Thông tin: Mách các mẹ tự mua vải may rèm! Rẻ hơn đặt ngoài đến 50%!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mecun2010, 24/4/2013.

1. mecun2010

mecun2010 Bắt đầu tích cực

Tớ sinh năm 84 cho dễ xưng hô nhá, tớ đã đăng 1 lần nhưng ở mục Thanh lý nên bị mod khóa mất, nhiều mẹ pm có, điện có, sms có hỏi tớ địa chỉ may rèm. Tớ post luôn ở đầu cho các mẹ dễ theo dõi. Tớ không dám chắc là chỗ tớ mua đã rẻ nhất, mẹ nào biết chỗ rẻ hơn thì comment tớ sẽ update cho các mẹ biết nhé.
    - Giá công may rèm (tớ đặt ở cửa hàng em ở chỗ 259 hay 269 Ngô Gia Tự), (tối về ngó lại) tớ làm hồi đó (thagns 8/2012) là 15k/m tiền công, vải, phụ kiện của mình hết. Nhưng hôm qua 24/4/2013, tớ hỏi cho đứa bạn đã lên 20k/m/tiền công rồi.
    Mẹ nào ở cầu giấy thì em sẽ hỏi cho, đứa bạn em nó đang may là 15k/m ở đấy.
    - Vải em mua ở phố Cầu Đông, cạnh chợ đồng xuân
    - Phụ kiện: Số 2 hàng Bồ
    sdt tớ: 0983. tám 1 tám, sáu ba tám. mẹ nào có thắc mắc gì cứ gọi, mình biết tới đâu sẽ chia sẻ hết. nhưng đừng gọi khuya quá và sms thì nhiều khi mình ko nhắn lại được, tốt nhất cứ call mình.
    * CÒn đây là vụ rèm nhà em

Em đang hí hửng với vụ làm rèm nhà em, muốn mách cho các mẹ để vừa có rèm đẹp ưng í, mà quan trọng nhất là rẻ hơn 60%. Mẹ nào tài chính khá, không muốn mất thời gian thì cứ ra cửa hàng đặt nhé, người ta làm cho từ a-> z, Không các mẹ bán rèm ế hết à???
    Mà em chỉ biết làm kiểu rèm đơn giản là luồn ore, còn rèm mành… các kiểu thì em không biết nhá, nhà em làm như nào em mách cho các mẹ.
    Cụ tỉ….
    Nhà em vừa xây nhà xong, kha khá cửa kính nên xác định tốn khá nhiều tiền rèm, cả cửa chính + cửa sổ tổng cộng nhà em là 15m cửa. Em đi khắp Tôn Đức Thắng, Cát Linh… cả về khu gần nhà em, cái loại rèm 2 mặt như nhau như của em chỗ rẻ nhất là 800K/m, đắt nhất 1200k. Nhẩm tính sơ sơ:
    15 x 8 = 12.000.000đ ít nhất cũng phải hết ngần í, bao gồm cả công lắp đặt từ A – Z
    Sót tiền quá nên em lại thôi, cố dùng cái chăn buộc lên che nắng tạm phòng em ngủ thôi, còn các phòng khác thì kệ, vì xây nhà xong hết sạch tiền rồi.
    Có lần đi qua chợ đồng xuân, có phố Cầu Đông thấy bán rèm, em ghé vào hỏi thử cho vui, giật cả nảy, cái rèm mà em định làm vải có 100K/m thôi.
    Thế là quyết mua vải về đặt may và tự khoan lắp. Cái khoản khoan này thì dễ vô cùng, chồng em vụng thế mà còn khoan được, Em mượn máy khoan nhà hàng xóm.
    Cửa chính rộng em để 3 giá đỡ, cửa sổ 1,2 mét em để 2 cái, tức là 2 cái đỡ ở 2 đầu thôi,
    Tổng chi phí là:
    - Tiền vải: 37.5 m x 100k = 3.700K (1 mét dài cửa thì mua 2,5 mét vải nhé, như thế mới có độ nhún).
    - Ore: 2 túi , mỗi túi 100 cái: 2 x 120 = 240K , mếch 1 cuộn: 30K
    - Suốt: 15m x 31 = 450K (loại nhôm trắng sơn tĩnh điện nhé, em mua ở số 2 Hàng Bồ ạ)
    - Giá đỡ : 4 cửa sổ x 2 giá đỡ = 8 + 2 cửa to x 3 = 6, tổng cộng là 14 cái đỡ, kèm theo đó là 14 đầu chup. Tổng cộng là 28 (14 giá đỡ, 14 đầu chụp) x 10k = 280K
    - Công khoan: ko mất tiền vì ông xã làm, tiền mua ốc vít, nở hết 5K.
    - Công may : 37.5 x 15 = 563K. (15k/mét vải các mẹ nhé, đấy là phụ kiện ore, mếch của mình hết, nếu mếch của họ là 20K, nếu ore của họ là 30K) . Em ra hàng rèm và đặt may hộ. Hầu như hàng nào cũng nhận, các mẹ chịu khó đi vài cửa hàng khảo giá vì cũng chênh nhau rất nhiều tủy độ lớn của cửa hàng. Mẹ nào biết may thì tự may cũng được, nhưng khoản cắt lỗ dập ore hơi lâu.
    Tổng cộng: 3700 + 240 + 280 + 5 + 30 + 563 = 4.820.000đ

Em cộng cả 120K tiền xăng (xông xênh chứ thực tế đi hết 50K là cùng ) là hết khoảng 5 triệu, trong khi em đi đặt ít nhất hết 12 triệu. Rẻ quá phải không?????? Em và ông xã hí hửng mãi, khoe rối rít, và hệ quả là đã 3 lần dẫn mọi người đi mua vải và đặt may rèm rồi ạ. Thêm 1 chị nữa đang xây nhà và chuẩn bị nhờ dẫn đi là 4.
    Đây là sản phẩm nhà em ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecun2010
    Đang tải...

2. lamcyan

lamcyan Bắt đầu tích cực

Ðề: Mách các mẹ tự mua vải may rèm! Rẻ hơn đặt ngoài đến 50%!

Cảm ơn mẹ nó nhé, kinh nghiệm quá là ngon bổ rẻ cho mẹ nào sắp thay rèm cửa hay sắp làm nhà.

Phương COSMETIC thích bài này.
  3. giang87vt

giang87vt Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ở Hà Nội nên đắt đỏ thế, chỗ mình đặt may rèm có 550k/m ngang - mét dài tùy kích cỡ nhà mình, ko vượt quá 2,8m - loại vải đẹp 2 mặt giống nhau, cản nắng 90%, chống bám bui( họ giới thiệu thế), giá gồm cả gỗ, công may, lắp đặt tất tật. Mình thấy đặt may ở chỗ họ rẻ chán. Nhưng ở HN chọn đc nơi giá vải rẻ và công rẻ như mẹ nó thì tiết kiệm đc ối tiền đấy. Chúc mừng tân gia nhé.

4. VietAnh278

VietAnh278 Thành viên chính thức

Vụ này nhà mình cũng có ít kinh nghiệm. Hồi nhà mình mới về nhà mới, làm quả rèm mành văn phòng ấy, chẳng cản nắng đc mấy, sau phải bỏ đi, và quyết định may rèm vải. Nhưng vì đã đọc trên diễn đàn thấy tự may rèm rẻ, nên mình cũng thử làm, nhất là khi chồng động viên là may dễ mà( Chồng biết dùng máy khâu, chứ ko phải mình). 2 vc chở nhau sang tận chợ Ninh Hiệp để mua vải( vì mình đã trót mua phụ kiện đầy đủ ở Hàng Bồ rồi). Sang đấy, vải cản nắng khá tốt, giá 120k/m( chưa tính độ nhún) và họ bảo mua phụ kiện ở đấy là 110k/md. Về nhà, chồng dùng cái may của Bestbuy ấy, may ngon lành xong cái rèm lồng ore. Mình tính ra rẻ hơn ngoài hàng đc 1/3, vì lúc ấy hỏi giá thử thì người ta bảo 650k/md, tính ra thì hơn 3tr, nhưng nhà mình làm tính chỉ khoảng hơn 2tr( kể cả tiền xăng).

5. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

Thông tin tốt cho các mẹ muốn may rèm cửa

6. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Thích nhỉ, bao giờ mà có nhà em cũng sẽ tự làm rèm :p

7. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

mẹ này chịu khó quá, nhưng với những ng có sở thích may vá thì mất time 1 tí nhưng mà hài lòng

8. mika1209

mika1209 Thành viên chính thức

hi nhà em cũng sang Ninh Hiệp mua vải,rủ chị làm may đi mua cùng nên mua đc giá buôn tính ra rẻ hơn nhiều.

9. Golmart Hà Nội

Golmart Hà Nội Đủ quyền lập Họ

Em ở nhà thuê có 1 cửa sổ thôi nên mẹ nào làm rèm cho em ké với nhé, chứ em đi mua để may cho 1 cửa sổ 1,8x2m thì k tiện mà mua sẵn thì hôm trước em hỏi chị bán hàng tư vấn 900k oa oa em bỏ ý định luôn giờ đang treo tạm tấm vải :(

10. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Cam on chu topic nhe ~

11. mecun2010

mecun2010 Bắt đầu tích cực

con bạn chị ở cầu giấy vừa đi may hôm qua đấy, em điện cho nó hỏi địa chỉ mà ra may ké, có 15/m tiền công thôi, chị cho em số trong inbox rôi, nhanh còn kipk, hì hì.

12. cuoidoi

cuoidoi Thành viên mới

Ở ngoài Hà Nội tiếc nhỉ? có bạn nào biết ở sài gòn vải may rèm rẻ ko?

13. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Ở sg bạn ra chợ vải soái kình lâm mua vải rồi đưa cho chỗ bán rèm may, còn muốn tiết kiệm nữa thì ra chỗ bán vải ký rẻ hơn nhưng ít kiểu đẹp.

14. minhngoc30110212

minhngoc30110212 Thành viên tích cực

cảm ơn chủ top, mình cũng đang có ý định làm them rèm đây, hôm trước đi hỏi họ bảo 600k/m, tính ra 5m của mình hết 3tr, sót tiền chưa làm

15. pro0210

pro0210 Thành viên rất tích cực

hum nay em đặt rèm nhà mechip kém tí xíu nữa thôi là 2tr
    nhà em là 2m2

16. tna

tna Thành viên rất tích cực

màu rèm mẹ nó chọn đẹp thế. Em đánh dấu học hỏi nhé.

17. bittercandy

bittercandy Pipomart-BigC NgayNhà Bạn

ui, cảm ơn mẹ nó nhé, hy vọng là em sẽ làm được rèm ưng ý

18. thuminh06

thuminh06 Thành viên tập sự

Các Mẹ ơi cho mình góp vui vụ rèm với.Mình thạt ra đã làm rèm từ trước tết cơ vì mới xây xong nhà mà.Mới đầu mình cũng đau đầu vì vụ rèm lắm.Hỏi giá khắp nơi chỗ vải đẹp thì đắt quá,chỗ vải bt thì k hợp với mình,và may qua mình được người bạn giới thiệu một chỗ họ làm rèm vải đẹp mà giá cạnh tranh lắm mình thấy rất hài lòng,hình như chị chủ chuyên làm công trình nên nhập nhiều vải cho nên mình cũng thấy hài lòng lắm.Mình biết các mẹ cũng sẽ có tâm trạng như mình nên mình muốn chia xẻ chút cho vui thoi cũng chẳng có ý quảng cáo gì đâu.Các mẹ thêm sự lựa chon và tham khảo thôi vì mỗi người mỗi ý mà.đt của chị chủ là 0934.401.428

19. mebong160311

mebong160311 Bắt đầu nổi tiếng

hay quá, đánh dấu học hỏi. Nhà mình sắp xong nhà mà cg khá nhiều cửa. Vụ này tốn kém ghê

20. rubynguyen2010

rubynguyen2010 Thành viên đạt chuẩn

hôm nay mình vừa qua hàng Xuân Chi ở Cầu Đông mua vải, vải cản nắng đẹp có 85k/m. nhiều mẫu mã tha hồ lựa chon, họ cũng bán luôn phụ kiện và giới thiệu qua 111 Thuốc bắc mua thanh treo. Thanh treo gồm cả giá đỡ và đầu chụp 90k/m. Mình hỏi ở hiệu may thì 35k.m tiền công bao gồm cả mếch và đầu ore của họ nhé. Vậy tính ra hoàn thiện thì hết khoảng 390k/m thôi. Mình làm 5m rèm hoàn thiện nên tính ra rẻ được cũng kha khá.hiiii