Cần giúp: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Yeu*Bi, 10/12/2009.

1. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

hihi tóc em thì dài đúng chỉ tiêu cho phép như chị nói rồi, tại em cao to nên nhìn đã hơi bị già rồi, đã vậy lại lấy chông hơn em có 2 tuổi nên cứ băn khoăn không biết có bị già không đi voái anh ấy người ta lại bảo như chị em thì.....hihi chị làm xoăn lâu chưa?có bị duỗi ra không hả chị? nếu lúc nào tiện chị post hình lên cho em thêm tự tin thay đổi style chị nhé!hihi

Đang tải...

2. Làm xoăn duỗi thì đúng như tên gọi của nó: tóc chỉ xoăn nhẹ ko xù lên đâu mà sợ già, gội đầu xong đừng dùng lược chải mà lấy tay cào cho khỏi rối, rồi bóp bóp là nó lại xoăn lên thôi. Cũng tương đối bền, nhưng đợt vừa rồi hứng chí mình đi cắt xoẹt một cái rồi (thế nên mới phải thanh lý xả khô và dưỡng cho một mẹ ở mục thanh lý đấy). Hình thì mình có nhưng mà xã chụp xấu òm, cái nào được được thì lại tối quá ko nhìn rõ lọn tóc (vì mình nhuộm đỏ tím). Cái chính là chưa biết xử lý thế nào để che được "cái mẹt" đi đã, post lên đây các mẹ nhìn ngại chết

3. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

bạn up địa chỉ lên đi, có gì mình đi làm

4. Cũng chả nhớ chính xác nữa, để lát mình đi qua ngó lại đã rồi thông báo với cả nhà nhé.

5. bongbongbongbenh

hihi tóc em tương đối dày chị ạ, trán lại ngắn nên có dám đển mái đâu nên độ già lại càng cao.hi chị cứ cho cả hình của chị để gọi là giao lưu ấy mà.hihi cho chị em chút niềm tin làm đẹp chị ạ.

6. Nhưng mà tớ nói trước: đây chỉ là nhận xét chủ quan của tớ, tớ thấy thế là được, mẹ nào xem thấy ko ổn thì cũng đừng ném đá mà tội nghiệp cho tớ nhé. Thôi thì tớ hi sinh vì sự nghiệp làm đẹp của chị em chúng ta vậy. Vì lúc ý ko chủ định chụp tóc nên tớ lựa mãi mới có mấy hình gọi là nhìn rõ nếp tóc một tý, mọi người tham khảo tạm vậy, nhưng mà đừng cười tớ nhé.

Last edited by a moderator: 19/12/2009
  7. Yeu*Bi

Yeu*Bi Bắt đầu nổi tiếng

Mình vừa đi làm đầu xoăn về, giống hình ở avatar bạn Meoxinh, tớ chỉ làm xoăn đuôi thôi. Khá ưng ý. Hiện đc 3 hôm, cơ bản ai nhìn cũng khen làm đẹp, lọn đẹp. Vậy là yên tâm rồi!
    Ah, tớ chỉ làm xoăn đuôi, kiểu tự nhiên, nên ko fải vuốt keo, gội xong sấy, chải bt, chỉ cần lấy tay cuốn cuốn lọn tóc là lúc khô hết tóc là đc luôn. May quá, làm xoăn mà ko fải cầu kỳ chăm sóc chứ ko tớ fải bb!

8. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

hì hì,em cũng vẫn đang để tóc xoăn đuôi nè chị,đúng là nhàn lắm,chỉ cần gội xong xoắn 1 chút r tha hồ,khỏi cần keo j cả,vuốt dầu olive cho nó bóng lên là nuột :cool:.ah quên k hỏi,chị làm ở đâu thế?em hóng hớt tí

9. bongbongbongbenh

hi thanks chị nhé!nhìn chị có con lớn rùi mà trẻ thât, chị lại để được mái nên nhin càng trẻ, không như em, trán ngăn choằn không để được mái nên nhin già ngòm,hix mới 24 mà nhìn em như bà cụ non rồi.Buồn!

10. Me Mina

Me Mina Thành viên chính thức

cho hỏi làm xoăn xong nen hấp/ủ tóc bằng loại dầu hấp tóc nào thì tốt và giữ màu được lâu hơn, giữ sóng tốt hơn nhỉ?

11. namlinhchi08

namlinhchi08 Bắt đầu tích cực

Tớ cũng đang tính làm xoăn, để tóc thẳng mãi rồi, chỉ có hôm cưới làm xoăn giả thấy khá hợp, ai cũng bảo sao k làm xoăn đi nhưng tớ ngại vi rất lười chăm sóc tóc. Tớ cũng thích làm xoăn đuôi, tóc tớ dài ngang lưng thôi, bạn vừa đi làm ở đâu thế, giá cả thế nào, cho tớ địa chỉ với, cám ơn nhiều nhé!

12. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

hi em mới làm xoăn được 2 tuần, nhưng em tóc ngăn, làm xoăn đầu ngắn, xoăn số, không chăm sóc chi hết. ai cũng khen dễ thương. :D

Sửa lần cuối: 22/12/2009
  13. 302709

302709 Thành viên mới

Meoxinh và Yeu*Bi ơi, hai bạn cho mình địa chỉ làm tóc với. Mình cũng đang muốn đi làm xoăn đuôi để thay đổi. Cảm ơn trước nhé!

14. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

cái đầu hiện giờ,em làm ở chỗ anh dũng 4b đường thành,nó cứ dụ làm xoăn máy nhưng hôm nọ aanj e đến làm xoăn tay cũng đẹp vậy,nhưng tóc chị p mềm thì làm xoăn lên sóng mới đẹp,k p vuôt keo,còn nếu tóc chị đã hư tổn r thì p ủ phục hồi tóc

15. cupid84

cupid84 Thành viên tích cực

Em hay làm xoăn chỗ chị Hà Miranwa nhé, ngay đầu đường Cao Bá Quát về phía Lê Duẩn ý ạ!

16. dimcon

dimcon Thành viên chính thức

em vote cho Đại Đồng ở Hoàng Ngọc Phách

17. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Mặc dù đã duỗi tóc và đi ép phồng rồi nhưng vẫn hóng địa chỉ làm tóc xoăn đẹp :D

18. Mẹ Sơn Ca

Mẹ Sơn Ca Thành viên chính thức

Tớ chỉ làm xoăn ở số 32 Hàn Thuyên của chị Thu, làm xong ko phải sấy, ko vuốt gel, sóng đẹp, đi đâu ai cũng hỏi. hi hi

19. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

E nhìn nick của chị em biết ngay là chị rồi, khách hàng nhà em đây mà. Chị ý làm tóc xoăn đẹp lắm, và người cũng đẹp nữa ạ.

20. BigMama

BigMama Thành viên rất tích cực

Các mẹ có biết địa chỉ làm xoăn đẹp cho tóc ngắn ko?
    Mình muốn làm tóc phồng lên và hơi bồng bềnh 1 chút, chứ ko làm xoăn thành lọn vì như thế thì giống mấy bà già Hàn Quốc lắm.

Mình đã làm xoăn nhẹ 1 lần ở Trần Hùng, nói chung là ưng ý nhưng ở đó giá cao quá, mình vừa hỏi mà đòi 800-1tr cho tóc ngắn. Nhờ các mẹ tư vấn địa chỉ nào gần phố cổ hoặc trung tâm. Cảm ơn các mẹ nhiều.