Cần giúp: Mẹ nào có con học trường mầm non Mai Động ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Cunxinh 2009, 21/6/2013.

1. Mẹ Yêu Duy

Mẹ Yêu Duy Thuốc Lá Nam Giảm Cân 250k/liệu trình 30 ngày

Ðề: Mẹ nào có con học trường mầm non Mai Động ạ?

Cảm nhận sau buổi đầu tiên con đi học mầm non trường công : so tư với công, mình thấy chả biết công dạy thêm được gì, chứ thái độ nhiệt tình với các cháu, với phụ huynh mình thấy kém quá. Cô gì mà đến giờ các cháu về không ra tiễn cháu (ở tư là các cô lấy túi, rồi trao cháu cho phụ huynh), cháu chào cô đến 5 lần mà các cô vẫn mải buôn chuyện không đáp lại

Đang tải...

2. huongmamnon

huongmamnon Banned

Đúng rồi, trường tư họ có trách nhiệm hơn còn công nhiều khi các cô hay tán truyện với nhau kệ các bé chơi à..

3. Cunxinh 2009

Cunxinh 2009 Thành viên chính thức

Ku Bim nhà mình bắt đầu đi học ở trường mầm non Mai Động hôm nay là buổi thứ 5 nè, con học lớp B3, trộm vía mình không biết các lớp khác thế nào, chứ mình thấy lớp con mình học các cô chu đáo lắm ạ, con ăn hay không ăn là các cô cũng chia sẻ hết với phụ huynh khi đón con về và thái độ của các cô cũng rất nhiệt tình ạ. Con nhà mình đi gửi trẻ tư thục từ khi mới 9 tháng tuổi cơ, và để so sánh thì không biết sau thế nào nhưng hiện tại mình và gia đình rất ưng ý vì đã lựa chọn cho con vào trường công lập học, để các cô rèn cho con tính tự lập. Các mẹ cứ nghĩ thoáng ra một chút vì có 3 cô giáo mà phải chăm cho những mấy chục trẻ nên chắc chắn là độ kỹ lướng không thể so với tư thục rồi. Bim nhà mình vì học tư thục quá lâu nên quen được cô chăm sóc đút ăn nên đợt này bắt đầu tự lập cũng có vẻ vất vả, nhiều bé khác cũng vậy, mong là các con sớm làm quen để bố mẹ đỡ lo lắng nha!

4. hoahausothu

hoahausothu Thành viên chính thức

Sao năm 2010 lại ko tuyển hả mn? Sinh năm 2010 thì cũng được 3 tuổi rồi mà.

5. susuvn166

susuvn166 Thành viên chính thức

Bá nhà em năm nay cũng vào trường, 1/8 này là nhập học, mời các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm

6. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Nhà em thì đúng tuyển bên trường Tuổi Thơ, nchung trường công cô nào cũng vậy, các con chào mà cô cứ lờ lớ lơ, có khi còn tùy xem bme các con "là ai" nữa cơ ạ.

7. huecuncon

huecuncon Thành viên đạt chuẩn

Con chị đi học thế nào rồi ạ? con em mới đi học xong chả biết thế nào? nhưng 1 tuần nay cứ khóc hoài đâm ra em cũng nản. về hỏi thì ko nói gì ? hỏi các cô có đánh con ko? ko thấy nói gì? ăn cơm gì thì cũng nói nhưng em ko biết có chuẩn ko? mẹ nó chia sẻ cho em ít kinh nghiệm với ạ? em cảm ơn ạ