Bé lười ăn quá!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi MeCunxinh, 16/10/2007.

1. Khoaikawaii

Khoaikawaii Thành viên tích cực

Ðề: Bé lười ăn quá!

Có ai có con chán ăn bẩm sinh như mình không nhỉ ? đẻ ra đã chán ăn, giờ gần 9 tháng rồi nhưng uống nhiều nhất cũng chỉ được 80ml sữa 1 lần. Đau đầu quá các mẹ ạ mãi mới được 7kg. Đợt này lại ốm sốt không biết con bao nhiêu nữa, chả muốn cân.

Đang tải...

2. ecopath

ecopath Tảo Mặt Trời

Nếu bé không chịu ăn thì rất khó để bổ sung đầy đủ dinh dưỡng để bé phát triển chị ạ. Chị cho bé dùng tảo Mặt Trời đi. Tảo là một loại thực vật, rất giàu dinh dưỡng, chị có thể trộn bột tảo vào sữa hoặc sữa chua cho bé. Không phải ép bé ăn quá mức mà bé vẫn được cung cấp một lượng dinh dưỡng đầy đủ hàng ngày nhờ tảo chị ạ.
    Một loại thực phẩm nữa cũng có tác dụng tương tự nước ép của quả dứa đó là tảo Mặt Trời Spirulina. Ngoài tác dụng bổ sung các chất chống oxi hóa dồi dào, các vitamin, tảo còn chứa hơn 100 chất dinh dưỡng khác nhau đảm bảo cho cơ thể luôn được cung cấp đủ chất và đầy đủ đồng thời tăng cường sức đề kháng
    Trong tảo có chứa các chất dinh dưỡng gấp:
    • 10 lần lượng Canxi trong sữa
    • 5 lần lượng đạm trong trứng, 3 lần trong thịt bò
    • 20 lần lượng beta-carotene (vitamin A) trong cà rốt
    • 50 lượng sắt trong rau bina chân vịt
    • 700 lần hoạt chất sinh học so với táo

3. agribank07

agribank07 Thành viên rất tích cực

Mình cho con đi khám rồi, tái khám mấy lần rồi. Bé bị viêm họng uống kháng sinh 14 ngày nay rồi. Khổ nỗi là bé nhà mình lười ăn nổi tiếng, các loại thuốc bổ cũng không ăn thua. Đọc trên này thấy có mẹ bảo dùng Bigbb con tăng được 3,5kg mà thèm quá nên hôm qua mình cũng mua thử cho con uống rồi nhưng mà uống có 60ml sữa thôi mất 2h

4. Me_Ốc

Me_Ốc

Thử thay đổi chế biến món ăn xem, bột chan có thể cho bé ăn cháo xay hoặc nấu phở cắt nhỏ, bé có thể sẽ hứng thú ăn đấy

5. me_cu_ty87

me_cu_ty87 Thành viên tích cực

Cho e kê dép hóng chuyện của các mẹ với, em thấy trong topic này nhìu con bi viêm họng quá các mẹ nhỉ, nhưng dùng kháng sinh nhiều chẳng biết có hiệu quả không. Đứa cháu e bjo cũng đựoc 2 tuổi rồi mà cái hồi hơn 1 tuổi ấy cũng ốm vặt liên tục, suốt ngày bị đau họng phải đi bác sỹ, nhìn mà thương, sau khi đi viện về e đánh liều cho cháu e dùng thử cái chai vitamin childlife firsr defense hỗ trợ hệ miễn dịch rất tốt, từ đó (trộm vía) cu cậu ăn tốt, lại tăng cân đều mà đặc biệt k thấy ốm vặt như trước nữa, đến bjo cháu dùng đựoc 4 lọ rồi, của nhà trồng được e vẫn cho cháu dùng thường xuyên các mẹ a. Kết hợp với 1 chế độ ăn uống hợp lý nữa, bjo thì ok rùi. Chúc các con hay ăn chóng lớn để các mẹ vui nhé!

6. phuonganh7778

phuonganh7778 Thành viên chính thức

Bạn đừng lo nếu nói đến nuôi con vất vả thì con nha bạn không khác gì con nhà mình, 4 tuoi bay giờ cháu cũng được 13kg thôi, chán lắm, thằng thứ 2 thì 20 tháng mới được 8.5kg.

7. Mẹ Hải Khánh

Mẹ Hải Khánh Banned

ku nhà tớ cũng lười ăn lắm cơ các mẹ à

8. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Bây giờ lười ăn nó thành phổ biến với trẻ con hay sao các mẹ nhỉ. Con nhà em cũng phải nịnh nọt, ép ăn.

9. mẹ và bé yêu

mẹ và bé yêu Cố gắng lên*Làm được thôi

bé nhà em thì 7m được 9,3kg nhưng lười ăn lắm toàn phải ép thôi,mà lần đầu áp dụng cách này em vừa cho con ăn vừa rơm rớm nước mắt, em đè ngửa ra,xúc bột liên tục,con em khóc như bị đánh ý :( cứ aaa rồi ực,em lại xúc tiếp con lại aaa rồi ực...cứ như thế 10p là hết nửa bát tô
    sau 1 tháng thì bé có vẻ hợp tác,chắc biết kiểu gì rồi cũng phải ăn nên nửa bát đâu ăn ngoan nhưng niwar cuối em lại phải áp dụng biện pháp cưỡng chế
    khoing biết em làm thế có quá đáng không nhưng con không ăn giảm cân còn sốt ruột hơn ý ak

10. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

cu nhà em cũng vậy lười ăn kinh khủng ngày ngày sống nhờ sữa thôi ,cơm không chịu ăn ,ăn được vài thìa thế mà vẫn nghịch hơn quỷ sứ chả hiểu sao lấy đâu ra năng lựong.

11. traxanh84

traxanh84 Thành viên tích cực

con nhà em 1 tuổi được 9,5kg,mà nghịch như quỷ,luôn tay luôn chân,cứ thấy ăn là gục mặt xuống,em cũng bó tay,mà em cho uống Vitamount,hehe,trộm vía đỡ lười ăn đấy ah,cái này em đọc hướng dẫn là dành cho trẻ biếng ăn,và sau ốm,mẹ nó thử xem ào.ko có cái này,em phát điên mất.

12. meinxinh

meinxinh Tân Dậu 1981

He he, tình trạng chung nhỉ, thằng bé nhà mình cũng lười ăn, như mẹ nào nói đấy, bẩm sinh nhé. Con nhà mẹ nó 80ml sữa là tốt rồi, gặp con mình tắt điện nhé, 60ml sữa thôi vẫn vậy từ lúc sinh ra he he. Bột thì ăn nửa bát con thôi có muốn tăng cũng ko đc bé toàn đè lưỡi đầu môi làm sao mà nhé đc, có nhét vào thì phun đầy mặt bẩn lắm, mẹ cháu kệ, đứa thứ 2 rồi mà nên cho mày hoang dã lúc nào thèm khắc đòi ăn.

13. newtec

newtec Bắt đầu tích cực

Nhiều bé lười ăn nhỉ. Bé nhà mình có đợt cả tháng ăn chán lắm, có ngày chỉ 2 thìa cháo, sữa không uống, cả nhà stress kinh khủng. Đợt vừa rồi uống kháng sinh nên mình phải cho uống kèm men tiêu hóa, trộm vía giờ cu cậu ăn cũng tạm. Nhìn các bạn ăn được mà thèm.

14. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

nhà mẹ này y chang nhà e luôn, con nhà e 14 tháng mới có 8kg, cả ngày k chịu ăn uống gì, sữa cũng k uống luôn ý ạ.e cho đi khám ở viện dinh dưỡng mua đủ loại thuốc rồi mà về vẫn lười ăn lắm ạ, nói tóm lại là uống thuốc với k uống thuốc cũng như nhau, mẹ cháu cho u men gì đấy, mách e với ạ, cảm ơn mẹ cháu nhiều

15. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Mẹ nó cho tên thuốc cụ thể cho mọi người tham khảo với, con nhà mình mấy ngày nay cũng ko ăn uống gì, đưa gì cũng lắc, cả ngày ko ăn cũng ko đói.

16. hathanh1361983

hathanh1361983 Thành viên mới

Em ngồi hóng các mẹ vậy, dạo này ku nhà em cũng lười ăn quá :(

17. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

ơ k mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm xương máu để e hóng nhỉ

18. Huyen Tan

Huyen Tan Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, bé Đốm nhà mình 3 tuần nay sống phân , ko chịu ăn gì, ăn sữa thì phì phì, ăn bột thì nhè...khóc. mình coi ko thấy mọc răng. vậy làm sao bây giờ? Bé được 8 tháng nặng 8 ký ...có còi quá ko các mẹ ơi( mọc dươc 2 răng). có cách nào chữa ko vì uống men tiêu hóa hoài mà ko đỡ

19. me_nam_405

me_nam_405 Banned

Bé nhà mình cũng vậy, bé lười ăn quá đi. Mình cũng đang nghĩ cách không biết như thế nào để con ăn nhiều hơn, mình cũng đã mua nhiều loại siro giúp ăn ngon mà bé vẫn không khá lên được. Mẹ nào biết có loại cốm nào kích thích bé ăn ngon thì chỉ giúp mình nha? Thanks các mẹ!

20. ngocvh

ngocvh Thành viên chính thức

các mẹ thử cho bé uống sữa non goodhealth xem có hiệu quả ko