Toàn quốc: CHIẾU MÁT CHO MÙA HÈ - CHIẾU HẠT GỖ PƠMU. ĐỆM THẢM Ô TÔ, VĂN PHÒNG, SOFA BẰNG HẠT GỖ

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi MebeThuan, 12/12/2009.

1. MebeThuan

MebeThuan

Chiếu hạt gỗ là một trong những loại chiếu được coi là ưu việt về độ thoáng, mát - giải pháp hợp lý cho chiếu mát mùa hè. Tuy nhiên, nó chưa phải là sự lựa chọn của số đông do nhiều khách hàng vẫn bị tâm lý lăn tăn về GIÁ THÀNH. Quả thực, so với nhiều loại chiếu mát khác trên thị trường, giá chiếu hạt gỗ cao hơn hẳn, gấp 5, gấp 10. Nhưng xét về giá trị kinh tế, một chiếu hạt gỗ với độ bền 5-10 năm và có thể tái sử dụng khi đứt dây, hỏng hóc bằng dịch vụ làm mới, đan lại chiếu do hạt gỗ càng ngày càng lên nước, bóng đẹp theo thời gian, thì 2-3 triệu đầu tư cho một đời sử dụng, chắc không phải là quá đắt đỏ xa hoa đúng k ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MebeThuan
    Sửa lần cuối: 10/5/2015
  2. Con chim hư hư

Con chim hư hư Bắt đầu nổi tiếng

Bạn ơi, giá cho mình đệm ghế ô tô và đệm giường nhé.

MebeThuan thích bài này.
  3. MebeThuan

MebeThuan

Dear các mẹ!

Chiếu gỗ pơmu nhà em hoàn toàn được sxuất thủ công theo quy trình thế này:
    hạt gỗ thô được cắt bằng máy, phơi phóng => xử lý quay li tâm 12 tiếng bằng cách đặt trong thùng tôn và nung nóng bằng than tổ ong (công đoạn này nhằm để hạt gỗ chiết xuất tinh dầu và tạo độ bóng tự nhiên => loại bỏ hạt xấu, hạt hỏng => sau đó thợ của xưởng dệt đan bằng dây dù.

Chính vì vậy chiếu sẽ có 1 số đặc điểm thế này: thỉnh thoảng sẽ có chiếc bị một vài hạt gỗ k được đều (vì là hạt đầu mấu gỗ), đôi hạt mầu sẫm hơn các hạt khác 1 chút (một phần vì số hạt nằm ở đáy thùng tôn, chịu độ nhiệt nhiều hơn nên sẽ bị sẫm hơn chút xíu, phần nữa là nguyên bản màu hạt gỗ thô đã không giống nhau rồi do độ tuổi của gỗ khai thác nữa....

Tất nhiên, hạn chế này cũng chỉ ở mức rất nhỏ có thể chấp nhận được thôi, không được phép ảnh hưởng quá lớn đến hình thức và chất lượng chiếu.. Thực ra, xưởng cũng đã có công đoạn nhặt hạt để loại bỏ hạt lỗi rồi, nhưng quả thật hàng nghìn hạt gỗ như vậy, đôi lúc sơ suất để lẫn 1 vài hạt là điều k thể tránh khỏi ạ.

Em xin trình bày chi tiết như vậy để các mẹ thông cảm cho em. Nếu thực sự chiếu có quá nhiều hạt nứt, lỗi và xấu em sẽ chịu trách nhiệm với các chị.. Nhưng cũng có 1 số chị, vì cẩn thận quá nên đòi hỏi là các hạt gỗ phải đều chẵn như nhau, bóng mượt như nhau, tròn trịa như nhau. Điều đó rất khó ạ, vì đây là hạt gỗ nguyên bản 100% và cũng xử lý thủ công 100% chứ không phải là nhựa được sx công nghiệp để có thể đúc từ 1 khuôn ra, nhuộm 1 màu để ra lò 100% hạt như nhau được ạ :D.

Một lần nữa em rất mong các mẹ hiểu, tin tưởng và tiếp tục tín nhiệm chiếu gỗ pơ mu ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều !

Sửa lần cuối: 8/4/2012
    ong mậtme bive thích.
  4. meunin08

meunin08 Thành viên tích cực

Cho mình giá cái nhi?Giường 1m8 nhé!

MebeThuan thích bài này.
  5. MebeThuan

MebeThuan

Gỗ pơ mu thuộc ngành thông, thường mọc ở độ cao từ 950 đến 1.500m, trong rừng rậm, trên sườn núi, mọc hỗn hợp với một số loài cây lá rộng, lá kim khác nên khó phát hiện.
    Pơ mu là loài cây cho gỗ tốt, thuộc nhóm IIa, có thớ mịn, thơm và không bị mối mọt, rễ có thể dùng chưng cất tinh dầu làm hương liệu và làm thuốc.[​IMG]

Hạt gỗ pơmu dệt chiếu của nhà em được tận dụng tái chế ra thành thành phẩm từ các khúc gỗ, thân gỗ pơmu vùng núi cao Trạm Tấu, Yên Bái; đã qua tuyển chọn (loại hạt gỗ tròn, đẹp nhất ạ, k pha trộn hạt loại 2, hạt xấu hạt thải, ko pha trộn gỗ dổi là loại hạt gỗ cũng có vân na ná như gỗ pơ mu nhưng k xoáy tròn, k có mùi thơm tự nhiên), sản xuất thủ công, đảm bảo giữ nguyên chất lượng tự nhiên của gỗ pơmu.

Điều này được phân biệt bởi: Hạt gỗ tròn, bao giờ cũng có 2 dấu vân gỗ xoáy tròn như dấu vân tay người (1 số hạt chỉ có 1 vân vì là hạt đầu mấu gỗ thôi ạ) , mùi thơm đặc trưng tự tiết của hạt gỗ pơmu qua xử lý quay li tâm. Hoàn toàn k có bất cứ 1 hoá chất đánh bóng nào

Khách hàng có thể kiểm chứng trực tiếp khi nhận chiếu: nếu phát hiện ra bất kỳ 1 hạt gỗ trơn, k có vân xoáy, k có mùi thơm đặc trưng của gỗ như nói ở trên MebeThuan sẽ hoàn lại 100% giá trị sản phẩm và đền tiếp 100% giá trị sản phẩm nữa ạ.; chiếu có hạt xấu, hạt vỡ v.v... MẹbeThuan sẵn sàng nhận lại hoặc đổi lại chiếu khác cho khách hàng.

Trong thời hạn 2 năm kể từ ngày mua chiêu, nếu chiếu của khách hàng bị vỡ hạt gỗ 1 cách tự nhiên (hạt gỗ vỡ tự nhiên là bị nứt rồi tách đôi ra ạ, khác với hạt gỗ vỡ do va đập trong quá trình sử dụng....), MebeThuan sẽ chịu trách nhiệm vá lại chiếu miễn phí cho các mẹ ạ.

Sửa lần cuối: 8/4/2012
    haitintin74 thích bài này.
  6. vinh ha

vinh ha Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó cho mình xin giá của chiếu gỗ nhé, giường 1m8x2m nhé

MebeThuan thích bài này.
  7. MebeThuan

MebeThuan

Bạn ơi mình đã pm cho bạn rồi nha.

8. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Up lên nào, tui cũng quan tâm đến giá cả dành cho giường 1m6x2m.

MebeThuan thích bài này.
  9. MebeThuan

MebeThuan

TUi đã pm rùi, bà có nhu cầu oder ủng hộ tui nhá. Tks nhìu:rolleyes::rolleyes:

10. monngon79

monngon79 Bắt đầu nổi tiếng

Hic, mặc dù với nghề nghiệp của mình, cứ thấy sản phẩm gì làm bằng gỗ pơ mu là xót xa vì 2 đời người mới được một cây pơ mu trưởng thành nhưng quả thật nếu đúng là pơ mu Trạm Tấu thì khỏi bàn. Đây là vùng đất của pơ mu mà. Mẹ nó bán đắt hàng nha, pơ mu thật quý hiếm đấy. Sorry vì không mua ủng hộ được.

MebeThuan thích bài này.
  11. Mốc yêu

Mốc yêu Thành viên tích cực

Cho mình giá của chiếu pơmu cho giường 1,6x2m nha bạn!

MebeThuan thích bài này.
  12. Me 2 in

Me 2 in Bắt đầu tích cực

Cho mình giá của chiếu nhé , Kích thước 1.6*2.0m, free ship ha?

MebeThuan thích bài này.
  13. MebeThuan

MebeThuan

Dear các mẹ!

Chiếu gỗ pơmu nhà em hoàn toàn được sxuất thủ công theo quy trình thế này:
    hạt gỗ thô được cắt bằng máy, phơi phóng => xử lý quay li tâm 12 tiếng bằng cách đặt trong thùng tôn và nung nóng bằng than tổ ong (công đoạn này nhằm để hạt gỗ chiết xuất tinh dầu và tạo độ bóng tự nhiên => loại bỏ hạt xấu, hạt hỏng => sau đó thợ của xưởng dệt đan bằng dây dù.

Chính vì vậy chiếu sẽ có 1 số đặc điểm thế này: thỉnh thoảng sẽ có chiếc bị một vài hạt gỗ k được đều (vì là hạt đầu mấu gỗ), đôi hạt mầu sẫm hơn các hạt khác 1 chút (một phần vì số hạt nằm ở đáy thùng tôn, chịu độ nhiệt nhiều hơn nên sẽ bị sẫm hơn chút xíu, phần nữa là nguyên bản màu hạt gỗ thô đã không giống nhau rồi do độ tuổi của gỗ khai thác nữa....(thông thường gỗ già, gỗ phần gốc sẽ có màu sậm do nhiều dầu, nên thơm hơn; gỗ phần thân, gỗ ít tuổi hơn sẽ có màu sáng hơn nhưng k thơm bằng)

Tất nhiên, hạn chế này cũng chỉ ở mức rất nhỏ có thể chấp nhận được thôi, không được phép ảnh hưởng quá lớn đến hình thức và chất lượng chiếu.. Thực ra, xưởng cũng đã có công đoạn nhặt hạt để loại bỏ hạt lỗi rồi, nhưng quả thật hàng nghìn hạt gỗ như vậy, đôi lúc sơ suất để lẫn 1 vài hạt là điều k thể tránh khỏi ạ.

Em xin trình bày chi tiết như vậy để các mẹ thông cảm cho em. Nếu thực sự chiếu có quá nhiều hạt nứt, lỗi và xấu em sẽ chịu trách nhiệm với các chị.. Nhưng cũng có 1 số chị, vì cẩn thận quá nên đòi hỏi là các hạt gỗ phải đều chẵn như nhau, bóng mượt như nhau, tròn trịa như nhau. Điều đó rất khó ạ, vì đây là hạt gỗ nguyên bản 100% và cũng xử lý thủ công 100% chứ không phải là nhựa được sx công nghiệp để có thể đúc từ 1 khuôn ra, nhuộm 1 màu để ra lò 100% hạt như nhau được ạ :D.

Một lần nữa em rất mong các mẹ hiểu, tin tưởng và tiếp tục tín nhiệm chiếu gỗ pơ mu ạ.

Cám ơn các mẹ nhiều !

Sửa lần cuối: 30/4/2013
  14. heocoi2508

heocoi2508 Thành viên rất tích cực

Bạn ơi cho mình xin giá chiếu cho giường 1,6m-2m nhé.

MebeThuan thích bài này.
  15. MebeThuan

MebeThuan

Có nhiều khách hàng chung câu hỏi về giá cả chiếu nhà em, và có sự so sánh với giá của nơi khác. Em xin phép không tiện so sánh vì so sánh rất vô cùng. Em xin có vài lời ở đây để quý khách tham khảo thêm ạ

Hiện nay trên thj trường có nhièu loại chiếu hạt gỗ của nhiều cơ sở sx khác nhau , và giá thành cũng muôn hình vạn trạng. Cho đến thời điểm hiện tại, chiếu của xưởng nhà em mới chỉ có ở 2 cơ sở cung cấp chính là shop online MebeThuan và 44 vườn lài. Ngoài ra nhà em cũng làm hàng xk cho đối tác lâu năm ở Đài Loan. Vì chỉ bán online là chính nên nhà em cũng đặt y/c khá cao về các điểm sau:

- Hạt gỗ - y/c tối thượng, ngoài việc phải đảm bảo đúng chủng loại gỗ pơmu, còn phải hạn chế tối đa hạt xấu, hạt lỗi. Tại sao em nói là phải Hạn Chế chứ ko dám mạnh miệng khẳng định là Tuyệt Đối Không Có Hạt lỗi? Vì thực sự hạt gỗ nhà em sx thủ công hoàn toàn, trên cơ sở tận dụng gỗ thừa, gỗ vụn còn sót lại trong rừng chứ riêng dòng pơmu ko thể có gỗ khối nguyên để tiện hạt như các loại gỗ khác đâu ạ. Vì lẽ đó, thi thoảng vẫn có những hạt đầu mấu gỗ k được tròn trịa như các hạt khác, thi thoảng sẽ có những hạt sẫm màu hơn hạt kia... Đó là những hạn chế k thể tránh khỏi, chỉ có điều là nó k đc phép ảnh hưởng đến hình thức cũng như chất lượng của cả cái chiếu mà thôi. Riêng về sp chiếu bán online nhà em, em tự tin khẳng định là Chât lượng đã đạt ở mức ngang bằng, thậm chí hơn hang xưởng em làm xuất khẩu (vì thực tế nhiều khách mua để dùng nên cũng kỹ tính cẩn thận hơn đấy ạ).

- Dây chiếu: y/c quan trọng không thua kém gì hạt chiếu. Nhà em đan bằng dây cực mảnh, màu trắng hơi ngà và cũng chỉ đan bằng duy nhất một dây thôi chứ k đan dây đôi như nhiều nơi khác. Nhiều khách hàng đã có ý lo ngại về vđ dây mảnh này và em cũng đã gt rõ, dây nhà em là dây xen4 của Liên Xô. Khi xưởng cố tình đan 1 dây mảnh , thợ ở xưởng đã có sự tính toán, ngoài lý do dây đã đủ độ bền chắc, thì còn bởi dây mảnh phù hợp với kích thước lỗ hạt sẽ vít hạt chiếu chắc hơn, chặt hơn. Hạn chế duy nhất của vđ dây - hạt, là thời gian đầu có tình trạng dây cứa vào hạt làm nứt đôi hạt (vỡ tư nhiên). Nhà em khắc phục lỗi này bằng cách đổi trả chiếu trong 1 tuần đầu cho khách hàng ở HN cũng như cơ chế bảo hành 02 năm cho tất cả các khách hàng. Trên thực tế, lỗi trên chỉ xẩy ra trong vòng 7-10 ngày đầu dùng chiếu mới thôi ạ.

- Cuối cùng là chế độ bán hàng và hậu mãi. Điều này thì bất cứ một người làm nghề dịch vụ nào cũng phải khắc cốt ghi tâm nên em xin phép không mạn bàn thêm. Tuy nhiên, với riêng em, dù kinh doanh online chỉ là "nghề tay trái" , nhưng dẫu vậy, nghề sinh nghiệp. Em tâm huyết với sp này k chỉ vì nó đem lại lợi ích Kinh tế cho em, mà trước đấy ở địa vị là một người sử dụng, em thấy tâm đắc, thấy thiết thực, thấy hợp lý.... Đó là cơ duyên để em bắt đầu c/v "kinh doanh " sp chiếu hạt gỗ. Giờ đây với tư cách là người bán, em cũng cố gắng tư vấn, giải đáp cho khách từ những vđ nhỏ nhất, cũng như sắp xếp c/v, con người để bảo hành, đổi trả cho khách đúng với tiêu chí em đặt ra. Điều này chắc các k/ h đã từng mua sp nhà em sẽ tự đánh giá và kiểm chứng và tự có câu trả lời ạ.

Và cuối cùng, điều em muốn nhắn nhủ tới các khách hàng yêu quý là, làm ơn không quy chụp và phán xét giá cả, chất lượng chiếu nhà em khi chưa trực tiếp kiểm chứng nó. Vì chính bản thân em, khi đựoc y/c làm phép so sánh, em cũng khong dám mạnh miệng nói nhiều. Bởi vì từ nhiều nguồn hàng khác nhau, từ nhiều cơ sở sản xuất khác nhau, so sánh sẽ rất vô cùng. Có nhiều thông tin, nhiều sản phẩm thì khách hàng càng có thêm sự lựa chọn, so sánh để quyết định, cho nên thuận mua vừa bán. Gia đình nào tín nhiệm và ủng hộ sản phẩm nhà em, em rất hân hạnh phục vụ và cám ơn. Còn gđ nào vẫn lăn tăn về giá cả, sản phẩm, em vẫn có thể đưa ra các tư vấn, kinh nghiệm thật nhất cho a/ chị trong quá trình chọn mua chiếu hạt gỗ pơ mu.

Tks.

Sửa lần cuối: 7/4/2013
  16. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Mẹ nó ơi không public giá đi cho mọi người tiện theo dõi.

MebeThuan thích bài này.
  17. MebeThuan

MebeThuan

Uki, vài hôm nữa mình sẽ up ảnh và giá thành lên luôn mẹ nó ạ. Hôm nọ tự nhiên ý tưởng nẩy sinh nên hào hứng rao thăm dò luôn đó. Up luôn cả cái ảnh giường bà nội mình lên luôn, he he.
    Cám ơn mẹ nó nhìu nha.

18. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Dân mình lắm người đi buôn hè, chúc bà đắt hàng nhé! Gần tết còn mần 1 bựa liên hoan, hihi

MebeThuan thích bài này.
  19. MebeThuan

MebeThuan

Hi hi, tui cũng mong thế lém đó.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

20. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

Đắt hàng quá chị ơi, khi nào em cưới chắc sẽ phải oder 1 cái mới được

MebeThuan thích bài này.