Trang 1/5 12345 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 49
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

Chào các mẹ,các chị trên diễn đàn!
    Em có con trai được hơn một tuổi,vì là bé đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm trong việc chọn sữa.
    Một số người khuyên em dùng sữa của abbott như là sữa bột pediasure hay grow, không biết dùng loại sữa này có tốt cho bé không ah.
    Về mùi vị,độ ngọt,độ béo,giá cả có hợp lý hay ko hay là nhãn hiệu có uy tín ko
    Các chị tư vấn giúp em với ah
    Em xin cảm ơn!

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 91 lần trong 52 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

Sữa Abbot theo các mẹ đánh giá thì nóng.Và bản thân mình ngày xưa hồi mới sinh cũng cho con uống thử 1 hộp Gain 400gr thì thấy phân xanh đen,rắn.Kết luận là sữa : Nóng
    Pediasure thì nó chỉ phù hợp trong thời gian đầu đối với bé : biếng ăn,nhẹ cân ( từ 1 tuổi ),sữa ngọt,thơm mùi đậu-ngô.Chỉ cho con dùng trong 1-2 tháng là phải dừng,vì nếu cho con uống lâu sẽ không tăng cân,con biếng an và tốn tiền.
    Grow thì cũng thơm,có tăng chiều cao hay không thì không biết ,đắt.
    Tùy khẩu vị mỗi bé bạn ah
    Trên thị trường Vn giờ có rất nhiều loại sữa khác : Dumex,Friso,Nutifood,Nestle,Meiji....
    Các mẹ hãy chú trọng vào sức khỏe cho con,đừng ham sữa tăng cân.Vì có 3 lí do :
    - Con người khác uống tăng cân,con mình không.
    - Cả thế giới đang kiểm soát béo phì ở trẻ,không hám bụ bẫm,nặng nề.
    - Những sữa có độ ngọt nhiều sẽ giúp bé tăng cân,nhưng rất không tốt cho thận của trẻ vì có quá nhiều đường Gluco.Hãy tìm những sữa có thành phần đường chiết xuất từ : đường saccharide rất tốt

3. Người dưới đây đã cám ơn dothuthuy84 về bài viết hữu ích:

babyvina (05-13-2013)

Click:

Cám ơn
    80
    Được cám ơn 390 lần trong 344 bài
    Điểm đánh giá
    0

E dang cho con uong wakodo tron via mat nhung be nha e cung bu nen e mun doi sua it tang can cho be mong cac me share cho e it kinh no chon sua a

Vay thế chấp ngân hàng lãi suất thấp chỉ từ 9%/năm 091.236.1144
    Gửi tiết kiệm ngân hàng lãi suất cao nhất lên đến 8,7%/năm 091.236.1144

Nơi Cư Ngụ
    Hà Đông
    Click:

Cám ơn
    1,438
    Được cám ơn 1,105 lần trong 918 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi jonabmt View Post
    Em có con trai được hơn một tuổi,vì là bé đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm trong việc chọn sữa.
    Một số người khuyên em dùng sữa của abbott như là sữa bột pediasure hay grow, không biết dùng loại sữa này có tốt cho bé không ah.
    Em xin cảm ơn!
    chào em! là một người mẹ 2 con chị cũng đã như em bây giờ băn khoăn không biết chọn cho con loại sữa nào vừa phù hợp với con, giúp con phát triển toàn diện vừa hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình. Nghiên cứu, thử đủ loại, đủ các thương hiệu nhưng rồi cuối cùng chị chọn sữa S26 Sing cho con. Sữa này đáp ứng đủ các tiêu chí mà chị mong đợi cho con mình, cao lớn, khỏe mạnh và phát triển tốt về cả mặt trí tuệ. Hơn nữa giá sữa rất hợp lý không bị tăng quá nhiều như các hãng sữa khác, phù hợp với thời buổi kinh tế khó khăn chung hiện tại. Bé nhà chị đến cuối tháng 9 tròn 3 tuổi nhưng cháu cao 97cm và nặng 18kg, trông rất chắc chắn. Tin tưởng vào sp chị chọn luôn sp này để kinh doanh thêm và chia sẻ cho các mẹ với giá rẻ hơn so với đại lý kiếm thêm chút thêm vào tiền sữa cho con. Nếu có nhu cầu dùng thử sp thì alo chị nhé! Hy vọng em có sưh chọn lựa sáng suốt cho con yêu!

Nơi Cư Ngụ
    Hà Đông
    Click:

Cám ơn
    1,438
    Được cám ơn 1,105 lần trong 918 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi jonabmt View Post
    Em xin cảm ơn!
    chào em! là một người mẹ 2 con chị cũng đã như em bây giờ băn khoăn không biết chọn cho con loại sữa nào vừa phù hợp với con, giúp con phát triển toàn diện vừa hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình. Nghiên cứu, thử đủ loại, đủ các thương hiệu nhưng rồi cuối cùng chị chọn sữa S26 Sing cho con. Sữa này đáp ứng đủ các tiêu chí mà chị mong đợi cho con mình, cao lớn, khỏe mạnh và phát triển tốt về cả mặt trí tuệ. Hơn nữa giá sữa rất hợp lý không bị tăng quá nhiều như các hãng sữa khác, phù hợp với thời buổi kinh tế khó khăn chung hiện tại. Bé nhà chị đến cuối tháng 9 tròn 3 tuổi nhưng cháu cao 97cm và nặng 18kg, trông rất chắc chắn. Tin tưởng vào sp chị chọn luôn sp này để kinh doanh thêm và chia sẻ cho các mẹ với giá rẻ hơn so với đại lý kiếm thêm chút thêm vào tiền sữa cho con. Nếu có nhu cầu dùng thử sp thì alo chị nhé! Hy vọng em có sự chọn lựa sáng suốt cho con yêu!

thay đổi nội dung bởi: babyvina, 05-13-2013 lúc 11:14 AM

Click:

Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,122 lần trong 2,849 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Trích Nguyên văn bởi dothuthuy84 View Post
    Sữa Abbot theo các mẹ đánh giá thì nóng.Và bản thân mình ngày xưa hồi mới sinh cũng cho con uống thử 1 hộp Gain 400gr thì thấy phân xanh đen,rắn.Kết luận là sữa : Nóng
    Pediasure thì nó chỉ phù hợp trong thời gian đầu đối với bé : biếng ăn,nhẹ cân ( từ 1 tuổi ),sữa ngọt,thơm mùi đậu-ngô.Chỉ cho con dùng trong 1-2 tháng là phải dừng,vì nếu cho con uống lâu sẽ không tăng cân,con biếng an và tốn tiền.
    Grow thì cũng thơm,có tăng chiều cao hay không thì không biết ,đắt.
    Tùy khẩu vị mỗi bé bạn ah
    Trên thị trường Vn giờ có rất nhiều loại sữa khác : Dumex,Friso,Nutifood,Nestle,Meiji....
    Các mẹ hãy chú trọng vào sức khỏe cho con,đừng ham sữa tăng cân.Vì có 3 lí do :
    - Con người khác uống tăng cân,con mình không.
    - Cả thế giới đang kiểm soát béo phì ở trẻ,không hám bụ bẫm,nặng nề.
    - Những sữa có độ ngọt nhiều sẽ giúp bé tăng cân,nhưng rất không tốt cho thận của trẻ vì có quá nhiều đường Gluco.Hãy tìm những sữa có thành phần đường chiết xuất từ : đường saccharide rất tốt
    Cũng tùy vào cơ địa tùy bé nữa bạn ạ. Con gái nhà mình dùng abbot từ nhỏ trộm vía hấp thụ rất ok. Output ko bao giờ phải lo lắng.
    Giờ có nhiều hãng sữa quá nên cũng phải lựa chọn xem con mình hợp với loại sữa nào.

Click:

Cám ơn
    47
    Được cám ơn 283 lần trong 270 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé nhà mình cũng uống đủ các loại sữa nhưng chẳng tăng cân, con còm bố mẹ lo

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    73
    Được cám ơn 134 lần trong 133 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trước đây mình cũng từng đau đầu về vấn đề này, giờ mình đang dùng Optamum của Vinamilk bạn à.

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 7 lần trong 5 bài
    Điểm đánh giá
    0

tùy vào bé mà bạn hầu như các hãng sữa đều có sữa cho trẻ theo từng độ tuổi mà.

Nơi Cư Ngụ
    Hanoi, Vietnam, Vietnam
    Click:

Cám ơn
    1,558
    Được cám ơn 1,087 lần trong 942 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

nói chung là nên ún nhìu loại sữa khác nhau b ạ ~!~

Trang 1/5 12345 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ