Apple ID, sự quan trọng của nó và vì sao bạn cần có để download Ahamai trên Appstore

Thảo luận trong 'Học tập' bởi webmaster, 8/4/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình thấy rằng rất nhiều người không nhớ tài khoản Apple ID của mình là gì. Không có mật khẩu để download app Ahamai.

Các bạn nên chú ý rằng để cho nhanh các cửa hàng bán điện thoại tạo sẵn tài khoản Apple ID cho bạn, hoặc họ dùng luôn tài khoản của họ để cài hàng loạt phần mềm cho bạn.

Tuy nhiên điều đó khá nguy hiểm. Khi người khác biết Apple ID trên máy của bạn thì người ta có thể:

• Xóa sạch toàn bộ thông tin trên điện thoại của bạn (cả danh bạ lịch hẹn, và tất cả thông tin trên đó)
    • Lấy được toàn bộ thông tin trong điện thoại của bạn
    • Theo dõi bạn đi đâu bất cứ khi nào
    • Khóa máy hoặc bật chuông báo mất máy từ xa
    • Và nhiều nguy cơ khác nữa.

Khi kiểm soát được Apple ID của bạn thì bạn có thể:

• Lấy lại toàn bộ thông tin trong máy của bạn khi mất máy
    • Tìm được vị trí của điện thoại nếu bị mất trộm hoặc đánh rơi
    • Cài đặt được ứng dụng mới
    • Nhắn tin cho những người dùng iPhone, iPad khác miễn phí
    • Và nhiều lợi ích khác nữa

Vậy để bạn cần kiểm soát tài khoản Apple ID của mình khi đó bạn mới có thể cài được Ahamai.

Hiện tại Apple kiểm tra rất gắt, những người dùng tạo tài khoản ở Việt Nam hãng yêu cầu phải có thẻ tín dụng, để khi cần có thể mua được phần mềm. Để tạo tài khoản với thẻ tín dụng, bạn làm theo hướng dẫn này.

Nhưng trường hợp bạn không muốn phải mở thẻ tín dụng, bạn vẫn có thể tạo tài khoản Apple ID và cài được các phần mềm miễn phí như Ahamai. Để tạo tài khoản miễn phí, bạn hãy làm theo hướng dẫn này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Bong dieu thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.