kết quả từ 1 tới 10 trên 10
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 lần trong 0 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Co nen cho be an ca bien trong sieu thi khong

Con em duoc 1 tuoi roi, em nghe noi cho be an ca bien rat tot vi co nhieu DHA va chat beo quan trong cho phat trien tri nao. Em dinh vao sieu thi mua nh­ung so do dong lanh khong tuoi ngon va so co uop chat gi. Co me nao co kinh nghiem ve van de nay ko chi cho em voi

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Bác nguyet oi, cháu nhà em mới 1 tuổi và vẫn ăn cá hồi 1 bữa/tuần. Cá hồi em vẫn mua đông lạnh ở siêu thị í, không biết có vấn đề gì không, em cũng nghe mọi người ở cơ quan mách cho í mà.

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Click:

Cám ơn
    17
    Được cám ơn 218 lần trong 58 bài
    Điểm đánh giá
    1 (100%)

Theo em thì không sao. Bé nhà em cũng >1 tuổi, thỉnh thoảng em vẫn cho ăn cá biển. Mà cá biển tươi ở HN có phải dễ kiếm đâu nên chẳng còn sự lựa chọn nào khác (đành phải ăn cá lạnh).
    Nature has placed his own happiness in each man' s hands, if he only knew how to use it

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 103 lần trong 78 bài
    Điểm đánh giá
    0

Mình cũng vẫn hay mua cá biển đông lạnh ở siêu thị, mình nghĩ cũng chẳng còn nơi nào khác ở nhà mình để mau cá tin cậy nữa. Thính thoảng vẫn mua cá sạch Basa.
    Chỉ có điều là bạn nhớ để tan hết lạnh thì hãy chế biến nhé để tránh các chuyển hoá đốc hại của một số loại Protéine.
    Chúc bé ăn ngon;
    Mẹ Luti

Nơi Cư Ngụ
    HOCHIMINH
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 68 lần trong 50 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bạn nên mua cá ở siêu thị CoopMart hoặc Metro vì đó là những hệ thống siêu thị có uy tín, không dùng những chất độc hại ướp hải sản, rau của họ cũng là dạng rau sạch (không phun hóa chất). Con mình cũng ăn cá thịt ở siêu thị vì mình chỉ đi chợ ở siêu thị thôi, không đi chợ ngoài.

Nơi Cư Ngụ
    tpHCMC
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

mình cũng nghĩ ăn cá biển không sao cả (tậm chí còn tốt hơn cả cá sông nữa), nhưng tốt nhất là phải mua cá rõ nguồn gốc với làm cho tậtt kỹ.

Nơi Cư Ngụ
    American
    Click:

Cám ơn
    0
    Điểm đánh giá
    0

Các mẹ ơi,Các mẹ chỉ cho em nấu các món ăn về các loại cá với ,em chăng biêt làm món ăn gì về cá cho con ăn, nên con em nay 14 tháng rồi nhưng chưa bao giờ mẹ cho ăn cá cả, với lại nói ra mấy Chị đừng có cừoi em, một phần là tay nghề nấu bếp của mẹ cháu cũng hổng đựoc giỏi toàn là Bố cháu làm thôi, Các Mẹ chỉ giúp em với nha.
    Ba thuong con vi con giong Me
    Me thuong con vi con giong Ba
    Ca nha ta deu yeu thuong nhau.

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 5 lần trong 3 bài
    Điểm đánh giá
    0

nhớ cho cháu ăn 1 tí ti, rồi đợi vài ngày sau coi có phản ứng gì không đã, sau đó hãy cho ăn tiếp tục, vì cá biển nhiều khi gây dị ứng, mình cho bé mình ăn cá rô biển dị ứng cái miệng nó sưng vù khủng khiếp, sưng to gấp 10 lần cái miệng thường, hoảng tính đem đi cấp cứu, may sao vài tiếng đồng hồ sau nó hết

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 23 lần trong 19 bài
    Điểm đánh giá
    0

Gạo nấu thành cháo . Cá rửa sạch cho vào nồi cháo luộc chín rồi vớt ra gỡ thịt bỏ xương . Lấy 2 muỗng dầu ăn phi hành tỏi cho thơm rồi cho cá vào xào, nêm muối, nước mắm, đường ....
    Cho cá vào nồi cháo trở lại và đun sôi cháo thêm lần nữa , nêm lại cho vừa ăn . Hành tím phi vàng cho vào nồi cháo. Cắt ít hành, ngò thật nhuyễn rắc lên cháo cho thơm .
    A baby combines the hopes of past generations with the dreams of the future posibilities.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội-Japan
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 51 lần trong 32 bài
    Điểm đánh giá
    0

Bé 14 tháng thì ăn cá vô tư. Cá hồi cho vào chảo chống dính rán áp chảo rồi xé nhỏ ra, trộn với một ít Chinsu để ăn với cháo hoặc cơm đêù được.
    Hoặc cá thu cho vào đĩa (sâu lòng), trộn Chinsu với hành (hành gì cũng được, nhưng hành khô, hoặc hành là thì thơm) rồi rưới lên trên cá và cho vào nồi hấp hoặc hấp trong lò vi sóng cũng được.
    Đấy là 2 món cực kỳ dễ làm. À mà bạn có thể làm món cá sốt cà chua cũng rất ngon mà.
    Tình yêu thương hay nhẫn nhục, tình yêu thương nhân từ, ko ghen ghét, ko khoe khoang, ko kiêu ngạo, ko khiếm nhã, ko tìm tư lợi, ko dễ nóng giận, ko ghi nhớ việc ác,...

Các đề tài tương tự

1. Thắc mắc: Ký hiệu Nt # trong sieu âm là gi?
    By ubn_love in forum Mang thai
    Trả lời: 2
    Bài mới gởi: 12-19-2009, 09:28 PM
  2. co me nao trong DD giup toi duoc khong?
    By bombay in forum Chào hỏi - làm quen
    Trả lời: 8
    Bài mới gởi: 07-21-2008, 07:57 PM
  3. Be khong chiu bu binh, cung khong bu me
    By bocuncon in forum Dinh dưỡng
    Trả lời: 33
    Bài mới gởi: 03-27-2008, 02:08 PM
  4. em la nguoi khong cu , ma khong ai chiu lam quen huhu
    By beampc in forum Chào hỏi - làm quen
    Trả lời: 8
    Bài mới gởi: 08-29-2006, 12:43 PM

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ