chồng lười, lưng dài thườn thượt .

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hạt đậu nhỏ, 8/4/2013.

1. Hạt đậu nhỏ

Hạt đậu nhỏ Bắt đầu tích cực

có ai có chồng lưởi biếng vô tư quá xá không các mẹ .
    Em nản chồng em quá , các mẹ có cách nào hay trị kiểu người lười chảy xác này ko ?

Hic em kể ra đây lại bảo bêu xấu xã , nhưng thật . Anh chồng em đi vs xong chuyên môn làm bẩn bồn cầu bằng các nước thánh của ổng , có khi hôm nay vừa dọn xong mai lại nghe mùi rồi , uống xong ly nước ngọt ko bao giờ tự rửa lấy , quần của con tè ra vứt ngay xuống đất và để đó cho đến khi có người dọn .Chồng em dạo này còn ko chịu tắm rừa thường xuyên , chân bị lác , tóc bị gầu :(( nói mãi ko sửa .
    Ghét nhất là về nhà ôm máy tính , kệ vợ , kệ bố mẹ làm gì thì làm , ai trông con thì trrông , có khi nào mn bận quá nhờ trông thằng ku dùm thì như là hành xác , vừa điện tử vừa trông con , con xông vào nghịch máy tính bố đẩy phắt ra mấy lần bật ngửa đập đầu xuống nệm may ko đụng vào tường lần nào . con tè xong cũng mặc kệ cứ để mặc quần ướt thế hoặc là cởi chuồng . có khi chẳng để ý để nó ngồi trên bãi tè cùa nó chơi ướt nhèm , em điên tiét lắm.Từ lúc con sinh ra đến jo là 7 tháng chưa hề biết cho con bú , ru con ngủ , chưa hề thức đêm lần nào , cứ di làm về ăn xong là điện từ , khi thì ngủ từ sớm , mẹ với con cứ chơi chán ru nhau ngủ rồi ban đêm lục đục thức dậy pha sữa hay mang nhau ra võng ru nhau rồi mang nhau vào giường , bố thì thằng cẳng đền sáng .
    Em chán lắm rồi áh mn ạh , ờ nhà chồng có mổi ông chồng vừa là bạn duy nhất mà chồng thì vô tâm vô tư đến lạ lùng . Ko biết có phải bị vô cảm ko nữa .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hạt đậu nhỏ
    Đang tải...

2. xuka_tong

xuka_tong Hàng xách tay UK

Ðề: chồng lười, lưng dài thườn thượt .

Ko biết ng khác thế nào, nhưng mình chịu thôi, bản tính rồi bạn ah, có ng lười vì ngt có ng luôn làm hộ cho, nhưng đến lúc ở 1 mình ngt sẽ tự biết sạch sẽ, nhưng mà kiểu này thì còn lâu mới hết, chỉ khổ ng vợ thôi. Thằng chồng cũ của mình quá thế bạn ah, nó ăn bát canh thừa ko thèm đổ, sinh cả dòi ra, chuyện vs thì y sì, nó rửa mặt còn ko thèm vắt khô khăn và phơi nữa đấy. K biết chồng bạn lười thế nhưng còn trong công việc thế nào, Chứ thằng chồng cũ của tớ ah, nó lười thế, nên nó cũng lười làm luôn, chỉ thích ăn sung mặc sướng, nhà thì nghèo, nên nó chẳng làm được cái j các mẹ ah, rồi đi vay tiền mà tiêu ( có đi làm đâu mà đòi có tiền ), rồi cuộc đời nó bi h là sống chui sống lủi sống ko nhà ko cửa

3. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

em chia sẻ với mẹ cháu ạ! mẹ cháu đã thử một lần nói chuyện với anh ấy theo kiểu vỗ mặt chưa ạ! Em nghĩ anh ấy có thể là vì chưa xác định được trách nghiệm của mình khi có vợ. Và quan trọng hơn là anh ấy chưa chuẩn bị cho mình một tâm thế để có một gia đình đấy mẹ cháu ạ! Cần phải xác định với anh ấy việc này cho rõ ràng. Chứ cưới nhau rồi mới biết mình sai, thì quả là một thảm họa ạ!

4. nhanma0707

nhanma0707 Thành viên rất tích cực

Thế mới thấy chồng yêu của mình tuyêt vời thế nào ? Nấu ăn ngon, sống sạch sẽ, bit chăm sóc ng khác. Mình mà ốm đau, đẻ đái là hoàn toàn yên tâm vs anh xã yêu.

Ms.Anh thích bài này.
  5. tuanlinh

tuanlinh Thành viên kỳ cựu

ối ối,thế thì bó tay toàn tập rùi với cái anh chồng đại lười này,chia sẻ với mẹ nó

6. Doannt90

Doannt90 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó phải nói ch thẳng thắn đi ạ. Gia đình thì cả 2 phải cùng có trách nhiệm, chứ 1 mình vợ thì làm sao thành cái nhà đc!
    Trc khi lấy mẹ nó có tìm hiểu kỹ ko ạ? Khổ quá... Chồng vô trách nhiệm như vậy đúng là chỉ thiệt mình. Nhưng ko thể mặc kệ đc mẹ nó ạ...

7. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

bó tay cái quả ông chồng của mẹ nó. chả có trách nhiệm j cả. mẹ nó phải nói đi chứ cứ kệ thế mà chịu dc ah?

8. NguyenTrang90

NguyenTrang90 Thành viên kỳ cựu

chi ơi, thế này thì ko ổn rồi,
    gừng càng già càng cay ===> người mà càng lười thì chị càng khổ, bản tính càng khó mà sửa,
    khó khuyên rồi đây......
    chị ơi cố gắng nhé, thử ngồi một làn với xã, nói chuyện nhẹ nhàng thôi, ko đi thẳng vào vấn đề, mà nhẹ nhàng đưa anh ý vào vấn đề, rùi nói cho anh ý biết anh ý thế nào,....... ( hơi khó nhỉ)

nếu là em thì em bế con về nhà mẹ đẻ luôn.......

máy mà chống em không như thế này,.........

9. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Trời ơi chồng gì mà đúng là cái nợ chứ, việc nhà ko quan tâm thì thôi chứ có con rồi mà vẫn vô trách nhiệm thế thì cho ở 1 mình. Hix chồng bạn khả năng nghiện game nặng.

10. Ong vàng

Ong vàng Guest

Chồng em cũng lười lắm, em tính vào than vãn nhưng đọc xong tâm sự của chủ Top thì tự thấy mình vẫn còn may mắn. Nhưng nói thật, đã là bản tính rồi thì khó chữa lắm, mẹ nó từ từ uốn nắn thôi. Chúc mẹ nó thành công.

11. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

như là cơn ác mộng vậy!! chắc tính ông xã nhà bác bừa bộn từ trước rồi!! giờ vẫn vậy thôi!

12. Hạt đậu nhỏ

chồng mình như có bệnh về hành vi ấy , về đến nhà cứ như xác chết nằm thậm thượt đến ông bà nội từ quê vào trông con cho 2 vc ông ấy cũng chả buồn nói chuyện với bố mẹ mình cơ . nhiều hôm thấy bố chồng ngồi ăn cơm xong uống trà 1 mình mà ngại lắm . Ấy thế mà ra đường thì sắc sảo ghê lắm , từ người ghê gớm kiểu chợ búa cho đến quan chức ông ấy biết cách đối nhân xử thế để xong việc tốt & nhanh lắm . công việc thì siêng năng ko để đâu cho hết , người trong cty khen chồng mình chăm chỉ ngoan ngoãn thông mình v..v có ai biết ở nhà ông ấy thế nào .

Mình nc nhiều rồi nhưng sửa cũng dc vài ngày chứ ko hơn ,mình ko biết phải lạm đề sửa đổi lão nữa chứ nản và ức chết ghê .

13. Hạt đậu nhỏ

Đúng là trc khi cưới thì ko biết đc thế đâu ạh . Tìm hiểu 1 năm , cưới rồi thì cũng ko ở gần với lại lúc ấy có con cái j đâu , có bẩn tí mình cũng ko thấy bực bội như bây jo . Ngày xưa mình ấn tượng đầu tiên với lão cũng vì lúc nào lão cũng thoang thoảng mùi thơm vừa lạnh vừa thanh của chanel :( , hồi ấy mới ra trường đi làm cty chỉ thấy sếp xịt nc hoa chứ các anh bạn ông nào cũng bụi bặm :( chắc ngày trc cũng ko tắm như bây jo nen đi chơi với mình xịt nc hoa để át .
    Thực ra bẩn thì mình dọn cũng dc , nhưng mình ghét nhất kiểu trông con của lão , ko có tí yêu thương nào cả với con , mình ko yên tâm để con cho lão tí nào , nhờ pha hộ sữa cũng chỉ sợ lão lười làm mât vệ sinh bình sữa của con :(

14. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

chia sẻ với mẹ nó!!!!!!!!!chắc vào em k chịu đc mất!!

15. thitluoc

thitluoc Thành viên nổi tiếng

ko nhẽ ng 2 mặt ah :( chả nhẽ ở cty là thế mà về nhà lại thế kia. cứ thế này thì các e sắp lấy chồng biết tìm hiểu thế nào bi giờ nhỉ

16. C_T

C_T Vì em là gió...

Đọc em cũng thấy chán. Có chồng thế thì tự kỉ chết mất

17. angle_1911

angle_1911 Bắt đầu nổi tiếng

đọc trên diễn đàn mới thấy sao nhìu ông bố có con rùi mà ham chơi điện tử như trẻ con thế nhỉ? lạ thật!!!

18. soclovemiu

soclovemiu Thành viên nổi tiếng

nhất bạn rồi còn gì .

19. yoccol

yoccol

Nhất bạn này rồi, chúc mừng nhé

20. yoccol

yoccol

Hjx, chẳng phải là nói xấu chồng nhưng chồng em cũng thuộc dạng lười gần như thế đấy ạ. Chiều chồng quá đâm hư đấy các mẹ ạ. Chồng em là đc mẹ em chiều từ trc đấy chứ, thành ra mình lãnh hậu quả hjhj. Đc cái yêu vợ con, mỗi cái tội lười ít chia sẻ vc nhà với vợ thôi.