấp với ạ .Em cám ơn các mẹ
    mẹ nó ạ men tiêu hóa tốt nhất là dùng của vệt nam .cơ thể của các bé nước ngoài khác với trẻ viêt nam nên mẹ nó cứ cho con uống của việt nam ấy có nhiều loại cho mẹ nó lựa chọn nhé cứ dùng khoảng một tuần mà thấy ổn thì dừng

[url]http://thamquan.vn[/url
    http://mamnontrexanh.com/gt003/default.aspx

3. Người dưới đây đã cám ơn mn hương giang về bài viết hữu ích:

me_ku_soc (12-01-2009)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    671
    Blog Entries
    9
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi mn hương giang View Post
    mẹ nó ạ men tiêu hóa tốt nhất là dùng của vệt nam .cơ thể của các bé nước ngoài khác với trẻ viêt nam nên mẹ nó cứ cho con uống của việt nam ấy có nhiều loại cho mẹ nó lựa chọn nhé cứ dùng khoảng một tuần mà thấy ổn thì dừng
    Em đang tham khảo đây mẹ nó ơi .Hi vọng tìm đc men phù hợp với con để con nhanh lại người .

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 26 lần trong 24 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn ơi, nếu con bạn đang uống kháng sinh thì bạn ko nên cho bé uống men tiêu hoá vội, vì uống ở thời điểm này thì ko có tác dụng đâu. Vì thuốc kháng sinh, ngoài việc tiêu diệt các vi khuẩn vi khuẩn gây bệnh thì cũng tiêu diệt luôn một số vi khuẩn có ích trong đường ruột làm cho bé sau khi uống thuốc KS đã bị tiêu chảy. Vì vậy khi bạn cho con uống men tiêu hoá để bổ sung các vi khuẩn có lợi nhằm ổn định tiêu hoá thì kháng sinh đưa vào đã tiêu diệt hết các vi khuẩn có lợi này rồi. Vậy nên tốt nhất bạn cho bé uống men tiêu hoá sau đợt điều trị kháng sinh nhé. Mình cũng đã từng cho con uống như vậy mà cứ hỏi tại sao cho bé uống men tiêu hoá rồi mà vẫn bị đi ngoài. Lọ mọ tìm hiểu thì mới biết nguyên nhân như vậy đấy

6. Người dưới đây đã cám ơn nhocchip về bài viết hữu ích:

me_ku_soc (12-01-2009)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    671
    Blog Entries
    9
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi nhocchip View Post
    Bạn ơi, nếu con bạn đang uống kháng sinh thì bạn ko nên cho bé uống men tiêu hoá vội, vì uống ở thời điểm này thì ko có tác dụng đâu. Vì thuốc kháng sinh, ngoài việc tiêu diệt các vi khuẩn vi khuẩn gây bệnh thì cũng tiêu diệt luôn một số vi khuẩn có ích trong đường ruột làm cho bé sau khi uống thuốc KS đã bị tiêu chảy. Vì vậy khi bạn cho con uống men tiêu hoá để bổ sung các vi khuẩn có lợi nhằm ổn định tiêu hoá thì kháng sinh đưa vào đã tiêu diệt hết các vi khuẩn có lợi này rồi. Vậy nên tốt nhất bạn cho bé uống men tiêu hoá sau đợt điều trị kháng sinh nhé. Mình cũng đã từng cho con uống như vậy mà cứ hỏi tại sao cho bé uống men tiêu hoá rồi mà vẫn bị đi ngoài. Lọ mọ tìm hiểu thì mới biết nguyên nhân như vậy đấy
    Con zai em xong đợt tiêm KS rồi mẹ nó ạ ,thế nên em mới cho uống men tiêu hóa chị ạ .Nhưng đang băn khoăn k biết dùng loại nào là tốt đây

Click:

Cám ơn
    242
    Được cám ơn 703 lần trong 448 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi me_ku_soc View Post
    Con zai em xong đợt tiêm KS rồi mẹ nó ạ ,thế nên em mới cho uống men tiêu hóa chị ạ .Nhưng đang băn khoăn k biết dùng loại nào là tốt đây
    Bạn có thể cho bé uống men tiêu hóa Lactomin, loại này rất tốt, có thể lắc chung với sữa.
    Enterogermina cũng là loại men rất tốt, mình khám ở BS N.T.N.Hương - TT Dinh dưỡng TPHCM thì bác sĩ cho uống mỗi đợt là 14 ngày
    Cả 2 loại men trên mình thường xuyên sd cho con mình khi bé kết thúc 1 đợt điều trị kháng sinh

9. Người dưới đây đã cám ơn twophuong về bài viết hữu ích:

me_ku_soc (12-02-2009)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    111
    Được cám ơn 129 lần trong 119 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

sau đợt uống kháng sinh thì uống 10 ống men này mẹ nó ạ.Mình thấy men này cũng được nhưng bé nhà mình có vẻ hợp với men sống của viện bạch mai hơn uống 10 ngày mỗi 2 ống

11. Người dưới đây đã cám ơn MeBoongbang về bài viết hữu ích:

me_ku_soc (12-02-2009)

Nơi Cư Ngụ
    Click:

Cám ơn
    671
    Blog Entries
    9
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Em cảm ơn các mẹ .Em mua đc 3 hôm rồi mà con mới uống đc 1 ống do mẹ đi sớm về muộn ,ông ở nhà k bít cách mở nên thành ra bé vẫn chưa đc uống đều .Từ hnay em về cho bé uống đều trở lại vậy

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

thank u! thông qua thông tin này e có thêm 1 kinh nghiệm

Click:

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 106 lần trong 71 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Thường uống kháng sinh xong bé hay rối loạn tiêu hóa hoặc tiêu chảy. Nếu bé bị thì bạn cho uống entergomin hoặc men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học cũng được. Mình cho bé nhà minh uống thì bé nhà mình hợp với men tiêu hóa của viện công nghệ sinh học hơn. Hoặc khi bé nhà mình có biểu hiện tiêu chảy nhẹ mình cho uống luôn thi khoảng 1 đến 2 ngày là ok. Chúc bé nhà bạn khỏe

15. Người dưới đây đã cám ơn bach_duong về bài viết hữu ích:

me_ku_soc (01-15-2010)

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ