Cần giúp: Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi jonabmt, 12/5/2013.

1. jonabmt

jonabmt Thành viên tập sự

Chào các mẹ,các chị trên diễn đàn!
    Em có con trai được hơn một tuổi,vì là bé đầu tiên nên chưa có kinh nghiệm trong việc chọn sữa.
    Một số người khuyên em dùng sữa của abbott như là sữa bột pediasure hay grow, không biết dùng loại sữa này có tốt cho bé không ah.
    Về mùi vị,độ ngọt,độ béo,giá cả có hợp lý hay ko hay là nhãn hiệu có uy tín ko
    Các chị tư vấn giúp em với ah
    Em xin cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jonabmt
    Đang tải...

2. dothuthuy84

dothuthuy84 Thành viên chính thức

Ðề: Sữa nào cho bé từ 1 tới 3 tuổi là tốt nhất!

Sữa Abbot theo các mẹ đánh giá thì nóng.Và bản thân mình ngày xưa hồi mới sinh cũng cho con uống thử 1 hộp Gain 400gr thì thấy phân xanh đen,rắn.Kết luận là sữa : Nóng
    Pediasure thì nó chỉ phù hợp trong thời gian đầu đối với bé : biếng ăn,nhẹ cân ( từ 1 tuổi ),sữa ngọt,thơm mùi đậu-ngô.Chỉ cho con dùng trong 1-2 tháng là phải dừng,vì nếu cho con uống lâu sẽ không tăng cân,con biếng an và tốn tiền.
    Grow thì cũng thơm,có tăng chiều cao hay không thì không biết ,đắt.
    Tùy khẩu vị mỗi bé bạn ah
    Trên thị trường Vn giờ có rất nhiều loại sữa khác : Dumex,Friso,Nutifood,Nestle,Meiji....
    Các mẹ hãy chú trọng vào sức khỏe cho con,đừng ham sữa tăng cân.Vì có 3 lí do :
    - Con người khác uống tăng cân,con mình không.
    - Cả thế giới đang kiểm soát béo phì ở trẻ,không hám bụ bẫm,nặng nề.
    - Những sữa có độ ngọt nhiều sẽ giúp bé tăng cân,nhưng rất không tốt cho thận của trẻ vì có quá nhiều đường Gluco.Hãy tìm những sữa có thành phần đường chiết xuất từ : đường saccharide rất tốt

babyvina thích bài này.
  3. phuongle_204

phuongle_204 Thành viên nổi tiếng

E dang cho con uong wakodo tron via mat nhung be nha e cung bu nen e mun doi sua it tang can cho be mong cac me share cho e it kinh no chon sua a

4. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

chào em! là một người mẹ 2 con chị cũng đã như em bây giờ băn khoăn không biết chọn cho con loại sữa nào vừa phù hợp với con, giúp con phát triển toàn diện vừa hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình. Nghiên cứu, thử đủ loại, đủ các thương hiệu nhưng rồi cuối cùng chị chọn sữa S26 Sing cho con. Sữa này đáp ứng đủ các tiêu chí mà chị mong đợi cho con mình, cao lớn, khỏe mạnh và phát triển tốt về cả mặt trí tuệ. Hơn nữa giá sữa rất hợp lý không bị tăng quá nhiều như các hãng sữa khác, phù hợp với thời buổi kinh tế khó khăn chung hiện tại. Bé nhà chị đến cuối tháng 9 tròn 3 tuổi nhưng cháu cao 97cm và nặng 18kg, trông rất chắc chắn. Tin tưởng vào sp chị chọn luôn sp này để kinh doanh thêm và chia sẻ cho các mẹ với giá rẻ hơn so với đại lý kiếm thêm chút thêm vào tiền sữa cho con. Nếu có nhu cầu dùng thử sp thì alo chị nhé! Hy vọng em có sưh chọn lựa sáng suốt cho con yêu!

5. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

chào em! là một người mẹ 2 con chị cũng đã như em bây giờ băn khoăn không biết chọn cho con loại sữa nào vừa phù hợp với con, giúp con phát triển toàn diện vừa hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình. Nghiên cứu, thử đủ loại, đủ các thương hiệu nhưng rồi cuối cùng chị chọn sữa S26 Sing cho con. Sữa này đáp ứng đủ các tiêu chí mà chị mong đợi cho con mình, cao lớn, khỏe mạnh và phát triển tốt về cả mặt trí tuệ. Hơn nữa giá sữa rất hợp lý không bị tăng quá nhiều như các hãng sữa khác, phù hợp với thời buổi kinh tế khó khăn chung hiện tại. Bé nhà chị đến cuối tháng 9 tròn 3 tuổi nhưng cháu cao 97cm và nặng 18kg, trông rất chắc chắn. Tin tưởng vào sp chị chọn luôn sp này để kinh doanh thêm và chia sẻ cho các mẹ với giá rẻ hơn so với đại lý kiếm thêm chút thêm vào tiền sữa cho con. Nếu có nhu cầu dùng thử sp thì alo chị nhé! Hy vọng em có sự chọn lựa sáng suốt cho con yêu!

Sửa lần cuối: 13/5/2013
  6. ttnam99

ttnam99 Nam&Bi yêu thương

Cũng tùy vào cơ địa tùy bé nữa bạn ạ. Con gái nhà mình dùng abbot từ nhỏ trộm vía hấp thụ rất ok. Output ko bao giờ phải lo lắng.
    Giờ có nhiều hãng sữa quá nên cũng phải lựa chọn xem con mình hợp với loại sữa nào.

7. Mebodaivuong

Mebodaivuong Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng uống đủ các loại sữa nhưng chẳng tăng cân, con còm bố mẹ lo

8. pink_river86

pink_river86 Thành viên rất tích cực

Trước đây mình cũng từng đau đầu về vấn đề này, giờ mình đang dùng Optamum của Vinamilk bạn à.

9. tinhte80

tinhte80 Thành viên mới

tùy vào bé mà bạn hầu như các hãng sữa đều có sữa cho trẻ theo từng độ tuổi mà.

10. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

nói chung là nên ún nhìu loại sữa khác nhau b ạ ~!~

11. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

con mình trước dùng thử Metacare của Nutricare, cảm nhận là khá tốt, giá cũng ok. có sữa cho bé theo từng giai đoạn đến khi 9y, giờ nhóc vẫn đang dùng, bạn tham khảo thử xem. 1-3 tuổi thì dùng thử MetaCare 1+ ấy, bạn mua thử hộp 400gr xem bé có hợp không.

12. jonabmt

jonabmt Thành viên tập sự

hj,cảm ơn các mẹ đã tư vấn giúp ah!(u)

13. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

Sữa S26 thấy mọi ng nói là ngọt quá. cả metacare cũng vậy. mình thì muốn con uống sữa ngọt vừa thôi. tớ cũng đang đâu đầu vấn đề này quá. thích sữa nhật nhưng k chịu nổi nhiệt, hix đang cho con uống thử milex mà hình như bị táo. thấy giá cả ko biến động nhiều, tăng sứa đề kháng, nhập nguyên lon từ đan mạch>>> sướng. nhưng đang có thắc mắc nhập nguyên lon sao milex 3 trên lon in toàn chữ Việt Nam

14. shop_phuonglinh

shop_phuonglinh Thành viên tích cực

Có rất nhiều loại sữa để cho bạn lưa chọn .quan trọng nhất vẫn là bé nhà minh hợp với sữa nào và có hấp thụ tốt hay không.Bạn qua bên mình tam khảo nhé.Chúc bé nhà bạn hay măn chóng lớn mạnh khỏe.....

15. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

mẹ nó ơi trên thì trường có rất nhiều loại sữa mỗi loại đều có đặc tính riêng của nó.Quan trọng là bé hợp với sữa nào thui bạn ạ.Bạn thử tham khảo sữa bên mình xem sao nhé.

16. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

Em nghĩ là ko có loại sữa nào hoàn hảo nhất đâu mẹ nó ạ, sữa tốt nhất là sữa hợp với bé nhà mình nhất.
    vì thế mẹ hãy theo dõi, lắng nghe xem cơ thể con thích hợp với sữa nào nhé

17. thucphamque.net

thucphamque.net Thành viên rất tích cực

Từ trên 1 tuổi là có thể uống sữa tươi thay sữa bột được rồi bạn ạ. Bạn mình ở Pháp, bên đó họ chỉ quan trọng cho bé uống sữa tươi, còn sữa bột hầu như ít người quan tâm đến. Riêng nhà mình thì toàn cho con uống sữa nội Vinamilk, dutch lady, trộm vía con vẫn phát triển tốt cả về chiều cao, cân nặng và phát triển trí tuệ nữa.

18. phuocly0212

phuocly0212 Thành viên tập sự

Chào mẹ các bé, hiện công ty em sắp có một buổi hội thảo về sữa bột dinh dưỡng cho các bé từ 1-8 tuổi, các chị nào từ 25-35 tuổi và có 1 con duy nhất, đang sống tại Tp HCM muốn tham gia để lại cho em số điện thoại nha.
    P/s: Hội thảo về các nhãn hiệu sữa bột cao cấp có thương hiệu nổi tiếng chứ không phải hội thảo bán hàng - các sản phẩm sữa không có thương hiệu rõ ràng đâu nên mẹ các bé cứ yên tâm.
    Thanks .!!

19. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

em nghĩ tìm được sữa nào hợp với bé là tốt nhất

20. tieumamthau

tieumamthau Thành viên chính thức

Bạn thử cho bé ương, xem bé có thích và hợp với sữa này không bạn ạ