Hà Nội: Sữa bò tươi nguyên chất 100%!!!

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi suabotuoinguyenchat, 8/1/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. suabotuoinguyenchat

suabotuoinguyenchat Bắt đầu nổi tiếng

Sau một thời gian dài nghỉ đông, nay em lại tiếp tục khai trương quán xá phục vụ lại các mẹ và các bé món Sữa bò tươi nguyên chất 100%.

Em làm bên dự án bò sữa của Pháp trên Lương Sơn - Hòa Bình, mặc dù chuyên nghành chính của em chỉ là Phiên dịch, nhưng trong quá trình làm việc, em cũng tự tích lũy cho mình khá nhiều vốn kiến thức và kinh nghiệm về lĩnh vực khá "hot" hiện nay, cũng là mối quan tâm và lo lắng lớn nhất của các mẹ về món ăn bổ dưỡng hàng ngày không thể thiếu trong mỗi gia đình, đó là món "Sữa tươi".

Nhà có con nhỏ, để đảm bảo an toàn cho con, không bao giờ em mua sữa ngoài hàng mà mình chưa biết rõ nguồn gốc. Sữa của con, phần lớn là do em mang về hoặc bí quá thì mua vài bịch Mộc Châu thay thế. Nên nhân tiện mua cho con, em vận chuyển thêm để phục vụ các mẹ có nhu cầu cung cấp dưỡng chất cho các con yêu mà vẫn yên tâm về chất lượng cũng như VSATTP.

Lịch giao sữa:Em sẽ giao vào tất cả các buổi chiều trong tuần. Tuy nhiên, để đảm bảo an toàn cho sữa nên em sẽ giao theo các tuyến cố định ạ:
    - Các quận Hoàn Kiếm và Hai Bà Trưng: Thứ 2 và thứ 6
    - Các quận khác: Thứ 3, thứ 4, thứ 5, thứ 7 và Chủ Nhật

Về đồ đựng sữa: Để tiết kiệm và đảm bảo VSATTP, em khuyến khích các mẹ chuẩn bị đồ đựng theo nhu cầu giúp em, các mẹ có thể tự vệ sinh chai và đổi cho em vào mỗi lần giao sữa. Tuy nhiên, em cũng cố gắng cung cấp chai đựng giúp các mẹ, xong các mẹ sẽ chịu phí em thuê người vệ sinh chai (Hihi! cái này các mẹ thông cảm, ngày nào em cũng 3 lần rửa bát rùi, lại thêm khoảng 100 cái chai mỗi ngày nữa thì em ngại lắm).

Về giá sữa: Do giá nguyên liệu sữa tăng chóng mặt, kèm giá xăng tăng và phí vận chuyển tăng nên giá em đưa ra có tăng hơn năm ngoái chút (Cái này cũng mong các mẹ thông cảm, năm ngoái em cũng è cổ đi giao sữa, lấy công làm lãi), nên giá em đề nghị là 20k/1l (giao miễn phí từ 3 lít trở lên, còn dưới 3 lít, các mẹ cho em xin thêm 5k xăng xe ạ).

Các mẹ lưu ý giúp, sữa em giao là sữa chưa thanh trùng ạ (tức là sữa nguyên chất, chưa qua chế biến). Nên em cũng post luôn cách thanh trùng sữa:

1. Đổ sữa vào nồi, bắc lên bếp, vặn to lửa (đứng trông kẻo sữa trào ra bếp)
    2. Khi thấy sữa bắt đầu sủi bọt và dâng lên (như nấu canh cua ấy), hạ dần ngọn lửa đến khi ngọn lửa yếu nhất.
    3. Để sữa sôi liu riu khoảng 5 phút (có thể đậy vung lại nếu chắc chắn là sữa k trào ra ngoài)
    4. Tắt bếp, ngâm nồi sữa vào chậu nước lạnh.
    5. Khi sữa nguội, đổ vào đồ chứa để ngăn mát tủ lạnh (Để bảo quản sữa tốt, tủ lạnh phat đạt nhiệt độ khoảng 6 độ C và không bảo quản sữa ở cánh tủ lạnh)

Do có nhiều mẹ ngại khoản thanh trùng, nên em sẽ cố gắng thanh trùng giúp các mẹ. Tuy nhiên, em sẽ chỉ thanh trùng tối đa 2 chai/1 oder (vì cái nồi thanh trùng hơi bé ạ). Các mẹ cho em xin thêm 5k tiền ga/1 lần oder nhé! (Em đảm bảo giữ nguyên váng cho các mẹ, vì em cũng không bán váng sữa mà. hihi)

Các mẹ tham khảo thêm link cũ: http://lamchame.com/forum/showthread.php?t=37959

Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi suabotuoinguyenchat
    Sửa lần cuối: 23/10/2010
  2. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Trình bày nhiều quá Yến ơi, cứ đưa sữa ngon và quay lại phục vụ là được rồi ,chị lấy trước số lượng như đã thông báo cho em rồi nhé !!!

suabotuoinguyenchat thích bài này.
  3. boombang

boombang Thành viên rất tích cực

Tớ cũng muốn lấy nhưng ngại nhất khoản thanh trùng, làm ko đúng khê nồng lên thì chết. Bạn có nhờ được ai thanh trùng luôn được ko? Tớ cũng muốn đều đặn tuần 3 lần, mỗi lần 2l.

4. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Chúc mừng chị mở hàng lại nhé :), tối nay em về quê mất rồi khi nào lên em sẽ bán lại caramen và sữa chua thêm một vài mặt hàng nữa dành riêng cho mùa hè, lúc đó em sẽ ủng hộ chị nhé :)

Chúc chị buôn bán thuận lợi và nhớ đi đường xa phải cẩn thận nhé :)

5. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Em cũng giống mẹ này, em lại còn k kiên trì để ngồi trông nồi sữa nữa cơ, hic

6. suabotuoinguyenchat

Mình cũng rất muốn bán rẻ cho các mẹ, nhưng các mẹ cũng thông cảm cho, nước hoa của em là hàng chuẩn, qua sân bay lại bị đánh thuế cao nữa. Thanks!

7. suabotuoinguyenchat

Được chị khai trương và PR thế này thì còn gì bằng. Mai chị nhận sữa nhé. Em còn muốn nói nhiều về sữa tươi lắm, bệnh nghề nghiệp mà chị. Sữa ngon cũng chỉ là một yếu tố nhỏ thôi, nhưng quan trọng sữa phải đảm bảo vệ sinh và an toàn thực phẩm theo chỉ tiêu mà kể cả các nước phát triển ngành chăn nuôi bò sữa cũng phải tôn trọng.

meemin thích bài này.
  8. meemin

meemin Bắt đầu nổi tiếng

Đúng rồi chị :), có thông tin gì nhớ share cho em và các mẹ để còn update nhé, nhờ chị mà em có nhiều kinh nghiệm hơn trong vụ sữa này đấy.

Bác inquocgia và các mẹ chờ sữa mẹ yến đâu rồi nhỉ? Nhất các mẹ tuần này đc uống sữa rồi, còn em phải chờ sang tuần sau. híc :(

9. suabotuoinguyenchat

Hoa hồng được chiết xuất hoàn toàn tinh khiết từ cánh của những bông hoa hồng, dầu hoa hồng không những làm đẹp da mà nó còn được đưa vào các liệu pháp chăm sóc sức khỏe rất nhiều tại các tổ chức chăm sóc sức khỏe trên thế giới.

Tinh dầu nguyên chất hoa hồng chống thâm da do sẹo để lại và làm ẩm da, dưỡng và bảo vệ da, thường được sử dụng để pha chế vào các loại kem dưỡng da mặt và body.

Để giữ cho da mịn màng, có độ ẩm ta có thể pha chế cùng những loại tinh dầu nguyên chất sau: hoa cam, oải hương.

Ngoài ra, hoa hồng được biết đến với nhiều tác dụng chữa bệnh như: cân bằng hocmon trong quá trình kinh nguyệt, bị cảm lạnh, căng thẳng, hay bị xúc động, lo lắng và hồi hộp, giải độc và tuần hoàn hệ thần kinh.

10. ATM

ATM Thành viên tích cực

Có mẹ nào nhà ở KĐT văn quán muốn lấy sữa nguyên chất của mẹ này ko,sữa thơm ngon nguyên chất, lấy chung cùng em một thể. e lấy 1 lần chỉ đc 1lit thôi.

E nghe nói tự mua về thanh trùng sẽ mất thời gian, nhưng tốt hơn, vì khi mình tự làm sẽ ko lo mất váng sữa như ở hàng đúng ko ạ. Hình như ở hàng nhiều khi họ đun, xong họ hớt mất cái váng sữa để họ bán thì phải.

11. Chị ơi vậy cho em lấy định kì 1lít/lần vào T2-4-6 nhé, bắt đầu từ ngày mai được ko?
    em chưa tự thanh trùng sữa bao giờ, chỉ sợ hỏng

12. suabotuoinguyenchat

Sorry các mẹ, em quên mất không nói. Tình hình là em không có chai 1 lít ạ, nên các mẹ lấy cố giúp em 1 chai 1,5 lít nhé. Các mẹ lấy sữa, pm giúp em địa chỉ, số điện thoại cố định + di động và tên thật ạ (cái vụ tên nhiều lúc làm em dở mếu dở cười vì chỉ biết nick của các mẹ, đến khi giao sữa, mọi người hỏi tên gì, em chỉ biết đứng nghệt ra, k biết tên là gì nữa). Cảm ơn các mẹ nhiều!

13. suabotuoinguyenchat

Vừa bình chọn cho ỉn con rùi nhé. Chúc con ăn ngoan, khỏe mạnh, thông minh.
    Em lấy giúp chị 1 chai 1,5 lít được không? Pm địa chỉ giúp chị nhé. Thanh trùng đơn giản lắm, quan trọng là dùng cái xoong có cái đáy dày một chút và nếu lửa bếp to quá thì vặn nhỏ một chút, đợi 5 phút là sữa sôi. Nhanh và đơn giản lắm.
    Thanks!

Sửa lần cuối: 23/3/2010
  14. Phong

Phong Thành viên tích cực

Năm mới đắt hàng hơn năm cũ nhé! Mai cho chị 5 chai!

15. suabotuoinguyenchat

Bạn chỉ cần dùng cái xoong dày đáy hoặc giảm ngọn lửa một chút là okie ngay thôi mà!

Bà này không kiên trì là đúng rồi, vừa nghé mông vào ghế ngồi nghỉ đã có khách hàng oder thì sao mà ngồi trông nồi sữa được. Hihi. Có khi tôi phải kiêm luôn vụ thanh trunhd cho các bà vậy. Thanks!

16. root

root Bắt đầu tích cực

Chị ui, chai 4ml Kenzo Flower giá bao nhiêu ạ? :finga: Em có mùi này nên bà chị em thích, bà í nhờ order! Thanks chị! :D

17. suabotuoinguyenchat

Đúng đấy, các mẹ nên mua sữa tươi về thanh trùng để đảm bảo chất dinh dưỡng cho con.

18. Tutitutituti

Tutitutituti Thành viên chính thức

oanh dau phat ........................................................

19. suabotuoinguyenchat

Cảm ơn chị nhiều! Mai em mang qua nhé!

20. suabotuoinguyenchat

Chai này mình bán mất rồi bạn à! Cảm ơn nhiều nhé!

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.