Đối chất: Phản hồi về nick Lac_Lac

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi chipngoan, 7/6/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. chipngoan

chipngoan Thành viên chính thức

Mình xin phản hồi về nick Lac_Lac:
    Mình có nhờ LL ship hàng từ ngày 19/5 đến ngày 29/5. Trước đó giao, nhận hàng và thanh toán đầy đủ theo từng ngày.Nhưng trong khoảng thời gian vừa đưa ra, vì các lí do sau mà mình đã cho (phải cho) LL nợ tiền hàng:
    - LL nói vốn mỏng
    - Mình đã tin tưởng vì trước đó dù mình k ở nhà cũng đến tận địa điểm mình báo để trả tiền hàng cho mình.
    - Mỗi lần đến lấy hàng đều có lí do: em quên cầm tiền, em k đủ tiền, em phải đi trả tiền hàng
    Do đó, tiền hàng tổng cộng thiếu mình khoảng 2000k (không bao gồm tiền ship). Mình cũng rất nể và để cho LL có thời gian thu xếp trả mình. Đến khi mình cần vốn để lấy hàng tiếp và nói LL gửi lại mình tiền thì LL có nói cho ông anh vay tiền mà chưa trả nên k có để trả lại mình. Nói thật mình rất quý 2vc nhà LL vì còn trẻ mà thấy cũng chịu khó chăm chỉ. Mình đẫ vẫn tin tưởng và giao hàng cho đi ship tiếp. Nhưng việc quên tiền và sai hẹn trả tiền vẫn tái diễn và tổng số tiền hàng lên đến 4020k. Trong khoảng thời gian 30/5-1/6 mình cần nhập hàng và có nói LL trả gấp. Đến tối 31/5 mình và LL gặp nhau trên đường Tôn Đức Thắng, mình nhận được 1300k cùng lời trình bày "em chỉ có từng này".Vậy LL còn thiếu mình 2720k. Những ngày sau đó, cho đến 2/6, ngày nào cũng hẹn đến mình để trả tiền nhưng chưa 1 lần nào đến!
    Ngày 3/6, mình đưa con vào viện, LL cũng hẹn mình đến để trả tiền, mình đã yêu cầu "em ra NH VCB gửi tiền vào tk cho chị, phí chuyển chị chịu". Đến tối về mình xin số hóa đơn chuyển tiền, LL hỏi chuyển bằng internet banking thì có số đó k?! Nói thật là mình k rành về internet banking nên ok coi như là k có số đấy, và mình đã đợi nhưng k hề có khoản tiền nào về tk của mình. Hqua mình có gọi bảo LL là tiền chưa về và có yêu cầu LL check lại. Đến hôm nay, mình gọi lúc tầm 11h gặp LL với giọng ngái ngủ nói là e sẽ gửi cho chị ảnh chụp màn hình về giao dịch em đã gửi tiền cho chị. Mình nói gửi ngay, mình ngồi máy chờ. Và LL k hề gửi cho mình, từ đó cũng k thèm nghe đt của mình cũng như trả lời tn. Trước khi phải lên diễn đàn để đối chất mình cũng đã nt cho LL: "C gọi mà e k nghe. C thấy e coi thường c quá. Tối nay e lên lcm đối chất với c. C k muốn kéo dài thêm nữa". Và vẫn tiếp tục im lặng
    Vậy Lac_Lac muốn giải quyết sao với số tiền còn nợ?!Liệu rằng đã ck chưa?!
    Nhờ MOD giải quyết dùm
    @Lac_Lac: Chị cảm thấy buồn vô cùng vì thái độ này của em. Chị vì thương 2em mà vẫn tin tưởng gửi hàng cho em đi giao cũng như giới thiệu em cho các bạn chị để giao hàng kiếm thêm thu nhập. Chị cũng đã nói với em, chị k có vốn để nhập hàng, con chị thì mới phải đi viện. Bản thân chị cũng gặp khó khăn, mà vẫn kiên nhẫn chờ đợi em từng ngày. Em cũng bảo em hiểu chị đã tạo đk cho em ntn. Vậy tại sao em để chị phải lôi em ra đối chất thế này?!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chipngoan
    Đang tải...

2. nvl116

nvl116 ***ốc diệt muỗi sinh học

Ðề: Phản hồi về nick Lac_Lac

Ngày mai t7 -cn, Mod đều được nghỉ, chỉ có ngừoi trực thôi, nên Đối chất này phải đợi tới t2 tuần sau nhé................
    - Chủ top nên inbox cho mình đặc điểm nhận dạng, địa chỉ và SĐT của " KẺ LỪA ĐẢO" kia. Mình sẽ giúp bạn xử lý vụ này.

Quan điểm của mình : " THÀ MANG TIỀN ĐỐT ĐI, CÒN HƠN ĐỂ KẺ LƯỜI BIẾNG LỪA ĐẢO"

3. Lac_lac

Lac_lac Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Bâu giờ em mới về nhà, đang ăn cơm thì có chị gọi điện báo!
    @Chipngoan: Em chưa đọc hết topic, nhưng em nói luôn là không phải em không trả chị. CHị cũng biết đợt này nhà em cho vay không dòi đc, nhưng em cũng đã vay mượn xoay xở để gửi đủ tiền hàng các nhà. Còn riêng nhà chị, em công nhận là em chậm thật, em đã qua nhà chị, cũng đã cbị qua nhà mẹ chị nhưng chị bảo thôi, chuyển khoản cho chị không nhận đc thì em cũng đã ra ngân hàng check. Hnay em để đt của em ở nhà, chứ không phải không nghe đt vì hôm nay nhà em vẫn giao hàng cho các nhà bt.
    Nếu chị chưa nhận đc, 8h sáng mai chị ở đâu em qua gửi chị tiền mặt, rồi em ra ngân hàng sau. Nếu chị nhận được tiền về sau thì chị alo, em qua nhận lại sau ạ.
    @ Các bố mẹ: Trong chuyện này em sai, nhưng em không thích bác #2 nói chuyện anh em họ này nọ. Tuần em chậm tiền nhà Chipngoan em cũng nói thật là em chậm cả nhà 1 mẹ nữa trên diễn đàn, nhưng đã thanh toán đầy đủ sau 2 ngày, chứ vợ chồng em làm ăn lâu dài, chộp giật 2tr7 để làm gì ạ?

Em xin phép nói thế đã. Hôm nay trời mưa to, em mới đc về ăn cơm sớm nên em xin phếp vào ăn nốt bát cơm rồi ra trả lời đối chất tiếp ạ.

4. Lac_lac

@Bác Saiback: Lần em chậm tiền 4 ngày của bác là có lí do riêng của nó. Nhưng em xin phép không nhận vụ không thật thà, vì nếu em không thật thà thì đã không bị ng ta lừa tiền. Đợt giao hàng cho bác, nhà em vẫn cố gắng thanh toán trong ngày, không kịp về giờ hành chính thì lên nhà bác ở Vọng Hà gửi chị. Em cũng không ngại vì cầm tiền thì phải trả tiền thôi.

Em cũng rất ngại chuyện cầm tiền sang ngày hôm sau với các bố mẹ, vì vốn nhà em giờ không nhiều, tối hai vợ chồng lại tranh thủ kiếm thêm = quán trà chanh, 12h em mới về, nhiều khi tối trời mưa, đi trả tiền hàng cũng dở mà không đi cũng dở. Thế nên bố mẹ nào 1 tuần nay gọi nhà em mà đơn hàng lớn quá, >1tr5 thì nhà em toàn từ chối, vì không dám cầm hàng đi, sợ chuyện này đây ạ!

Em không đối chất đc lâu với tất cả các bố mẹ, máy tính nhà em hỏng nguồn, tí nó lại khởi động lại.

mattroiviet thích bài này.
  5. Lac_lac

SĐT nhà em : 0942 818 918
    Địa chỉ nhà : nhà số 3 , ngách 129/2/1 , Tựu Liệt - Hoàng Mai - hà Nội
    Đặc điểm nhận dạng: luôn đi ship hàng 1 vợ + 1 chồng , riêng buổi tối thì đi 1 người vì còn phải bán quán trà chanh tại số 14 Trần Quốc Hoàn - Cầu Giấy. Nam cao 1m7, đầu trọc, mũ vàng. Nữ 1m64, tóc ngắn búi đằng sau, mbh trắng. Biến số 29E1-071.97

Ngoài ra, để nhận dạng cụ thể có thể pm các bố mẹ nhà em đã từng giao hàng.

Em không phải muốn có thái độ thù địch gì đâu ạ, chỉ là thấy bác chưa biết nhà em như nào mà gay gắt quá, em cung cấp thông tin đầy đủ theo yêu cầu của bác thôi ạ

6. Lac_lac

Dạ vâng thế nên từ sau BBk em không dám nhận hàng mà k đặt cọc nữa, chỉ còn nhà Mebecuncon1 là em vẫn đi giao rồi về trả tiền sau thôi. Có khách em đặt tiền lấy hàng rồi, mà đi giao ng ta trả lại, cũng 2 -3 ngày em mới thu tiền lại đc.

7. Lac_lac

Ðề: Re: Phản hồi về nick Lac_Lac

Vâng, tại thời điểm này mọi lí do đều không hay. Em thì tính cả nể, lại ng quen, kêu vay 3 hôm, hẹn nhà em ở quên lên thì trả. Về quê tiêu tiền, lên chồng nhổ răng khôn cũng là tiền, đòi tiền về k đc nên hối hận cũng muộn!

hoannhamattroiviet thích.
  8. Lac_lac

Cảm ơn em nhé, chị cũng không muốn sự việc này xảy ra!

9. Lac_lac

Em vừa đọc cmt trên của bác, đang nghĩ bác cũng hiểu phần nào, mà đọc cmt này thấy đau quá ạ! Thế thì em cũng nói là hôm Hinhin báo vụ BBk, em cũng gọi cho bố ý rồi, không cần nhờ gợi ý của bác ạ!

Vụ kia thì em sai, em dại. Còn nhà em đi cả đôi vì đợt này em nghỉ Nhà nước, đi cùng chồng cho vui và yên tâm - chồng em gãy chân nằm nhà 9 tháng giờ mới làm lại. Em hi vọng trả lời bác thế là đầy đủ và cụ thể?

10. chipngoan

Ngọc ạ, chị nói thật với em, chị cũng rất khó khăn, hôm vừa rồi bé nhà chị vì sao đi viện chị cũng có nói với em. Chị thực sự cần thì mới đòi em, chứ đến giờ phút chị mở cái 2pic này, chị vẫn cầu trời là chị k tin nhầm người. Dẫu biết rằng làm thế này có thể đôi bên không vui vẻ gì. Nhưng chị còn nuôi 2 đứa trẻ, chị nghĩ rằng chị đã chờ đợi em khá lâu. Chị dám chắc với em nếu là người khác trong hoàn cảnh của chị sẽ k có được thái độ bình tĩnh như chị trong suốt thời gian vừa qua. Chị cũng đã nói với em rằng hy vọng em hiểu thiện chí của chị.
    2 hôm chị đợi tiền về chị cũng k dám gọi điện cho em, vì chị nghĩ phải đợi tiền về chứ em bảo gửi rồi mà khác ngân hàng thì làm sao mà nhận ngay được, chị đã sợ là sẽ làm phiền em.
    Đến hôm nay, thực sự cũng vì chuyện bbk mà làm chị hoang mang, chị đã tự đặt câu hỏi:"Liệu rằng em đã ck cho chị chưa?!". Đấy là lí do chị gọi điện yêu cầu em mở giao dịch trên internet banking ra và chụp lại màn hình gửi chị. Chị cũng đã nói với e rằng gửi ngay, chị đợi. Vậy tại sao em k củng cố lòng tin của chị?! Để chị đợi cả 1 ngày k 1 tin tức gì hết?! Đấy là giọt nước làm tràn ly em ạ. 2t7 có thể k là gì với 1 số ng, nhưng chị tin em hiểu nó cũng là 1 con số khá to đối với chị và em.
    Đôi lời tâm sự mong em hiểu rằng chị k có ý xấu lên đây để bêu rếu em, hay làm mất uy tín của nhà em.
    Mai chị ở nhà, em cứ qua. Còn tiền em gửi nếu lại về tk 1 lần nữa, chị sẽ gửi lại cho em.
    Cảm ơn em
    @all: Cảm ơn mng đã có lời chia sẻ, tuy nhiên em vẫn luôn muốn giải quyết mọi việc theo cách hòa bình nhất. Xã hội giờ thay đổi nhiều, tuy k thể cứ hiền mãi, nhu mãi, nhưng vẫn nên đối với nhau hết tình hết nghĩa.

11. Lac_lac

Em cũng biết chuyện bé nhà chị nên cũng xoay xở để gửi tiền chị luôn. 2tr7 cũng là tháng lương cuối của em, nhận được em chuyển khoản chị luôn chứ em giờ cũng chẳng có từng ấy tiền. Em sẽ giải quyết trong ngày mai!

12. Lac_lac

Cảm ơn bạn nhé :) đây thật sự là bài học lớn đấy, vì tính ra nhà mình cũng vẫn là lính mới! Vẫn đang vừa làm vừa rút kinh nghiệm mà :)

13. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Đề nghị bạn nvl116 không tiếp tục phản hồi vào mục đối chất. Nhã ý của bạn muốn giúp mọi người đòi được nợ đã được ghi nhận. Bạn có thể qua topic Bố Bé Ken xem có thể hỗ trợ các bạn bên đó không.

@Các bạn không liên quan: Các bạn không tiếp tục phản hồi tại box đối chất nếu như các bạn không cung cấp thông tin để giải quyết vấn đề.

Cảm ơn các bạn.

14. chipngoan

Bây giờ là 9h47' và chị vẫn đang chờ em LL ạ :(

nvl116 thích bài này.
  15. chipngoan

Lac_lac đã đến nhà mình và gửi trả 1 phần tiền và muốn đưa mình giấy tờ + đồng hồ để làm tin. Mình đã nhận số tiền 820k và không cầm vật làm tin.
    Chị vẫn tin em là người tốt, em nhé :)

16. Lac_lac

Cảm ơn chị nhé! Hôm nay em qua muộn vì cũng chờ ng ta ra trả tiền mà chẳng đc :( Thứ 7 nên ra NH không đc, mùng 1 thì chẳng ai cho vay rồi... t2 em ra ngân hàng làm việc để xem cái giao dịch kia rút cuộc là thế nào?

17. Mod MSTD

Bạn vui lòng xác nhận trong vòng 24h:

- Lac_lac hiện còn thiếu của bạn bao nhiêu tiền?

- Lac_lac hẹn khi nào sẽ thanh toán nốt.

Sau 24h, nếu bạn không có câu trả lời, BQT sẽ đóng topic để 2 bạn tự giải quyết cá nhân và BQT sẽ không hỗ trợ thêm các vấn đề nếu sau này phát sinh.

Cảm ơn bạn.

18. chipngoan

@Mod MSTD
    Lac_Lac hiện còn thiếu mình 1.900k
    Lac_Lac hẹn hôm nay (thứ 2 ngày 10/6/2013) sẽ ra ngân hàng để check khoản tiền mà bạn í bảo đã gửi qua tk cho mình đồng thời cũng sẽ xoay xở để gửi trả mình bằng tiền mặt.

19. Mod MSTD

Mời Lac_lac tiếp tục vào xác nhận tình trạng thanh toán cho chipngoan trong vòng 48h.

shopnhimsocchipngoan thích.
  20. chipngoan

Báo cáo MOD cùng toàn thể diễn đàn
    Mình đợi cả ngày hôm qua k thấy liên lạc với mình nên đã chủ động liên lạc với LL, LL hẹn tối nay sẽ trả nốt 1900k tiền hàng cho mình, LL có ý gửi mình thêm 300k gọi là tiền lãi nhưng mình k đồng ý. LL cũng giải thích lí do k nt cho mình sớm vì LL phải vào viện và đã check lại thông tin bên NH.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.