Bé lười ăn quá!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeCunxinh, 16/10/2007.

1. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

bé lười ăn cũng từng thời kỳ ạ. con em cũng có lúc nhìn thấy sữa với cháo là chạy trốn. nhưng có lúc lại ăn uống rất nghiêm túc và rất nhanh. em nghĩ một trong các nguyên nhân khiến bé biếng ăn là do chế độ chăm con theo kiểu nhồi nhét, các bữa quá dày, ăn quá nhiều thứ khiến bé mệt mỏi và không có cảm giác đói lại ít vận động.
    con em cứ cho đi chơi cho ông con đói meo bụng là ngồi chén ngon lành. hihi.

Đang tải...

2. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Mẹ rồng con nhiều kinh nghiệm quá nhỉ. Bé nhà mình cũng được hơn 1 tuổi rồi, cũng lười ăn lắm, mình cũng thử nhiều cách rồi mà chả ăn thua. Mình sẽ áp dụng thêm mấy cách mới của mẹ nó xem sao. Không biết dùng men vi sinh có ổn ko hả mẹ nó? Mình thấy bảo ở Mỹ có tới 70% các loại men vi sinh không đạt tiêu chuẩn, vì để vi sinh vật sống được cần những điều kiện rất khắt khe, thế thì ở VN mình đâu khác j :(. Nhưng mà nếu tác dụng thì vẫn cứ dùng thôi nhỉ. Mẹ nó có cho con dùng loại nào ko?

3. Me_rong_con

Me_rong_con Banned

Theo mình được biết thì men vi sinh chứa các vi khuẩn lành tính, còn được gọi là Probiotics giúp sản sinh ra các men tiêu hóa, kích thích trẻ tiêu hóa và ăn ngon miệng. Nhưng khi vào đến dạ dày thì dịch acid trong dạ dày đã làm "nghẻo" đến 70% vi khuẩn rồi nên tác dụng của chúng còn lại rất ít. Ngoài ra, số lượng vi khuẩn cũng giảm dần theo thời gian bảo quản.

Thế nên các mẹ dùng men tiêu hóa, không nên dùng quá 6 tháng, nếu không chúng chỉ còn là một gói bột không có tác dụng j.

Còn bản thân mình đang cho bé Rồng nhà mình dùng Big BB, mình đọc hướng dẫn sử dụng thấy Big BB có chứa thành vách của các vi khuẩn lành tính nên không bị tiêu diệt qua dịch dạ dày, giúp bé tăng cường miễn dịch và ăn ngon :)

Chà, mấy hôm nữa mình sẽ chia sẻ thêm với các mẹ về chế độ ăn đủ dinh dưỡng cho bé.

4. nghiasg

nghiasg Thành viên mới

Các mẹ cho con dùng cốm vi sinh safikid BIO đi, con nhà mình cũng giống vậy đó, mình cho dùng cốm này sau 1 tuần bé khác hẳn cốm này thơm lắm nên tre cũng thích ăn nữa. mình có gửi hình cho các mẹ tham khảo đó. chúc các mẹ khỏe nuôi con ngoan!

5. BoBốp

BoBốp Thành viên chính thức

Con mình trước cũng lười ăn lắm, đợt vừa rồi cũng tìm hiểu rồi cho con uống thử bột nấm kefir, mới uống được gần 30 gói mà đã thấy trộm vía hơn rồi. Các mẹ nghiên cứu thử cho con xem có hợp không.

6. Meo peo

Meo peo Banned

Đúng rồi, em ra hiệu thuốc hỏi chị bán thuốc cũng tư vấn cho em như thế.
    Bé nhà em vừa bị táo bón, lại lười ăn, có khi em cũng phải mua Big BB về cho bé dùng chứ tình hình cứ thế nào,thấy con càng ngày càng gầy đi mà xót xa quá!

7. nhím béo

nhím béo Banned

Cu Tí nhà em cũng lười ăn kinh khủng, mỗi lần cho con ăn là cả 2 mẹ con đều mếu máo, vừa tức vừa thương con nhưng không biết làm thế nào được. Tuần trước con bị viêm họng rồi sốt nữa, mình cho con đi khám ở bệnh viện, anh bác sỹ quen giới thiệu cho mình dùng BigBB cho con. Mới dùng được mấy hôm thôi mà con đã ham ăn hơn trước, lại khỏi hẳn bệnh viêm họng và táo bón nữa. Mình thấy hay quá nên mình lên mạng tìm thấy trong đó có Immune - gamma. Mình để đường link các mẹ tham khảo nhé !
    http://suckhoedoisong.vn/20100611090151846p0c44/immune-gamma-–-than-duoc-cho-he-mien-dich.htm

8. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Mình đọc đường link mẹ nó gửi rồi. Như vậy cái immunegamma này ko phải là men vi sinh như các loại khác mà lại là các mảnh vi khuẩn, cung cấp thức ăn cho vi khuẩn có lợi của đường tiêu hóa và hệ miễn dịch đúng ko các mẹ? Vậy có khi mình cũng mua BigBB về dùng thử xem sao. Vì mình thấy men vi sinh đi qua dạ dày bị chết gần hết rồi, cái cơ chế của BigBB này cũng độc đáo và đáng tin cậy.

9. congtubotgag

congtubotgag Banned

em chào chị , con chị biếng ăn chủ yếu là do nó ko có cảm giác thèm ăn . Tại sao chị không khắc phục được vấn đề này , em rất vui khi giới thiệu cho chị 2 sản phẩm của 1 công ty nổi tiếng ở Mỹ là Forever Living Products ( đã có 32 năm thành lập và phát triển ) đó là viên ngậm Forever Kids và viên bổ sung dinh dưỡng Forever Nature's 18

_ Viên ngậm Forever Kids có mùi thơm trông vui mắt có thể cung cấp nguồn vitamin đa dạng, các khoáng chất và phytonutrients mà cơ thể thiếu
    Phytonutrients là những chất dinh dưỡng cao từ thực vật được tìm thấy trong rau quả và trái cây
    1 viên Kids này gồm có các thành phần sau : vitamin( vtm) A, vtm C,vtm D,vtm E, vtm B1,vtm B2, vtm B6 ,btm B12 và rất nhiều các nguyên tố vi lượng khác như kẽm, man gan, sắt magie... , tuy các chất vi lượn lượng này cơ thể cần rất ít nhưng thiếu chúng thì sinh ra vô số bệnh
    Và còn 1 phần rất quan trọng là viên kids này ko có đường hóa học nên nó ko được ngọt lắm đâu, chỉ có mùi thơm thơm như mùi hoa quả thôi và đặc biệt là ko có hóa chất bảo quản, rất an toàn cho bé

_ Viên bổ sung dinh dưỡng Forever nature's 18 là viên được tổng hợp từ 18 loại rau, củ quả như nho, táo,việt quất, qả cơm chát, nam việt quất,chuối, quả mâm xôi, bắp cải, ngò tây, mầm đâu... . Mỗi loại rau củ quả đều có 1 công dụng riêng như táo giàu lượn photphat , Việt quất chứa các chống lão hóa , Mâm xôi chứa vtm C có thể giúp nâng cao đề kháng của cơ tể và tạo hồng cầu cho máu ... rất cần để bổ sung các chất cần thiết từ rau quả cho con chị khi trẻ con rất lười ăn rau quả

2 loại trên đều ở dạng viên ngậm nên chị có thể an tâm là con chị vừa chơi đùa, vừa có tể bổ xung dinh dưỡng trực tiếp vào cơ thể và chị cũng đỡ vất vả hơn trong công việc chăm sóc con

Đứa em của em cũng đang dùng 2 loại trên và bh phát triển rất khỏe mạnh ^^!

Nếu chị quan tâm thì chị có thể gọi cho em theo số máy 01683248221 hay email : phiphamcongtu91@yahoo.com
    Em tên Hải, ở Hà nội , rất vui khi được giúp được chị :X

10. nhím béo

nhím béo Banned

Con lười ăn thì đau đầu lắm,mẹ nó cho con dùng BigBB xem thế nào,

11. nhim_xu_dangyeu

nhim_xu_dangyeu Thành viên rất tích cực

Con chị biếng ăn thường xuyên hay chỉ mới bắt đầu thời gian gần đây thôi. Nếu cháu biếng ăn trong suốt một thời gian dài thì chị nên cho cháu đến chuyên khoa nhi để khám.

Còn nếu cháu nhà chị mới bị chứng kém ăn một thời gian gần đây thì chị có thể cho con dùng thuốc bổ Vitamount. Lần trước con nhà mình cũng mất 1 thời gian ko chịu ăn uống j cả, người thì gầy sút. Cho con đến viện DInh dưỡng khám thì đc các bác sĩ ở đây tư vấn dùng thêm thuốc bổ Vitamount cho con. Mình đọc trong thành phần của thuốc thì thấy có chứa tới 16 vitamin và khoáng chất, hơn nữa hàm lượng các vitamin nhóm B cũng khá cao. Do đó, nếu con bạn ko ăn đc nhìu thì khi sử dụng thuốc bổ Vitamount này thì cơ thể cháu vẫn nhận được đầy đủ các vitamin cần thiết.

Chúc bé nhà c nhanh khỏe nhé.

12. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

Bạn Nhím béo ơi ra hiệu thuốc hỏi mua BigBB là có hả bạn? vì mình đang ở BG mà

13. nhím béo

nhím béo Banned

Mẹ nó thử ra hiệu thuốc hỏi xem nhé vì mình cũng không rõ là ở BG mua ở đâu là tiện nữa. Chúc các con hay ăn chóng lớn nhé !!!.

Sửa lần cuối: 29/6/2010
  14. tiffanystore

tiffanystore Tin cậy - Thân thiện

Không biết các mẹ có nghiên cứu thử Childlife Multivitamin chưa? Đây là loại thuốc bổ dạng nước, chiết xuất từ rau củ quả nên dễ hấp thu cho trẻ. Nhiều bà mẹ cho con dùng đã thấy tác dụng rất rõ ràng, giúp cải thiện việc ăn uống của bé. :heart:

15. nhím béo

nhím béo Banned

Cún con nhà mình cũng hay bị ốm vặt và lười ăn lắm, Từ ngày cho con dùng BigBB mình thấy con phổng phao hẳn lên, lại ít ốm vặt nữa. Mẹ nó cho con dùng BigBB xem nhé

16. nghiasg

nghiasg Thành viên mới

Con nhà tôi cũng vậy trẻ con bây giờ thế hay sao ý. Được người bạn mách cho con dùng cốm vi sinh safikid BIO sau 1 tuần thấy khác hẳn con ăn ngon ngủ tốt, mình thấy nhẹ cả người các mẹ thử xem nhé, nhưng phải đúng tên vì trên thị trường có nhiều loại lắm.

17. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Em thì thấy nhiều mẹ tín nhiệm BigBB nên cũng đang muốn thử dùng BigBB cho con, vì nhiều loại khác khôg ăn thua gì. Cuối giờ chiều nay em quyết mua BigBB dùng thử vậy. Có gì em sẽ báo cáo các mẹ sớm nha !

18. meyeunhoc

meyeunhoc Banned

Em hóng topic này lâu rồi, thấy các mẹ thảo luận về BigBB hay quá. Chiều nay ở công ty về, mình nhất định mua BigBB cho BuBI nhà mình dùng mới được, dạo này con bé lười ăn quá các mẹ ạ

19. ngoxinh001

ngoxinh001 Banned

Mẹ nó mua chưa? Chiều qua mình mua BigBB nhưng chưa cho con uống. Dặn bà hôm nay ở nhà cho con uống. Thấy cô bé nhà thuốc nói uống 1-2 hộp mới thấy tác dụng vì cái này có tác dụng từ từ và lâu dài, trong thành phần có chất Immune gamma là thành tế bào vi khuẩn và nó sẽ kích thích hệ thống miễn dịch và tăng cường sản xuất bạch cầu -> tăng sức đề kháng cho con (vì bạch cầu là các chiến binh oánh nhau với bọn vi khuẩn lạ xâm nhập). Còn 1 số thành phần khác như Lysine, Taurine, dấp cá -> trẻ ngon miệng, chống táo bón.
    Nghe em ấy tư vấn em cũng vững tin, cho con dùng 2 hộp BigBB xem tình hình thế nào ạ. :p:p:p

20. Meo peo

Meo peo Banned

Nghe các mẹ ở đây cũng dùng Big BB nhiều, em cũng an tâm. Em cũng vừa mua Big BB về cho con em dùng 2 hộp trong 2 tuần, bi h con bé nhà em cũng hết táo bón, lại ăn ngon rùi. Meyeunhoc cho con dùng thử xem.