Cần giúp: Có ai đã khám ở Bs Hưng, BVPSHN chỉ giúp em với!

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi comxanhtb, 5/12/2009.

1. comxanhtb

comxanhtb Thành viên tập sự

Em đang có bầu tuần 38, theo khám anh Hưng từ tuần 24. Theo anh Hưng làm xét nghiệm rồi nhưng vấn đề khi đi đẻ em vẫn lờ mờ lắm. Cho em hỏi có chị nào đã theo anh Hưng thì chỉ giúp em:
    - Em đẻ thường thì anh Hưng có đỡ không? Nếu có thì có cần típ không? và bao nhiêu?
    - Nếu đẻ mổ thì anh ấy có mổ cho không?
    - Thủ tục đăng kí phòng theo anh Hưng thì thế nào?

Em sinh con đầu nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Các chị giúp em với!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi comxanhtb
    Đang tải...

2. comxanhtb

Hic, không ai trả lời em ạ??? Em sắp sinh rùi, nếu ai bít giúp em với!!!!!!!!!

3. dungnham

dungnham Thành viên đạt chuẩn

Em à, nếu mà đẻ thường thì anh Hưng không đỡ đâu. Song nếu em nhờ anh ấy, có thể anh ấy cũng nhờ người khác cho.
    Còn đẻ mổ, nhờ anh ấy chắc chắn thì anh ấy sẽ mổ cho.
    Chị mổ nhờ anh Hưng cả hai lần. Nói chung là anh ấy nhiệt tình, cẩn thận. Lần trước bị rau tiền đạo, hôm đi khám bị cạn ối, phải mổ cấp cứu, gọi Ông Ánh, ông ấy cứ đủng đỉnh nói vẫn đẻ thường được không sao. Gọi cho anh Hưng cái, anh ấy đang ở ngoại thành, thế là anh ấy gọi luôn cho phòng cấp cứu, yêu cầu cho chị test oxy hóa và gọi cho phòng mổ chuẩn bị phòng luôn. Về đến nơi là anh ấy mổ cho chị, em bé lúc đó tím tái, tét mãi mới khóc đấy.
    Lần này cũng nhờ, nhưng chẳng may hôm chị đau bụng anh ấy lại đi công tác. Gọi điện cho anh ấy, anh ấy gọi nhờ ông Huỳnh. Nhưng hôm đó thế nào đúng ngày đẹp, mọi người đặt lịch kín hết. Thế mà anh ấy gọi điện, chị vẫn chen vào được trước, mọi người ở phòng mổ nghe người nhà bác sỹ Hưng thì khẩn trương lắm, lo cho chị chu đáo mọi chuyện.
    Nếu đẻ mổ nhờ anh Hưng mổ thì em chỉ cần đăng ký thêm phòng dịch vụ thôi, không phải đăng ký gói dịch vụ từ đầu cho tốn tiền.

4. comxanhtb

Cảm ơn chị!
    Em đang muốn đẻ thường nhưng chỉ sợ hôm đó không được lại chuyển sang đẻ mổ thì không bít làm thế nào. Cứ gọi cho anh Hưng là yên tâm hả chị?

Lần đầu nên em không yên tâm. Lại nghe nói đẻ A2 phải đưa bồi dưỡng nên em định đẻ ở D3 cho đỡ. Đẻ ở À đỡ tốn 1,5 triệu nhưng bồi dưỡng ca đỡ hôm đó chắc cũng như nhau. Hihi

5. mebezozo

mebezozo Thành viên tích cực

Ôi em đang mang thai tuần 34, cũng khám bs Hưng và định nhờ a ấy júp lúc sinh nở nhưng cũgn chưa biết thủ tục nên làm thế nào...Lo lắng lo lắng quá các mẹ ơi

6. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Không lo đâu. Mình mổ 2 đứa đều nhờ bác ấy. Đơn giản ấy mà. Mỗi lần đi khám thì khám bác ấy. Có số máy rồi thì định ngày giờ nào sinh thì à lố phát. Nhanh gọn.

7. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Mình cũng khám bs này từ lúc mang bầu. Nhưng khi sinh mình lại không nhờ bác H vì mình sinh ở quê.

8. mebezozo

mebezozo Thành viên tích cực

Tức là bs Hưng chỉ trực tiếp mổ đẻ đúng k ạ. Nếu sinh thường thì anh ấy có chu đáo với mình k nhỉ? E chỉ sợ bị rơi vào tình cảnh bỏ rơi thì sợ lắm huhu :((

9. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Nghe các mẹ PR cho anh Hưng,hq mò lên khám,nói chung em thấy anh ý rất nhiệt tình,thân thiện.Chỉ mỗi tội tiền khám đắt quá,đấy là chưa kể thuốc men.hay bjo mấy anh ý (Bác Đính,bác Hưng Bác Vỹ...)khám là giá chung như thế ạ?Bt e toàn khám ở hộ sinh A cho vắng nên có 20k/ khám và 30k/siêu âm thôi.E thấy anh Hưng s/a hình ảnh 4D luôn nên chắc thế mà chi phí hơi cao.E cũng định thôi thì 1 tháng 100k,theo a ý để sau này đk dvụ luôn nhg các mẹ ơi!anh Hưng chỉ làm bên mổ thôi à.vậy thì muốn sinh thường bít làm tn bjo nhỉ.chả lẽ lại qua anh Đính?????

10. nguyenhien

nguyenhien Bắt đầu tích cực

Phòng khám BS Hưng mới tăng giá các mẹ nhé, mấy lần em khám đều 100k giờ lên 180k rùi.

11. ku bear

ku bear Thành viên rất tích cực

Chị ơi cho em hỏi tí, BS Hưng mà các chị nói có phải là có phòng khám riêng ở 35 Vạn Bảo phải không ạ. Em tưởng anh ấy làm bên phụ sản TW

12. nguyenhien

nguyenhien Bắt đầu tích cực

Sinh nở

Đúng rùi, phòng khám bác sỹ Hưng ở 35 Vạn Bảo nhé.

13. ku bear

ku bear Thành viên rất tích cực

em cũng mới đi khám ở đó về tuần trước để bs cho đơn thuốc bổ sung. nhưng hết tuần này em mới đc 22w nên e định sang bác Thực ở Lão khoa để khám dị tật cho con. Chị có siêu âm dị tật ở BS Hưng đó không chị, em thấy máy siêu âm của BS Hưng và BS Thực giống hệt nhau nhưng hình như bs Hưng ko siêu âm chuyên về dị tật chị nhỉ. Em chỉ thấy bs khám về sự phát triển của bé và cho đơn thuốc thôi ạ.

14. meTom&Ni

meTom&Ni Thành viên sắp chính thức

Mình cũng khám anh Hưng nhiều lần. anh ấy nhẹ nhàng, khám tương đối cẩn thận.
    Nếu siêu âm dị tật các mẹ nên khám anh Cường - Viện C, chịu khó đông một tí

15. hongvan78

hongvan78 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, nhg khám bác Cường thì fai theo bác ấy từ tuần 12 cơ, nếu tuần 22 mới đến thì bác ấy không khám cho đâu.

16. Mình cũng đã từng đi khám BS Hưng ở 35 Vạn Bảo, mình thấy khoản kê thuốc của bác sĩ khá ổn, mình yên tâm. Nhưng thuốc và giá khám đắt nhỉ, anh Hưng khám nhẹ nhàng nhưng mà nhanh quá, viết vào sổ ít. Mẹ nào khám anh ý thì phải nghe thật kỹ nhưng gì anh ý nói nhé, và cần gì hỏi thì phải hỏi ngay
    Tks

Mẹ Bắp cải

17. hongvan78

Hồi tuần thứ 12, mình đến siêu âm ở 35 Vạn Bảo, thử nước tiểu, mua 3 vỉ thuốc sắt hết tất cả 240k. Bác ấy nói ít quá, lại không in cho mình cái tờ chỉ số, lúc đấy đông quá mà đã hơn 10pm rồi nên mình không hỏi lại được gì. Chỉ thấy lúc siêu âm bác bảo, độ mờ gáy trong vùng an toàn, mồm miệng không sao. nhg không biết cân nặng của con thế nào nữa.

18. hongvan78

Bác Hưng có in cái tờ chỉ số ra cho mẹ nó không hay cũng chỉ có tờ siêu âm và sổ khám?

19. Thử nước tiểu thì con bé dưới nhà nó in tờ đó ra bạn, nhưng mình cầm cũng không hiểu, cầm lên cho anh ý xem thôi
    Còn là tờ siêu âm và sổ khảm
    Trước tớ cũng hay siêu âm bác sĩ Thực, nhưng đông quá trời. Tớ cũng tin tay nghề của bác sĩ Thực
    Tks

Mẹ Bắp cải

20. hongvan78

Bình thường ở những chỗ khác, ngoài ảnh siêu âm, còn có tờ đính kèm, ghi rõ các chỉ số nữa. Mình cũng xuống dưới nhà làm xét nghiệm nước tiểu, xong lên anh ấy đọc kq, thấy không có gì thì anh bảo ok. Nhg sau về mình mới nhìn không thấy các chỉ số ghi ở đâu như độ mờ gáy, cân nặng... vì mình đi siêu âm vào tuần 12 mà. Mình cũng chủ quan, lúc anh ấy nói là ổn hết và cũng nghĩ sẽ có tờ ghi chỉ số kia. Bây giờ đã là tuần thứ 14 rồi. Liệu có phải siêu âm lại chỗ khác không? mà siêu âm bgio có chuẩn không chứ.
    Thực ra hồi chửa cu đầu, mình cũng chẳng biết phải cần thiết siêu âm những tuần nào đâu, cứ lúc nào thấy có hiện tượng gì lạ thì đi siêu âm.