Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 25
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Sữa nào giúp Bé tăng cân ?

Các Mẹ ơi tư vấn cho Mẹ BéTi với nhé . BéTi nhà em được 11tháng tuổi rồi mà mới được 8kg thôi lúc sinh bé được 3,1kg em nuôi Bé bằng sữa ngoài . Em đã cho Bé uống các loại sữa Nan, smililac, và bây giờ đang uống sữa Frisogol2 . Cả ngày Bé ăn 3 bữa bột chính còn lại uống sữa và ăn hoa quả uống nước cam Bé đã mọc 4 răng là con gái mà nghịch lắm các Mẹ ạ bé rất hay bắt chước nhưng động tác của người lớn và làm trò cho cả nhà cười Bé chưa biết đi các Mẹ ạ . Anh trai của Bé cũng thế 7tuổi rồi mà gầy lắm mới đc 20kg kén thức ăn nhưng ăn cơm cũng đc 2 bát cơm chan nước rau . Các Mẹ xem có loại sữa hoặc thức ăn nào tốt mách Mẹ các Bé với ...
    Mẹ Béti xin cám ơn Các Mẹ nhiều nhiều!

Các đề tài tương tự:

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Theo mình, bạn đã cho con bạn uống các loại sữa tốt nhất nhưng cháu vẫn gầy, tức là khả năng hấp thu của cháu bị hạn chế, giống con của mình. Mình thấy có cháu ăn nhiều thức ăn và uống nhiều sữa nhưng vẫn không mập, có cháu ăn ít, uống ít sữa nhưng vẫn mập, vậy nên mình nghĩ khả năng hấp thu của cháu bị hạn chế, bây giờ mình nghĩ các cháu không bị đau ốm là mình mừng rồi, còn cân nặng không quan trọng nữa, miễn sao là đừng suy dinh dưỡng là được rồi . Chắc là bạn mới có cháu đầu tiên nên lo lắng như vậy, không sao đâu bạn a.

Nơi Cư Ngụ
    ha noi
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi beti View Post
    Các Mẹ ơi tư vấn cho Mẹ BéTi với nhé . BéTi nhà em được 11tháng tuổi rồi mà mới được 8kg thôi lúc sinh bé được 3,1kg em nuôi Bé bằng sữa ngoài . Em đã cho Bé uống các loại sữa Nan, smililac, và bây giờ đang uống sữa Frisogol2 . Cả ngày Bé ăn 3 bữa bột chính còn lại uống sữa và ăn hoa quả uống nước cam Bé đã mọc 4 răng là con gái mà nghịch lắm các Mẹ ạ bé rất hay bắt chước nhưng động tác của người lớn và làm trò cho cả nhà cười Bé chưa biết đi các Mẹ ạ . Anh trai của Bé cũng thế 7tuổi rồi mà gầy lắm mới đc 20kg kén thức ăn nhưng ăn cơm cũng đc 2 bát cơm chan nước rau . Các Mẹ xem có loại sữa hoặc thức ăn nào tốt mách Mẹ các Bé với ...
    Mẹ Béti xin cám ơn Các Mẹ nhiều nhiều!
    Bạn thử cho con uống S26 ( sữa nhập khẩu của Úc) xem thế nào. con nhà mình cũng còi, nhưng cho uống hết 1 thùng cũng tăng đc hơn 1kgs.

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Click:

Cám ơn
    56
    Được cám ơn 142 lần trong 72 bài
    Điểm đánh giá
    0

bạn ơi sữa cho bé là tuỳ thể trạng đấy bạn ạ .Con mình có lúc cho uống Pediasure suốt 1 nắm trời chẳng tăng cân .lại cứ viêm họng và có đàm hoài .sau đó mình lại cho uống Dielac thì lại tăng cân chứ .theo mình tuỳ vaò thể trạng bé bạn ạ .miễn sao bé đừng rối loạn tiêu hoá ,hay bệnh vặt là được bạn ơi .

Click:

Cám ơn
    257
    Được cám ơn 143 lần trong 99 bài
    Điểm đánh giá
    0

Pediasure là thức ăn chứ không phải sữa, cho cháu ăn cả năm thì không lên cân mà sẽ rối loạn tiêu hóa

TÚI XÁCH MULBERRY, LONGCHAMP, AGNES B ....... ĐẸP VÀ GIÁ CẢ PHẢI CHĂNG CHO CÁC MẸ ĐÂY
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?150394

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

mẹ có thể cho con dùng sản phẩm herbelife hoặc lien hệ voi minh :0979931686

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    2,811
    Được cám ơn 3,201 lần trong 1,733 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi tamata View Post
    Pediasure là thức ăn chứ không phải sữa, cho cháu ăn cả năm thì không lên cân mà sẽ rối loạn tiêu hóa
    Vậy nên cho bé uống pedia thay sữa bột trong vòng bao lâu vậy bạn??
    Mình đang định cho bé dùng pediasure vì thấy nhiều ng khen là sữa này tốt, tăng cân.

Click:

Cám ơn
    4
    Được cám ơn 11 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi tamata View Post
    f
    Vậy mà trên hộp sữa này khuyên dùng thường xuyênn & lâu dài, hu hu

Hạnh phúc là : Có cái gì đó để làm, có ai đó để yêu, và có gì đó để hy vọng.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 8 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình nghĩ do sữa có phù hợp với bé ko. Cơ thể bé hấp thụ ntn
    Nếu bé trên 6 tháng thì còn phụ thuộc vào chế độ ăn dặm của bé nữa

Click:

Cám ơn
    1,393
    Được cám ơn 282 lần trong 228 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

E thử cho cháu dùng modilac Comfort plus nhé. Hàm lượng dinh dưỡng cao, rất nhiều bé hợp và tăng cân tốt. Tuy nhiên tăng cân hay không phụ thuộc cả vào sự hấp thụ của bé nữa nhé.

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ