Đầu tí to quá có ảnh hưởng đến việc cho con bú?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ST-Lu!, 28/12/2009.

Tags:
  1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Em lo không biết lúc sinh việc cho con bú có bị ảnh hưởng gì không vì đầu tí của em to quá.Không biết có mẹ nào bị như vậy không?Chẳng biểt như vậy con mình có bú được không nữa.Các mẹ đã ai gặp trường hợp như vậy chưa ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Chị chồng mình hồi trước cũng như bạn đó. Hơi khó khăn cho cả mẹ và bé một tý. Vì em bé mới sinh miệng bé tí teo à. Lại chưa biết ngậm , to quá ko ngậm được, đói quá kêu inh cả lên. nhưng tập dần thì bé cũng quen chị ạ. Nhưng nếu khó quá thời gian đầu thì chị vắt sữa cho bé bú bình tạm ko bé đói tội nghiệp lém.
    Chúc 2 mẹ con khỏe!

ST-Lu! thích bài này.
  3. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Hihi, đọc bài này lại nghĩ đến hồi mình sinh. Cùng phòng với mình có 1 em đầu ti to quá cứ lóng ngóng mãi ko cho con ti được bị mẹ chồng càu nhàu suốt.
    Tình hình là kiểu gì thì em bé cũng ti được nên e đừng lo lắng quá nhé. C sinh ở VF, các chị y tá ở đấy kể là có c đầu ti còn to bằng ngón chân cái thế mà em bé vẫn ti được, hihi, các c ấy còn giải thích là con người kiểu gì chẳng có người đầu ti to người đầu ti bé, ngày xưa chưa có sữa bột thì trẻ con ti mẹ 100%, có bé nào chê đầu ti mẹ to mà ko ti đâu.
    Nhưng mấy ngày đầu có thể sẽ khó khăn 1 chút do bé còn non, mà sữa mẹ chưa nhiều, e chịu khó kiên trì, cho bé tập dần chứ đừng thấy bé khóc mà cho ăn sữa ngoài ngay là bé sẽ bỏ sữa mẹ đấy.
    C có tài liệu hướng dẫn cho con bú đây, e tham khảo nhé, trong đó cũng có nói đến trường hợp của e đấy.
    http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=58063

ST-Lu! thích bài này.
  4. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Mình cũng lo lắm,khi chưa có em bé đầu ti của mình cũng trung bình thôi.Ko hiểu sao từ ngày có em bé ngực của mình to 1 gấp đôi và đầu ti cũng to theo.Người lớn bảo mình bầu ngực nên vậy nhưng mình lo ko biết sau này em bé bú ntn.Ko đến nỗi như ngón chân cái đâu nhưng so với bt thì to gấp đôi.

5. loan83hn

loan83hn loan83

mẹ nó cứ yên tâm cứ tập dần dần là ổn hết thôi và như mẹ tittom nói là ko nên thấy bé mkhocs là cho ăn sữa ngoài ngay vì như vậy bé sẽ bỏ sữa mẹ vì sữa ngoài kiểu gì cũng ngọt hơn và dễ ăn hơn sữa mẹ lúc ban đầu mới tập ti,mẹ nó yên têm và cứ từ từ tập là bé sẽ quen hết và làm đc hết ý mà

ST-Lu! thích bài này.
  6. DuyBin

DuyBin Thành viên tích cực

Con không chê ty mẹ to hay nhỏ đâu ạ. Con không chịu ty mẹ hay không chịu ty bình hoàn toàn không phụ thuộc vào điều này. Chẳng qua mẹ cứ tưởng tượng ra và lo lắng thôi. Như tớ đây này sinh thằng cu đầu, mẹ cứ nghĩ là miệng con thì bé tý thế kia làm sao con ty được. Thế là vắt sữa ra bình cho con ty bình. Sau 2 hôm đầu, con cương quyết không ty mẹ nữa. Mẹ lập tức trở thành bò sữa, ngày nào cũng vắt.
    Thằng thứ 2, cho ty mẹ chứ nhất định không vắt nữa. Cũng Sau 2 ngày, to thế chứ to nữa con vẫn cứ đòi ty mẹ như thường, cho ăn ty bình cương quyết không ăn cho dù để đói nhé.
    Túm lại là con ăn ty nào là do thói quen mẹ tập cho hàng ngày. Nếu muốn con ăn cả bình cả mẹ thì ngày nào cũng phải cho ăn đều cả bình và cả mẹ nhé.

ST-Lu! thích bài này.
  7. mychocolate

mychocolate Thành viên tích cực

mẹ nó ơi ko fai lo lắng wa đâu, đầu ti mình cũng to(mọi người nói vây),thế mà con bé nhà mình lúc đẻ vẫn ti ok, sau này những ai ti nhỏ cho nó ti ké nó ko thèm,ti to nó mới ti(thế mới chít)hjhj

ST-Lu! thích bài này.
  8. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

mình nghĩ vẫn bt ko vd j đâu, chỉ sợ ti thụt vào thôi

9. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

:phì hì, mình đây vừa to vừa ngắn :p, mới đầu bé ko ti được 2 mẹ con đánh vật với nhau. Sau này mới biết có dụng cụ hỗ trợ. Em ra hàng chuyên bán đồ bình ti hỏi mua cái trợ ti của nuk ý về gắn váo đầu ti mỗi lần cho bé bú sau khoảng mấy hôm là ok ngay.

ST-Lu! thích bài này.
  10. AVON Cosmestics

AVON Cosmestics Yêu cái đẹp-thích làm đẹp

Bạn cứ yên tâm đừng quá lo lắng, bạn thử nghĩ xem lúc em bé khóc to cái miệng bé xíu của nó mở to ra phết thì chắc chắn là nó sẽ ti mẹ được thôi, cũng chỉ khó khăn chút ít ban đầu thôi nhưng đừng nghe ai chê bai hay nói này nói nọ cứ tự tin là của mình là ok và những gì mình cho con mình là tốt đừng bao h vì thế mà cho con bỏ sữa mẹ nhé. Những người ti thụt vào còn khổ hơn bạn gấp 10 lần mà họ còn ko bỏ cuộc nữa là. Yên tâm đi nhé

ST-Lu! thích bài này.
  11. GiaK

GiaK Thành viên chính thức

Từ từ rồi cũng tới lượt bạn thôi! Yên tâm nhe! Hãy thoải mái tinh thần rồi bé sẽ đến với bạn một cách bất ngờ!\\:D/\\:D/\\:D/

12. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm.Hôm nay em bé sinh được 4 ngày rồi đúng là phải đánh vật thật nhưng tình hình đang ổn dần rồi sữa đã về và cứ đà này chỉ 1,2 hôm nữa là OK thôi.Các mẹ khác nếu có như em cứ yên tâm nhé!Chúc cả nhà mình năm mới tốt lành.EM bận em bé sẽ ít có thời gian,nhất là dịp tết này.hi hi

13. Me_moka

Me_moka

Ðề: Đầu tí to quá có ảnh hưởng đến việc cho con bú?

Chẳng lo đâu mn ah,cần biết cách nhét ti vào miệng bé cho khéo,bé khóc thì mình nghĩ dễ cho vào miệng bé hơn đấy

14. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Không phải lo lắng quá mẹ nó à. Dần dần con sẽ quen thôi.

15. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

cứ tập dần rồi con sẽ quen thôi nhưng mà sẽ hơi vất vả cho cả 2 mẹ con đấy

16. mautim

mautim Thành viên tập sự

đầu ti mình bằng ngón chân cái đây này :(( . Khổ ghê, lần tập 1 thì bằng ngón tay cái, tập hai thi bằng ngón chân :((

17. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

nói chung phải tập để bé thích nghi ah

18. VT Jewelry

VT Jewelry Thành viên tập sự

tình hình này thì em cũng phải vật lộn rồi :">

19. linhnhung278

linhnhung278 Thành viên sắp chính thức

Ming cũng gặp tình trạng này khổ lắm bạn ah con mình khó bú lắm

20. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

phai cho con bu dung tu the nhe k bi asse la kho day..con thi doi ma me thi bi dau