Cần giúp: Mẹ nào sinh trọn gói ở viện C vào tư vấn cho e với.....

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi pocomomo, 10/6/2013.

Tags:
  1. pocomomo

pocomomo Bắt đầu tích cực

Đầu tháng 7 này e đăng ký dịch vụ trọn gói đẻ mổ ở Viện C. Em sinh lần đầu nên chả có tý kinh nghiệm nào.
    Mẹ nào có thể vào tư vấn cho e vài chiêu được k ạ.
    Với lại e đăng ký trọn gói ( 12 triệu) như thế có cần phải lót tay cho bác sĩ nữa không. và bao nhiêu là vừa ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pocomomo
    Đang tải...

2. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Ðề: Mẹ nào sinh trọn gói ở viện C vào tư vấn cho e với.....

em tập 1 sinh chỗ khách, lót dép hóng kn.............

3. pocomomo

Hic.....mùa hè này bầu bí mệt mỏi quá, k thường xuyên vào hóng các mẹ được. bài trôi đi đâu rồi ấy....hic

4. lienxinhxinh

lienxinhxinh Thành viên rất tích cực

chị cơ quan e sinh gói 12tr bảo là chả phải lót tay lót chân gì cho bs cả vì nó nằm hết trong gói đấy rồi. mẹ nó cứ thế mà đi đẻ thui. thấy bảo sướng lắm. chả phải lo nghĩ gì

pocomomo thích bài này.
  5. cumamtom

cumamtom Thành viên tích cực

Chắc nó cũng gióng như ở phụ sản HN mẹ nó ah, chị mình cũng mổ trọn gói , sướng lắm chả phải lo cái gì, họ hướng dẫn làm hết kể cả việc đưa bao nhiêu tiền bồi dưỡng bác sĩ mổ và ekip

6. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Mình thì ko biết rồi, mẹ nào biết vào tư vấn cho bạn này nha:)

7. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Chào các chị e là nhân viên bên vietbee! Trung tâm e chuyên về tắm bé(u), thay băng cắt chỉ cho các mẹ sau sinh mổ, cung cấp lá tắm cho bé, thảo dược xông hơi cho mẹ, với 5buổi tắm bé tại nhà chỉ 400k, và đảm bảo các chị sẽ hài lòng với tinh thần phục vụ bên em, nếu dùng hết 5b chị có thẻ yêu cầu thêm. Mọi chi phí thì sẽ thanh toán vào buổi cuối cùng của quá trình chăm sóc nên chị an tâm là không phải trả tiền trước, đồng thời em sẽ trực tiếp chăm sóc cho các chị và con nên các chị an tâm nhé, dù công việc khá bận rộn nhưng trung tâm có đứng vững được hay không chính là sự hài lòng của các chị, em mong các chị bớt chút thời gian tham khảo qua dịch vụ thiết thực bên em, và cho em xin ý kiến chị nhé:
    1.Trọn gói tắm bé cơ bản: trị giá 800.000 vnđ/10b.
    _ Đánh giá thể trạng, sức khỏe của bé.
    _ Tắm bé theo quy trình.
    _ Vệ sinh rốn, mắt, mũi, miệng, tai, bộ phận sinh dục.
    Lưu ý 1: gia đình chuẩn bị nước tắm, sữa tắm, thuốc nhỏ mắt, tăm bông.
    2.Trọn gói víp: trị giá 1.600.000 vnđ/10b (đã bao gồm phí đi lại trong khu vực Hà Nội).
    _ Đánh giá thể trạng, sức khỏe của bé.
    _ Massage toàn thân cho bé.
    _ Tắm bé theo quy trình.
    _ Vệ sinh rốn, mắt, mũi, miệng, tai, bộ phận sinh dục.
    _ Thay băng, cắt chỉ. (nếu có)
    _ Vệ sinh phần kín bằng cồn sát khuẩn cho mẹ.
    _ 1 Chai Dược phẩm xông hơi cho mẹ sử dụng 1 lần, tư vấn xông hơi.
    _ Sữa tắm, dầu massa, băng rốn, bông tai, gạc tưa lưỡi, thuốc nhỏ mắt, cồn vệ sinh rốn.
    Lưu ý 2: Gia đình chỉ chuẩn bị nước tắm và tã lót cho bé.
    Em rất vui nếu nhân được tin của chị, nếu cần tư vấn về sức khỏe phụ nữ, sức khỏe sinh sản thì có gọi em chị nhé, em tên phương Hiền/ĐT: 0975.162.048
    Lưu ý chung:các chị có thể dùng 1 buổi, 2b, 3b, ...v.v..20b..v. ..của các gói mà không nhất thiết phải dùng trọn 10 buổi.
    Các chị tham khảo nhé, em xin lỗi vì đã phiên các chị, chúc các chị cùng gia đình luôn khỏe mạnh. Thân!!

8. Ðề: Mẹ nào sinh trọn gói ở viện C vào tư vấn cho e với.....

Dù gì vẫn phải lót chứ vì bác sĩ làm công còn " lót " là riêng ;)

9. bibitieuquoc

bibitieuquoc Tiểu quốc

đánh dấu chờ tin các mẹ.em tháng 10 sinh, dự tính sinh ở C. Mẹ nào sinh rùi chia sẻ cho các mẹ với nhé

10. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

12 triệu thì ko cần lót tay lót chân j nữa mẹ nó nhé. chị dâu mình cũng trọn gói, phòng Vip, nhàn tênh.

pocomomo thích bài này.
  11. bibitieuquoc

bibitieuquoc Tiểu quốc

Thế này thì yên tâm rồi. giờ tiết kiệm tiền để sinh gói này cho yên tâm. mà đấy là sinh thường hay sinh nổ mẹ cháu ơi, chia sẻ với mọi người nha

12. pocomomo

Nghe cac me vao tu van ma mung qua. cam on cac me nhieu nhe. e bot lo lang roi ah

13. vietbee01

vietbee01 Thành viên tích cực

Cần thiết mình giới thiệu bạn mình đang làm tại khu dịch vụ D cho các mẹ an tâm

14. Me_moka

Me_moka

Kn của 1 mẹ :Mùng 3 tết năm Nhâm Thìn, mình sinh rồng con tại bệnh viện Phụ sản TW, khi ra viện tổng viện phí của mình hết hơn 7 triệu và đã được trừ tiền bảo hiểm rồi nhé. (không tính tiền cám ơn bác sỹ mổ) mình nghĩ nếu đẻ thường thì khoản cám ơn này chắc tầm 1000k – 1500k thôi.

Mình mổ đẻ xong, bác sỹ vỗ vai chồng mình bảo chuẩn bị 5 triệu để cám ơn kíp mổ. Híc híc, quá nhiều so với bình thường, nhưng khi mình vào phòng nằm thì 1 phòng có 3 sản phụ, đây là phòng dịch vụ, thì 1 mẹ nữa cũng do bác sỹ ấy mổ và cũng phải cám ơn 5 triệu theo yêu cầu của bác sỹ ấy. Bình thường mình thấy cám ơn bác sỹ là do mình tự chuẩn bị cơ, mọi người thường cám ơn khoảng 2500k – 3000k thôi. Hay mình sinh vào mùng 3 tết, đúng đợt nghỉ tết nên đắt thế?

Khi vào viện phụ sản TW thì các mẹ cần chuẩn bị việc đầu tiên là tiền.

- Phòng dịch vụ: Mình vỡ ối từ 9h sáng và vào đến viện lúc 9h30 sáng. Con mình 3,9kg và mình vỡ ối sớm, cũng không có cơn đau đẻ nên Mình đợi mổ mà đến 4h chiều mới được mổ.
    Trong lúc đợi mổ thì chồng mình xuống đăng ký phòng dịch vụ mà không đăng ký được, ng ta cứ bảo khi nào đẻ xong hãy xuống đăng ký.
    Lúc đẻ xong mình bảo bác sĩ đăng ký phòng cho mình, bác sĩ gọi chồng mình bảo đưa 300k đăng ký phòng dịch vụ, vậy là mất 300k để đăng ký phòng. Cũng may là còn phòng, sáng hôm sau là hết phòng luôn.

- Viện cho mượn 1 phích nước, khoảng 10 tã, 2 khăn nỉ nhỏ. Các mẹ lưu ý: những thứ viện cho mượn nếu không dùng thì nhớ bảo quản để khi ra viện phải trả lại đồ, thiếu sẽ bị trừ tiền nhé, mình thiếu 2 tã bị trừ mấy chục ngàn đấy, khoản này quên rồi.

- Nước nóng: Trong phòng thì có nước nóng thoải mái dùng. Nhưng pha sữa cho con thì mua nước ở căng tin. Vào dịp tết nên bác sĩ ko đi kiểm tra gắt gao, mình mang bình siêu tốc vào đun nước pha sữa cho con .
    - Có quần áo cho mẹ và cho con nhưng mình vẫn mặc cho con quần áo do mình mang đến viện.
    - Hàng ngày, buổi sáng thì có y tá tắm cho con, mình có nhét vào tã 50k cho y tá tắm nhưng họ trả lại.
    - Thìa cốc, bình sữa,…. đồ dùng cá nhân nên chuẩn bị.
    - Các mẹ nhớ mang theo cả chứng minh thư nữa nhé.
    - Thẻ bảo hiểm thì cần để thanh toán .Mình vừa sinh bé ở viện C này. Lúc bắt đầu vào viện họ sẽ bắt mình nộp trước 3 triệu, khi mọi thứ xong xuôi, bệnh viện sẽ tính toán tất cả các chi phí và trả lại số tiền thừa cho mình (trừ luôn 80% tiền bảo hiểm). Mình lúc đầu cũng dự định sinh thường nhưng bé bị vướng không ra được nên lại chuyển sang mổ, tất cả chi phí hết có 2,5 triệu thôi. Về phòng dịch vụ có 4 loại: phòng 700k/ngày (2 giường rộng, có wc riêng), phòng này dành cho những người đăng ký đẻ mổ trọn gói từ trước; phòng 500k/ngày (2 giường, wc riêng), 400k/ngày (3 giường nhỏ hơn) và phòng 300k/ngày (3 giường bé). Nếu lấy được phòng dịch vụ bạn nên chọn phòng 500 ngàn ý, giường vừa rộng rãi, người nhà mình ở lại trông cũng có thể nằm cùng thoải mái, lại vừa sạch sẽ. Mình hồi ý minh không biết nên không nói trước với chị mình nhờ (chỉ nhờ lấy được phòng dịch vụ là ok rồi), nằm phòng 300 ngàn, vừa bí vì phòng nhỏ, người nhà không thể nằm cùng được, đêm có ở lại trông thì trải chiếu nằm đất, có cố nằm chung thì mình cũng phải nằm vẹo sang 1 bên, vừa đau vết mổ vừa chật chội, hơn nữa muốn đi wc phải ra tận đầu hành lang, gió máy, bất tiện lắm. Nếu đã nằm phòng dịch vụ thì tốt nhất là lấy đc phòng 500 ngàn, đắt hơn chút nhưng
    Mình có đứa bạn, bà cô nó vừa đẻ mổ tuần trước ở đây, có bảo hiểm được thanh toán 80%, chi phí khoảng như sau:

1. Chi phí sinh mổ sau khi trừ bảo hiểm còn khoảng 1,5 triệu.

2. Chi phí lót tay cho bác sỹ mổ: 2 triệu

3. Chi phí cho ca mổ (bao gồm gây tê, y tá phụ mổ): 1 triệu

4. Lót tay cho y tá quen biết 500 nghìn, lót tay để được nằm nhà D 500 nghìn, lót tay cho 2 y tá ở phòng hậu phẫu cho gia đình vào thăm 2 mẹ con lâu: 500 nghìn.

Tổng tất cả khoảng 6 triệu tất cả bạn ạ.

Theo mình nếu không có bảo hiểm thì chi phí cao phết đấy, không có BH thì bạn đăng ký gói dịch vụ 12 triệu còn hơn bạn ạ.

Nấm Phương Linh thích bài này.
  15. labauyen

labauyen lucky star

Ôi cám ơn mẹ nó nhiều nhé, sáng nay mình vừa làm hồ sơ sinh tại Viện C xong. Đông quâ là đông ý. Mình dự kiến sinh thường và như hồi xưa khi sinh mình gần như không mất nhiều chi phí do không biết lót tay ca sinh ( năm 2009); nhà mình lúc đó lại đưa sau khi mình đã đẻ rồi nên cũng hơi khổ. Mình cũng ko nằm dịch vụ gì nhưng may mắn không chung giường với ai; 2 ngày sau mình đã được về vì nhà cũng gần mà sk mình cũng ổn hơn. Mỗi tội con mình sau đó lại quay lại viện vì bị vàng da bệnh lý, nằm trong đó thay máu mất 1 tuần. Mình stress quá nên cũng bị mất sữa.
    Lần này mình cũng muốn sinh tại viện C nhưng có 1 băn khoăn , khi làm hồ sơ mình khai địa chỉ tạm chú chứ ko phải theo sổ hộ khẩu? Thấy các chị làm rất căng nhưng mình muốn hỏi mục này có quan trọng đến thế không? Có ảnh hưởng đến thẻ bảo hiểm không? Mọi người có aihuwouwhuwowsng dẫn giúp mình nhé. Họ bảo mình không làm được giấy khai sinh cho con. Hix??? Mình thực sự ko hiểu? Vì mình đang làm sổ chưa nhận được sổ hộ khẩu đúng thời hạn trc sinh thì sao nhì

16. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

12 tr này trọn gói mổ hay đẻ thường hả các mẹ.