Chi phí cho sinh nở

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thienfu, 9/12/2009.

1. thienfu

thienfu Thành viên rất tích cực

Giờ làm gì cũng phải đầu tiên (tức tiền đâu). Chẳng biết việc sinh nở sẽ tiêu tốn đến bao nhiêu nữa các mẹ nhỉ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienfu
    Đang tải...

2. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

Chị phải xác định sẽ sinh ở đâu thì mới ra số tiền hòm hòm chứ :)
    nếu sinh ở D3 PSHN , hay Việt Nhật thì trọn gói tầm 5-6 triệu gì đấy ( em nghe bạn em mới sinh nói thế )
    nếu chị sinh ở Việt Pháp thì 770$ trọn gói sinh, chưa kể 70$ tiêm gây tê ngoài màng cứng , ngoài ra nếu phải khám bs > 1 lần ( gói sinh chỉ cho khám 1 lần miễn phí) thì chị phải trả 25$/ lần khám , các xét nghiệm đơn giản ngoài gói sinh thì 9$/xét nghiệm, cái này em sure vì em sinh ở VF vào tháng 1 này :)
    Sinh ở C thì em chịu, vì hình như còn khoản lót tay bs thế nào nữa ý

3. thienfu

Ôi, dã man quá. Cảm ơn bạn đã chia sẻ.

4. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

tớ đăng ký dịch vụ đẻ trọn gói ở PSHN, tạm thu 5tr/.
    Còn những lần đi khám, siêu âm thì mỗi lần mất trung bình 200K. mà phải đến gần 10 lần cả đi khám lẫn siêu âm rồi đấy.

5. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Sinh ở phụ sản thì mẹ nó cứ liệu trước 10tr cho yên tâm. Tớ hơn tháng nữa cũng sinh đây mà chưa chuẩn bị được cái gì cả. Đang phân vân chọn BS Đính hoặc BS VŨ mà chưa biết thế nào nữa? tớ tập 2 nhưng mà cũng lo lắm, vì kinh nghiệm của lần 1 quên hết rồi, huuuuu

6. TOMSUFASHION.COM

Mẹ nó đăng ký rồi ah?
    Hôm rồi tớ đi khám theo ngày kinh thì mới đươc 33 tuần 1 ngày, nhưng đo tuôit thai thì lại là 35 tuần 3 ngày. Thế lúc vào đăng ký ở viện phải là 37 tuần mới được đăng ký thì tính theo ngày nào mẹ nó nhỉ?

7. nnhakhoathammy

nnhakhoathammy Banned

vợ tớ vừa sinh ở GTVT, đẻ mổ nên bồi dưỡng hết 1.5M, thanh toán viện phí hết 93k... vì có BHYT ở đó

8. thienfu

Các chị ở công ty em hình như ít theo dịch vụ trọn gói lắm ah. Các chị ấy cứ giai đoạn nào thì đến bác si nổi tiếng của giai đoạn đó.

9. Mẹ em Chinsu

em đi siêu âm hôm 32w thì bác VĨ bảo chinsu to như 34w rồi.
    Mờ theo anh Vũ thì anh Vũ bảo là 36w đến gặp anh ý để làm thủ tục.
    Mà em cũng đag lăn tăn anh Đính hay anh Vũ đấy chị ơi.
    Anh Đính thì không có vụ DỊCH VỤ mà anh ý cũng vẫn nhận đỡ đẻ, sau đó mình lót tay riêng thì mất tầm 4tr..
    Còn anh VŨ DỊCH VỤ thì tầm khoảng 5tr. hic, lăn tăn ý.
    Em đang định cuối tuần này đi khám cả 2 anh xem ý tứ thế lào

10. MebeThuan

MebeThuan

Năm ngoái sinh Cò, chị theo 1 chị là nữ hộ sinh ở BV PSHN, chị đẻ thường trừ viện phí ra hết có tầm 3tr thui, mà phòng sau sinh chị ấy lo hết (phòng khép kín 3-4 ng), còn lúc sinh thì sướng thôi rồi, bà ấy lo từ A đến Z chu đáo lắm.
    Tháng trước con em gái chị cũng theo bà đó, sinh mổ, trừ viện phí ra thì mất tầm 4 triệu lót tay, cũg vùa nhanh vừa chu đáo.
    Mà cả quá trìnhd di khám, bà ấy dẫn mình đi, veo veo 10 phút là xong xuôi (chứ cứ nhìn cảnh sắp hàng là ngán văn ngẩm luôn ), k mất tiền gì cả, chỉ mất tiền theo bệnh viện thu thôi.
    Kinh nghiệm của chị : THeo bac sỹ thì yên tâm, nhưng bác sỹ k có các dịch vụ "li ti" mà bà đẻ cần: các vấn đề nẩy sinh lúc mình sinh, sau sinh....
    CHị này là nữ hộ sinh, từ phòng nằm sau sinh, giờ mình sinh (nếu mình đrẻ mổ) hay tất tần tật các vấn đề:viện phí, chăm mẹ và bé mấy ngày trog viện.. alo là bà ấy có mặt.

11. chichi_sofia

chichi_sofia Cungcap cacloai nuoc ngot

Em moi sinh 3 tuan ne! Em sinh o PSHN. Phi xet nghiem + tien cho moi phong ( xet nghiem mau 50k, lam ho so 50k, sieu am 50k) tong cong gan 600 j day. Den luc sinh xong, nop vien phi het hon 900 ( gan 1tr) + tien bac si 1tr.Co the thoi, lam j nhieu the? Moi dau minh cung chuan bi 7trieu de sinh, nhung cung chi het hon 2tr thoi. Minh dang ky binh thuong ., ko phai dich vu, Nhung nho bacsi Thủy bên khoa mổ nên ko phải nằm chen chuc ở À, mà bs Thủy dành cho mình 1 giường trên khoa bs ấy ( coi như dv mà mất có 100k tiền giường cho ca trực hôm ý).Nằm dịch vụ hơn 200/ngày hay sao ý...xót tiền lắm. Bác nào muốn nhờ BS Thủy thì alo số 0912343585 .Ngày trước tớ cũng không quen bs ấy đâu, có người cho tớ SDT, tớ cứ ĐT nhờ thử. có người quen làm jup, mấy bà làm hồ sơ đỡ quát ầm ầm. Tuần 37 mới phải đi siêu âm, xét nghiệm.

12. quantreem84

quantreem84 Thành viên tích cực

Em sinh thường ở BVBĐ cả lót tay bác sỹ, trọn gói 3,5 triệu, bệnh viện ngành nên cg rẻ hơn mấy bác ở TW, em thấy tất tần tật dịch vụ ở đó cg okie lắm

13. thienfu

Cám ơn chị, Rút điện thoại lưu ngay số này để lúc cần còn bấu víu. :D

14. TOMSUFASHION.COM

Tập 1 mình nhờ BS Vũ mà, mình mổ, vết mổ ok lắm mà đẹp nữa. Lên DĐ thấy các mẹ khen BS ĐÍnh lắm nên lại lăn tăn tý. Nếu nhờ BS Vũ thì cũng tiện vì nhà mình ở Thanh Xuân còn nhà BS ở Quan Nhân. Hiii.
    Đấy mình cũng giống bạn cái vụ lên tuần đấy, hôm rồi đi SA ở chỗ BS Vĩ cũng bảo bị lên tuần và bảo phải xét nghiệm nước tiểu thường xuyên vì sợ thai nhi bị tiểu đường, hic, thấy lo lắm.

15. Mẹ em Chinsu

oạch, thế chị phải cẩn thận nhé.
    EM thì chả thấy anh Vĩ nói j, chỉ bẩu ăn ít đồ ngọt thôi kẻo con to quá khó đẻ :cool:
    CN này em đi khám anh VŨ đấy, chị khám mấy h? chị em mình gặp nhau đê :cool: đợt trước chị đẻ anh VŨ bao nhiêu xiền?
    Cũng tại em lên DD thấy nhiều mẹ ca ngợi anh ĐÍnh nên lăn tăn chứ ngay từ đầu khám và định theo anh VŨ rồi ý chứ.
    mà cho em hỏi là anh VŨ có đảm bảo vụ đỡ đẻ ko hả chị? vì em sợ nếu trong 1 ngày mà ko chỉ có mình mình đk anh VŨ cùng đẻ, thì anh ý đỡ kiểu j nhể :confused::confused:

16. thienfu

Các mẹ nó ơi, nhỡ phải mổ đẻ thì không biết bao nhiêu nhỉ?

17. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Ái chà,nhìu ghê!Bác nào làm nhà nc có bảo hiểm cũng đỡ.Em sinh ở quê nên chi phí rất ít.Tổng các lần siêu âm,xét nghiệm,sinh và sau sinh 3 ngày mất có gần 1tr.Hì,sướng!(ko tính ăn uống).Mà trộm vía,Mít nhà em to đẹp bình thường.Quan trọng nhất là có người nhà kinh nghiệm thì chả cần bvien lớn!Các bác xem hình Mít mà xem.(tiện thể quảng cáo) http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=36092&page=3

18. TOMSUFASHION.COM

Anh Vũ thì cũng dễ tính, tập 1 mình k biết vụ sinh nở thế nào đâu nên hồi đó ngố lắm. Đến ngày mà vẫn chưa sinh, bị quá mất 15 ngày, lo quá lúc đó mới tìm BS. May mà bố chồng mình làm trong ngành nên hỏi được biết là có BS VŨ trong viện ok lắm. Thế là AX mình đi tìm BS Vũ và nhờ, BS định k nhận vì lúc đó mình nhập viện rồi mà vẫn không thấy có hiện tượng gì cả (vẫn bình thường, không đau đớn gì hết). Rồi cuối cùng BS cũng nhận, hiii, lên bàn đẻ định kích đẻ nhưng mà mình thấy mấy mẹ bên cạnh kêu la khiếp quá nên sợ lắm, xin xuống và xin mổ. Lúc đó (cách đây 7 năm, hiii) tiền mổ ở viện là 600k nhưng Xã nhà mình đưa luôn cho BS 1200k. Mà lúc đó là 12h trưa nên vắng lắm, nên cái vụ mẹ nó hỏi là có mấy người đẻ thì đỡ kiểu gì thì tớ cũng chịu, hiii. Mà BS nào cũng thế thôi, có nhiều người nhờ mà, mà đẻ thì ở cùng 1 phòng nên BS xoay thoải mái. Mẹ nó cứ vô tư vụ đó đi.
    TUần này tớ chưa đi khám được, tuần sau tớ mới đi cơ. Tuần này cuối tuần bận SN con gái và Hội chợ, hiii. Vẫn ham vui lắm cơ.

19. thienfu

Em cũng thấy sao sinh em bé trên HN đắt thế ah. Rùng minh!!!

20. TOMSUFASHION.COM

Mình được biết là nếu mổ đẻ ngay từ đầu thì lúc làm thủ tục nộp luôn 5tr, còn nếu đẻ thường thì 4tr. Đấy là đăng ký D3 mẹ nó ạ.