Có bé nào dùng sữa Dielac Alpha Stel 1 cua Vinamil

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi NhiKhoa, 3/12/2009.

1. NhiKhoa

NhiKhoa Thành viên mới

Bé nhà mình được 4.5 tháng, :( buồn quá các mẹ trên diễn đàn ơi, 2 tuần nay bé chẳng lên lạng nào cả, mình đổi nhiều loại sữa cho bé mà cũng ko ăn thua, thấy mọi người nói dùng sữa Dielac của VNM tốt nên mình mới chuyển sang dùng thử,có mẹ nào trên diễn đàn có bé dùng loại này chưa có được không chia sẻ cho mình với.:-k:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NhiKhoa
    Đang tải...

2. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

ko ăn thua đâu bạn ơi,lên cân hay không còn phụ thuộc vào khả năng hấp thụ của từng bé nữa. bé nhà mình cũng vậy đấy,đổi nhiều loại sữa lắm rồi,kể cả similac và s26 vì thấy nhiều người nói 2 loại này nhiều chất nhất luôn. nhưng tình hình thì vẫn thế à,giờ thì mình cũng chẳng lo lắng nhiều vì đi khám bsi bao không nhất thiết phải lên cân quá nhiều đâu,bé khỏe mạnh thông minh là tốt rồi.

3. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Mình cũng dùng sữa này cho con, mình thấy dùng trong 2 tháng mà bé lên gần 8 lạng, mà ăn nhiều hơn, bạn cho con ăn rồi thử theo dõi 1, 2 tháng xem sao.

4. nam anh

nam anh Thành viên mới

Bé nhà mình cũng bằng bé nhà bạn vậy mình yên tâm rồi vì mình nghĩ chắc có mình bé nhà mình không lên cân nếu vì sữa thì không phải vì từ trước bé vẫn dùng sữa đó và rất tăng cân nay không tăng chắc do nguyên nhân khác hay do thời điểm, mình cũng đang lo và tìm hiểu,

5. NhiKhoa

NhiKhoa Thành viên mới

Cảm ơn các mẹ trên diễn đàn nhé! Mình thay đổi nhiều loại sữa rồi thôi thì bây giờ quay sang dùng thử hàng Việt Nam xem sao, nếu con hợp thì tốt cho mẹ bao nhiêu. Tiền sữa hàng tháng của con cũng hết một nửa lương của mẹ rùi.

6. giahanlehuynh

giahanlehuynh Thành viên tích cực

Mình thấy bạn này nói đúng, bé mình cũng uống nhiều loại sữa lắm rồi nhưng tình hình vẫn k cải thiện, được cái bé rất khoẻ mạnh và hiếu động nên mình cũng k còn lo lắng nhiều nữa. Mẹ nó cũng đừng lo nhiều nhé. Chúc bé mau ăn chống lớn

7. thai hong

thai hong Thành viên tập sự

con gai tui h dc gan 3thang roi.be dung sua dielac luc moi sinh be chi dc 2kg8 a.1thang ruoi sau khi dung sua thi be dc 5kg.h hon 2thang ma be chi dc 5,5kg.thoi gian dau be bu tot lam nhung h thi it bu lai chi ngam thoi.cac me cho biet kinh nghiem de cho be bu tot ko???????????????:confused:

8. bichtramdo

bichtramdo Thành viên tập sự

Chị ơi, con gái em dùng Dielac Alpha từ nhỏ đây, giờ chuyển qua step 2 rồi, bản thân em thấy con em dùng ổn, mỗi tháng đều tăng cân ( trộm vía con gái nhé), dù có tháng tăng ít có tháng tăng nhiều.
    Chúc hai mẹ con khỏe nhé

9. emxinh_xinh2000

emxinh_xinh2000 mẹ bé Bo

Có nhà em đây ah. Tại vì bé nhà em toàn ăn ngoài, từ lúc sinh đến lúc đc 4,5 tháng tốn tiền quá (sữa ngoại đủ loại) mà. Em đành phải chuyển sang sữa Dielac của VNM, cháu vẫn ăn ngon mà lại tăng cân. Sữa này thơm, mà để lâu cũng không có mùi như sữa khác đâu chị ah. Chị dùng thử cho cháu xem sao ah.

10. connie

connie Thành viên rất tích cực

Ðề: Có bé nào dùng sữa Dielac Alpha Stel 1 cua Vinamil

Hay mình chuyển sang dielac nhỉ, vừa rẻ mà cũng có nhiều bạn dùng hợp.

11. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Em đang cho bé dùng similac,toàn ị phân xanh thôi,được cái lên cân đều,mỗi tội tốn tiền quá.Hic,vì bé nhà em bú thêm sữa ngoài từ lúc mới sinh.Nghe mẹ bé Bo nói vậy,có khi em thử cho bé dùng Dielac alpha step1 xem sao

Sửa lần cuối: 14/5/2011
  12. bongxu2012

bongxu2012 Thành viên kỳ cựu

Hôm nay mình cũng mới cho con gái uống dielac anfa step 2