Cần giúp: Sữa Firso Mum

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mekuso, 26/4/2013.

1. mekuso

mekuso Thành viên tập sự

Hi các mẹ,

Em là thành viên mới của diễn đàn (thong thường chỉ vào đọc để tham khảo thông tin chia sẻ của các mẹ) nhưng hôm nay gặp vấn đề bức xúc quá nên em viết bài này mong các mẹ góp ý và hướng dẫn them cho em với ạ:(. Em mua 1 hộp sữa Firso mum ngày 8/4 về uống thấy có cặn đen và bị đau bụng, em thử đến 3 hôm liền đều bị thế nên mang ra cửa hàng mua (ở đường Đức Giang, Long Biên) thắc mắc và được anh bán hàng ghi cho 1 tờ biên nhận và để hỏi hang. Nhưng hơn tuần sau em ra hỏi lại thì nhận được thông tin phản hồi từ hãng là sữa đã mở rồi nên không chịu trách nhiệm và cũng không giải thích lý do vì sao bị như thế.

Lại gặp ngay 1 chị kể, trước bạn chị ý mua phải hộp sữa còn có con gì trong sữa cơ.

Huhu, chất lượng sữa thế này thì sao dám tin tưởng để mua sữa bầu uống tiếp nhỉ??? Giờ em đang mang thai tháng thứ 6, không uống sữa bầu thì sợ bé thiếu chất, còn uống mà cứ mua phải sữa thế này thì cũng sợ lắm:(

Các mẹ cho em xin tư vấn với:(. Còn cả bé sau này nữa, chất lượng sữa bầu kém quá, lỡ sữa mẹ không đủ thì sau biết nuôi con bang sữa gì đảm bảo bi h:-k

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekuso
    Đang tải...

2. lovebaby2012

lovebaby2012 Thành viên tích cực

Ðề: sữa Firso mum

em cũng đang tìm hiểu về sữa bầu mà chưa bít chọn loại nào, với trình trạng này thì thật là khó, uông sữa tươi sợ ko đầy đủ dưỡng chất,
    up lên để các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp

3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

-Mẹ nó nên có thông tin mua cửa hàng nào ở đường Đức Giang, Long Biên trong biên nhận họ ghi cho mẹ nó những gi???
    - Nếu hãng sữa phủi tay như vậy, đích thực mẹ nó mua ở cửa hàng có biên nhận thì mẹ nó có thể gửi thư phản ảnh lên hội tiêu dùng, mình nghĩ 1 hãng sữa lớn họ sẽ không làm ăn chộp dật vậy đâu
    - Còn thông tin "Lại gặp ngay 1 chị kể, trước bạn chị ý mua phải hộp sữa còn có con gì trong sữa cơ." chỉ là tin vỉa hè thôi vì đến nay chỗ A bảo trong sữa có đĩa, chỗ B bảo có tế bào đỉa mà không có 1 thông tin chính xác cụ thể

4. 123hongtrang

123hongtrang Bắt đầu tích cực

e thì hay uống sữa similac mom thôi...từ lúc bầu 2 tháng đến bây giờ 8 thág e vẫn uống...bé nhà e đc 2.2kg...mà e thấy dich vụ chăm sóc khách ahnfg của hãng sữa about cũng tốt lắm...thường xuyên gọi dt để kiểm tra chất lượng và thắc mắc của khách ahnfg khi uống sữa...có vấn đề j mình fan ánh đc ngay các mẹ ạ....

meomimi thích bài này.
  5. meomimi

meomimi Sữa-Đồ ăn dặm-0906222468

Thường các công ti nó có phòng cskh mẹ nó ạh.
    M mua ở đâu m bảo với chỗ đó. Thấy như mẹ nó thì khả năng là cửa hàng đó họ ko đưa khiếu nại lên hãng rồi
    Chứ friso là 1 công ti lớn mà, họ sẽ giải quýêt đấy. Như m biêta thì họ sẽ gọi đt hỏi tình trạng ntn, rồi
    Sẽ qua tận nơi và đổi sữa hoặc đền bù... Cái này thì tùy hãng.
    Mẹ nó tìm số ckkh ở vỏ hộp hoặc trên mạng ý,rồi alo đến công tĩ

6. meomimi

Đúng đấy, đc cái hãng này CSKH ok lắm
    Mẹ nó giỏi thật, như tớ bán sữa mà tớ k uống đc similac đâu nhé,
    Ngấy lẮm, thỉnh thoảng lác đác uống enfa hoặc sữa tuơi thôi

7. Nhữ_Tú_Quyên

Nhữ_Tú_Quyên Khăn hàng hiệu use 0905452992

Mình bầu 2 bé đều ko uống được sữa bầu nên toàn ăn ngao sò ốc hến + sữa đậu nành+sữa tươi rau củ quả+viên sắt và can xi liều cao ...

meomimi thích bài này.
  8. meomimi

Ngao sò ốc hến thì tốt quá rùi y chứ. Mẹ nó dùng canxi loại gì vậy ah?

9. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

em chẳng uống dc loại j ngoài Enfa mama cả.. e nghĩ nếu sữa kém chất lượng và hàng bán sữa vô trách nhiệm thì nên cho qua chuỷen sang cua hang khác và loại sữa khác đi...e toàn mua sữa ở Hàng Buồm thôi

10. thuydb189

thuydb189 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó tài thế, lại chỉ uống được mỗi enfa, mình thì không tài nào uống được, giờ đang uống Friso và similac, mà mình thấy CSKH của Friso cũng ok lắm, hay gọi điện hỏi thăm tình hình thai kỳ lắm rồi hướng dẫn này kia cũng cẩn thận mà, mình uống mấy hộp Friso rồi chưa bị tình trạng như mẹ nó nói cả.