chồng lười, lưng dài thườn thượt .

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hạt đậu nhỏ, 8/4/2013.

1. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Ðề: chồng lười, lưng dài thườn thượt .

Em mà là vợ: Em sẵn sàng cầm dao lên đấy. Ai mà động đến con cái em thì liệu hồn nhá.

Đang tải...

2. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

công nhận là chồng mình cũng ko khéo chăm con như em rể mình, nhưng vẫn xót con khi con ngã, con tè, con ốm, sốt, chồng mình lo lắng lắm. Vậy mà mình vẫn thấy ông ấy chưa biết chăm con lắm, ko khéo lắm. Có lẽ là mình yêu cầu cao ở chồng mình chăng?
    Đọc bài của bạn mình thấy thương bạn í
    Và thấy mình phải thương chồng mình hơn, đừng đòi hỏi thêm nữa

3. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Ối giồi ôi. Mẹ chồng mà có thấy thì đã sao? Con vàng con ngọc của bà mà lại. Mình mới than là chồng con lười lắm, 2 năm rồi cưới nhau chưa bao giờ cầm chổi quét cái nhà, nấu cơm, phơi quần áo, vv... Mẹ chồng chưa để nói hết câu: "Ôi trời ơi, nó là đàn ông mà phải làm mấy việc đó à?" haiz. Có khi cứ phải ở riêng mới đỡ dc cái bệnh lười của chồng, vì ở cùng nhà chồng, chồng thường ỷ lại vào người khác, và sĩ diện nữa.

4. Mẹ cò Ti

Mẹ cò Ti Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó thật là hạnh phúc!!!

5. Hạt đậu nhỏ

Hạt đậu nhỏ Bắt đầu tích cực

BMC mình siêng lắm , làm hết công việc nhà rồi mình đi làm về chỉ trông con với dọn dẹp 1 chút thôi , cho nên vì chuyện ông chồng lười mà làm căng rồi bỏ đi cũng ko đc các mẹ ạh . BMC mình thấy mình mắng chồng mình thì lại xoa dịu mình rồi đi thu dọn cho lão chồng , nói chung cũng do bố mẹ chiều quá nên ông ấy mới thế.

Thực ra người ta bảo nồi nào úp vung nấy là ko có sai các mẹ ạh, ngày xưa sống cùng bố mẹ đúng chả phải đụng vào việc gì , cũng bị bố mẹ chửi vì ờ bừa bộn , cũng ăn ở ko có giờ giấc , ko có trách nhiệm , đến khi yêu và cưới ông ấy cũng tự do như mình nên thấy hợp . Đâu hề nghĩ sâu xa đến lúc có con thế nào . Mình thay dổi vì mình có con , phải chăm sóc con từ trong bụng cho đến khi ra đời , có lẽ làm mẹ là điều duy nhất làm cho mình đột nhien biến thành 1 người như bây giờ . Chồng mình ở xa nhà , đến bây giờ mới đc về ở hẳn cùng mẹ con , mình nghĩ cũng cần thời gian để ông ý thay đổi . Mấy hôm nay cũng có cố gắng , ăn xong dọn cơm với vợ , rùi còn vắt nc cam cùng uống nữa chứ , ặc chả biết dc mấy bữa .

6. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rùi đó c. ở riêng thì mới trị dc các ông ấy

7. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Mình cũng thế đấy. Cũng k thuộc diện chăm chỉ, khéo léo, nên thấy chồng dễ tính, xuề xòa là cảm thấy hợp ngay. Nhiều lúc bảo, may mà anh lấy phải em là người dễ tính, thế nào cũng dc, chứ anh mà vớ phải mấy chị vợ khó tính, sạch sẽ vô cùng thì có mà cãi nhau cả ngày. Vì chồng lười, nên mình nghĩ mình mà chăm chỉ quá, cứ đi sau vơ vét, dọn dẹp sạch tinh tươm thì chắc mình chết mất. òa òa. Thế nên mình cũng kệ, lười luôn. Dạo này vô cùng tiến bộ là chồng mình đảm nhiệm việc mắc màn và cho con ăn. Với mình, thế là quá ngoan rồi đấy. Chắc phải khéo hơn nữa thì mới nhờ dc chồng, vì chồng mình ko thích bị sai vặt. Làm gì thì làm, miễn là hắn quên đi cái cảm giác bị vợ sai là dc.

8. callaflower

callaflower Quần tập nữ hàng vnxk xịn, chuẩn

Em thấy chồng mẹ nó không phải mà lười mà là bẩn í mẹ nó ạ. hic hic.Bệnh này hơi khó chữa nhưng dần dần mình rèn ắt phải được thôi mẹ nó ạ. Cố lên ^^