Mẹ Có Cần Uống Bổ Sung Canxi Sau Khi Sinh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi mẹ ỉn ỉn, 1/11/2007.

1. mẹ ỉn ỉn

mẹ ỉn ỉn Thành viên tập sự

Chào cả nhà, mình tìm mãi (cũng có thể tìm chưa hết) không thấy mục nào dành cho việc chăm sóc sức khoẻ các mẹ sau khi sinh nên đành phải mở topic này. Mình thấy nhiều mẹ sau khi sinh con, cho con bú rồi chăm sóc con ngày đêm sức khoẻ cũng bị ảnh hưởng nhiều lắm, nhất là người ngợm lúc nào cũng nhức mỏi. Mình nghĩ các mẹ đã có kinh nghiệm từ bản thân hoặc tham khảo được từ sách báo thì tư vấn giúp chị em thì tốt quá. Khi mình có bầu, đi khám lần nào bác sỹ cũng bảo không cần uống bổ sung canxi. Sinh cháu xong được 4 tháng thì bắt đầu cảm thấy khớp đầu gối khô, như không còn dầu mỡ nữa, quay chân, đứng lên... phải từ từ không làm nhanh được, lưng vùng quanh cột sống thì hay bị tê tê, cúi xuống làm gì đó lâu lúc đứng thẳng người thấy rã rời luôn, phải đi còng còng một lúc mới thẳng lại được. Mình nghĩ chắc do thiếu canxi nhưng chưa dám uống vì thấy nói thừa hay thiếu canxi cũng đều nguy hiểm cả. Bình thường mình cũng rất chịu khó ăn đồ tanh. Có mẹ nào bị như mình không? các mẹ chữa ra làm sao?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ ỉn ỉn
    Đang tải...

2. HOATHUONG

HOATHUONG Thành viên tập sự

He he, bệnh này là do lười vận động ấy mạ Chịu khó sưởi nắng buổi sáng để tổng hợp Vitamin D thì mới có canxi đươc. Cơ thể nhức mỏi cũng do thiếu nhiều chất sau khi sinh ( do con hút hết). Cần phải có chế độ tập nhẹ và ăn uống hợp lý, đừng kiêng quá . Bản thân mình sau khi sinh rất khoẻ do chịu khó ăn uống và uống thêm một loại nước khoáng chiết xuất từ thảo dược nhập từ Canada. Uống cái này hay lắm mẹ vừa khoẻ con vừa tăng sức đề kháng + vitamin +khoáng chật Còn 1 bài thuốc nữa là bóp các khớp tay, chân, vai bằng riềng tươi giã nát ngâm với rượu nếp ( phải là rượu nấu), ngâm khoảng 3-4 tuần là đươc. Nếu mẹ quan tâm đến loại nước khoáng đó, gọi cho mình mình chỉ chỗ cho . Thương: 0904244480

3. Sonnt1086

Sonnt1086 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Mẹ có cần uống bổ sung canxi sau khi sinh?

Là do thiếu canxi đó chị, quá trình hình thành thai nhi, canxi của mẹ sẽ chuyển sang thai nhi để hình thành xương khớp cho con, ta chỉ đơn giản tính lượng canxi có trong cơ thể con sau khi sinh, là biết được người mẹ đã mất bao nhiêu canxi rồi.
    Thiếu canxi ở phụ nữ sau khi sinh có thể dẫn đến các bệnh do thiếu canxi, đặc biệt thể hiện là ở nám da và xương khớp. Chị nên chọn các sản phẩm bổ sung canxi để bao vệ sức khỏe cho mình và gia đình.

Thân!

4. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

oh sau khi sinh mà cho con bú vẫn cần bổ sung vitamin và canxi mà.
    Thế nên thuốc vitamin nuture made tớ bán vẫn cho bà bầu và sau sinh nuôi con nhỏ đấy

5. giadinhsonic

giadinhsonic Thành viên tích cực

Chị ơi, sau sinh em vẫn uống viên vitamin tổng hợp hồi bầu em uống ý ạ. Vì mình còn phải nuôi con nữa nên vẫn cần bổ sung ạ. Hoặc nếu chị kô muốn uống vitamin thì có thể tăng sữa, phomai or sữa chua ạ. Những đồ này cũng tăng canxi đấy ạ

6. Ngọc Linh

Ngọc Linh Guest

Chào bạn.
    Thấy bạn băn khăn nên mình có đôi lời giúp bạn.
    Về hiện tượng nhức mỏi như bạn mô tả thì đó là chỉ là hiện tượng nhức mỏi, mệt mỏi trong quá trình chăm sóc bé thôi chứ cũng ko phải là hiện tượng thiếu canci.
    Vì bạn ko nói rõ là bạn bao nhiêu tuổi nên cũng khó để tư vấn cho bạn chính xác. vậy sau khi sinh bạn nên dùng mỗi ngày 1 viên Obimin là tương đối đầy đủ dưỡng chất rồi bạn à, và lại lại rẻ tiền so với một số sản phẩm quảng cáo trên mạng.
    Chào bạn.
    Trần ngọc phương Linh.

talen thích bài này.
  7. linh&ky

linh&ky Thành viên tập sự

e đuwocj bs tư vấn là vẫn dùng canxi, nhưng liều lwowngj ít hơn, có thể dùng viên bổ tổng hợp cũng được mẹ nó ạ.

8. megaucoi2012

megaucoi2012 0915897889-bichdiep_1710

Mình sinh xong em bé, trong thời gian nuôi còn bú các bác sỹ vẫn tư vấn cần phải bổ sung sắt và canxi. Cái này sau sinh mình cứ chủ động hỏi bác sỹ sẽ có tư vấn ngay mà.

9. cochunho

cochunho Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ mẹ nó nên uống thêm canxi, mình sinh xong ko uống thêm nên giờ cảm thấy xương cốt yếu lắm mặc dù mới 26t, nhiều lúc đau lưng dã man

10. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Mình thì nghĩ sau sinh chỉ cần uống Fe hoặc là viên bổ tổng hợp thôi ko cần phải dùng Ca. Vì mình thấy uống Ca thường nóng hay bị táo bón nếu các mẹ mới sinh em bé mà lại bị táo bón thì nguy đặc biệt là các mẹ sinh mổ. Mà uống Ca xong các mẹ phải uống nhiều nước và đi lại ko có lại sỏi thận ý chứ!

11. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Chết thật, hồi xưa đẻ xong tớ cũng ko uống gì...

12. ngocmibanmai

ngocmibanmai Thành viên chính thức

thanks ! Mình sinh con cũng bị nhức các khớp và mệt mỏi quá >

13. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Đẻ xong mn nên vận động uống thêm canxi và vitamin D ,cái đấy do mn ít vận động rồi

14. Me_moka

Me_moka

Mình nghĩ snh xong cũng thiếu canxi trầm trọng nếu thấy mệt mỏi quá nên vận động và uống canxi

15. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

vitamin tổng hợp các mẹ uống sau sinh là gì ah, trước e uống procare 1 tháng, sau đó chuyển sang elevit đc hơn 3 tháng thì e chuyển sang prenatal mutil DHA của nature made uống đến lúc sinh. giờ sinh xong nên uống loại nào ah các chị

16. me_pe_chit

me_pe_chit Mẹ của Xuka

Em hồi mới sinh xong hay bị tê chân tay lúc ngủ.
    Ko biết có phải thiếu canxi ko nhưng em uống thêm nhiều sữa thì hết ợ