Cần giúp: HÀ NỘI: Làm xoăn tóc dài ở đâu đẹp!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Yeu*Bi, 10/12/2009.

1. Yeu*Bi

Yeu*Bi Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là tớ luôn trung thành với tóc dài thẳng, nay thấy nhiều bạn làm xoăn fần đuôi tóc rất đẹp nên định bon chen.
    Tóc tớ dài quá ngang lưng 1 chút, tớ muốn làm xoăn fần đuôi tóc thui, sóng to, và ko cần vuốt gel để trông đc tự nhiên.

Vậy các bạn tư vấn cho tớ làm xoăn ở đâu đẹp nhé!

Tks in advance!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeu*Bi
    Đang tải...

2. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi lên nhà Đại Đồng ở phố Hoàng Ngọc Phách ấy. Nhà này làm được lắm nhưng nhớ là bảo anh chủ tư vẫn kiểu cho nhá. Anh chủ này đạt nhiều giải về tạo mẫu tóc xoăn lắm. Bạn mình rất nhiều người đã từng làm ở đấy và đều rất hài lòng.

3. misslinh

misslinh Thành viên nổi tiếng

nhà đại đồng tùy từng người hợp thôi mình và bạn làm ở đó xong đang chết khiếp đây này chắc mấy hôm nữa lại phải đi ép lại mà đắt kinh khủng

mimam thích bài này.
  4. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Tớ làm đầu ở nhà Thanh Tình trên Hàng Vải, làm xoăn máy, tớ thấy cũng đẹp và mọi người cũng khen như vậy. Cách đây 6 tháng tớ làm là 600K (bao gồm cả tỉa tóc trước khi uốn), giờ đang chuẩn bị đi làm lại.
    Tớ là chủ nghĩa lười nên ngại mấy khoản vuốt keo lắm, làm xoăn máy xong tớ chả vuốt tý keo nào từ hồi đó đến giờ, chỉ có khi nào gội đầu xong thì tối hôm ấy tớ cuốn tóc bằng lô cao su lên đỉnh đầu, xong sáng sau ngủ dậy bỏ ra sóng rất đẹp và bền.

mimam thích bài này.
  5. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Tình hình là hôm qua tớ cũng vừa đi làm xoăn về, nhưng sáng nay dậy thấy tóc không đẹp, mượt mà như tóc thẳng ép nên hơi chán rồi đây.

6. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Hiiiiiiiiiiiii, mẹ nó ơi tóc xoăn thì làm sao mượt mà như tóc thẳng được, mẹ nó cũng không được chải thẳng ra bằng lược đâu không là bông xù lên đấy.

mimam thích bài này.
  7. 2vit

2vit Thành viên tập sự

tớ vừa làm ở Minh Ánh Nguyễn Trãi - Thanh Xuân cơ quan tớ ai cũng khen là đẹp có ai thử đến đấy xem thế nào.

8. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Đợt trước tớ làm ở Minh Phuơng Trần Bình Trọng ấy,vì tham khảo bên WTT thấy mọi người khen nhiều Minh Phương và Tâm Loan ( Triệu Việt Vương),ko biết bây giờcó còn đẹp nữa ko.cũng đang định làm lại đây

9. shuki

shuki Thành viên rất tích cực

Tâm Loan đắt kinh chị ạ. em cắt tóc từ bé ở đấy thấy bt thôi, có tí thương hiệu tí thôi. Em làm ở Hương Ly 717 Hồng Hà cũng có tiếng từ hồi ở Đào Duy Từ,giá cả phải chăng mà thấy ai cũng khen xinh như búp bê hihihi

10. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Nhà H chuyển ra bắc được 1 năm chưa?mình cũng chưa làm ở TL lần nào chỉ thấy mọi người khen thế thôi còn vẫn vote cho MP vì 2 lần làm ở đấy đều đẹp.Huơng Ly bây giờ là bao nhiêu 1 đầu xoăn máy vậy?

11. Lương Hà

Lương Hà Chip

Làm tóc xoăn đẹp

Hi bạn
    Mình cũng là người để tóc thẳng hơn 20 năm, nhưng mình mới làm xoăn cách đây 1 năm và ai cũng bảo tại sao bây giờ mới làm xoăn?
    Mình làm ở 47 Hồng Mai, gần chợ Mơ cũ, giá chỉ có hơn 3 trăm thôi nhưng Tóc rất tự nhiên không phải chăm sóc nhiều vì mình không có thời gian. Mình cũng đã từng làm ở chỗ anh Hiệp nhưng chỉ đẹp lúc đó thôi còn về thì mình không giữ được kiểu như ở tiệm nên hơi tiếc tiền. Ah mà ở 47 Hồng Mai còn có cả làm mặt, đắp mặt nữa tranh thủ thư giãn ngày cuối tuần cũng tiện lắm. Nếu có nhu cầu bạn thử đến đó một lần.

12. Mình thấy làm xoăn máy bao giờ tóc cũng khô hơn làm xoăn tay, đợt trước mình làm xoăn duỗi ở CH của chị Thủy trến phố Phạm Tuấn Tài thấy rất ưng vì chị ý luôn pha thuốc trước mặt khách (chi ý toàn dùng sp của hãng Live Gain). Thích nhất là chị ý làm cẩn thận từng tí một và rất chịu khó xịt dung dịch khử mùi thuốc nên làm xong gần như ko có mùi gì. Giá thì khoảng 300-350k thôi (tóc mình trước dài chấm thắt lưng chị ý lấy 320k)

13. Yeu*Bi

Yeu*Bi Bắt đầu nổi tiếng

Tks các bạn đã có ý kiến!

Các bạn ơi, hic hic, tớ thấy bạn tớ làm và đi ra cửa hàng hỏi thấy đắt kinh!
    Tớ định làm ở Hồng Phượng 75 Trần Quốc Toản. Ai làm rồi cho tớ xin ít cmt với! Tks!

Hu hu, ai cũng bảo làm đẹp hay ko còn do hợp làm tớ lo quá cơ! Hic hic, vừa ham hố vừa lo sợ!

14. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng đang có nhu cầu làm xoăn, tóc em ngắn đến vai thui, hic hic. K biết làm đâu giá cả hợp lý chút, các chị biết chỗ nào gần khu giải phóng, kim liên thì bảo em với,

15. lamphuong

Đúng rồi, tớ về dùng lược chải thế là thôi chào nhé :(, tối qua phải ra hàng cắt tỉa phần xoăn bung ra rồi đợi tóc khỏe 1 chút đi ép thôi.

16. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

úi,làm j đến mức vậy ạh,chỉ chải r thì lại đi gội đầu,tóc vẫn xoăn như thường mà,em gội xong toàn chải,vì tóc có mượt thì mới đẹp đc,chứ 1 mái tóc rối k thể nào đẹp đc,em làm xoăn máy nên cũng k p vuốt keo,chỉ gội xong r xoắn lọn chút nó khô là bồng bềnh tự nhiên;),có thể do tay nghề của thợ mà tóc chị bị xơ,k lên lọn,hoặc do tóc bị hư tổn sẵn r làm xoăn lên thì khó lên sóng đẹp lắm,chị cứ chăm ủ tóc để nó mềm lại là lại đẹp mà chị, e kinh nghiệm 6 năm nay làm xoăn nên cũng biết chút ít về chăm sóc tóc xoăn.có chị nào mới chuyển từ thẳng sang xoăn chưa quen cách chăm sóc,cứ hỏi e nhá,em múa rìu qua mắt thợ tí:cool:

17. lamphuong

Cõ lẽ là tóc không ăn thuốc và tay nghề thợ nữa nên làm lần nào cũng chẳng ăn ý dù rất kết tóc xoăn :)

18. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

chỗ chị bảo là làm xoăn máy hay xoăn tay hả chị?cho em hỏi chút nhé! mặt em nhìn hơi già thì phải, liệu làm xoăn có sợ già đau già đớn không hả các mẹ, em cũng trung thành với tóc dài thẳng từ bé tới giờ 24 tuổi rồi.hihi

19. Bạn ơi chỗ chị ý có làm cả xoăn máy đấy nhưng chị ý bảo thích làm xoăn tay hơn. Mà mình cũng thích làm xoăn tay, làm xong tóc rất mềm và bóng. Đúng là làm tóc xoăn thì bao giờ trông cũng hơi già nhưng làm xong nhuộm màu sáng một chút là ok, tùy vào gu của bạn thôi. Xoăn lọn to thì tóc bồng bềnh nhìn sang và quyến rũ, còn nếu bạn sợ già thì làm xoăn duỗi như mình nè (giống mấy cô hot girl) + nhuộm đỏ tím/nâu vàng. Nhưng kiểu này đẹp nhất là tóc phải tầm chấm thắt lưng hoặc hơn một chút --> đi đường các anh cứ gọi là ngất ngây con gà tây

bongbongbongbenh thích bài này.
  20. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

địa chỉ cụ thể ở đâu bạn ơi? MÌnh cũng đang định đi làm xoăn. Tóc mình mới đến vai thui à, bạn up ảnh bạn làm xoăn lên đi