Trang 1/3 123 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 22
    Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 60 lần trong 56 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Be 2 thang tuoi ngu nhieu an it

Các mẹ ơi cho em hỏi ku nhà em được 2 tháng rưỡi rồi mà ăn ít quá. Hồi trong tháng thứ 1, bé ăn đến tầm 100ml/bữam vậy mà từ giữa tháng thứ 2 mỗi lần ép lắm cũng chỉ được 50ml. Bé ngủ nhiều hơn, lúc nào cũng lơ mơ, cứ cho ăn 1 tẹo là nhắm mắt ngủ gà vịt, cố đánh thức cũng không được. Em thấy lưỡi bé hơi trắng nhưng ko phải tưa lưỡi mà trắng như lưỡi người lớn (mặc dù ngày nào cũng đánh tưa). Cả đêm bé chỉ ăn tầm 100ml thôi, như vậy là quá ít phải không ạ? Các mẹ chỉ giúp em cách giúp bé chăm ăn hơn với.

Các đề tài tương tự:

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

mẹ nó ơi cháu nhà mình cũng vậy hồi trong tháng cháu ăn tới hơn 10mml cơ thế mà bây giờ pha 60mml lại phải ăn hai lần cơ chỉ cach nhau khoảng 20 phut mà hơn 10ngayf nay cũng chẳng tăng cân nữa chứ mình cũng chẳng biết làm sao có mẹ nào có ý kiêm gì góp ý cho mình vớ nhé

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

các mẹ ơi liệu có phải do bé thiếu canxi nên ăn ít ko nhỉ? em định sang tuần đưa bé vào viện Nhi TW để khám. gần đây cháu ngủ hay giật mình rồi khóc thét lên, trước khi đi ngủ thì hay khóc quấy dữ dội (các cụ gọi là gắt ngủ đấy ạ) nhưng em thấy cháu quấy lắm, kể cả đã ăn no và ko ướt đít!!!

Nơi Cư Ngụ
    ShopThanhLy.com - 39 Luỹ Bán Bích P.Tân Thới Hoà Q.Tân Phú HCM - 0907.449.669
    Click:

Cám ơn
    908
    Được cám ơn 2,023 lần trong 1,293 bài
    Điểm đánh giá
    5 (100%)

Trích Nguyên văn bởi buforphe View Post
    các mẹ ơi liệu có phải do bé thiếu canxi nên ăn ít ko nhỉ? em định sang tuần đưa bé vào viện Nhi TW để khám. gần đây cháu ngủ hay giật mình rồi khóc thét lên, trước khi đi ngủ thì hay khóc quấy dữ dội (các cụ gọi là gắt ngủ đấy ạ) nhưng em thấy cháu quấy lắm, kể cả đã ăn no và ko ướt đít!!!
    Bạn xem thử bé có bị mọc nanh sữa không?Hay có khi mình ủ bé quá nên bé cảm thấy khó chịu.

Địu Korea dành cho bé từ sơ sinh đến 3 tuổi
    39 Lũy Bán Bích, P. Tân Thới Hòa. Q.Tân Phú, HCM
    Y/m: nhunhu100
    Phone :0907.449.669

Click:

Cám ơn
    629
    Được cám ơn 529 lần trong 320 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

nhiều bé có nanh đấy chị, chưa đi nẩy nanh thì bé khó chịu bị đau và ăn ít đi đấy chị,chị cho bé đi ktra xem,con em đi nẩy nanh xong ăn tốt hơn đây,bé giật mình có khi thiếu can xi đấy chị ạ,chị cứ cho đi khám xem thế nào

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

hôm nay em cho bé vào viện Nhi thông tuyến lệ, em nhờ bác sĩ tư vấn luôn về vấn đề này, bác sĩ nói rằng nếu ăn 50ml/bữa thì cũng không phải là quá ít, thực tế em nghĩ như vậy là ít vì trên nhãn các hộp sữa bột tầm tháng tuổi này bé phải ăn trên 100ml/bữa rồi, hic...
    bác sĩ bảo phải để tầm 3h mới cho ăn 1 bữa, ko để bé ăn vặt 1h-2h/bữa. Nhưng bé nhà em ngủ giấc ngắn mà cứ dậy là khóc váng lên, mẹ phải vội vàng cho ăn ngay, làm sao có thể đợi đến 3h cơ chứ???
    hôm kia em thử dùng cách xúc thìa để ép bé nuốt, hì hục mãi mới được 20ml mà chưa xong bé trớ ra còn nhiều hơn cả mức em xúc cho bé ăn!!! vậy là cách này không ổn rồi. các mẹ có cách nào khả quan hơn ko ạ?

Click:

Cám ơn
    183
    Được cám ơn 247 lần trong 117 bài
    Điểm đánh giá
    0

hôm nay em cho bé vào viện Nhi thông tuyến lệ, em nhờ bác sĩ tư vấn luôn về vấn đề này, bác sĩ nói rằng nếu ăn 50ml/bữa thì cũng không phải là quá ít, thực tế em nghĩ như vậy là ít vì trên nhãn các hộp sữa bột tầm tháng tuổi này bé phải ăn trên 100ml/bữa rồi, hic...
    bác sĩ bảo phải để tầm 3h mới cho ăn 1 bữa, ko để bé ăn vặt 1h-2h/bữa. Nhưng bé nhà em ngủ giấc ngắn mà cứ dậy là khóc váng lên, mẹ phải vội vàng cho ăn ngay, làm sao có thể đợi đến 3h cơ chứ???
    hôm kia em thử dùng cách xúc thìa để ép bé nuốt, hì hục mãi mới được 20ml mà chưa xong bé trớ ra còn nhiều hơn cả mức em xúc cho bé ăn!!! vậy là cách này không ổn rồi. các mẹ có cách nào khả quan hơn ko ạ?
    Không theo quy định sữa của hãng sữa bột được đâu bạn ạ. Ít có bé nào ăn đúng theo lượng đã định đâu, 50ml cũng không phải là ít đâu bạn. Nếu bé ăn ít bạn kiểm tra lưỡi bé có hạt trắng thì là bé bị đẹn, bạn ra tiệm thuốc tây người ta có bán thuốc rơ lưỡi cho bé.
    Còn 120ml thì cách nhau 4 tiếng mới cho bé uống một lần. Vậy 60ml bạn cho bé uống cách nhau 2 tiếng cũng ok mà. Chúc bé mau ăn chóng lớn nhé.

thay đổi nội dung bởi: MeThienY, 12-29-2009 lúc 08:18 PM

Click:

Cám ơn
    1
    Điểm đánh giá
    0

Tks mẹ Thiên Ý. Em đánh tưa lưỡi cho bé thường xuyên lắm ạ, trộm vía bé ít tưa lắm (hay tại bé ăn ít nhỉ!!!). Hôm nay em hì hục nhồi nhét bé cố gắng 50ml/bữa vì thực ra nếu để bé tự nguyện ăn thì chỉ được 30ml/bữa thôi ah, hic. Hai hôm nay em stress quá sữa ít hẳn đi, mong bé chịu ăn hơn để sữa mẹ về nhiều hơn.

Nơi Cư Ngụ
    Sydney Australia
    Click:

Cám ơn
    522
    Được cám ơn 1,117 lần trong 733 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

theo kinh nghiệm của tớ bé ngủ được cứ để bé ngủ vì trẻ con lớn và phát triển chiều cao trong luc ngủ đấy, bạn nên để 3h hãy cho bé bú và tuyệt đố ko ép bé, bạn ép sẽ tạo tâm lý bé chán bú đấy bạn ah

Nơi Cư Ngụ
    gfxd
    Click:

Cám ơn
    9
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Tks mẹ Thiên Ý. Em đánh tưa lưỡi cho bé thường xuyên lắm ạ, trộm vía bé ít tưa lắm (hay tại bé ăn ít nhỉ!!!). Hôm nay em hì hục nhồi nhét bé cố gắng 50ml/bữa vì thực ra nếu để bé tự nguyện ăn thì chỉ được 30ml/bữa thôi ah, hic. Hai hôm nay em stress quá sữa ít hẳn đi, mong bé chịu ăn hơn để sữa mẹ về nhiều hơn.
    ban dung lo wa ma anh huong suc khoe. be nha ban con bu me ko?moi 2thang an vay la dc roi. be nha mĩnhthang ma moi lan co lam cung dc khoang 70ml do con lai 30-40 la cung me cung bi stress kinh khung nhung sau nay hoi nhieu nguoi minh hieu chang can con bu con ma chi can be khoe manh ko benh tat moi thang len can deu la dc. be nha minh sinh dc 2ky7 ma 4thg dc 6.5ky vay la dc.con be gat ngu la chuyen thuong thoi be nao cung vay. ban thu tam be muon mot chut de be thoai mai se de ngu hon do. chuc me va be khoe nha

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ