Cần giúp: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Yeu*Bi, 10/12/2009.

1. gianguyen79

gianguyen79 Thành viên tập sự

Ðề: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

[video=youtube;gP59dwmluOU]http://www.youtube.com/watch?v=gP59dwmluOU[/video]hair salon tường nguên 192 phố hạ đình thanh xuân hà nội gửi đến chị em một số mẫu tóc đã được làm tại salon tường

Đang tải...

2. kimanh1976

kimanh1976 Thành viên tập sự

bạn thienthancuame08 nói đúng đấy,làm xoăn ở 145 pháo đài láng gì mà lại rẻ thế không biết,tớ có thẻ giảm giá 199k,có thể sử dụng để uốn or ép.các bạn thử đến xem sao.tớ thấy hài lòng lắm.

3. Dangthuyduong2906

Dangthuyduong2906 Thành viên mới

Hic,chắc em ko hợp hay sao í mà em làm xoăn ở Ly đầu như cái bắp cải,ko phải chị Ly làm mà là 1 đồng chí nam như kiểu thợ mới hay sao í,bạn í bảo là nếu muốn chị Ly làm thì hết 3tr,làm xong tóc thì xơ mặt thì khó tả,chán :(

4. Bao.Bao

Bao.Bao Banned

Các mẹ ra Quang ba lan ở Thụy Khuê mà làm, đẹp!

5. khjcon

khjcon Thành viên đạt chuẩn

Chị này nói đúng đấy, k phải cứ nổi tiếng và đắt là đẹp đâu. Phải hợp nữa. Riêng em thì sau 1 vòng đi tìm địa chỉ tin cậy để chăm sóc cho mình e quyết định chọn em Quang - thợ chíh ở Vũ Nga Đào Tấn. Mình làm xoăn hết khoảng 800k, (phủ màu thì tính riêng). Em í mới mở salon ở 118 Nguyễn Khánh Toàn chuẩn bị khai trương nên giảm giá 30% đó. Nếu mọi người chưa tìm được người chăm sóc tóc riêng cho mình thì thử em này nhé. Rất đáng đấy.

6. vivian anh

vivian anh Thành viên tập sự

Em cũng đang tính làm xoăn mà ngại đi quá,mình ở hải dương, ko biết chỗ nào làm đẹp.

7. Mẹ Ben xù

Mẹ Ben xù Thành viên rất tích cực

Mình thì trung thành với cửa hàng tóc Lan Thư trên đường Tô Vĩnh Diện. Mình làm ở đó chắc cũng ngót 4-5 năm rồi í. Cửa hàng này thì chẳng có gì gọi là nổi tiếng cả, cơ mà khách quen thì lúc nào cũng quay về đó làm, chị ấy làm cẩn thận lắm. Mình mỗi lần làm cũng phải đc hơn 1 năm, sau đó làm lại vì phải cắt đi vì tóc dài, chứ lọn vẫn còn đẹp lắp. Đc cái là mình chả bao giờ phải dùng gel mà lọn vẫn to đẹp :)))

8. vivian anh

vivian anh Thành viên tập sự

Có lẽ em làm chuyến Hà Nội làm tóc quá à. Nhìn mấy chị cơ quan em làm xoăn mà em chẳng dám làm ở quê em. Chắc tại em khó tính.

9. Me Muoi

Me Muoi Thành viên rất tích cực

Năm ngoái mình làm ở đấy rùi. Được cái nhẹ nhàng thân thiện thôi. NHưng ko biết phải nói sao nữa. Mình làm xong hôm nay thì ngày mai duỗi, đến làm lại , rùi nhuộm nhưng hỡi ôi được 1 lần gội rồi chả cái gì vào cái gì. Tóc ko xoăn nổi ấy. Chán ko buồn đến bắt đền nữa. Mình đã chọn gói uốn và nhuộm tất cả 1,6tr thì phải. Rẻ thì đâu có rẻ. Nhưng chắc mình ko đến lần 2

10. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Ui giá đó chát quá mà chất lượng như vậy thì .....! Làm ăn vớ vẩn quá !

11. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

em cũng đang tìm cỗ làm xoăn đây. Nhưng phải đẻ xong kiêng mất 1 năm các chị nhỉ. ôi công cuộc làm đẹp, biết bao giờ mới dc như xưa đây

12. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng oánh dấu nghiên cứu sinh xong tìm chỗ nào để cải thiện sắc đẹp tí.

13. lanchi01

lanchi01 Thành viên mới

Ngày trước em cũng thích làm xoăn nhưng có con rồi vướng víu, thế là cắt phéng ngắn ngủn :D (cảm thấy mát lắm).
    Dứt được con mọn mới lò dò đi cải thiện tổ quạ.
    Em cũng như các mẹ, băn khoăn tìm cửa hàng lục lên lục xuống hàng trăm topic. Nhiều chỗ nổi tiếng các mẹ khen thì xa quá (có con rồi, thời gian toàn tranh thủ tí một). Rồi lại chạy về gần nhà làm. vì mình cũng chả có thời gian nhiều. Chỗ anh Thưởng 36 Khương Thượng, em thấy khá ổn. Tóc sóng đẹp và anh này thì nhiệt tình

14. bometho

bometho Bắt đầu tích cực

Mình mới làm tóc ở salon tóc Thủy Thủy địa chỉ 107B nhà C8 khu Tập thể Thành công ấy
    Ở cơ quan mình nhiều người ra đây làm, thấy đẹp lắm
    Mình làm xong cũng thấy ưng ý. Mình thích tóc xoăn tự nhiên, mình chỉ làm xoăn đuôi và cắt mái kiểu Hàn Quốc ấy
    Cảm nhận là tóc làm xong rất mềm, không bị cứng, trông tự nhiên. Chị ấy làm 2 lần:
    - Lần 1: Làm xoăn, hết 700K (tóc mình dài ngang lưng)
    - Lần 2: Sau lần 1 khoảng 1 tuần, chị ấy hẹn mình đến hấp để định hình tóc sóng (hết 200), mình nhuộm nữa (hết 600)
    Tổng cộng có được mái tóc đẹp mình hết 1500k, mình thấy giá vậy cũng ổn, mà quan trọng là mấy chị cơ quan mình làm 1 năm rồi tóc vẫn đẹp, gội đầu xong ko cần vuốt keo bọt hay cuốn lô gì tóc vẫn lên sóng
    Mình mới làm sáng nay, để mai chụp hình up lên cho các mẹ xem nhé hihi

15. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Mình hôn nay định đi sa lon Vinh làm không biết dc không các mẹ giá cả hình nhưu đắt thì phải đắt mà đẹp thì còn dc nhỉ

16. havietvu

havietvu Thành viên tập sự

Các chị qua thử 19A Nguyễn Khang nhé . Cửa hàng em đang làm giảm giá còn 400k đó . Xoăn máy làm đỡ phải chăm sóc nhé mấy chị .
    Rảnh thì đọc qua chữ ký của em kìa . có bảng giá các thứ đấy ạ

17. Thaoez

Thaoez Banned

các mẹ thử ra 25 Dốc Tam Đa làm thử xem ở đây cũng chuyên làm xoăn tay e làm đc 1 năm rồi mà tóc vẫn đẹp,sóng to nên nhìn k bị già mà e ưng nhất là k cần vuốt keo hay sấy nhìn vẫn ok :)

18. bizonzo

bizonzo Thành viên tập sự

Lại sắp tết rồi, e đang muốn đi làm xoăn lại mà chưa chọn được mặt để gửi vàng. Các mẹ có cao kiến gì ko???

19. HappyFace

HappyFace Bạch Dương

Em mới qua cắt mái ở Monaco 180 Lạc Trung này. Lúc ngồi đơi thấy có 1 chị mới uốn xong nhìn đẹp phết, sóng gợn gợn bồng bềnh thích thế. Mà thấy anh Thanh hướng dẫn chăm sóc tóc xoăn đơn giản không chịu được, e cũng đang nghĩ xem có nên làm xoăn không. Thấy chị kia tính tiền cả uốn với cắt là 2 triệu cũng ko mắc lắm.

20. Nu tin

Nu tin Banned

Thấy mấy chị em tóc xoăn tóc uốn mà em thèm quá.Trước đây mình cũng cứ hết uốn, duỗi lại nhuộm đủ thử lên mái tóc, chỉ đến khi chồng mình hỏi tại sao tóc của mình lại xơ xác và khô cứng như vậy mình mới tá hỏa lên. Mẹ mình có chỉ cho mình một số cách để phục hồi mái tóc, mình tin mẹ và áp dụng thử thì thấy rất hiệu quả, chị em nào có trường hợp giống em thì thử nghiên cứu xem sao hen:
    - Đầu tiên là mẹ nó phải ngưng hẳn hoặc hạn chế tối đa các hình thức uốn, duỗi, nhuộm rồi mới tính đến chuyện phục hồi tóc.
    - Sử dụng các loại tinh dầu phù hợp để dưỡng tóc, lúc trước mình dùng tinh dầu hạnh nhân rất hiệu quả. Nếu mẹ không có điều kiện tìm mua tinh dầu (vì nó khá mắc và khó kiếm hàng chất lượng ở Việt Nam) mẹ nó có thể dùng các sản phẩm chăm sóc tóc có chứa tinh dầu cũng được.
    - Hạn chế tối đa việc để tóc tiếp xúc với ánh nắng gắt, tránh làm nóng tóc bằng việc sấy tóc, cố gắng để tóc khô một cách tự nhiên.
    Ngoài những cách trên, mẹ nó còn phải áp dụng chế độ ăn uống phù hợp, bổ sung các loại vitamin, khoáng chất tốt cho tóc. Cái này thì mình không phải là chuyên gia nên không dám tư vấn bừa :D. Nhà mình có hẳn một kênh riêng để chị em vào tâm sự, chia sẻ các kinh nghiệm chăm sóc tóc, trong đó có nhiều chuyên gia đưa ra những phương pháp rất hay, mẹ vào đó tham khảo thêm nhé. Chúc các chị em sở hữu được mái tóc thật đẹp
    http://www.lamchame.com/forum/showt...sóc-tóc-khô-và-hư-tổn?p=15353084#post15353084