Cần giúp: Sản phụ có bệnh lý nên đẻ ở Viện C hay PSHN?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Be Kid, 7/1/2010.

Tags:
  1. Be Kid

Be Kid Thành viên tập sự

Mình đang mang thai 18 tuần, bị thấp tim. mình sinh em bé đầu ở Viện C, phải nhập viện trước và theo dõi ở khoa bệnh, sk không tốt lắm không được nằm dịch vụ. Đến bé thứ hai này,mình thấy Viện C đông quá mà mình lại ko quen ai, mình lại có người quen ở Khoa D Viện Phụ sản Hà Nội. Mình đang rất băn khoăn, đã có mẹ nào bị thấp tim hoặc có bệnh lý gì mà sinh dịch vụ ở BV PSHN chưa, họ có theo dõi những sản phụ có bệnh lý như Viện C ko, có yên tâm khi đẻ ở đây ko nhỉ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Be Kid
    Đang tải...

2. Dr Brown

Dr Brown Thành viên rất tích cực

Sao bạn không hỏi người quen ở BVPS luôn ý vì người ta làm ở đó thì càng dễ hỏi hơn.

Up phụ bạn để ai có thông tin gì thì trả lời cho bạn nè. Chúc bạn mang thai và sinh bé mạnh khỏe an toàn

3. Nguyễn Minh Châu

Nguyễn Minh Châu Thành viên rất tích cực

Theo tớ thì nếu mẹ nó đã có bệnh lý thì cố gắng ở C. Đông một tý cũng cố mà vào. Cố gắng quen với bác sĩ đang theo dõi mình ấy. Tớ chưa đẻ ở Phụ sản Hà Nội nhưng lần đầu bị dọa đẻ non mà vào Bạch Mai bác sĩ lúng ta lúng túng lên tớ lại chuyển ngay sang C, sang đó họ tiêm thuốc và ổn ngay. Nên tớ khuyên mọi người nếu bình thường thì đâu cũng được nhưng đã không ổn thì cứ C mà vào.

4. Yuuko

Yuuko chikiri Yuuko

Thấp tim nên vào Sản C-BV Sản Trung ương.

Hi mẹ,
    Nếu mẹ cảm thấy có vấn đề về sứac khỏe thì tốt nhất mẹ nên sinh tại Viện sản C- BV sản tuyến cao nhất. Tuy nhiên để được chăm sóc tốt, mệ nên làm quen trước với một y tá hay bác sỹ nào đó nhé, khâu tế nhị thôi, hi hi.
    Chúc mẹ con ban mẹ tròn con vuông.

5. Be Kid

Be Kid Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ, mình cũng quyết định sẽ khám ở C rùi. Thời gian còn dài để mình lo việc bác sỹ ở đó mà

6. bonbon08

bonbon08 Em Bon Lịch Tịch Bịchhhhh

Quyết định đúng đắn, chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông

7. rieu_xinh

rieu_xinh Love doesn't ask Why...

Chào chị! Chị quyết định đẻ ở C là đúng đó ah! Chị qua phòng khám 56 HBT gặp khám bác sỹ Lan Hương, chị ý tu nghiệp nước ngoài về, còn trẻ, nhẹ nhàng và nhiệt tình lắm! Chị có thể đề cập vấn đề nhờ chị ý theo dõi kỹ giúp!
    Ở C có dịch vụ đẻ trọn gói và chọn bác sỹ theo dõi + mổ, chị cứ hỏi ở 56HBT ý! Tiện lắm! Đẻ trọn gói mất hơn 6tr thì phải nhưng yên tâm vì họ chăm từ A --> Z, ko lo không có phòng dịch vụ nằm.
    Em mới sinh bé thứ 2 phải đẻ mổ còn bé đầu đẻ bt nên không biết gì vì mổ cấp cứu nên xong mới biết!

8. beyeupa

beyeupa Thành viên chính thức

Mình cũng sắp sinh mổ , mẹ nó cho minh hỏi bé đầu sinh bt so với bé thứ 2 phải sinh mổ thì sinh kiểu nào đau hơn , sinh mổ vêt mổ có mau lành ko?

mecuacuncon thích bài này.
  9. BimBim2008

BimBim2008 Thành viên chính thức

Tớ thì hai lần sinh đều phải mổ ,nhưng lần sinh thứ hai còn phải chịu những cơn đau chuyển dạ mất gần 6 tiếng rồi mới lên bàn mổ.Theo tớ thấy lúc mổ sau hết thuốc gây tê thì bắt đầu đau vết mổ rồi rồi chịu mấy lần tiêm kháng sinh nữa,mà cũng tùy theo cơ địa từng người ,có người đau ít có người đau nhiều.Mổ đẻ thì không phải chịu cơn đau chuyển dạ như các cụ ví" đau như đau đẻ" ,vết mổ cũng mau lành chỉ độ một tuần thôi! Chúc bạn mẹ tròn con vuông.

10. Heo_luoi83

Heo_luoi83 Mẹ yêu Bông nhất

Chị mình sinh ở viện C, có nhờ bác sỹ Cốc, không quen biết gì đâu mà có một người bạn cũng đã từng nhờ bs Cốc cho số đt sau đó gọi cho bs và đặt vấn đề. Thấy chị ý bảo bs nhiệt tình lắm và chi phí thì không đắt, thậm chí có thể gọi là rẻ nữa ấy chứ. Nếu bạn có nhu cầu, mình sẽ hỏi số đt của bs Cốc cho bạn. Chúc bạn và em bé luôn khỏe mạnh!

11. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mình cũng mổ đẻ ở Viện C đấy do bác sĩ Tiến viện trưởng mổ, mình thấy bác ý mổ đẹp lắm, mình mổ đẻ xong chẳng có bôi kem sẹo gì cả lại còn chẳng ăn uống kiêng gì cả ( do mình được chỉ định phải mổ đẻ do nghi cường giáp tái phát và khi đẻ xong thì đựoc chỉ định là ko được cho con bú) nhưng mà seo chỉ như đường chỉ nhỏ thôi, và giờ mổ ngang nên sau mẹ nó mặc bikini cũng chẳng ai thấy đâu :D.mình ko có cảm giác đau đẻ nhưng đau sau mổ đẻ thì cũng kinh hoàng đau hơn so với mổ ruột thừa ( 6w mình được quả mổ ruột thừa nữa)
    Thai phụ có bênh lý thì nên đẻ ở C, vì bác ruột mình là bác sĩ ,lúc đầu mình định đẻ ở 108 nhưng bác mình ko đồng ý bắt phải sang C để theo dõi và đẻ ở đó, con mình vừa đẻ xong còn phải yêu cầu bác Tiến lấy máu cuống rốn để xét nghiệm nội tiết ( vì mẹ cường giáp thì con có nguy cơ bị suy giáp nên phải thử máu ngay để nếu đúng suy giáp thì sẽ tiêm bổ sung cho con thì con sẽ ko sao :D thấy bảo thế) may qua bé ko sao.
    Bạn thật thoải mái, ăn nghỉ tĩnh dưỡng chuẩn bị cho ngày bé chào đời

blue_berry thích bài này.
  12. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Mình khuyên bạn nên đến viện C là tốt nhất với tình trạng như bạn nêu trên.Bạn nên đến khám của bác sỹ vì cũng mấy người mở phòng khám riêng bạn hờ họ từ A đến Z lúc bạn sinh họ sẽ nhiệt tình giúp bạn,bạn đến khám và nói thẳng ra rùi nhờ họ giúp luôn,mình nghĩ họ sẽ đồng ý đấy.Còn phòng dịch vụ thì khó bảo đảm

13. mecuacuncon

mecuacuncon Thành viên rất tích cực

Chị ơi chị sinh bé thứ 2 ở viện C là nằm dịch vụ à? Em giờ đang mang thai đc 17tuần rồi, em cũng định sinh ở viện C nhưng thấy mọi người bảo là ở đấy đông lắm nên cũng sợ. Chị ơi chị Hương theo dõi cho chị từ khi thai đc bao nhiêu tuần, chi phí đi khám thế nào hả chị? Vì bé đầu em bị tiền sản giật không giữ đc nên giờ muốn sinh ở viện C chi chắc ăn. Nhưng hôm trc đi làm trip tét ở viện C phai đi khám và siêu âm thấy họ siêu âm ko kỹ lắm, tí teo là ra luôn, mà đông kinh khủng khiếp. Em từ tuần thứ 5 đi khám và siêu âm ở Bs Tuấn ở 20 Hội Vũ thấy cũng nhẹ nhàng nhưng thuốc thì đắt quá lần nào cũng 7-8trăm, mà tờ siêu âm cũng chẳng thấy ghi các chỉ số như ở BS Cường Điện Biên Phủ hay ở 125 Thái Thịnh đâu.

14. aloloa

aloloa Thành viên tích cực

bệnh viện C là tốt đấy bác.Nghe mọi người và kinh nghiệm bản thân

15. mecuacon_288

mecuacon_288 Thành viên tích cực

mình có tiền xử hen phế quản mạn tính, lần 1 mình sinh mổ ở 108, lần này mang bầu thấy mệt hơn nhiều, lại khó thở nhiều hơn. Mình cũng đang lăn tăn viện c hay phụ sản đây. chỗ nào tốt, an toàn và rẻ thì tuyệt quá :)

16. mecokem

mecokem Thành viên sắp chính thức

Viện C thì đảm bảo vừa tốt, vừa an toàn, vừa rẻ mỗi tội đông và bẩn quá. Như em đẻ thường thì chấp nhận được vì đẻ tối hôm trước hôm sau về.

17. mecokem

mecokem Thành viên sắp chính thức

Theo cá nhân mình và gia đình mình thì bác sỹ Hương có thể là bác sỹ giỏi thật đấy nhưng là người không có tâm. Mình không tiện kể ở đây nhưng ông xã mình và gia đình thì bức xúc với bác sỹ này lắm.

18. nhimxu502

nhimxu502 Bắt đầu nổi tiếng

bạn ơi có vấn đề gì vậy? Mình theo và khám bs Hương lần này là lần thứ 2, lần thứ nhất là năm ngoài, mình phải bỏ thai, bs Hương hút cho mình. BH có lại mình định đến theo chị ấy luôn. Có phải bs Hương có pk ở nguyễn văn tố k?

19. medela

medela Bắt đầu nổi tiếng

Đẻ ở viện C đúng là trình độ chuyên môn của bác sĩ tốt tuy nhiên là bệnh viện TW nên các ca khó đều về đây nên bệnh viện thường quá tải dịch vụ không tốt bằng các bệnh viện khác.

20. Me_moka

Me_moka

Ðề: Sản phụ có bệnh lý nên đẻ ở Viện C hay PSHN?

Quyết định sáng suốt nói chung có đông đúc ,chật chội nhưng bv C là đầu ngành nên mn hoàn oàn yên tâm