Trang 7/17 đầuđầu 12345678910111213 ... cuốicuối
kết quả từ 61 tới 70 trên 164

Ðề tài: Bé lười ăn quá!

Click:

Cám ơn
    256
    Được cám ơn 822 lần trong 730 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Default Ðề: Bé lười ăn quá!

Con bé nhà em thỉnh thoảng lại có 1 đợt lười ăn kinh khủng,ko chịu ăn thức ăn luôn. Hồi đầu e cứ quát tháo rồi ép con ăn bằng được.nhg giờ e rút kn rồi,đợt nào nó lười ăn thì cứ để con ăn ít vài hôm vậy,rồi bù thêm bằng sữa,sau vài ngày con lại ăn uống lại bt thôi,chứ ép nó cũng tội lắm,vừa ăn vừa khóc lóc,mẹ mệt con mệt....

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Thanks mẹ Ngoxinh 001 nhé ! Mình cũng hay thắc mắc là sao cu Tí nhà mình trước kia lại hay lười ăn thế không biết (trộm vía giờ đỡ hơn rồi), thì ra là do trước kia mình hay ép con ăn quá làm con sợ. Cùng rút kinh nghiệm các mẹ nhé !

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Được cám ơn 347 lần trong 323 bài
    Điểm đánh giá
    0

Ôi nhiều lúc cũng chán chẳng ép ấy, nhưg nghĩ lại xót ruột chứ hic hic. Hôm qua nhìn thấy 1 cái răng hàm của con nhú lên mà mừng rơn, cuối cùng công cuộc mọc răng của con cũng xong, cái cuối cùng mà nó hành kinh quá 10 ngày mới nứt đc lợi chắc con mình lười ăn do mọc răng

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi Jim Carter View Post
    Cái này mình cho em bé nhà mình thử rồi, nói chung cũng chỉ được 1 thời gian rồi lười ăn vẫn hoàn lười ăn. Bé nhà mình cũng hơn 3 tuổi rồi, ăn cơm rồi nhưng lâu kinh khủng, mỗi bữa ăn mất 1h đồng hồ 1 bát vừa cơm vừa thức ăn và canh. Haiz, đau đầu mấy vụ con lười ăn lắm
    Thế cũng tùy nhỉ. Thấy đứa bạn cho tên thuốc con nó hợp lắm, 1 hộp là ngon lành roài nhưng mà mình cũng lên mạng tham khảo thấy kích thích quá nên cũng chẳng cho con dùng

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi ngoxinh001 View Post
    Thế thì giống thằng cháu con ông anh mình rồi. Họng bé nên mỗi lần ăn chỉ ăn được miếng bé, miếng to chút là cu cậu ọe ra ngay. Phải kiên trì bón từng thìa nhỏ một thôi mẹ nó à. Cháu mình qua được 3 tuổi là bắt đầu ăn nhiều và béo ra. Trước đó cứ hay ốm, lười ăn và gầy lắm. Trộm vía bây giờ sắp đi học lớp 1 rồi mà khỏe mạnh và lớn lắm. Mẹ nó chịu khó nhé.
    Uh, đành fải vậy đấy, mình cũng kiên nhẫn. Vì thấy bảo trẻ qua 3 tuổi mới hết sài đẹn nhỉ đúng không các mẹ hay 2 tuổi

Click:

Cám ơn
    19
    Được cám ơn 65 lần trong 42 bài
    Điểm đánh giá
    0

Em thấy các mẹ bảo có Safikid BIO và BigBB tốt lắm mà em đi tìm hoài ko thấy chỗ nào bán. Các mẹ có ai biết ở HN chỗ nào bán 2 loại này không?

Click:

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 4 lần trong 4 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng cho con dùng BigBB rồi, trộm vía dạo này con cứng cáp hẳn lên, ít ốm đau hơn. Mình để link ở đây cho mẹ nó tìm mua BigBB nhé !
    http://www.bigbb.vn:8080/bigbb/?show...,82&id=114&c=2

8. Người dưới đây đã cám ơn nhím béo về bài viết hữu ích:

hoaanh2912 (07-27-2010)

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Điểm đánh giá
    0

Các mẹ ui, thì ra con nhà tớ lười ăn là do cái răng hàm các mẹ ạ hi hi. Giờ thì đỡ hơn roài bắt đầu mẹ đang cho ăn lại ạ, từ mềm loãng để cho con dễ nuốt và hấp thu dần dần hi hi. May quá thế là mẹ yên tâm rồi, ôi cái răng cuối cùng đấy hi hi

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    158
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi hoaanh2912 View Post
    Em thấy các mẹ bảo có Safikid BIO và BigBB tốt lắm mà em đi tìm hoài ko thấy chỗ nào bán. Các mẹ có ai biết ở HN chỗ nào bán 2 loại này không?
    Bạn thử ra chợ thuốc 1 là ở Láng Hạ, 1 cổng ra vào ở Thái Thịnh ấy, 2 là ra Trung tâm dược Giảng Võ to đùng ấy, cái gì chẳng có trừ biệt dược nhập khẩu đắt tiền thôi.

11. Người dưới đây đã cám ơn meinxinh về bài viết hữu ích:

hoaanh2912 (07-27-2010)

Click:

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 11 lần trong 11 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi meinxinh View Post
    Các mẹ ui, thì ra con nhà tớ lười ăn là do cái răng hàm các mẹ ạ hi hi. Giờ thì đỡ hơn roài bắt đầu mẹ đang cho ăn lại ạ, từ mềm loãng để cho con dễ nuốt và hấp thu dần dần hi hi. May quá thế là mẹ yên tâm rồi, ôi cái răng cuối cùng đấy hi hi
    Đấy nhé, nhiều khi lại do sinh lý của trẻ đấy. Mọc răng, biết lẫy, biết ngồi, biết đứng...những lúc này đều biếng ăn, khó ở, hay khóc hơn bình thường. Giống mình những lúc "nguyệt san" ấy các mẹ ạ. Con mình mấy hum nay cũng ngoan và chịu ăn hơn rồi (trộm vía, trộm vía)

Trang 7/17 đầuđầu 12345678910111213 ... cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ