Toàn quốc: Bột đậu Hòa An Đặc sản Hải Dương: xanh- nành -đen, thơm ngon mát bổ

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi megacay, 2/4/2013.

1. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

nhà em có thêm món bột đậu nành ( loại này uống ngọt thanh tui ợ, hợp với các mẹ không thích quá ngọt nhé, lại có cả thạch rau câu mát lạnh, các mẹ tha hồ mà giải nhiệt mùa hè nhé, hihi, mời các mẹ ạ
    đây là phản hồi về bột đậu và bánh đậu em mua hộ các bác đấy ạ, hiii, em kiu kiu các bác nhiều nhiều nhé:p

QUOTE=Dung.Cuong.87;19998305]Bột đậu nhà mình uống được 2 gói rồi! Cả nhà ai cũng thích nàng nhé ^^![/QUOTE]

còn nữa ạ, nhưng để có thời gian em up tiếp nhé, hì hì
    Chào các mẹ, em thì chắc là hơi quen thuộc với diễn đàn mình rùi nhỉ, hiii.:p...Em là người Hải Dương mà, nơi có rất nhiều đặc sản như Bánh Đậu Xanh, Bánh Gai. Bánh Gấc,Táo Má Hồng,Dua Hấu Gia Lộc.....nói chung là hơi bị nhiều, hiiii,...
    Hôm nay, em mang tới cho các mẹ một sản phẩm không quá mới nhưng lại luôn được làm mới:rolleyes: đó là đặc sản Bột đậu xanh và bột đậu đen của quê em( hiện tại thì em mới nhập của hãng Hòa An uy tín), với sản phẩm này các mẹ chỉ cần mất 2 phút là có 1 cốc bột đậu dinh dưỡng và thơm ngon rồi nhé, rất tiện lợi cho khoảng thời gian eo hẹp mỗi buổi sáng hay những lúc đi làm về mệt mỏi đúng không nào. Ngoài ra, còn tốt với sức khỏe của các bé iu nhà mình nữa chứ,
    Có 2 cách thưởng thức tuyệt ngon nhé:
    +/ Các mẹ có thể uống nóng: hòa 1 gói vào 115ml nước sôi và khuấy đều, ngửi hương thơm và thưởng thứchttp://www.lamchame.com/forum/images/smilies/icon_jook.gif
    +/ Uống lạnh: hòa 1 gói vào 60ml nước nóng khuấy tan và cho thêm đá lạnh, như này vào 1 ngày nóng nực thì tuyệt thôi rồi,hiii
    Quy cách đóng gói của Hòa An là 1 gói lớn 500g trong đó bao gồm 10 gói nhỏ, em không bán lẻ gói nhỏ đâu nhé, hì hì, vì nó không đáng bao nhiêu lắt nhắt lắm ạ

Bột đậu xanh và bột đậu đen, bột đậu nành đều là 35k/ 1 gói lớn 500g nhé
    Thạch rau câu Long Hải
    Em chỉ ship từ 2 gói nhé( vì cái này giá trị nhỏ quá ạ, hiii, mà các mẹ uống cũng nhanh hết nữa, hay các mẹ rủ nhau mua chung giúp em đỡ phải đi lại nhiều ạ,hiiii:p)
    +/ Phí ship là 10k cho mỗi đơn hàng nhé hn1 và 15k cho đơn hàng hn2, nếu mua cùng chiếu hoặc các sản phẩm bên kia nhà em cũng thì tất nhiên là fs nhé, hihi, hay đơn hàng 1km hay 2km em cũng fs vì em đi xe đạp ko tốn xăng, hihi
    vì cái mặt hàng này nói thật là em không có lãi nhiều và giá trị nó nhỏ bé quá nếu ship 1 túi 35k mà fs thì tội cho em quá, huhu, nên đơn hàng từ 200k em mới fs thui nhé,mong được các mẹ thông cảm nhé
    Em rất mong được các mẹ ủng hộ ạ!

*. đt; 0942540156
    nick yahoo : congchuaphale61
    địa chỉ : số 8b ngõ 100 kim ngưu, hai bà trưng nhé

*, Đây là hình ảnh 2 em nó ạ:
    thành phần:
    - bột đậu xanh: đường, bột đậu xanh nguyên chất, protit, hương liệu sữa
    - bột đậu đen : bột đậu đen nguyên chất, bột đậu xanh nguyên chất, đường trắng, lạc, dừa, muối tinh, vani.
    [​IMG][​IMG]
    - bột đậu nành : [​IMG]
    - thạch rau câu : [​IMG] [​IMG]

Tác dụng của bột đậu xanh và bột đậu đen thì chắc chắn các mẹ đều biết rồi ạ từ việc làm đẹp( đắp mặt, làm ngực săn chắc nở nang, chống lão hóa da...) tới việc cung cấp lượng dưỡng chất cho cơ thể qua các món ăn như giá đỗ, nấu xôi, hay nấu chè..., nhưng em cứ mạn phép coppy của bác google để các mẹ tham khảo nhé:

Đậu xanh vị ngọt, hơi tanh, tính hàn, không độc, bổ nguyên khí, thanh nhiệt mát gan, giải được trăm thứ độc, có thể làm sạch mát nước tiểu, chữa lở loét, làm sáng mắt, nhuận họng, hạ huyết áp, mát buồng mật, bổ dạ dày, hết đi tả, thích hợp với các bệnh nhân say nắng, miệng khát, người nóng, thấp nhiệt, ung nhọt, viêm tuyến má, đậu mùa, nhìn mọi vật không rõ.
    Đậu xanh là loại thức ăn nhiều kali, ít natri. Người thường xuyên ăn đậu xanh và chế phẩm của nó huyết áp của họ sẽ thấp. Trong đậu xanh còn có thành phần hạ huyết mỡ hữu hiệu, nó còn giúp cho cơ thể phòng chống chứng xơ cứng động mạch và bệnh cao huyết áp, đồng thời có công hiệu bảo vệ gan và giải độc.
    Trong đời sống hàng ngày, đậu xanh được dùng làm rất nhiều món như nấu canh, chè, làm bánh, xay thành bột làm miến, rang vàng tán bột làm thực phẩm ngũ cốc dinh dưỡng. Lá đậu xanh được tận dụng làm dưa nhưng không phổ biến. Vỏ đậu xanh có tính nóng, giúp giảm bớt mờ mắt, vì vậy nhiều người thường nấu cả vỏ, không bỏ đi.
    Chữa ỉa chảy nôn mửa: Đậu xanh rang vàng 100g, muối rang 10g, hạt tiêu 50g. Tán bột trộn chung cho đều cất kín vào trong lọ. Người lớn mỗi lần uống 7g, cách nhau 3giờ
    Giải say r***: Nấu cháo đậu xanh để nguội, cho ăn liền vài bát hoặc nhai một nắm lá sống đã rửa sạch thật kỹ rồi nuốt
    Trị trúng nắng: Sắc vỏ đậu xanh thật đặc uống trị trúng nắng rất công hiệu (Cổ Phương).
    Ăn thịt chim sẻ với gan heo, bò sinh độc; ăn mực ống với đường đen sinh độc; ăn măng tre lại ăn kẹo mạch nha sinh độc; ăn thịt heo với ốc bươu sinh chứng rụng lông mày; ăn gỏi cá sống lại uống sữa bò sinh độc; ăn cải ba lăng (thứ rau lá chĩa ba, cọng có khía, màu hơi đỏ tía, luộc ăn với đậu hủ rất ngon) uống sữa bò sinh bệnh Lỵ gặp những trường hợp trên uống nước đậu xanh thì giải được độc.
    Kiêng kỵ: Ăn thịt chó với đậu xanh bụng sẽ trướng to, gặp trường hợp này mau dùng 2 lạng cam thảo nấu uống thì khỏi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi megacay
    Sửa lần cuối: 31/5/2013
  2. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

Ðề: Bột đậu đen, bột đậu xanh uống liền chào hè, FS cho 5 đơn hàng đầu tiên, nhanh tay nà

mừng khai trương em mời các mẹ nào

3. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Bột đậu đen, bột đậu xanh uống liền chào hè, FS cho 5 đơn hàng đầu tiên, nhanh tay nà

Chúc mừng mẹ nó mới khai trương nhé! Đắt hàng bạn nhé

megacay thích bài này.
  4. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

em cảm ơn chị nhiều nhiều nhé, có nhu cầu thì ủng hộ em nhé:p

5. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

đang sửa nhà mới cho tươi đẹp mà các mẹ đi đâu không vào thăm nhà mới của em thế, huuuu

6. Ðề: Bột đậu đen, bột đậu xanh

Mừng em gái khai trương, ngày xưa chị nghiện nhất món bột đậu này đấy. Từ khi sinh xong dùng đồ ngọt thấy ớn quá vì béo ú rồi :D

megacay thích bài này.
  7. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Ðề: Bột đậu đen, bột đậu xanh

Bột này chỉ cần pha nước sôi là uống đc phải ko gà cày

megacay thích bài này.
  8. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

hihi, ko ngọt quá đâu chị ạ, mùa hè mà hòa tan với 1 chút nước nóng rùi cho đá vào thì đúng là ngon ơi là ngon chị ạ, ko bị ngọt quá đâu nhé

9. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

đúng rùi hcij mai nhé, với lại mùa hè pha ít nứoc nóng cho tan rùi cho thêm vì viên đá trong suốt thì có mà ực ực, ngon tuyệt luôn ý ạ:p

10. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

Ðề: Bột đậu xanh- bột đậu đen uống liền Hòa An, fs 5 đơn hàng đầu tiên nhé các mẹ iu

em đã mở hàng cho 1 mẹ rất đáng yêu rồi ạ, mời các mẹ oder nhé, hiiii, em vui quá,:p,:p
    mà sao em lại làm hỏng cái link ở chữ ký, em ko bit sửa làm sao, các mẹ chỉ em với, huhu

11. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bột đậu xanh

Mình rất nghiền món này đấy, chả là ở nhà mama cũng bán. Mùa hè uống thì rất thích.

megacay thích bài này.
  12. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

vậng ạ, rất thơm và ngon chị nhỉ, sáng dậy hay đi làm về mà có 1 cốc thì tuyệt rùi còn gì nhỉ:drinkers:

13. ocgam

ocgam http://giadungmart.com/

Chị ơi bột đậu xanh uống ngon hơn,hay đậu đen ngon hơn,

Sửa lần cuối: 2/4/2013
    megacay thích bài này.
  14. MsWind

MsWind Bắt đầu nổi tiếng

Em có thuộc top 5 đơn hàng đầu tiên hok? :), em muốn lấy 1 đơn 2 bột đậu xanh+ 1 bột đậu đen :)

megacay thích bài này.
  15. mekhoithoi08

mekhoithoi08 Thành viên kỳ cựu

c lấy 1xanh-1đen nhé e gái chúc e đắt hàng nhé

megacay thích bài này.
  16. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

hi e, bột đậu xanh hay đen đều ngon nhé, mỗi loại có 1 vị riêng mà, đậu xanh thì có đậu xanh nguyên chất và hương sữa, còn bột đậu đen thì có cả dừa, lacj, đậu xanh và đậu đen :p, uống cũng ngon lắm em ạ, hiiii, ủng hộ chị nhé

17. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

hihi, bận quá giờ mới vào được em ạ, có 2 đơn hàng đầu tiên oder cùng chiếu nên em vẫn là trong top 5 nhé, em cho chị điện thoại và địa chỉ nhé, chị ship cho em nhé
    kiu kiu em nhiều nhé

18. megacay

megacay Hội Rắn Nhà Quê

a,a,a được phục vụ chị iu rùi đây, chị muốn lấy khi nào nào thì báo em nhé, khi nào mà rảnh ấy để còn 88888 nổ như bắp rang bơ nữa chứ nhỉ, hiiii:p, lại trong top 5 rùi nhé

19. khanganh

khanganh

chúc mẹ nó đắt hàng nhé, em ko ăn được đồ ngọt, để hỏi u xem có thích ko nha, e cũng ở gần KNguu thôi

megacay thích bài này.
  20. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

em thích ăn bột đậu xanh lắm, nhưng mà mà chị hơi xa , em đánh dấu lại khi nào có dịp đi đâu qua đấy em sẽ mua ủng hộ chị, chúc chị đắt hàng

megacay thích bài này.