có nên dùng điều hòa trong phòng của con ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi cunyeu_2012, 11/5/2013.

1. mebesau1911

mebesau1911 Bắt đầu nổi tiếng

đang ngắm nghía mấy cái mái phun sương tạo độ ẩm mà chửa quyết mua

Đang tải...

2. Artena

Artena Bắt đầu nổi tiếng

Máy tạo ẩm là nguyên nhân của vi khuẩn. lắp điều hòa quay ra hướng ko liên quan gì đến giường là được, hắt ra cửa sổ, giường kê cách xa hẳn ko liên quan gì, khi điều hòa chạy cả phòng mát dần thì giường mới mát. Các mẹ mua nhiệt kế phòng để kiểm tra, độ ẩm 60% là lý tưởng cho bé ko cần phun gì cả

3. iteamsvn

iteamsvn Thành viên tập sự

không nên dùng điều hòa mn ạ, nhà em dùng điều hòa Bé Cún nhà em nôn chớ hết ra

4. bonyeuthang5

bonyeuthang5 Thành viên mới

Một kinh nghiệm mình muốn chia sẻ với cm nhé, nếu nhà có con nhỏ cm nên mua điều hòa inverter vì như vậy nhiệt độ đều đều, hài hòa, trong phõng cm chỉ cần giặt 1 cái khăn ướt để ở góc cửa, con ngủ mặc áo dài tay, đêm lạnh cho thêm chăn mỏng, nhiệt độ từ 26-28 tùy phòng....k cần phun sương hay 1 cái gì khác cả
    từ thực tế mình đây, hồi 2009 dùng máy cơ pa na nhiệt độ phòng lúc chạy thì lạnh run , sau đó máy ngắt thì nóng.....nhiệt độ k đều, sau này mình thay máy inverter thì trước lcú ngủ mình để chế độ quạt hi, sau khi ngủ hết mình trở về nhẹ và ngủ cả đêm k suy nghĩ, và máy phun sương cũng k cần dùng nữa
    nhà mình cũng làm về điều hòa, mình chia sẻ cùng cm như vậy,còn nóng mà bật quạt con cũng khổ và hay bị ốm hơn ấy
    chỉ có điều cm nên cố máy inverter nếu nhà có con nhỏ nhé, vừa tiết kiệm điện