Co nen cho be an ca bien trong sieu thi khong

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi nguyet, 28/1/2005.

Tags:
  1. nguyet

nguyet Thành viên tập sự

Con em duoc 1 tuoi roi, em nghe noi cho be an ca bien rat tot vi co nhieu DHA va chat beo quan trong cho phat trien tri nao. Em dinh vao sieu thi mua nh­ung so do dong lanh khong tuoi ngon va so co uop chat gi. Co me nao co kinh nghiem ve van de nay ko chi cho em voi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyet
    Đang tải...

2. pkimyen

pkimyen Thành viên tập sự

Bác nguyet oi, cháu nhà em mới 1 tuổi và vẫn ăn cá hồi 1 bữa/tuần. Cá hồi em vẫn mua đông lạnh ở siêu thị í, không biết có vấn đề gì không, em cũng nghe mọi người ở cơ quan mách cho í mà.

3. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Theo em thì không sao. Bé nhà em cũng >1 tuổi, thỉnh thoảng em vẫn cho ăn cá biển. Mà cá biển tươi ở HN có phải dễ kiếm đâu nên chẳng còn sự lựa chọn nào khác (đành phải ăn cá lạnh).

4. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Mình cũng vẫn hay mua cá biển đông lạnh ở siêu thị, mình nghĩ cũng chẳng còn nơi nào khác ở nhà mình để mau cá tin cậy nữa. Thính thoảng vẫn mua cá sạch Basa.
    Chỉ có điều là bạn nhớ để tan hết lạnh thì hãy chế biến nhé để tránh các chuyển hoá đốc hại của một số loại Protéine.
    Chúc bé ăn ngon;
    Mẹ Luti

5. Mami

Mami Thành viên rất tích cực

Bạn nên mua cá ở siêu thị CoopMart hoặc Metro vì đó là những hệ thống siêu thị có uy tín, không dùng những chất độc hại ướp hải sản, rau của họ cũng là dạng rau sạch (không phun hóa chất). Con mình cũng ăn cá thịt ở siêu thị vì mình chỉ đi chợ ở siêu thị thôi, không đi chợ ngoài.

6. cadao

cadao Thành viên mới

mình cũng nghĩ ăn cá biển không sao cả (tậm chí còn tốt hơn cả cá sông nữa), nhưng tốt nhất là phải mua cá rõ nguồn gốc với làm cho tậtt kỹ.

7. Be Noelle

Be Noelle Thành viên tập sự

Các mẹ ơi,Các mẹ chỉ cho em nấu các món ăn về các loại cá với ,em chăng biêt làm món ăn gì về cá cho con ăn, nên con em nay 14 tháng rồi nhưng chưa bao giờ mẹ cho ăn cá cả, với lại nói ra mấy Chị đừng có cừoi em, một phần là tay nghề nấu bếp của mẹ cháu cũng hổng đựoc giỏi toàn là Bố cháu làm thôi, Các Mẹ chỉ giúp em với nha.

8. san

san Thành viên đạt chuẩn

nhớ cho cháu ăn 1 tí ti, rồi đợi vài ngày sau coi có phản ứng gì không đã, sau đó hãy cho ăn tiếp tục, vì cá biển nhiều khi gây dị ứng, mình cho bé mình ăn cá rô biển dị ứng cái miệng nó sưng vù khủng khiếp, sưng to gấp 10 lần cái miệng thường, hoảng tính đem đi cấp cứu, may sao vài tiếng đồng hồ sau nó hết

9. ConBe

ConBe Bắt đầu tích cực

Gạo nấu thành cháo . Cá rửa sạch cho vào nồi cháo luộc chín rồi vớt ra gỡ thịt bỏ xương . Lấy 2 muỗng dầu ăn phi hành tỏi cho thơm rồi cho cá vào xào, nêm muối, nước mắm, đường ....
    Cho cá vào nồi cháo trở lại và đun sôi cháo thêm lần nữa , nêm lại cho vừa ăn . Hành tím phi vàng cho vào nồi cháo. Cắt ít hành, ngò thật nhuyễn rắc lên cháo cho thơm .

10. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Bé 14 tháng thì ăn cá vô tư. Cá hồi cho vào chảo chống dính rán áp chảo rồi xé nhỏ ra, trộn với một ít Chinsu để ăn với cháo hoặc cơm đêù được.
    Hoặc cá thu cho vào đĩa (sâu lòng), trộn Chinsu với hành (hành gì cũng được, nhưng hành khô, hoặc hành là thì thơm) rồi rưới lên trên cá và cho vào nồi hấp hoặc hấp trong lò vi sóng cũng được.
    Đấy là 2 món cực kỳ dễ làm. À mà bạn có thể làm món cá sốt cà chua cũng rất ngon mà.

11. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Ca biển tươi ngon chỉ dành cho những gia đình ở gần biển mới mua được chứ ở xa thì rất khó khăn vì vậy rất nhiều mẹ đã phải đến siêu thị để tìm cá biển mua cho bé ăn .Bạn cho bé ăn và theo dõi nếu bé tiêu hóa tốt thì cứ cho bé ăn bình thường.Mình cũng thường xuyên cho bé ăn cá biển siêu thị mình thấy tốt.

12. dinhvuqa

dinhvuqa Thành viên đạt chuẩn

Mình vẫn hay cho con mình ăn cá thu thôi.