Hỏi về men tiêu hóa Enterogermina

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me_ku_soc, 1/12/2009.

1. thachthao2006

thachthao2006 Thành viên tập sự

Mẹ này nói chuẩn đấy. Ngày trước em không biết, nghe quảng cáo đi mua men Bio-acimin, uống 2 hộp mà con vẫn đi ngoài. Sót con quá các mẹ ah. Quảng cáo kiểu gì làm người ta lầm tưởng. thế là sau đó em đổi Enterogermina uống có 5 ngày hết đi ngoài. Đã thế, con biếng ăn, lại tin quảng cáo em lại mua Bio-acimin vì nghe nói giúp giảm biếng ăn, hỏi ra mới biết thực chất sản phẩm làm gì có điều trị biếng ăn cơ chứ. Vậy mà cứ quảng cáo rùm beng lên, khổ thân bé nhà em bị thử. Làn sau em thề không mua Bio-acimin nữa, cứ thuốc ngoại em mua thôi.

Đang tải...

2. boxitthom

boxitthom Thành viên đạt chuẩn

Hic, bé nhà mình cũng bị rối loạn tiêu hóa, đi ngoài phân sống. Bác sĩ kê cho Smecta, Hidrasec, Enterogermia và Hydrid. Thấy nhiều quá mình hỏi người bán thuốc thì bảo nếu bị nặng mới cho dùng Enter, thế là ra sức cho uống Smecta với Hidrasec, ngọt ngọt ghê ghê, lại là dạng bột khong hòa tan, cứ bám vào lưỡi và họng làm bé nôn mấy lần. Sau mình liều mạng cho uống Enter, ngày 1 ống, nhỏ trực tiếp vào miệng bé, không mùi vị, con uống mà tưởng là...nuốt nước bọt, hihi. May quá vào đây có chia sẻ của các mẹ mới biết men này dùng ok.

3. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Em ra hiệu thuốc cũng thấy giới thiệu men này nhiều. Của Pháp chắc là tốt. Em ngồi hóng để lấy kn, khi nào bé nhà em có vấn đề là dùng luôn :D

4. Girlvip Fashion

Girlvip Fashion Đủ quyền lập Họ

chính xác , tớ cũng cực thích cho con dùng loại men dạng ống nước của pháp này. tớ thấy chuẩn. thỉnh thoảng lại cho con dùng 1 đợt, thấy rất ổn

5. binhminh51079

binhminh51079 Thành viên mới

Dạo trước bé nhà mình cũng lười ăn lắm nên có mua men vi sinh của một mẹ trên diễn đàn nhưng về uống thì lại bị dị ứng, uống vào thì nỗi mẫn đỏ, không uống thì không bị gì cả, sau đó mình thôi không cho bé uống nữa.
    Sau đó mình ngẫm nghĩ lại thì nhận thấy như vầy, không biết có mẹ nào có con giống con mình không: trẻ con có từng giai đoạn, có giai đoạn thì lười ăn kinh khủng, nhưng rồi sau đó lại ăn rất khỏe, tuy bé lười ăn nhưng bé vẫn chơi rất khỏe không đau ốm gì cả, khi bé đến giai đoạn 3 tuổi thì coi như ok. Khi có bé thứ 2 rồi mình mới nhận thấy điều đó là đúng. Chính vì vậy bây giờ cứ nghe mẹ nào than con biếng ăn thì mình cũng thấy bình thường, trẻ con là vậy, chỉ cần chơi khỏe ngủ khỏe là yên tâm rồi.

6. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Loại này tốt lắm, bé nhà mình uống là ổn ngay

7. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

Sau một thời gian hỏi han thăm dò thì Sóc nhà em cũng chơi xong mấy liều rồi .Cứ đợt nào phải uống hay tiêm KS là em cho ku cậu làm 20 lọ này ..Xong là cậu đi ngoài k bị sống phân luôn ,mà trộm vía ăn uống lại lên trình mới chết chứ .

8. metranghieu

metranghieu Thành viên tập sự

cái men Enter.... của Pháp đấy mình thích nhất là uống nhanh, bóp vào mồm con nhoằng cái là xong, nhà mình 2 đứa đều dùng khi uống kháng sinh. Còn khi lười ăn mình cho cả 2 đứa cái men Neopeptine là ổn.

9. dochoicuacon.com

dochoicuacon.com Thành viên sắp chính thức

Ðề: Hỏi về men tiêu hóa Enterogermina

Enterogermina - SĐK: VN-9374-05

Enterogermina
    SĐK: VN-9374-05
    Dạng bào chế: Hỗn dịch uống
    Nhà sản xuất: Sanofi-Synthelabo S.P.A
    Nhà đăng ký: Sanofi-Synthelabo., Ltd
    Nhóm Dược lý: Thuốc đường tiêu hóa
    Thành phần: Bacillus Clausii
    Hàm lượng: 2tỉ/5ml

Chỉ định:

- Ðiều trị & phòng ngừa rối loạn khuẩn chí đường ruột & bệnh lý kém hấp thu vitamin nội sinh.
    - Ðiều trị hỗ trợ để phục hồi hệ khuẩn chí đường ruột bị ảnh hưởng khi dùng thuốc kháng sinh hoặc hóa trị liệu.
    - Rối loạn tiêu hóa cấp & mãn tính ở trẻ em do nhiễm độc hoặc rối loạn khuẩn chí đường ruột & kém hấp thu vitamin.
    Chống chỉ định:

Dị ứng với thành phần thuốc.
    Chú ý đề phòng:

Khi đang điều trị thuốc kháng sinh, nên uống thuốc này xen kẽ vào các khoảng thời gian dùng kháng sinh.
    Liều lượng:

- Người lớn: 2 - 3 ống/ngày.
    - Trẻ em: 1-2 ống/ngày.
    - Trẻ nhỏ: 1 - 2 ống/ngày.
    - Uống thuốc cách nhau khoảng 3 - 4 giờ đồng hồ, hoà thuốc trong ống với nước đường, sữa, trà hoặc nước cam.

Me_KuTit thích bài này.
  10. haodp

haodp Thành viên tập sự

con em bị viêm họng, sốt đến 40 độ. Đi khám ở BV nhi đồng 2 được kê 3 gói okenxime và 6 ống enterogermina. Uống xong 1 gói okenxime thì khỏi viêm họng. Sau khi uống hết cả liều BS kê thì thấy đi ngoài phân lỏng và có cả nhớt. Lúc đầu thấy lo lắm nhưng đọc topic này biết đấy là tác dụng phụ của thuốc kháng sinh nên em cũng yên tâm.
    Còn chuyện biếng ăn em ủng hộ mẹ binhminh51079laf để trẻ tự nhiên qua giai đoạn biếng ăn là lại bình thường. Con em đến giờ được 8,5 tháng nhưng 1 ngày chỉ ăn 3 lần sữa, 100-120ml/lần +2 lần bột khoảng 100ml/lần ngoài ra không chịu ăn thêm gì nữa(vì có cố nhét thì bé cũng sẽ ói ra).
    hàng ngày bé chỉ tự chơi và cười đùa vui vẻn nhà có trẻ em mà không hề có một tiếng khóc trừ khi ăn. Lúc đầu em xót lắm vì thấy trẻ hàng xóm cùng lứa ăn nhiều hơn con mình nên em ép bé ăn, hậu quả là sặc và ói. em cũng mua men tiêu hóa và vitamin...nhưng không cải thiện được Lâu dần em để bé tự nguyện ăn. Giờ thì lúc đói sẽ tự đòi mẹ cho ăn. Hàng tháng bé vẫn lên cân đều, giờ đã được 11kg rồi.
    em nghĩ cũng như người lớn thôi. trẻ có nhu cầu thì sẽ ăn. ăn theo nhu cầu thì sẽ hấp thụ tốt hơn là ép ăn.
    Bé nhà em lúc nào không bình thường là em cho đi khám ngay và thuốc uống thì phải theo đơn của BS. Kinh nghiệm của em là để trẻ tự điều chỉnh còn muốn uống thuốc thì phải theo đơn. Đơn giản là khi bé em bị sốt siêu vi BS cho thuốc hạ sốt loại 250mg còn bị viêm họng thì lọa 150mg. Có mỗi hạ sốt (là thuốc thông dụng trong tủ thuốc gia đình) mà cón thế thì các loại thuốc khác làm sao người không am hiểu về thuốc như mình biết được.

11. Hoaimo84

Hoaimo84 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi, mình mới được BS tư vấn dùng men vi sinh dạng ống Enterogermina nè. Bác sĩ cũng khuyên mình dùng cho bé nhà mình 1-2 ống/ngày. Uống trong vòng 5 ngày rồi ngưng. Bên cạnh đó BS cũng tư vấn rất nhiệt tình về cách cân bằng dinh dưỡng cải thiện hệ tiêu hóa cho bé. Mình sẽ thông báo cho mẹ nếu sử dụng thấy ok. Theo mình được biết thì chỉ nên sử dụng men vi sinh trong một khoảng thời gian nhất định (theo chỉ định của BS), ko nên quá lạm dụng vào men vi sinh. Để lấy lại cân bằng đường ruột cho bé thì phải có thời gian và kiên trì mới được. Sau khi uống men vi sinh một thời gian nhất định, nên cho bé ăn thêm sữa chua để bổ sung lợi khuẩn. Chúc mẹ nó thành công!

12. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Em thì vẫn cho con uống kháng sinh kèm men tiêu hóa nhưng nên uống men sau khi uống kháng sinh ít nhất 1 giờ

13. me be sin

me be sin Guest

men này em k biết rồi .

14. trangvn

trangvn Bắt đầu nổi tiếng

mình thấy nên cho con uống sau khi uống kháng sinh 2 giờ, vì nếu để hết kháng sinh mới uống thì bé sẽ rồi loạn tiêu hóa trong khi uống kháng sinh, người đã mệt lại còn tiêu chảy này nọ thì khổ thân lắm. Mình vẫn cho con uống như thế, con cũng đang phải uống KS đây hic hic

15. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Bé nhà tớ dùng loại này rất hiệu quả, bạn thử cho con dùng đi. Men tiêu hóa đúng là ko nên dùng quá dài nếu ko có chỉ định đặc biệt, bạn cứ cho con dùng 5 ngày xem. Còn nếu không đỡ, bạn vào khoa vi sinh bệnh viện Bạch Mai mua cho con 1 hộp. Uống hết 1 hộp trong 10 ngày đảm bảo khỏi.

16. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Loại men TH này tốt mẹ nó ạ, tớ cũng dùng cho con ngay từ bé, nhưng tớ toàn dùng liều 10 ngày, hic... ko biết thế có lạm dụng ko nữa

17. Be yomilk

Be yomilk Thành viên tập sự

Các mẹ oi ai biet cho hoi nho mot ty,be milk cua minh da di ngoai 6 ngay roi,2 ngay truoc minh co cho uong men tieu hoa Enterogemina cua Phap nhưng hôm nay lại co nguoi bao la men tieu hoa cua vien khoa hoc cong nghe.. dung thich hon va nhanh chong duoc ia chay hon.the la minh voi vang cho con uong loai đo,nhung that su bay gio dang hoang mang la k biet uong loai nao,co nen uong ca hai loai mot luc k boi vi minh thay Entero...la thuoc nhung loai men tieu hoa cua vien khoa hoc ... thi lai de la thuc pham chuc nang.Bay gio con van dang di ngoai ma k biet nhu the nao day ,co ai biet giup minh voi

18. Mebodaivuong

Mebodaivuong Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình rất thích uống loại này nên khi con có dấu hiệu bụng dạ không ổn là mình hay cho uống một thời gian

19. mebong23

mebong23 Thành viên đạt chuẩn

Chị có thể tham khảo men Enterobac của Viện công nghệ sinh học Việt Nam.
    Hàng VN chất lượng cao nhé, nhiều mẹ ở nước ngoài mà còn gửi về VN để mua đấy.
    Chị tham khảo xem thế nào nhé.

20. mebong23

mebong23 Thành viên đạt chuẩn

Chị nên cho bé dùng một loại thôi nhé.
    Em thì thấy mọi người phản hồi về men của viện công nghệ sinh học tốt hơn men Pháp nhé.
    Men của Pháp thì không dùng lâu dài được mà chỉ dùng để điều trị là chủ yếu thôi, còn men của viện thì có thể dùng lâu dài và có tác dụng tốt với cả các bé biếng ăn, tiêu hóa kém, hấp thu kém nữa chị nhé.