Thanh lý mỹ phẩm Missha, Aery Jo nghỉ bán hàng

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi menghe, 6/1/2010.

1. osin_online

osin_online Thành viên chính thức

Chị ơi, em cũng muốn dùng thử, trưa thứ 7 em qua chị nhé

2. menghe

menghe

ok em, hẹn gặp em thứ 7 nhé :rolleyes:

3. menghe

menghe

Trang điểm ngày lạnh
    Mùa hè bạn nên trang điểm nhẹ nhàng và tự nhiên còn trong thời tiết lạnh, bạn có thể phóng tay một chút, làm cho má hồng hơn, chọn son màu đậm, dậm thêm một chút phấn…
    Nền

Phấn mùa hè thường có tông màu sậm hơn và nên đánh sao thật mỏng cho tự nhiên. Còn mùa đông, bạn nên chọn tông màu phấn nền sáng màu, tốt nhất là chọn loại phấn trong mờ và không chứa dầu.

Mùa hè, bạn có thể bỏ qua nhiều bước trang điểm như chỉ đánh kem lót rồi đến phấn để làm cho gương mặt nhẹ nhàng, tránh bị bóng nhờn, trôi kem và phấn do ra mồ hôi, nhưng mùa đông bạn có thể chau chuốt hơn: đánh hoàn tất kem lót, phấn nền rồi phấn phủ để có một lớp nền mịn màng nhất.

Bạn nên sử dụng phấn nền dạng kem để làm mịn cả những vùng da khó chiều như

vùng mũi - vùng thường xuyên khô và bong da vào mùa đông. Nhưng cần chú ý dùng tay để thoa đều lên mặt rồi massage nhẹ nhàng để kem thấm và mỏng hơn.
    Mắt

Để có một ánh mắt lấp lánh trước hết phải dùng kem che khuyết điểm những vùng quanh mắt. Màu nâu cà phê hoặc nâu xám, vàng đồng, phớt hồng, xanh da trời, tím nhạt... vẫn luôn được ưa chuộng để tạo một đôi mắt sâu và mơ màng. Hoặc nếu đơn giản hơn, bạn chỉ cần đánh bóng mắt nhẹ sáng hơn một tông so với màu da rồi kẻ đường viền ở mí mắt trên, không đánh đậm, chỉ trang điểm thật nhẹ cho mí mắt.

Chuốt mascara là bước không thể thiếu để hoàn thiện đôi mắt. Trang điểm ngày thường, bạn có thể chọn màu khói, nâu, đen để chuốt mascara. Còn màu xanh nước biển, màu đỏ rượu vang và nâu vàng giúp cho mắt sâu hơn và huyền ảo hơn trong các buổi dạ tiệc mùa đông.

Môi

Màu hồng và màu đỏ đun là hai màu sắc quen thuộc và luôn “mốt” trong mùa đông. Bạn nên dùng chổi để tán cho đều son lên môi rồi sử dụng son bóng cho phần giữa môi để tạo độ căng mịn.

Má hồng

Nên đánh phấn hồng ở công đoạn cuối cùng khi trang điểm mặt.

Đánh má hồng lên điểm cao nhất của gò má rồi lan ra vùng mang tai (hãy nhoẻn miệng cười, nhìn trong gương, phần gò má nhô lên là nơi bạn cần tập trung màu để tán). Đánh má hồng chéo lên hay đánh ngang tùy theo khuôn mặt. Bạn có thể chọn đánh đậm, chọn tông má hồng có nhũ nhẹ để tạo độ bóng sáng và lấp lánh trẻ trung trên gương mặt. Màu sắc má hồng nên chọn màu tươi tắn như hồng đào, hồng cánh sen, đỏ san hô… Đánh má hồng sẽ đem lại hiệu quả lớn với gương mặt, giúp bạn trông tươi tắn và trẻ trung hơn.

Sau khi đánh phấn hồng xong, bạn có thể dùng một ít phấn bột sáng màu tán đều lên toàn bộ vùng má để màu sắc và gương mặt trông được tự nhiên và đẹp nhất.

Nếu trang điểm vào ban đêm bạn có thể dùng phấn má chứa nhiều ngọc trai hoặc nhũ bạc, nhũ vàng để tạo ánh sáng cho khuôn mặt.
    Cuối cùng, để trang điểm được hoàn hảo nhất bạn cần biết cách phối hợp màu sắc sao cho hài hòa. Ví dụ, nếu bạn đánh môi son đậm thì nên đánh má hồng thật nhạt và tự nhiên, còn nếu bạn đánh màu môi nhạt thì bạn hoàn toàn có thể đánh đậm cho ửng hồng đôi má. Phong cách trang điểm cũng cần phù hợp với trang phục và hoàn cảnh. Ví dụ, bạn mặc trang phục tông màu tối thì nên trang điểm đậm, còn với tông màu sáng hoặc sặc sỡ thì chỉ nên trang điểm thật nhẹ nhàng…

4. chinhim2106

chinhim2106 Thành viên rất tích cực

thứ 7 không phải đi làm em qua thử ạ. may quá có 1 hộp để thử. hi hi.

5. menghe

menghe

hị hị mai chị đi làm sẽ khui 1 tuýp cho khách thử luôn em ạ, bán hàng ko có hàng thử thì khó lắm

6. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hihihi có tên mê mẩn MP rồi này.

7. menghe

menghe

bác ơi, mê mẩn là do bác giới thiệu giúp em đó chớ. Em cám ơn bác nhiều nhé, hôm nào em lại sang nhờ vả bác ạ

8. chinhim2106

chị ui hum nay chị có ship hàng đâu đây gần khu ĐC chỗ em k ợ? Tiện ship cho em lọ BB màu 21 với. HI hi. Mà sao chị k bán lun miếng bông để đánh nhỉ? Hi hi.

9. menghe

menghe

huhu em ơi trời mưa chị nghỉ từ hôm qua tới giờ. Hôm nào nắng ráo chị ship cho em đc ko?
    Miếng bông chị đang nghiên cứu em ạ. Vì đó ko phải hàng cty nên ko biết rõ đc chất lượng, bán hàng ko tốt mang tiếng lắm em ạ. Cám ơn em nhé

10. chinhim2106

the em moi noi la neu chi tien ship cho ai thi ship cho em chu neu 1 minh em thi de em qua lay cung duoc k mat cong chi chet ah. hi hi.:D

11. menghe

menghe

ko sao em ạ, khách ruột mừ, phải nâng niu chiều chuộng chứ hị hị.
    Hôm nay tạnh mưa thì chị mang em nhé, chị ở nhà bị gọi nhiều quá chắc tí nữa phải mò đi thôi em ạ. Chị đi đc thì sẽ alo cho em nhé. Thanks em

12. chinhim2106

vâng tại em cũng nghĩ là do trời mưa mọi người ngại đi nên kiểu gì cũng nhờ chị shop nên em nhờ luôn thui. CHứ nói thật trời mưa ngại lắm. Bán chả lãi được mấy lại mất công mưa gió ý.0oo

13. menghe

menghe

hị hị hôm nay chị phải đi để gọi Chuyển phát nhanh ship đi tỉnh em ạ, chứ ship trong thành phố thì khách cũng thông cảm vì trời mưa mà,.
    Lát nữa chị đi làm thì cũng sẽ đặt thêm hàng Missha hí hí, chiều mai chị lại có nhiều hàng mới và sample mới nữa. Hay chiều mai em qua chị đi, chị em mình còn buôn chuyện, chứ ship tới cơ quan ko buôn đc em ạ

14. chinhim2106

mai em bận rồi cơ. hu hu hu. mà đang máu me quá k sợ nó nguội mất. nếu chị k ship được hum nào tạnh ráo cũng được. em đang vào trang Web của Missha do các chị bên WTT đang tranh cãi xem BB loai 50ml bao nhiêu tiền. Hi hi. Mà rõ ràng là 29.99$ mà có chị cứ bảo 13$. :confused:

15. menghe

menghe

Em ơi, giá chuẩn là 29.99$, nhưng cuối năm dương lịch người ta sale off 1 ít hàng trưng bày ở showroom (số lượng rất ít), mà chỉ sale off loại 50ml thôi, nên có người mua đc giá đó em ạ

Chị mới đi từ nhà lên Kim Liên, đúng lúc mưa to, ướt hết rồi nè, chắc phải lỗi hẹn với em hôm nay rồi. Em thông cảm nhé. Nếu hôm nay em về tới nơi lúc 5h30 thì chị đợi nhé

16. chinhim2106

Buổi chiều em phải đi học. Về tranh thủ ăn nhanh rồi đi học lun k có thời gian đi đâu. Hic. Mà trời mưa chị không nghỉ luôn đi cho đỡ đàng nào cũng muộn rồi. Mưa chán quá.

17. menghe

menghe

hihi hôm nay chị phải ship hàng đi tỉnh và chuyển tiền lấy hàng Missha nữa nên ko lười đc em ạ. Thế hôm nào tạnh mưa chị ship cho em nhé, thanks em

chinhim2106 thích bài này.
  18. chinhim2106

chị ui chưa up tẩy trang ạ? hi hi.

19. menghe

menghe

hị hị chị có nhiều khách chat quá nên chưa tìm đc hình em ạ, đợi chị tí nhé

20. menghe

menghe

cưng ơi, hình của cưng đây nhé
    Có 2 loại, 100ml giá 159k loại cao cao í, loại 90ml là lọ to thấp hơn giá 179k

Last edited by a moderator: 23/1/2010