List phim hay không thể không xem

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi tiotrang, 6/5/2013.

1. doodoofan

doodoofan Thành viên mới

Ðề: List phim hay không thể không xem

Các chị nên xem phim Breaking Bad, trên IMDB phim này được đánh giá tận 9.8* vì nó quá hay.

Đang tải...

2. Thái Hà

Thái Hà Guest

có phim nào hài mà tiếng anh nói chậm chậm chút ko các mẹ? :)

3. khiconthamlam

khiconthamlam Thành viên sắp chính thức

chủ đề của breaking bad là về gì vậy các mẹ

4. xososms

xososms Thành viên đạt chuẩn

Sao "list phim nay không thể không xem" mà tuyệt nhiên chẳng thấy giới thiệu bộ phim nào thế.

5. Yên_Nhi

Yên_Nhi Guest

E cũng là 1 con mọt filmn đây, nhưng do k có đk thời gian nên cũng chọn lọc film xem lắm đây ạ :D
    Share TOP của em xem có ai cùng đam mề không :">, theo tiêu chí TY - cuộc sống - gia đình nhé ạ!
    - The Notebook (con ng ai chả cần ty. và nói tới TY k thể k nói tới Noah & Allie đc ạ >0<)
    - Forrest Gump (Tom Hanks thì thôi k cần phải bàn rồi. có thể kê ra cả list, nhưng ấn tượng nhất + ý nghĩa nhấn + dàn dv chuẩn + làm e nhớ nhiều nhất là film này!)
    - I am Sam

Sau đó thì nhiều lắm ạ : One day (film e thích nhất của Anne Hathawway), About Time, Cheaper By The Dozen, My girl + Full House (nếu ai khó tính sẽ nghĩ sao e cho phim HQ vào list nhưng quả thực 2 film này hay mà), 1 loạt phim của Tom Hanks + Rachel Mc Adams, Sự im lặng của bầy cừu, The Reader, 50 ngày yêu, Gone with the wind, Kì nghỉ chết cười (và film của Adam Sandler - nhẹ nhàng - tình cảm :-"), The Leader (của Antonio Bandersa)... bla bla

6. Yên_Nhi

Yên_Nhi Guest

E cũng là 1 con mọt filmn đây, nhưng do k có đk thời gian nên cũng chọn lọc film xem lắm đây ạ :D
    Share TOP của em xem có ai cùng đam mề không :">, theo tiêu chí TY - cuộc sống - gia đình nhé ạ!
    - The Notebook (con ng ai chả cần ty. và nói tới TY k thể k nói tới Noah & Allie đc ạ >0<)
    - Forrest Gump (Tom Hanks thì thôi k cần phải bàn rồi. có thể kê ra cả list, nhưng ấn tượng nhất + ý nghĩa nhấn + dàn dv chuẩn + làm e nhớ nhiều nhất là film này!)
    - I am Sam

Sau đó thì nhiều lắm ạ : One day (film e thích nhất của Anne Hathawway), About Time, Cheaper By The Dozen, My girl + Full House (nếu ai khó tính sẽ nghĩ sao e cho phim HQ vào list nhưng quả thực 2 film này hay mà), 1 loạt phim của Tom Hanks + Rachel Mc Adams, Sự im lặng của bầy cừu, The Reader, 50 ngày yêu, Gone with the wind, Kì nghỉ chết cười (và film của Adam Sandler - nhẹ nhàng - tình cảm :-"), The Leader (của Antonio Bandersa)... bla bla

Film + Truyện là ngồn vui bất tận của em!!!

7. _SummerGirl_

_SummerGirl_ Thành viên rất tích cực

Mình cũng thấy phim này dc ca ngợi nên cũng xem vài tập của SS1 nhưng mà chưa thấy hay nên bỏ dở lun, hay là chưa đến cao trào

Là về 1 ông thày dạy hóa sau vì cuộc sống khốn khó mà tự chế ma túy rồi thành trùm buôn ma túy thì phải, e xem thử lâu rồi, phim hay có cảnh nóng và nhiều cảnh máu me (giết người phi tang bằng cách cho ng vào bồn tắm, đổ axit xong ngoáy ngoáy lên thành 1 hỗn hợp máu me đỏ lòm)

Nói chung các mẹ thik phim hay thì cứ xem phim chiếu rạp ý, đa phần là hay, nếu ko có đk đi xem rạp thì mở các trang OL, ban đầu là bản cam thì ko nên xem cho nhức mắt nhưng sau 1 vài tháng có bản HD xem nét lắm, tuy nhiên do xem màn hình nhỏ, âm thanh ko dc như ngoài rạp nên cái hay cũng bị giảm đi ít nhiều

Còn phim truyền hình hay thì mình thấy có Once upon a time, nội dung hay, diễn viên đẹp, biên kịch rất tài tình. The strain hiện đang chiéu dc mấy tập cũng hay, mình đang hóng hàng tuần, mỗi tuần dc có 1 tập mới bùn chứ :(

Sửa lần cuối: 9/9/2014
  8. goldenapple

goldenapple Thành viên rất tích cực

xem người đàn bà đẹp, PS. I Love you, xem cảm động chết được ấy