Cần giúp: Muốn Xin Con Nuôi _ Xin Chỉ Giúp Vc Mình

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi lifehappy, 16/4/2013.

Tags:
  1. lifehappy

lifehappy Thành viên tập sự

Vợ chồng mình hiện sống tại 1 thành phố ở miền Nam, mình không thể sinh con được dù đã chạy chữa mọi cách mà khoa học có thể hỗ trợ nhưng thất bại nên Vc mình muốn xin 1 bé gái làm con .VC mình đều là dân có học, kinh tế vững vàng và rất yêu thương nhau nhưng đường con cái vất vả quá, mình khao khát tiếng trẻ thơ để hạnh phúc vc được trọn
    vẹn hơn .
    Nếu ai có thai mà không thể nuôi bé thì cho vc mình xin, hoặc ai biết thì xin chỉ giúp .Mình đảm bảo sẽ yêu thương chăm lo cho bé như chính mình sinh ra
    Mình đăng tin này với mong muốn nghiêm túc nên xin đừng đùa giỡn hay lợi dụng nỗi đau của Vc mình, chúng mình đã quá đau khổ trên hành trình kiếm con rồi .Ai có mong muốn cho con thực sự nghiêm túc thì nhắn tin vào hôp thư cho mình hoặc gửi thư theo địa chỉ : lifehappy123@yahoo.com, số điện thoại : 0906459673
    Cảm ơn các bạn đã đọc thông tin của mình, mình hy vọng sẽ sớm tìm được con yêu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lifehappy
    Đang tải...

2. meyuna79

meyuna79 Bắt đầu nổi tiếng

3. hoabangtuyet_yb

hoabangtuyet_yb Thành viên mới

Ðề: Muốn xin con nuôi _ Xin chỉ giúp Vc mình

mình không hiều nhưng gđ đã hiếm muộn rồi lại còn đòi hỏi con trai hay con gái , nếu gia đình chị muốn nhận pé mà lại còn lựa chon giới tính như vậy thì thật lòng rất khó tìm được
    E cũng đang có nhu cầu tìm gửi pe , cho một gd để nuôi nhưng nếu e nghi e có mang thai pe gái thì e cũng không gửi cho gđ chị được, dù cứ cho gđ nhà chị rất có điều kiện, e chỉ nói y kiến cá nhân của e thôi, rất mong chị đừng giận, dù sao nhưng ngừoi có phúc sẽ được hưởng lộc thôi, nhưng làm việc gì đó cũng phải có thành ý chứ không chỉ vật chất là đủ đâu chị ạ

ruagia thích bài này.
  4. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng nghĩ giống như bạn này...................

hailong91 thích bài này.
  5. songngam153

songngam153 Sóng Ngầm Nha Trang

Ôi, các bạn thật là... Người ta thích bé gái thì đã sao. Nhà mình mấy chị em đều sinh 2,3 con trai. Mỗi lần tụ tập về ông bà , nhìn cả đám con trai lại thấy thèm 1 bé gái. Mình cũng thích bé gái mà có sinh đc nữa đâu.
    Cầu chúc vc bạn sớm tìm đc một thiên thần nhỏ. Bạn thử đến các bvien đặt vấn đề thử xem.

6. dl_pt

dl_pt Thành viên rất tích cực

Chị ơi đến bệnh viện đi nhé. cả 2 vc chị cùng đi, bv ng ta thấy a/c có thiện chí người ta sẻ giúp đỡ liền thôi à. Em chúc a/c mau sớm có tin vui.

7. hoannha

hoannha Thành viên nổi tiếng

Chúc bạn sớm tìm đc niềm vui nhé, đang định vào bảo bạn có 1 mẹ trên này cho con nhưng đã thấy mẹ ấy cmt trên kia rồi

8. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ thấy hôm trước có hai mẹ cho con hay sao ấy nhỉ bạn tìm lại xem sao

9. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ nghĩ mẹ này hơi ác cảm quá thì phải , sở thích của mỗi người đều khác nhau chứ , ai cũng có quyền thích chứ chả nhẽ lại cấm họ thích gì à và tìm người hợp với họ để sống trọn cuộc đời cơ mà . Thế bạn ăn tôm bạn bị dị ứng với tôm bạn có thích không ?

10. hoannha

Mẹ nó nói hơi quá rồi, chẳng qua chủ top muốn nói lên nguyện vọng của mình thôi, chính đáng mà, mẹ ấy thích con gái thì mới nói thế chứ chả nhẽ mẹ ấy k thíc lại bắt mẹ ấy nhận con trai ah. Có yêu quý thì mẹ ấy mới chăm sóc cho bé đc chứ. Cũng như bạn thôi, cũng muốn gửi con vào nhà có đk ấy, chẳng ai muốn con mình khổ cả. Bạn đăng là tìm gia đình cho con mình, nếu có 1 mẹ nào đó nói bạn đòi hỏi cao thì bạn nghĩ thế nào?

11. hoabangtuyet_yb

Bạn nên hiểu đây là một con ngừoi chứ không phải là con tôm mà bạn lại so sánh như vậy. mình đã xin lỗi chủ top từ đầu , bản thân mình cũng thích con gái nhưng hoản cảnh như vậy thì việc lựa chon hơi khó chút thôi

12. hoabangtuyet_yb

bạn nên nghĩ đây là một con ngừoi chư không phải là con tôm mà so sánh như vậy, mọi ngừoi đều có quyền cá nhân, mình đã xin lỗi chủ top rồi , nhưng trong hoàn cảnh bạn đấy như vậy việc lựa chon hơi khó thôi, còn bản thân mình thích con gái mà

13. hoabangtuyet_yb

đúng không ai muốn con mình khổ cả nhưng nếu mẹ đó muốn con gái mà minh lại có con trai nhưng vì có muốn đứa trẻ mà vẫn nhận bé gái mình sẽ không gửi nhà đó, mình đã nói từ đầu muốn làm gì phải có tâm , bạn ạ, con ngửoi có thể làm ra của cải còn của cài không bảo giờ làm ra con đâu, nếu có tiền có lẽ gđ chị đó không phải xin con, mình nói vậy mong bạn hiẻu ý mình

14. hoannha

Bạn đừng nên nói vậy, có rất nhiều đứa trẻ bị bố mẹ bỏ rơi đc nhận nuôi dù đc vào nhà giàu hay nghèo thì mình nghĩ rằng đứa trẻ đó và cả bố mẹ nó cũng phải nên cảm ơn bố mẹ nuôi mới đúng. Bạn nói nếu có tiền có lẽ gđ chị đó không phải xin con như thế sẽ làm chủ top buồn lòng đấy, cái từ NẾU ở đây nó vô cùng lắm bạn ạ, vậy nên cho dù họ k sinh đc con đi chăng nữa nhưng họ vẫn có quyền lựa chọn trong việc nhận con mà, nhiều trường hợp nhận con nuôi về rồi họ lại sinh đc con đấy. Con ng ai cũng có cái đúng cái sai, k ai là thánh nhân hay bồ tát đc đâu

mebeshop thích bài này.
  15. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ hiểu đây là một con người tớ ví dụ để bạn hiểu thôi bạn à , ý tớ là mỗi một con người đều có cách sống khác nhau, tình cảm khác nhau , sở thích khác nhau bạn không thể ép người này làm cái gì mình không thích , máu mủ của bạn đẻ ra bạn còn nói vì hoàn cảnh được , đằng này đây là nguyện vọng của người ta và tớ thấy bài của bạn này không hề có ý gì để tô son , điểm phấn cho tài chính nhà bạn ấy cả , mà bạn ấy chỉ muốn nói để có thể giúp bé một cách tốt nhất thôi , mà tớ nói thật tài chính của người ta có được như thế không phải đơn giản tự nhiên mà có được đâu , có khi nó là sinh mạng của mình đấy bạn à , bạn đừng bao giờ nghĩ chỉ vấn đề là tiền thôi , người ta làm ra tiền cũng bằng mồ hôi , công sức , và đôi khi là sự thừa sống thiếu chết , gian khổ cùng cực để người ta có được như ngày hôm nay , nên đồng tiền chính đáng của họ cũng là xương là máu là ruột thịt với mình đấy bạn à , nhưng số phận của người này có thể được cái này và sẽ mất cái kia , và người ta chỉ muốn làm những gì tốt nhất có thể đem được hạnh phúc cho họ mà thôi , họ không sinh được đâu phải là cái tội , nếu bạn nói câu trên mà là trong hoàn cảnh đấy như vậy việc lựa chon hơi khó thôi thì tớ cũng chẳng nói làm gì đằng này bạn nói khác hoàn toàn tớ thấy nói thế cứ như thể cứ ai không sinh con được là một cái tội lớn lắm ấy , cứ ai không sinh ra là phải chấp nhận cái mà họ không hề muốn ấy . Thế thì khác nào vác bệnh vào người đâu ấy bạn à chứ đừng bao giờ nghĩ rằng con người lại giống con tôm , con cá được . Còn bạn bảo họ sống không có tâm thì tớ nghĩ bạn nên nghĩ lại ? Không có tâm mà xin con về thì liệu có nuôi được nó không dù là xin đúng ý nguyện con gái chứ đừng nói gì là không đúng ý ?

Sửa lần cuối: 21/4/2013
    mebeshopphuonglinhtran thích.
  16. hoabangtuyet_yb

Mọi ngừoi không hiểu ý mình nói mà ném đá mình như vậy, nói thể mình không chia sẻ gì nữa, mọi ngừoi luôn có quyền lựa chọn, có lẽ như vậy sẽ thích hơp đúng ý kiên mọi ngừoi hơn, mỗi người một hoàn cảnh bạn phải vào vị trí của nhưng người đó bạn hiểu được, viêc ném đá ngừoi khác thì mình nghĩ ai cũng làm đựoc bạn a, không sinh con đựoc không phải là cái tội, cái gì cũng có quy luật nhận quả bạn ạ, đó là lý do tại sao ngay từ đâu mình không bỏ đứa bé mà giữ gửi cho nhà khác, biết đâu nhờ nhận pé nhà mình nhà đó lại có hy vọng sinh được con đẻ thật, nhưng thời buổi giờ gd nhà bạn đấy có thể thủ tinh nhân tạo mà, tớ nghĩ rằng cũng vì bước đường cuối cùng thì bạn đó phải nhận con nuôi, chứ thật lòng hiểm hiếm ngừoi có tâm thành thật để nhận con nuôi lắm, vì chính mình trong hoàn cảnh đó mình hiểu, bảo giờ con mình sinh ra cũng tốt hơn, kể cả việc nhờ người đẻ thuê , bản hiểu ý mình nói chứ

17. hoabangtuyet_yb

Dù sao mình hy vọng gd trên sẽ tìm được đứa trẻ như ý nguyện, mà gd đấy chọn,

18. nguyenlananh

nguyenlananh

Bạn ơi ai cũng có quyền chia sẻ ở diễn đàn bạn à , không ai có quyền cấm bạn không chia sẻ về bài viết , và tớ xin nói với bạn là tớ đọc bài của bạn tớ chỉ nói lên đúng suy nghĩ của mình chứ không hề nghĩ đến chuyện ném đá bất cứ ai bạn nhé ( Nếu tớ mà là ném đá thì bạn nói bạn kia như thế được gọi là chia sẻ ư ?) và bạn nói cái luật nhân quả ở đây nó chẳng hợp lý tẹo nào cả khi bạn bảo bạn giữ con để cho người khác , bạn sinh con ra , lẽ ra dù sống thiếu chết bạn cũng phải nuôi nó lên người vì đó là dòng máu của chính bạn chứ không phải ai khác vậy mà bạn làm như thế bạn sinh con bạn ra bạn giữ lại để ban ơn cho một ai đó , sao nghe mà vừa xót cho đứa trẻ của bạn quá đấy bạn à , đã thế bạn lại còn đi trách một cái người : người ta chỉ nói lên nguyện vọng , sở thích của mình , hơn thế nữa họ phải bỏ ra công sức , sự lao động có khi còn là xương máu của mình để đem con của một ai đó về nuôi , và còn khó khăn hơn rất nhiều khi chăm nó lớn đó bạn à , nếu họ không vì cái tâm thì sao họ lại nói ra hoàn cảnh của mình , và ước nguyện của mình để mọi người hiểu và thông cảm cho họ . Gia đình họ đã bảo là làm đủ mọi cách rồi mà không thể có con bạn đã đọc kỹ chưa , cách bạn nói chắc họ cũng không hề bỏ sót , Bạn bảo hiếm có người có tâm nuôi một người con nuôi tốt thì bạn quá nhầm rồi đấy bạn ạ . Bạn cần đến xem và hỏi trực tiếp tớ cho bạn địa chỉ cụ thể luôn bạn nhé : Cụ tớ có 3 người con rồi hãn nhận con nuôi và chăm ông rất tốt có khi còn hơn cả con cụ mà chính ông cũng phải nói thế đấy bạn ạ , và Mẹ nuôi con bạn tớ cũng nhận bạn tớ về nuôi , chăm lo dạy giỗ ăn học đầy đủ đúng như con đẻ mà có khi còn hơn cả con đẻ ấy bạn ơi , đến con ruột của bác ấy còn nói rằng mẹ em chăm lo cho chị ấy còn hơn em chị à , khi chị ấy lấy chồng mẹ em vẫn phần 2 xuất đất chia đều cho 3 anh chị em , chị ấy được mẹ em cho đi du học còn em thì mẹ em bảo con cố học được học bổng để mà đi , chị ấy thiệt thòi không cha mẹ ,mẹ phải thay cha mẹ chị ấy chăm lo phần thiếu hụt cho chị ấy , con có cha có mẹ con tự thân phấn đấu bạn nhé và con bạn tớ lúc nào nó cũng đùa rằng đấy là mẹ chị chứ không phải mẹ em trước mặt hai đứa con ruột bác ấy đấy bạn à tớ nói luôn nhà bác ấy ở số 6 nguyễn thượng hiền bạn nhé , dì tớ có hai đứa con xinh đẹp như tiên ấy hãn thích đông con , đông cháu nên nhận con nuôi về , nuôi hai đứa khôn lớn , đứa nào cũng xà vào lòng dì quý dì như tiên ấy , du học về là chúng nó về ngay với mẹ là dì khi đi lúc nào chúng nó cũng rớm nước mắt đấy bạn à , bản thân bạn tớ chả biết rơi vào hoàn cảnh của nhà như thế nào rồi nhưng bạn đừng bao giờ nghĩ bạn bị như thế nghĩa là mọi người nhận nuôi đều như thế bạn nhé . Và trên thế nữa nếu bạn đã rơi vào trường hợp như thế mà bạn lại bỏ con cho nhà người khác thì tớ cũng chả hiểu là bạn nghĩ gì nữa cơ .

Sửa lần cuối: 21/4/2013
  19. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Nuôi dạy một côn nuôi vất vả hơn con ruột nhiều, phải là người có tâm mới làm được.
    Nếu không có tâm thì ông trời cũng không cho sanh nữa đâu.
    Mình hiểu tại sao chủ top lại chọn con gái.

mebeshophoannha thích.
  20. hoabangtuyet_yb

BẠN không nằm cương vị ngừoi khác bạn không hiểu đựoc, những điều bạn nói chỉ dựa trên nhà của một ngừoi khác thôi bạn ạ,cuộc sống không phải ai cũng giống ai , không phải giống như một lập trình, bạn là ngừoi có đầy đủ điều kiện về vật chất và tinh thần nên tất nhiên bản sẽ nói theo cảm tỉnh, mình nói từ đầu là nói theo quan điểm của mình và xl chủ top rồi , cá nhân bạn nghĩ thế nào tùy bản, bạn nên hiểu rõ vần đề ở đấy lý do tại sao gd đó muốn xin con gái , mình không biết bản có hiểu đựoc không , nhưng có lẽ mình hiểu điều này hơn bạn, còn thất lòng gd đó rất tốt khi đã có y định nhận một đứa con nuôi rồi bạn ạ.vì ít ra mình cũng đã tiếp xúc rất nhiều hà xin con nuôi rồi bạn ạ, còn chuyện của mình mình vẫn chấp nhận nhưng hành động mình làm, bạn có quyền giám sát và nói mình đó cá nhân bản , không ai hiểu rõ hơn mọi chuyện như ngừoi trong cuộc đâu bạn ạ

Sửa lần cuối: 22/4/2013