Trang 1/2 12 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 17
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Thực đơn ăn cho be 10 tháng

Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết thực đơn của bé 10 tháng ăn như thế nào không?Khác gì với lúc bé 9 tháng?

Click:

Cám ơn
    223
    Được cám ơn 688 lần trong 670 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MePrince View Post
    Có mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết thực đơn của bé 10 tháng ăn như thế nào không?Khác gì với lúc bé 9 tháng?
    Bạn thử tham khảo cái này nhé (mình cũng thu thập được đâu đó trên DD):
    CHẾ ĐỘ ĂN SINH LÝ

9 – 12 tháng
    - Sữa mẹ
    - Sữa bình (sữa công thức 2)
    - Cháo, bột đặc: 3 chén/ngày
    - Trái cây.

Thực đơn cho trẻ 10-12 tháng

Giờ Thứ 2, 4 Thứ 3, 5 Thứ 6, CN Thứ 7
    6h Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ
    8h Bột thịt heo Bột thịt gà Bột thịt bò Bột trứng
    10h Chuối tiêu 1 quả Đu đủ: 200g Hồng xiêm 1 quả Xoài: 200 g
    11h Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ
    14h Bột trứng Bột cua Bột tôm Bột lạc

16h N¬ước cam: Cam 100g đường: 5g (1thìa)
    18h Bột cá Bột đậu xanh bí đỏ Bột thịt gà Bột gan (gà, heo)
    19h đến sáng hôm sau thì chỉ bú mẹ thôi

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    654
    Được cám ơn 676 lần trong 503 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi anhpham View Post
    Bạn thử tham khảo cái này nhé (mình cũng thu thập được đâu đó trên DD):
    CHẾ ĐỘ ĂN SINH LÝ

9 – 12 tháng
    - Sữa mẹ
    - Sữa bình (sữa công thức 2)
    - Cháo, bột đặc: 3 chén/ngày
    - Trái cây.

Thực đơn cho trẻ 10-12 tháng

Giờ Thứ 2, 4 Thứ 3, 5 Thứ 6, CN Thứ 7
    6h Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ
    8h Bột thịt heo Bột thịt gà Bột thịt bò Bột trứng
    10h Chuối tiêu 1 quả Đu đủ: 200g Hồng xiêm 1 quả Xoài: 200 g
    11h Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ Bú mẹ
    14h Bột trứng Bột cua Bột tôm Bột lạc

16h N¬ước cam: Cam 100g đường: 5g (1thìa)
    18h Bột cá Bột đậu xanh bí đỏ Bột thịt gà Bột gan (gà, heo)
    19h đến sáng hôm sau thì chỉ bú mẹ thôi
    Thằng cu nhà mình cũng 10 tháng rồi, nhưng mình phải chuyển bữa bột lúc 18h thành 20h k thì đêm cậu ta đói lắm, cu nhà mình k chịu uống sữa ngoài nên m phải làm vậy. Trộm vía, trộm vía lên cân đều ghê cơ

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    154
    Được cám ơn 155 lần trong 122 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Các mẹ thử tham khảo đường link này, về cách ăn uống của trẻ

http://www.dhl-meditech.com/Docs/Inf...Guide_Viet.pdf

Máy hút sữa Medela Thụy Sĩ www.dhl-meditech.com; Email: dhl-meditech@fpt.vn; Cty TNHH TB - CN Y Tế DHL: 7C, TT Hóa chất, ngõ 100 đường Hoàng Quốc Việt, HN Tel: 04.37542579 - 04.37558241 - 0982133257; VPDD: G01 cư xá Nguyễn Đình Chiểu, P4, Q Phú Nhuận, TPHCM Tel: 0982133257

5. Người dưới đây đã cám ơn medela về bài viết hữu ích:

kissgarden (07-27-2010)

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Le Thuy View Post
    Thằng cu nhà mình cũng 10 tháng rồi, nhưng mình phải chuyển bữa bột lúc 18h thành 20h k thì đêm cậu ta đói lắm, cu nhà mình k chịu uống sữa ngoài nên m phải làm vậy. Trộm vía, trộm vía lên cân đều ghê cơ
    Vậy cu nhà bạn được mấy kg rồi, bé nhà mình mới được 9kg thôi. Mỗi ngày cu nhà tớ uống được 350ml sữa ngoài, ăn 3 bữa bột khoảng 200ml/bữa. Ngoài ra còn bú mẹ khi đi ngủ và ban đêm. Mình thấy bé ăn cũng được mà tăng cân không nhiều, chắc tại cơ thể bé không hấp thu nhiều, bé vẫn khoẻ mạnh và rất quậy phá. Bé nhà bạn vịn đứng được chưa, bé nhà mình mới ngồi được thôi (do mình để bé ngồi chứ bé chưa biết bò, chỉ biết trườn thôi), mình nghĩ chắc bé bỏ giai đoạn bò rồi tự ngồi). Con bạn thế nào, không biết như vậy con mình có phát triển chậm không?

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    654
    Được cám ơn 676 lần trong 503 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Vậy cu nhà bạn được mấy kg rồi, bé nhà mình mới được 9kg thôi. Mỗi ngày cu nhà tớ uống được 350ml sữa ngoài, ăn 3 bữa bột khoảng 200ml/bữa. Ngoài ra còn bú mẹ khi đi ngủ và ban đêm. Mình thấy bé ăn cũng được mà tăng cân không nhiều, chắc tại cơ thể bé không hấp thu nhiều, bé vẫn khoẻ mạnh và rất quậy phá. Bé nhà bạn vịn đứng được chưa, bé nhà mình mới ngồi được thôi (do mình để bé ngồi chứ bé chưa biết bò, chỉ biết trườn thôi), mình nghĩ chắc bé bỏ giai đoạn bò rồi tự ngồi). Con bạn thế nào, không biết như vậy con mình có phát triển chậm không?
    cu nhà mình 10 tháng được 10,3kg, biết bám vịn rồi, trộm vía cứng cáp phết. Cu nhà mình toàn bú mẹ k chịu ăn sữa ngoài và 3 bát bột mỗi ngày, chắc tại bé hấp thu tốt. Mỗi ngày ăn 1 cốc phomai hoa quả và cách 1 ngày ăn 1 viên Party Cubes cho vào bột. Bé nhà mình vẫn ăn bột, vì nó hay trớ lắm, con bạn đã ăn cháo chưa?

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default em sẽ thử cho cún nhà em

Em nghe chị LETHUY nói về con chị ở độ 10 tháng tuổi thì thấy con nhà em trộm vía cũng cứng cáp ra phết.Nhưng con nhà em mấy hôm nưa mới được 10 tháng nhưng đã biết đi men, đứng chựng. bò rồi đu lên cửa sổ.chỉ mỗi tội là còi lắm .cháu chưa được 8kg.cảm ơn các bác đã đưa lên diễn đàn công thức ăn cho trẻ 10 tháng tuổi nhé, em sẽ thử áp dụng xem cún nhà em có lên cân tý nào không.

Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

cu nhà mình 10 tháng được 10,3kg, biết bám vịn rồi, trộm vía cứng cáp phết. Cu nhà mình toàn bú mẹ k chịu ăn sữa ngoài và 3 bát bột mỗi ngày, chắc tại bé hấp thu tốt. Mỗi ngày ăn 1 cốc phomai hoa quả và cách 1 ngày ăn 1 viên Party Cubes cho vào bột. Bé nhà mình vẫn ăn bột, vì nó hay trớ lắm, con bạn đã ăn cháo chưa?
    Con mình đã ăn cháo rồi, buổi sáng bé ăn cháo dinh dưỡng, trưa và tối ăn cháo nấu. Mình đang lo lắm đây vì thấy bé yếu quá, đã 11 tháng rồi mà chưa đứng chựng được, buồn lắm, không biết có phải bé thiếu canxi không? Mình có cần bổ sung thêm canxi cho bé không?

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 4 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Thực đơn cho bé 10 tháng

Trộm vía bé nhà chị thích thật đấy ! Bé nhà em 10,5 tháng rồi mà mới chỉ được 8,2 kg thôi . Cháu cũng biết bám vịn rồi, thích đứng lên lắm . Bé nhà em ăn một bữa bột ngọt pha sữa vào buổi sáng, trưa và tối thì ăn bột mặn hoặc cháo xay có cho 1/2 viên Party Cubes /bữa , ngày ăn được khoang 300 ml sữa ngoài, thỉnh thoảng ăn pho mai hoa quả hoặc nước quýt, bú mẹ thêm vào tối và đêm Nhưng bé nhà em ăn bột mặn lâu lắm, thường gần đây phải 1h mới xong bát bột . Chị thường nấu bột / cháo xay như thế nào ? chỉ giúp em để em thay đổi cách nấu cho cháu .

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

ban co the bo xung them cac bua phu

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ