Kinh nghiệm: Giảm cân với Chanh + muối + nước ấm các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lank, 26/4/2013.

1. lank

lank Thành viên rất tích cực

Sau khi tàu ngầm giảm cân theo một số cách của các mẹ trên diễn đàn:
    - Giảm theo das của Hamisi trời ơi sau 7 hôm mình nhìn thấy thịt và trứng mà rùng cả mình nên bỏ cuộc
    - Giảm theo MONA uống 1 tháng không ăn sáng không giảm lạng nào và không tăng lạng nào. Uống thay bữa tối và sáng giảm 2kg trong vòng 2 tuần. Nhưng bù khú vài hôm lại tăng lại. Tổng thiệt hại hết 4 chai mật ong uống trong 1 tháng mà kết quả lại về zero.
    Rồi lang thang tìm kinh nghiệm của các mẹ bên trẻ thơ thì đọc được bài của bạn bitran và mình thấy rất hợp với cách giảm cân này. ĐÓ LÀ CHANH + MUỐI + NƯỚC ẤM (viết tắt là CMNA)
    Thứ nhất: Chanh dễ mua, tiết kiệm vì mua 1kg chanh dùng được khoảng 1 tuần hoặc hơn mà đắt mới có 35k/1kg, còn mua ở metro có 24k/1kg thôi mà quả to hơn. Còn mật ong thì rẻ nhất cũng 150k/1lit
    Thứ hai: là cho dù có phạm đi ăn uống với bạn bè thì cũng không bị tăng cân lại như MONA.
    Thứ 3: Tớ thấy tóc đẹp hơn, da mặt sáng hơn
    Thứ 4: Còn cái khoản đau dạ dày thì nhiều mẹ bên trẻ thơ khẳng định còn theo tớ thì phải theo dõi cơ thể mình đã.
    Kết quả của mình từ 15/3/2013 đến 26/04/2013: Từ 57,5 có lúc 58kg hihi mà cao co 1,53 thui đến hôm nay xuống 53 kg cân buổi sáng thôi cứ cho là 53,5 kg đi nhé. Thế là giảm 4 kg mà không mệt mỏi và da đẹp.
    Update ngày 28/5 sáng leo lên cân 52kg. Cố lên
    Ngày 24/6: 51kg (Dạo này giảm chậm vì mình muốn ngừng vài tuần rồi tiếp tục sẽ hiệu quả hơn.
    Chỉ trong 3 tuần đầu ăn sáng và trưa bình thường, buổi tối không tinh bột thì đã giảm 3kg ngay nhưng sau đó giảm rất chậm vì theo các mẹ ấy nói là giảm mỡ lâu năm mà cái khoản này thì tớ lâu năm lắm rồi nên phải kiên trì thôi.
    TỚ lại dáng quả lê nên người và bụng bé nhưng quả đùi và bắp tay thì thôi rồi nên biết thân biết phận phải kiên trì thôi. Mình cũng muốn chia sẻ với bên mình để các mẹ lựa chọn phương pháp nào phù hợp với bản thân.
    10 lý do để uống nước chanh trong bữa sáng

- Uống nước chanh mỗi sáng không chỉ giúp giảm cân, hỗ trợ tiêu hóa, tăng cường miễn dịch mà còn giúp đẹp da, cải thiện tình trạng hơi thở có mùi....

Tăng cường hệ miễn dịch

Nước chanh có chứa rất nhiều vitamin C, vì thế nó là liều thuốc rất tốt để phòng chống và chữa những bệnh do cảm lạnh mà ra.

Nước chanh cũng chứa khá nhiều kali, có tác dụng kích thích não bộ và các chức năng thần kinh khác. Ngoài ra, kali cũng giúp kiểm soát huyết áp cho bạn.

Giảm mức độ axit tổng thể của cơ thể

Uống nước chanh hàng ngày, bạn sẽ làm giảm được mức độ axit tổng thể của cơ thể. Nguyên nhân là do chanh là một trong những loại thực phẩm có chứa khá nhiều tính kiềm.

Giúp giảm cân

Chanh có nhiều chất xơ giúp chống lại cảm giác đói và thèm ăn. Thậm chí, nếu duy trì một chế độ ăn uống có chứa nhiều kiềm hơn sẽ giúp bạn giảm cân nhanh hơn.

Hỗ trợ tiêu hóa

Nước chanh giúp thanh lọc đường ruột khỏe mạnh, tống khứ ra ngoài các chất thải không cần thiết của cơ thể vì nó là một axit cần thiết cho hệ tiêu hóa. Từ đó chúng làm giảm đáng kể chứng ợ nóng và táo bón.

Là một chất lợi tiểu

Uống nước chanh, bạn sẽ đi tiểu nhiều hơn vì nó được coi là một chất lợi tiểu trong cơ thể, giúp làm sạch hệ tiêu hóa. Theo đó tốc độ đào thải độc tố cũng nhanh chóng hơn, giúp giữ cho đường tiết niệu của bạn khỏe mạnh.

Cho làn da sáng đẹp

Các thành phần vitamin C có trong nước chanh giúp làm giảm những nếp nhăn và những nhược điểm trên khuôn mặt.

Lý do là vì nước chanh thanh trùng các độc tố từ máu, giúp giữ cho làn da trắng sáng. Nó cũng có thể được áp dụng thoa trực tiếp vào những vết sẹo để giúp làm giảm sự xuất hiện của sẹo.

Cải thiện tình trạng hơi thở "rau mùi"

Không chỉ có những lợi ích như trên, nước chanh còn có thể giúp giảm đau răng và viêm nướu, từ đó làm giảm tình trạng hơi thở hôi.

Tuy nhiên, các acid citric có trong miệng có thể làm mòn men răng của bạn, vì thế mỗi khi uống nước chanh, bạn nên uống bằng ống hút và nên súc miệng ngay sau khi uống chúng để giảm sự tiếp xúc trực tiếp của nước chanh với răng xinh.

Giảm các vấn đề về đường hô hấp

Một cốc nước chanh ấm vào mỗi sáng sớm sẽ giúp loại bỏ các bệnh nhiễm trùng ở vùng ngực và dừng những cơn ho khan, ho gió lại. Nó cũng được cho là liều thuốc quý giá và hữu ích cho những người đang bị bệnh hen suyễn và thường xuyên bị dị ứng.

Giảm căng thẳng

Vitamin C có nhiều trong nước chanh là một trong những phương thuốc giúp bạn thoát khỏi tình trạng căng thẳng cho trí não và cơ thể.

Giúp cai nghiện cà phê

Sau khi uống một ly nước chanh nóng, bạn sẽ thực sự thấy không thèm uống cà phê vào buổi sáng nữa. Tuy đây là một điều khá bất ngờ và cho đến nay khoa học vẫn chưa giải thích được điều này.
    Đây là bài của bạn bitran này mình copy nguyên văn để các mẹ áp dụng nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lank
    Đang tải...

2. lank

Ðề: Giảm cân với Chanh + muối + nước ấm các mẹ ơi

Kinh nghiệm giảm cân hiệu quả cho chị em phụ nữ!!!!

Qua WTT, em học hỏi được rất nhiều cách giảm cân cho riêng bản thân mình. Trước em cũng thuộc dạng mình dây, không béo nổi. Chẳng hiểu tại sao sau khi có gia đình thì ăn rau cháo kiểu gì cũng tăng cân. Được cái em không bao giờ béo qua ngưỡng 58 ky (em cao 1m65) nhưng cũng dễ hấp thụ, khó giảm cân theo ý mình. Do xương em to, chỉ cần 55 cân là y như khủng long rồi.

Em cũng đã uống Lishou ( loại ngày uống 1 viên ), xuống ầm ầm, 2 tuần từ 58 ky xuống còn 52 ky. Rất sung sướng. Uống thuốc ấy hại gan lắm ạ! Kết quả là em bị dị ứng trường kỳ và không bao giờ trang điểm được . Sau này em phải tiết thực và tuyệt thực để lọc cơ thể. Trong các cách thì cách này là xuống cân nhanh và an toàn nhất nhưng mà em thấy không phải ai cũng có thể làm. Mệt, hoa mắt, đau đầu, đắng miệng... là những triệu chứng ta cảm nhận được rõ nhất khi tiết thực và tuyệt thực. Sau khi xuống cân, zai của em tẩm bổ 2-3 ngày thì cũng lại thấy nặng trình trịch nữa rồi. Buồn kinh khủng. Sau khi đọc rất nhiều tài liệu, kinh nghiệm của các Mẹ trong WTT thì em quyết định áp dụng chanh tươi pha tí muối uống trước bữa ăn. 1 ngày em chỉ ăn 1 lần vào khoảng 2-3 hoặc 4pm, thường là bát bún riêu cua nước trong vắt của cô bán gần nhà. Trước khi ăn 30 phút, em uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau em uống thêm cốc nữa. Đi ngủ em cố nhét cốc nữa. Những ngày đầu, em đi nhẹ và đi nặng khá nhiều, em rất thích, vì chanh muối giúp em lấy hết những thứ bẩn thỉu trong ruột ra hết. Người cứ nhẹ tênh, cảm giác thích cực kỳ. Đến hôm nay chỉ là ngày thứ 5 em uống chanh muối, thịt em bắt đầu bệu, nhão nhoẹt, tín hiệu tôt cho giảm cân. Người mi nhon lắm ạ, chỉ cần tập thể dục cho săn chắc lại là ổn.

Lưu ý:
    1. Trước khi uống chanh muối, em trải qua 2 tuần ăn ít, em không thích chia nhỏ bữa ăn do không kiểm soát được nên cố ăn ngày 1 lần trước 4pm. Tuy nhiên, ăn ít thế trong 2 tuần cũng không giảm là mấy nhưng em thấy nó là tiền đề cho bước 2 giảm cân với chanh muối. Vì theo em, khi ấy cơ thể đã thích nghi và dạ dày cũng co lại, không ăn nhiều được nữa.

2. Khi chúng ta uống chanh muối, chúng ta có thể ăn uống thoải mái nhưng không hề tăng cân. Nhưng vì em đang ép cân nên em triệt để hết sức và uống đến 3 quả chanh 1 ngày ( khuyến cáo cho người bị dạ dày)

3. Những Mẹ nào bị dạ dày hoặc không có khả năng ép cân như em, có thể dùng chanh pha mật ong với nước ấm. Dùng lâu dài, giảm cân rất kinh ngạc ạ.

4. Sau khi ép cân đến mức mình muốn, em sẽ giữ thói quen uống chanh muối ( hoặc chanh mật ong ) ngày 1-2 lần để giữ cân. Ăn uống thoải mái mà không hề tăng cân.

5. Chanh muối giúp da em sáng hẳn ra, mịn màng cực kỳ

6. Uống chanh cũng làm cho hàm răng em trắng hơn nữa ạ. Sự thật đấy các Mẹ.

7. Trong quá trình ép cân, không nên cân, đo gì cả. Em cứ im im mà làm, mặc quần thì quần rộng, mặc áo cổ thuyền thì tuột lên tuột xuống. Thấy hài lòng, càng cố gắng ép cân. Sau khi em thấy thực sự hài lòng thì em mới cân và đo

8. Có thể uống chanh muối, 1 số Mẹ tăng cân vì cơ thể giữ nước, ngưng 2-3 ngày sẽ hết triệu chứng này, giảm cân rõ rệt đấy ạ. Nếu uống mà bị mụn hay nóng, là do cơ thể thải độc, da dẻ sẽ xinh đẹp sau đó

9. Do em ép cân trước đó 2 tuần rồi uống chanh 5 ngày, tần suất và số lượng nhiều nên mới tiêu mỡ nhanh như thế. Các Mẹ cố gắng uống từ 2 tuần trở lên thì mới có tác dụng nhé. Uống càng đều, càng lâu dài càng kết quả mỹ mãn.

10. Không nên ăn uống quá kiêng khem. Thịt cá, bún ( em ghét cơm), miến ... cứ ăn bình thường ( không quá nhiều ), lúc ăn độn thật nhiều rau vào ạ. Vừa no bụng vừa không sợ thừa calo. Các Mẹ có thể ăn thêm khoai lang, dưa hấu... vừa đẹp da, vừa giúp cơ thể thanh lọc tốt. Em ngày nào cũng cố ăn thêm 10-20 quả đậu bắp, phụ giúp cho đi nặng khí thế hơn . Càng đi nặng nhiều ( không lỏng ), em càng thích vì cặn bã gì gì cũng bị tống khứ hết. Vì thật ra trong cơ thể chúng ta, có đến 3-4 cân là phế thải rồi. Mất đi những thứ ấy, người vừa thanh sạch, da dẻ đẹp lại còn nhẹ đi nữa

Em chia sẻ những gì em biết được về giảm cân. Em rất thích WTT của chúng ta và em mong các Mẹ trong WTT ai cũng xinh xắn và mi nhon. Em mong các Mẹ bớt chút thời gian tham khảo và tìm ra hướng giảm cân tốt nhất cho riêng mình. Em chào cả nhà

3. Lyn Wang

Lyn Wang Thành viên tập sự

cám ơn các chị ạ...em cũng mập lắm lun :( cao 1m73 mà tới 75kg. Em uống đủ mọi loại thuốc, nhịn ăn , tập thể dục đủ kiểu luôn rồi. Sau khi ngưng thì lại trở lại như trước, còn lên thêm kí nữa. Hình như MONA ko thích hợp với em. Tình hình là tháng sau là đám hỏi của e , e phải áp dụng ngay phương pháp này.

4. hangnt05

hangnt05 Thành viên tích cực

phương pháp này dễ bị đau dạ dày đấy.............

5. helen_0206

helen_0206 Thành viên tích cực

không sao đâu cách này ok nhưng phải thật kiên trì không thì lại về zero

6. me.sau.beo2

me.sau.beo2 Tư vấn : 0915936663

lần đầu mình nge CMNA. .

7. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

em chỉ sợ đau dạ dày, chứ xét đk kinh tế thì rẻ mà nghe cũng ham ^^

8. hongtrang63

hongtrang63 Bắt đầu nổi tiếng

Phương pháp giảm cân này mới đây, em chưa áp dụng lần nào cả, nhưng mà nghe cũng rất thú vị, lấy mật ong thay đường chắc cũng không đến mức đau dạ dày đâu

9. vio8x

vio8x Thành viên mới

em đã áp dụng và kết quả là bị đau dạ dày quá nên ngưng luôn. E đang chuẩn bị thử MONA nhưng nghe cũng nản nhỉ vì thấy nhiều chị ad mà k hiệu quả :(

10. anh70

anh70 Thành viên nổi tiếng

liêu có đau dạ dày không mẹ no

khanh07 thích bài này.
  11. vio8x

vio8x Thành viên mới

e đọc bên topic bạn bitran, bạn ý có nói bạn ý bị đau dạ dày nhưng dùng k sao. E cũng đau dạ dày nhẹ nhưng dùng vài ngày là đau r. hic. Cơ mà công nhận e dùng xong hết thèm ăn. Nhìn thấy đồ ngọt mà k cảm xúc lun ý. Nhưng k dám cố vì thương dạ dày lắm. :(

12. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

lại thử vụ này mới đc
    hjk..................

13. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

e túm lại ntn đc k mẹ nó
    ngày cơm nc vẫn ăn bt hạn chế tinh bột thì càng tốt
    trước khi ăn 30 phút, uống 1 cốc chanh pha muối ( 1 chanh + 250ml nước ấm + tí xíu muối ). Sau khi ăn xong, 30 phút sau uống thêm cốc nữa. Đi ngủ t cốc nữa.

đngs k hả chủ top, nói thế này cho gọn
    hiih

14. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

hay quá,mình đang có nhu cầu giảm cân đây........

15. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

Chắc mình cũng áp dụng nhỉ?!? Không quá cần phải ép cân nhưng theo cách chủ top đưa thì giúp cơ thể thải được chất cặn bã ra khỏi cơ thể, mình chỉ cần thế thôi! Về áp dụng ngay thôi!

16. nguyenmui37

nguyenmui37 Đủ quyền lập Họ

hic. Liệu những người bị dạ dày nặng thì có sao không ạ? Em cứ ăn hơi chua 1 tí là ruột gan bắt đầu cồn cào rồi

17. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

C cũng đánh dấu mục này nhé!
    Để lúc cần còn áp dụng!

18. Sushi2211

Sushi2211 Thành viên tích cực

Đang cho con bú thì có áp dụng dc ko nhỉ? Mình thì ko nhịn ăn dc rồi, nhìn thì lấy đâu ra sữa cho con..hic

19. Triệu Hương

Triệu Hương Thành viên nổi tiếng

chị ơi, làm thế này thì vẫn ăn uống bình thường và uống nước chanh muối thôi ạ, giúp em với, em muốn giảm 2kg ạ

20. lank

HÌ mấy hôm không vào diễn đàn mà có nhiều mẹ quan tâm ghê đúng là vì dáng đẹp có khác. Nếu chỉ cần giảm 2kg thì đơn giản bạn ăn buổi sáng và trưa bình thường tối ăn giảm tinh bột đi là được.