Kinh nghiệm Du Lịch Sầm Sơn

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi phuongvy2012, 10/6/2013.

1. TIM

TIM Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Kinh nghiệm Du Lịch Sầm Sơn

Đúng là thông tin bổ ích.thanks mẹ nó nhé.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. meyeucon_2013

meyeucon_2013 Thành viên sắp chính thức

đánh dấu lấy kinh nghiệm .....................

3. yuumedress

yuumedress

có mẹ nào cần đặt hotel 2 sao hay 3 sao cứ ới em. đảm bảo xin được giá rẻ ạh.

4. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

úi, em nói các mẹ đừng ném đá em nhé, chứ vào Sầm Sơn mà các mẹ không tìm hiểu kĩ thì như bị móc túi đấy ạ, còn đắt hơn cả vào Lăng Cô của Đà Nẵng

5. meconchipchip

meconchipchip Thành viên chính thức

Bạn cho mình xin giá khách sạn : 01 phòng từ trưa t7 đến trưa CN (6,7/7/2013)

6. rua va tho

rua va tho Thành viên rất tích cực

hi hi em đi Sầm Sơn và đã về nhà bình an roài ạ, em thuê 4 phòng ở khách sạn đường sắt ( đường Nguyễn Du thì phải, tính em không cẩn thận nên cũng không để í đc :( nhưng mà nó ở sau đường Hồ Xuân Hương 2 dãy phố ạ, đi ra biển hơi xa :( ) nhưng phục vụ của họ rất chu đáo và nhiệt tình. Em ghét ở ks tư nhân vì năm ngoái đi nhà Ngân Hoa gần đền Độc Cước í ạ, phòng thì bẩn và hôi mùi thức ăn vì bếp họ ở tầng 1 mỗi lần xào nấu mình ở tầng 2 hưởng hết mùi ạ. Chỉ dọn phòng hôm mình đến còn lại thì không, đã thế mình không ăn ở đấy thì họ tỏ thái độ không bằng lòng và rất khó chịu. Năm nay ở Đường Sắt, ăn uống ở khách sạn giá cả hợp lý, ví dụ như đĩa sườn chua ngọt ăn rất ngon và khá đầy đặn chỉ có 90k/đĩa, cơm canh (nước rau muống luộc thôi chứ canh khác như ngao... thì mất tiền ) đá, cà muối, tương ớt, mắm muối linh tinh là 100k nhưng mà cơm thì gọi thoải mái em thấy thế là hợp lý :) , mực trứng chiên 150k/đĩa cũng đầy đặn, cua gạch thì 500k/kg loại 2con /kg ạ, giá phòng thì 300k/ngày. Phòng tuy hơi bị cũ vì ks xây năm 1958 và từ bấy tới giờ có tu sửa (nhưng ngán phòng ở đây quá không biết sang năm có sửa chữa nâng cấp không), 3giường/phòng, gia đình em có 2 con nhỏ nên ủn hết 3 giường ghép vào nằm lăn lóc 4 người thoải mái, ngày don phòng 1 lần thay khăn, xà phòng tắm, phích nước nóng. Về phần tivi thì chao ôi là ngán, nó là cái ti vi đời nào í, không có cáp, nhưng dù sao thì với nhà em cái đấy không quan trọng lắm vì toàn đi chơi :). Khách sạn có khuôn viên rộng và thoáng mát ạ, ngay cổng có các hàng bún bò Huế, bánh cuốn tráng nóng... 35k/suất. Nếu ăn ở bếp KS thì 30k/suất có cháo ngao nhưng phải đặt trước. Xe đi thì hôm đấy nhà em đi Nhà Thành Thắng, lúc đi thì thỏa mái, lúc về thì hơn chạy loạn vì nhà em ra hôm CN nên khách ra đông nhà xe không đến đón phải đi xe điện ra 70 Lê Lợi đợi xe, sau đấy nhà xe lấy xe 16 chỗ tăng bo lên Thị xã mới có xe về :( em sợ cái khoản xe này quá. Năm sau đi hải Hạnh xem sao vì chú GĐ KS giới thiệu đây là bạn chú í. Nước mía thì em uống có 10k/ cốc, chè bưởi ăn cũng ngon ạ có 15k/cốc, quà cáp thì có cậu lễ tân khách sạn dẫn mối : Mực khô loại mực khô Sầm Sơn ngon các mẹ nhé khoảng 27-28 con/ kg là 700k, cua gạch lọa 3con/kg là 400n, cá chỉ vàng loại ngon đã lọc bỏ xương sống là 200k. Em thấy năm nay đi Sầm Sơn nhà em và mọi người đi cùng đoàn ai cũng hài lòng trừ chất lượng phòng là kém (đên đêm cuối cùng chuẩn bị chào tạm biệt thì xảy ra chuyện này ạ :D buồn cười không chịu nổi : đang đêm em cứ nghe tiếng nước chảy tí tách, 2 vc cứ nghĩ tiếng nước diều hòa chảy nên vẫn ngủ, sáng dậy thấy phòng lênh láng nước ( Em ở tầng 3 cao nhất ạ ) chạy ra ngoài thì thấy nhân viên hớt hải chạy lên hóa ra đêm bơm nước phao ngắt tự động bị hỏng nên tràn nước ra trần thấm chảy xuống các phòng, hihi kỷ niệm đáng nhớ. Tổng thiệt hại mỗi gia đình cho 4 ngày 3 đêm là 4tr/gđ không tính tiền quà nhé, em thấy hợp lý với người có thu nhập thấp như em. Chúc các mẹ có kỳ nghỉ vui vẻ tại Sầm Sơn. Năm sau nếu đi chắc em vẫn ở Đường Sắt nhưng sẽ đk tầng 1 cho khỏi bị dột :)

Sửa lần cuối: 5/7/2013
  7. quein

quein Thành viên chính thức

Hầy, chán thế, đọc topic lại muốn đi biển :((
    Khổ cấi, nhà có người ốm nên chả đi dậđep phu được. Đi thiếu người lại chẳng vui.
    Sầm Sơn thì lần gần nhất em đi với mấy người trong cơ quan. Thú ghê. Vào cái chỗ rì sọt 4 sao Vạn Chài ấy chơi, chụp choẹt chán chê >:) Xong còn xem người ta buôn bán mẻ cá vừa đánh lên xong. Mẹ chủ thớt có đi Sầm Sơn thì vô Vạn Chài coi xem sao. Lần trước em lượn lờ ở ngoài trông phòng cũng đẹp phết, kiểu Việt ấy.

8. maitrang12

maitrang12 Banned

Du lịch Thanh Hóa quả thật là khiến người ta ngán ngẩm , chém giữ quá khiến mình sợ ngay lần đầu tới :(

9. rua va tho

Hix đúng là khu Vạn Chài thì thích thật, nhưng người thu nhập thấp như e thì chắc chỉ mơ thôi, giá cả ở đấy em hỏi họ nói 6tr/ ngày, đêm ạ :)

10. quein

Ặc ặc, 6 triệu/ ngày - đêm á? Mình tưởng 1.6 triệu / đêm, có bao ăn sáng cho 2 người cơ mà nhỉ? Mình lên website của VC thấy ghi thế mà?
    Mẹ nó hỏi ở rì sọt hay gọi điện cho họ thế?

11. CLinhT

CLinhT Thành viên sắp chính thức

Mình đặt thẳng của Vạn Chài giá phòng ngày thường cũng chỉ có 1.6 triệu/đêm thôi mà. Vừa rồi nhà mình đi cuối tuần phòng hướng biển 45m2 cũng chỉ có 2.6 triệu thôi, bao ăn sáng, thuế má rồi. Sử dụng bể bơi thoải mái, xông hơi khô ướt không mất thêm tiền, giá đó mình thấy quá được nếu so với chỗ khác. Bạn thử check lại xem sao? Nếu muốn giảm chi phí bạn cứ ngày thường mà đi nhé.

12. Paulogil89

Paulogil89 Thành viên chính thức

Sầm Sơn dạo này cải tổ lại nên đi cũng đỡ. M toàn ở nhà khách 296 Bộ Quốc Phòng. An ninh tốt lại ngon bổ rẻ lành :)

13. rua va tho

Hơ em hỏi mấy bạn lễ tân khách sạn em ở, thế chắc họ hù em roài :(

14. Paulogil89

Paulogil89 Thành viên chính thức

Vạn Chài vào 1 lần thấy các bạn mặt buồn thiu :( Chắc nóng quá k cười nổi. Hehe

15. value_of_the_life

value_of_the_life Đủ quyền lập Họ

nếu các mẹ biết cách thì du lịch ở đây cũng khá lý tưởng đấy ạ, k đến nỗi như mọi người nghĩ đâu.hehe

16. ngocdiep1303

ngocdiep1303 Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, xe Hải Hạnh đón trả khách tận cửa Vạn Chài đấy. Hôm trước có được thông tin xe e bốc máy hỏi luôn nhà xe rồi. Họ đi từ Giáp Bát 8h30 và từ Sầm Sơn về là 11h.

17. giatun

giatun Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu lát đọc tiếp..................................

18. 2boys2009

2boys2009 Thành viên đạt chuẩn

May quá em cũng đang cần tìm thông tin này. Sang tuần em đi Vạn Chài, ăn ở đã đặt xong, em còn lo vụ xe cộ. Thuê xe riêng thì đắt quá, em đang lăn tăn phương án đi xe Hải hạnh hoặc đi tàu, vì nhà em có cả bà già trẻ em nên không biết đi xe hải hạnh có sao không bác nhỉ?

19. ihavenicedream

ihavenicedream Thành viên tập sự

mẹ nó ơi mình gọi điện cho khách sạn Bình Hà rồi , họ nói gia phòng là 400k 1 đêm mình đi từ chiều thứ 5 đến chiều thứ 7 mới về họ nói hết 800k tất cả. mà khi mình gọi đặt phòng họ chỉ hỏi mỗi tên với địa chỉ nhà thôi

20. quein

Bảo sao... :)) Các khách sạn cạnh tranh nhau thiệt nà ghê gớm >:)
    Đấy, thấy mẹ nào trên kia chia sẻ kinh nghiệm đi Vạn Chài rồi. mẹ nó tham khảo xem. Lần sau đi Sầm Sơn thì thử vào VC xem sao. Vào đấy, thấy ổn thì thuê phòng. Lần trước mình vào đó chơi, người ta cũng chẳng khó dễ đâu. :D