Tranh luận: Có Nên Làm Việc Ở Bảo Hiểm Generali?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi meoluoibctm, 17/4/2013.

1. meoluoibctm

meoluoibctm Thành viên tập sự

Chuyện là em mới ra trường và có trúng tuyển vào vị trí "cán bộ nguồn" của công ty bảo hiểm Generali của Italia, theo như giới thiệu của chị phỏng vấn em thì bọn em sẽ được đào tạo 3 tháng về nghiệp vụ bảo hiểm, sau đó ký hợp đồng và được làm việc để trở thành các trưởng nhóm, trưởng phòng của công ty. Em thì cũng rất muốn được làm công việc này vì theo như đúng lời của chị ấy thì bọn em sẽ được học rất nhiều và sẽ tích lũy được rất nhiều, nhưng em băn khoăn rằng không biết có phải bọn em được đào tạo ra để làm đại lý bảo hiểm hay không? Có anh chị nào đã đi làm, có kinh nghiệm có thể tư vấn thêm cho em được không ạ, thực sự là em đang rất cần sự giúp đỡ của các anh chị :D Em cảm ơn nhiều ạ :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meoluoibctm
    Đang tải...

2. caole

caole www.remanphu.com

Ðề: Có nên làm việc ở Bảo hiểm Generali?

:) Bán bảo hiểm khó phết! :) m cũng chưa có kinh nghiệm nhiều nhưng thường thì đi phỏng vấn các nhà tuyển dụng thường vẽ ra một viễn cảnh rất đẹp. nếu có thể thì bạn nên tham khảo ý kiến người làm trong cty đó! :)
    Nhưng đôi khi cũng nên mạo hiểm dấn thân xem thế nào? ko có j là ko có cái lợi của nó, sự va vấp, thậm chí thất bại sẽ tốt hơn cho những người mới chập chững làm việc. :) cuộc đời đâu hẳn chỉ là màu hồng :)

meoluoibctm thích bài này.
  3. aquagreen.vn

aquagreen.vn Thành viên tích cực

chắc chắn có những ng được làm trưởng nhóm nhưng k phải là dễ bạn ah. bán bảo hiểm rất khó. nói là cán bộ nguồn nhưng thực chất nhân viên mới vào thì đều làm đại lý bảo hiểm, ai bán tốt thì được lên các chức vụ trưởng nhóm như bán nói
    mình khẳng định làm việc ở cty bảo hiểm đúng là học đc nhìu thứ: giao tiếp, cách bán hàng, thuyết phục khách, môi trường làm việc chuyên nghiệp,... nhưng rất khó để làm đó bạn ah
    chúc bạn có lựa chọn sáng suốt

4. ông bố 2 con

ông bố 2 con Thành viên chính thức

Đúng là trong môi trường bảo hiểm bạn sẽ học được rất nhiều, nhưng chuyện cán bộ nguồn thì có lẽ không hợp lý lắm vì mình cũng làm nghề tay trái là tư vấn tài chính của bảo hiểm nhân thọ Dai - ichi life của nhật.Thông thường với các vị trí như trưởng nhóm và trưởng phòng thì bạn phải cóthành tích tương xứng thì mới có đề bạt,bổ nhiệm.Trừ trường hợp là bạn đã làm ở vị trí tương đương từ công ty khác chuyển sang còn lại thì bạn học song và khởi nghiệp ở vị trí đại lý mà thôi.
    Còn vềc chuyện nghề thì phải nói rằng làm bảo hiểm không dễ chút nào, nguyên nhân thì nhiều.Nếu bạn lựa chọn thì phải thật sự can đảm tự tin và yêu nghề.Vì đơn giản lăm, chúng tôi vẫn thương nói câu của miệng với nhau về nghề này đó là " kinh doanh trên sự từ chối của khách hàng".
    Còn Bảo Hiểm rất tốt, nếu không tốt, sao các nước phát triển hơn chúng ta người dân lại mua nhiều đến vậy ? và nếu không tốt tại sao nó lại tồn tại trong xã hội loài người lâu đến vậy ?.Dù lựa chọn của bạn là gì cũng xin chúc bạn thành công.

5. meoluoibctm

Em cảm ơn sự tư vấn của các anh chị :D Em cũng đang băn khoăn vì đúng là mục tiêu công việc của em không phải là làm đại lý bảo hiểm... Không phải em nghĩ nó xấu mà em không tự tin cho lắm với công việc này. Nhưng em chỉ vừa mới ra trường thôi, có nên mạnh dạn để thử sức và tranh thủ học hỏi thêm không ạ :D Băn khoăn quá, dù sao thì hiện tại em cũng chưa xin được việc mà ngồi không ở nhà chờ việc thấy bủn rủn chân tay quá :D

6. Nangthu9999

Nangthu9999

Chị trước mới ra trường đăng báo tìm việc cũng được mấy công ty bảo hiểm mời đi làm, nhưng chị thấy nó mơ hồ thế nào ấy, vào làm thì rất dễ như để trụ lại và phát triển thì không đơn giản chút nào ạ.

7. meoluoibctm

Đúng là em nghe cũng mơ hồ chị ah vì gần giống như là công ty đang thuyết phục em làm cho họ chứ không giống phỏng vấn tuyển chọn cho lắm:D Chắc em lại tiếp tục chờ công việc khác thui, anw thanks các anh chị nhiều ạ :D

8. bimbim82_minhmun

bimbim82_minhmun 0934510808

rất tiếc là bạn không tham gia vào cty ,mình nói tiếc vì nếu bạn vào từ sớm trc mình thì bạn đã có những thành tích và chế độ đãi ngộ rất tốt.Sản phẩm cty đưa ra ngày càng nhiều và có nhiều điểm ưu việt so với các công ty khác.Đã thu hút rất nhiều người tài ở các công ty bảo hiểm khác về.
    Đáng nhẽ nên thử,để biết đc hay không còn hơn là từ bỏ!
    Không phải mình nói thế vì giờ mình đang làm bên cty này mà vì càng làm mình càng thấy hay!

9. me_hoang_duong

me_hoang_duong Thành viên tích cực

mình xin lỗi. Có lẽ là suy nghĩ cá nhân riêng mình thôi. Mình thấy cái vụ làm Bh nó cứ sao sao ấy. Tại cũng có ng đang rủ mình tham gia cty này. Thấy nói sao mà nếu rủ dc người làm theo nhóm lương có thể dc 5tr/ tháng r này kia. Mình hơi dốt vụ này nhưng sao thấy nó hơi hơi giống đa cấp vậy nhỉ. Cứ lôi kéo dc càng nhiều người tham gia vào cty càng tốt. Nói thật chứ mình ko có cảm tình với vụ BH cho lắm!

10. Linh0208

Linh0208 Thành viên mới

minh moi tham gia lam ctv bao hiem o cty nay ko bit lam duoc ko