Hà Nội: Vịt ngan gà quay lu và các món nhà LOBBY

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi lobby, 9/1/2010.

1. lobby

lobby Vịt,Ngan,Gà Quay Hải Châu

sx Chúc các mẹ một năm mới sức khỏe dồi dào, chúc làm cha mẹ luôn đông vui nhộn nhịp và luôn đoàn kết để các mẹ chúng mình làm ăn phát tài phát lộc.
    Ngoài các món ngày tết các mẹ cần đặt dưới đây, nhà e có nhận đặt Giò Me Xứ Nghệ vào dịp tết Âm Lịch từ 18-25 Âm lịch , để các mẹ có thể làm phong phú hơn mâm cỗ nhà mình nha, chắc không cần phải giới thiệu nhiều vì món này năm ngoái là hàng hot làm mưa làm gió trên Làm cha mẹ của nhà mình rùi. Giá cả thì phải chăng góp phần giảm chi và đặc biệt là vị ngon giòn, thơm của thịt bê tươi và hạt tiêu cùng các loại gia giảm vừa miệng, được vần kỹ trên bếp lửa sẽ khiến cho món này rất quyến rũ các bố mẹ cùng gia đình nhậu trong ngày tết sum họp đó ạ. Giá cả thì như sau các mẹ nhé:
    Giá bán 1kg : 225k/kg
    Mua từ 5kg: 205k/kg
    Mua từ 10kg, giá còn 195k
    Các mẹ rủ nhau đặt sẽ được giảm kha khá đó ạ.
    Menu món đặt Tết Âm Lịch:
    1. Chân gà, móng giò muối chua cay: 200kg(chân gà loại to), chân gà loại thường: 150k/kg
    2. Bò ngâm mắm chua cay: 595k/kg, nếu lấy lọ đựng e sẽ mua hộ các mẹ.
    3. Gà nướng, Vịt quay quảng đông: 320k/con, gà cúng tết(sống, mái) tính theo ký và giá vào ngày các mẹ đặt
    4. Lẩu gà: 400k/nồi, lẩu cá : 380k/nồi: , lẩu hải sản: 450k/nồi ; nấm dùng kèm: 50k
    5. Nem(gà, cá, ốc, hải sản): 120k/10c
    6. Cá quả nướng cuốn rau bún: 280k/con
    7. Nộm ngó sen hoa chuối, nộm chân gà rút xương, nộm sứa: 85k/đĩa
    8. Chân gà rút xương(để nguyên liệu thô hoặc nhà e muối chua cay luôn cho các mẹ): 380k/kg
    9. Xôi vò, xôi dừa, xôi hành: 50k/đĩa
    10. Khoai tây chiên: 75k/kg
    11. Lươn, ốc om chuối đậu: 350k/nồi
    12. Chân giò hầm quảng đông: 250k/chiếc (khoảng 1,2-1,3kg)
    13. Dạ dày táu Quảng đông: 380k/kg
    Các món nhà e đều làm từ nguyên liệu tươi, tức là các mẹ đặt e mới mua đồ (loại ngon), cái này thì vô cùng nhiều các mẹ đã kiểm chứng qua mấy cái tết rùi, chân gà nhà e đặt chân gà công nghiệp mua của mẹ bán gà khá nổi tiếng trên diễn đàn rồi về tự rút xương nên các mẹ yên tâm về chất lượng. Do nguyên liệu tươi ngon nên các mẹ đặt cho vài ngày tết có thể để trên tủ mát 3-4 ngày không phải lo nha. Các món e sẽ để từng nguyên liệu riêng, lúc nào măm các mẹ chỉ việc trộn các nguyên liệu đó vào, hoặc những món ăn nóng thì vi sóng, nem, khoai tây chiên thì rán lại lần nữa cho ròn là okie đấy ạ.

Thông tin tài khoản:
    Ngân hàng
    Chủ tài khoản: Vietinbank LÊ THỊ HẢI CHÂU. Số tài khoản: 711A 6015 3703. Chi nhánh hoàn kiếm
    Chủ tài khoản:Vietcombank NGÔ CHÍ THÀNH. Số tài khoản: 0011 0022 01609. Chi nhánh Hoàng cầu, đống đa

Cách thức đặt hàng:

- CK ÍT NHẤT 50% HOẶC TOÀN BỘ GIÁ TRỊ ĐƠN HÀNG ĐẶT(Lưu ý: Mẹ nào không đặt cọc ngay em coi như ko đặt nhé vì các mẹ thông cảm, tết có nhiều mẹ đặt mà giá cả thực phẩm thì vô cùng đắt đỏ nên em phải chắc chắn để còn đặt nguyên liệu, chứ đến sát nút thì không thể có giá tốt được ạ)
    -Tên thật (rất cần thiết) và nick (để dễ liên lạc khi đưa hàng ạ)
    - Địa chỉ cụ thể(thêm đặc điểm dễ tìm thì càng tốt vì Hà Nội nhiều ngõ ngách rất khó tìm ạ)
    - Điện thoại liên lạc mobile và số đt bàn
    - Lượng hàng cần mua

Tel: 0125.3030.165, 0947.865.015, 0437. 180.061,
    SHIP FEE(Phí vận chuyển- e phải thuê rồi share ship vì giá xe ôm phía Tây hồ nhà em rất đắt, món nhà e thì có đặc trưng là cần đúng bữa cho các mẹ chứ không ghép đơn ship được như các đồ bình thường khác nên các mẹ thông cảm): Tính mốc từ 58/52 Tô Ngọc Vân-Tây Hồ (cách Phủ Tây Hồ 1km) bán kính :h:km là 15k , 3km-6km là 20k ; >6km là 25k-35k v.v tùy độ dài ( ví dụ: Metro Thăng long, Bigc Mỹ đình, Nguyễn phong sắc kéo dài, Giải phóng, Linh Đàm, Vũ trọng Phụng, Triều khúc ,Thanh Xuân, Mai Dịch, Tôn Thất Tùng, Định Công Hoàng Mai, Pháp vân, Trương định v.v)
    .Thanks các mẹ nhiều.:p:p:p.

ĐÔI DÒNG TÂM SỰ CÙNG CÁC MẸ
    Vịt và Ngan quay Quảng Đông.Hi vọng sẽ được các mẹ ủng hộ:p. Mình biết cũng nhiều nơi bán nhưng mình tin rằng nếu các mẹ thử thưởng thức món vịt quay Quảng Đông cửa hàng mình làm thì sẽ nhớ mãi. Vịt, Ngan quay nhà mình, da ròn, thơm ngậy, thịt ngọt , mềm mà lại không béo, đặc biệt là nước chấm chua chua ngọt ngọt thơm thơm là, rất hấp dẫn:p:ice:ice. Món Vịt Quảng Đông này măm kết hợp với Bánh Bao Chiên dòn dòn (3k/c) hoặc Xôi hành (50k/đĩa)-xôi vừng dừa(50k/đĩa) là ok đấy ạ. Nguyên liệu nhà mình lấy Vịt và Ngan tươi hàng ngày, chế biến vệ sinh. Trọng lượng từ 2kg/con trở lên trước khi quay. Tầm 4-5 người ăn là vừa
    Hiện tại giá : 300-320k/con. (giá vịt ngan sống làm lông rồi, chuẩn để quay được kiểu Quảng đông hiện giờ là 85k-95k/kg ạ,, để làm món Vịt Quảng Đông này thì vô cùng kỳ công và vất vả, tốn gia giảm, than củi vì phương tiện quay là 1 chiếc lu to như chiếc chum cao gần bằng người 1m5, 2 người ôm mới vừa, nên tốn hàng ký than hoa để có 1 mẻ vịt, mất hàng nửa ngày mới chuẩn bị xong được 1 chú vịt để cho vào Lu quay, thế nên giá này là không hề đắt đâu ạ; Công đoạn đây ạ: chọn loại vịt ko non không già để còn bơm được phồng lên cho ko bị nổ da, làm lông sạch, hì hục bơm cho vịt căng tròn, tắm rửa sạch sẽ, tẩm ướp gia giảm cho đều, treo lên phơi khô vài tiếng cho ngấm, nhóm than cho lửa đều, cho vịt vào lu quay hàng tiếng, mà quay ko dễ đâu ạ, phải trông lửa cho đều, tùy từng giai đoạn để lửa to hoặc nhỏ như quay Gà Tây cho Giáng sinh của Châu Âu ý ạ, rồi canh hàng tiếng để vần vịt cho tròn, lửa nhỏ quá thì vịt sẽ bị chỗ sống chỗ chín, lửa to quá thì thịt sẽ nát, túm lại ra được mẻ vịt ngon thì vô cùng vất vả, tốn thời gian và phải có kinh nghiệm, chưa kể là gia giảm phải chuẩn thì vịt mới thơm ngon, thế nên các mẹ vào nhà hàng gọi 1 con vịt quay ngon như ở nhà e giá bao giờ cũng tầm hơn 400k trở lên mà chưa chắc trọng lượng đã bằng đâu ạ). Giá này nhà e là chỉ lấy công làm lãi thôi vì còn phải trả công người làm nữa.
    Tình hình là món Vịt quay Quảng Đông ngon tuyệt của em có vẻ được rất rất nhiều mẹ ưa thích. Chiều theo ý các mẹ, e xin phục vụ các mẹ nhiều món ăn đa dạng hơn để một hôm trời ấm nắng đẹp nào đó, tâm hồn ăn uống của các mẹ dâng trào thì các mẹ sẽ order tiếp ạ! Menu gồm rất nhiều món, thường mỗi món là đủ cho khoảng 4-5 người ăn nhé. Các mẹ kéo xuống gần cuối trang sẽ có Menu đặt món ạ.

CHƯƠNG TRÌNH MUA CHUNG
    Để góp phần giúp các mẹ giảm chi trong thời bão giá mà vẫn được thưởng thức món ngon, nhà hàng Hải Châu của Lobby em xin được đưa ra
    cho các mẹ (thích hợp với các mẹ làm cùng chỗ làm rủ nhau cải thiện, hoặc các mẹ tổ chức liên hoan, sinh nhật, cỗ v,v,)

1. Vịt (hoặc Ngan) quay Quảng đông: giá Gốc 320k/con--->giá Mua chung 290k/con

2. Gà nướng mật ong: giá Gốc 320k/con------>giá Mua chung 290k/con

3. Cá quả nướng(hoặc hấp tàu xì) cuốn bún: giá gốc 300k/con--> giá Mua chung 280k/con

4. Ốc (hoặc Lươn) om chuối đậu: giá gốc 350k/nồi--> giá Mua chung
    345k/nồi

•Số lượng sản phẩm tối thiểu khách hàng đặt để được giảm giá : mua 1 sản phẩm trở lên.
    • Số lượng (đơn vị sản phẩm/dịch vụ) có thể được giảm giá: 4 đơn hàng-có thể ở 5 địa chỉ khác nhau ( mỗi đơn hàng khách hàng có thể chọn các món trong 4 món ở list trên)- hoặc 1 đơn hàng có đủ 4 sản phẩm cũng sẽ được giảm giá---> thích hợp với dịp đặt cỗ, sinh nhật, tiệc đấy ạ
    •Mỗi kì mua chung em không giới hạn thời gian, cứ đủ từ 4 đơn hàng hoặc 1 đơn hàng có đủ 5 sản phẩm em sẽ chốt order 1 lần rồi giao hàng theo thời gian đã thương lượng với khách(các món trên khi khách đặt trước 4 tiếng là có thể nhận được hàng, riêng món Vịt (hoặc Ngan) thì đặt trước 1 ngày vì món này công đoạn chế biến gia giảm và quay phải mất đến 5-6 tiếng ạ).
    •Đơn hàng phải được order trên topic nhà em tại web LCM

Bát đũa dùng 1 lần: 25k/10 bộ; Đĩa dùng 1 lần: 3k/chiếc-6k/chiếc(đĩa to đựng cá ), Bếp ga du lịch 35k/c, Bếp Từ 50k/c

MENU
    Lưu ý:- Đặt món trước ít nhất 6 tiếng và tốt nhất là 1 ngày vì riêng món VỊT QUẢNG ĐÔNG để ngon thì cần phải 1/2 ngày thì thịt vịt mới đậm đà ngấm gia vị và để nhà e phục vụ các mẹ cho chu đáo hơn ạ.
    - Mỗi món nhà e dành cho 1 mâm cũng được các mẹ nhé, chứ ko phải đĩa vơi đâu ạ, trừ món mực, lươn vì giá nó quá đắt và lúc làm thì bị ngót nhiều)
    - Một số món nhà e có màu nâu cánh dán, hoặc màu hơi tối (các mẹ đừng nghĩ là đồ nhà e bị làm sao nhé, khách order nhà em mới đặt nguyên liệu. E bán hàng lấy uy tín chứ không phải chụp giật bán cho các mẹ 1 lần để lấy lãi, nói thật lãi 1 đơn hàng cho 1 lần phục vụ các mẹ e không thể giàu lên được) vì đầu bếp nhà em thuê là người Trung Quốc nấu theo phong cách Quảng Đông, thường dùng gia giảm là xì dầu đen (hắc xì dầu) làm món ăn thêm đậm đà và ngấm (e phải thêm dòng Note này vì đã có mẹ làm em buồn quá, nhà e làm món nộm ngó sen hoa chuối, có phụ liệu là tai lợn, khi gia giảm trước để ngấm thì màu tai lợn ngấm xì dầu sẽ tối màu, ít nhất là mẹ ý trộn các nguyên liệu mà e chuẩn bị sẵn vào rồi nếm sau đó nếu không hợp khẩu vị hoặc cảm giác ôi thiu thì feedback cho e vì với món nộm thì nước nộm là phần vô cùng quan trọng để quyết định đĩa nộm đó ngon hay không, e xin tiếp thu và sẽ có hướng giải quyết, nhưng mẹ ấy chưa trộn (các gói gia vị như nước nộm, lạc giã, vừng đen, rau thơm nhà em để riêng) đã phàn nàn nộm nhà e có vấn đề, tai lợn đen như là món để qua ngày, ngó sen thì dai ngoách và nói là đã đổ vào thùng rác rồi hichic, thật sự em cảm giác thấy vô cùng buồn và mất công sức vì đã dành thời gian chế biến món ăn, mà giá mua nguyên liệu như ngó sen, tai lợn, giò, hoa chuối, rau thơm, vừng lạc v.v thì không hề rẻ, các mẹ đi chợ hàng ngày thì biết rùi đấy ah. Mà nói thật chưa mẹ nào ăn nộm nhà e mà chê cả từ khi e phục vụ các mẹ từ đầu 2010 đến giờ, nước nộm nhà e các mẹ dùng thử rồi thì biết, tốn rất nhiều gia vị và đậm đặc thơm ngon, không phải nước nhạt hều hều cho đỡ tốn mắm đường đâu ạ, thế nên tiền nào của nấy). Vậy nên các mẹ lưu ý hộ em đặc trưng này của món ăn kiểu Quảng Đông nhà e các mẹ nhé. TKS các mẹ nhiều.

1. Vịt luộc, ngan : 280k/c(nếu kèm bát canh măng + bún (3 người) +60k)
    2. Lẩu Vịt om sấu, Lẩu vịt om măng: 360k-400k/nồi (tùy khối lượng của 1 chú vịt)
    3. Vịt nướng Vân Đình : 280k/c
    4. Cháo Vịt đặc biệt: 250k/nồi (món Cháo này nhà e nấu cũng rất thơm ngon mà lại hợp với cả các baby nữa - mời các mẹ và các bé măm thử nhé!)
    5. Gà hấp gừng (hấp tàu xì hoặc hấp muối)( dùng thêm âu miến hoặc bánh đa +35k;45k):320k/c + rang muối + nướng(mật ong, lá chanh): 320k/con; gà nhà e là gà ri, tầm hơn 1kg, em bán cả con, không bán 1/2 ạ, các mẹ muốn để nguyên cả con thì nhớ dặn e vì bình thường các mẹ ngại không muốn về nhà chặt (hoặc để thắp hương)![/B] Gà nấu cary kèm bánh mỳ: 350k/nồi
    Gà xé phay(như kiểu xalát trộn dầu dấm ngon mà không ngán ạ): 150k/đĩa(1/2con gà).
    6. Lẩu gà r*** nếp; Lẩu gà bỗng chua; Lẩu gà thuốc bắc: 370k/nồi-400k/nồi ( Lẩu gà nấm +60k) + Lẩu thập cẩm(có cả hải sản)+ Lẩu hải sản: 400k-450k/nồi + Lẩu bò (chín, tái) ; Lẩu bò nhúng dấm: 350k-400k/nồi ; Dùng nấm kim chi: +60k. ( Lẩu nhà e là dùng nguyên 1 con gà hoặc cá, vịt và rất nhiều rau, nước lẩu)
    7. Xôi hành: 40k/đĩa - Xôi vừng dừa, Xôi vò , Xôi chiên : 45k/đĩa; Bánh bao chiên : 30k/10c.
    8. Cá quả hấp tàu xì + nướng cuốn rau bún:300k/c; Cá chép chiên xù cuốn bún rau
    9. Lẩu cá quả; Lẩu cá măng chua + lẩu chép om dưa :350k/nồi: nhà e dùng cá tươi nên các mẹ sẽ thấy được vị thơm ngọt của miếng cá quyện với mùi rau thìa là măm rất hợp ạ (cá nguyên con).
    10.Trê phi nướng cuốn rau bún: 300k/c (4-5 người ăn - ngon tuyệt hảo đặc biệt là nước chấm)
    11.Trê phi om chuối đậu ăn kèm bún: 350k-300k/nồi;( Riêng trê 1 con có thể làm 2 món giá 400k: a. Trê om+nướng cuốn bún; b. Trê om + chả trê kiểu Lã Vọng;
    12.Lươn om chuối đậu ăn kèm bún: 300k-350k/nồi
    13.Tôm rang trứng muối + Tôm hấp+ Tôm nướng than hoa, nướng muối sả ớt :300k/đĩa
    14.Ốc mít (nhồi)hấp chanh + ốc thuốc bắc: 50k/bát ;
    Ốc hương- Tu hài ; Sò điệp nướng xả ớt; nướng bơ hành; xào me; hấp gừng: 250k/ đĩa. (đặt trước)
    Ngao, Xò huyết xào bơ hành, nướng xả ớt, hấp : 150/ đĩa (đặt trước)
    Cua -Ghẹ: rang muối, hấp xả, xào me, xào bơ hành: Đặt trước- theo thời giá.
    15.Ốc xào xả ớt : 150k/đĩa
    16.Sườn sốt mơ : 150k/đĩa (các mẹ đặt trước 1 hôm để hôm sau e lấy hàng sớm rồi tẩm ướp cho ngon nhé)(món này thơm ngon, nhiều bé con rất thích món này)
    17.Thịt xá xíu ( order trước 1 hôm): 150k/đĩa!
    18.Bò bít tết, Bò sốt tiêu cay, Bò lúc lắc: 200k/đĩa (Thịt mềm, thơm ngọt); Bò nấu cary kèm bánh mỳ:220k; Gân bò sốt vang dùng kèm bánh mì:250k-300k (đặt trước 1 ngày);
    19.Bò cuốn cải:200k/đĩa ( Chấm mù tạc, cay xộc lên mũi hiiii, cứ phải gọi là tuyệt!)
    20.Xalat trộn dầu dấm:50k/đĩa; Xalat trộn sốt Mayonnaise: 80k/đĩa.
    21.Xalat Nga:150k/đĩa (cho 3 người)
    22.Nộm sứa; nộm hoa chuối, nộm ngó sen, nộm thập cẩm: 85k/đĩa, nộm chân vịt, chân gà rút xương: 120k/đĩa
    23.Dạ dày táu (đặt trước 1 ngày) :180k-200k/đĩa, mời các mẹ ăn thử, dòn dòn lạ miệng.:p:p:p.
    24.Nem cua bể - Nem cá- Nem tôm- Nem gà (đặt trước ): 120k/10c (món này cũng rất ngon, nguyên liệu tươi, thơm mùi nấm, tiêu, mộc nhĩ): em chỉ ship nếu order 20c trở lên hoặc order từ 12c thì kèm với các món khác ạ vì nhà e ko làm sẵn ( với lại để món này được ngon hơn thì trước khi măm các mẹ phải chao qua dầu nóng già 1 lần cho dòn ạ). Mong các mẹ thông cảm.
    25.Khoai tây chiên bơ tỏi-Ngô mỹ chiên bơ:50k/đĩa; Khoai môn chiên nhân thịt: 100k/đĩa (16c)
    26. Chân giò hầm kiểu Quảng Đông: 250k/c tầm 1,2kg-1,3kg (đặt trước): món này nhà em ai măm cũng phải khen, thịt mềm ngọt, mùi vị thơm đặc trưng và rất dễ ăn, không hề ngấy )
    27.Phở cuốn(đặt trước): 80k/10c + Nem cuốn tôm thịt:120k/10c (phở cuốn nhà e làm nhiều thịt bò và e chỉ nhận order 25 chiếc + Nem cuốn thì e nhận từ 15 chiếc trở lên ạ)
    28. Rau xào tỏi+ Hấp các loại theo mùa (rau-quả xu xu, rau muống, cải, bí, ngồng cải v.v):40-50k/đĩa
    29. Canh các loại (VD:Canh gà(đặc biệt bổ dưỡng: nấu cả con gà), canh chua cá (nguyên con); riêng Bát canh thịt+ngao+ bóng nấm+ măng v.v như dùng trong các bữa cỗ: 100k/âu.
    30. Bê:xào xả ớt:180k ;Bê tái chanh: 180k/đĩa; Lươn xào xả ớt, lươn nướng 180k-200k/đĩa- giá lươn bây giờ cao quá ạ);
    31. Dưa xào tràng (hoặc dạ dày), Ếch xào măng, Mực xào sa tế, Mực chiên muối ớt, Ốc xào xả ớt : 200-250k/đĩa
    33.Gà sống thắp hương; Bò sốt vang : đặt trước 1 ngày ạ;!!
    34. Đầu cá hấp mơ đặc biệt:160k/đĩa (món này có vị thơm ngon đặc trưng riêng của nhà hàng e , nhà e tẩm ướp và chế biến rất ngon, đầu cá to tầm gần 2kg có cả thịt nạc, dành cho các mẹ thích vị thơm ngậy)
    35. Cơm rang Dương Châu, Mỳ sào, Phở xào: 120k/đĩa (dành cho 3 người);
    36. Cánh gà nướng mật ong : 170k-200k/đĩa; Đùi gà nướng mật ong: 200k-250k/đĩa;
    37. Cánh chân táu kiểu Quảng đông : 100k-120k/đĩa -(món này e măm mãi không bít chán, mà cũng hợp cả với các bố thích nhắm r*** nữa)
    38. Cá trình nướng cuốn bún, lẩu cá trình, cá trình om chuối đậu : theo thời giá: ngày thường giá dao động từ:......k/kg giá này là nhà e đã chế biến món, các mẹ chỉ việc bày ra dùng thôi ạ (đặt trước - ngày lễ tết mời các mẹ call e để có giá chính xác )
    39. Móng giò chua cay: 120k/đĩa; Chân gà chua cay: 120k/đĩa.
    40. Chả ốc, Chả lươn chấm mắm chua ngọt dùng kèm bún và rau sông : 160/đĩa-180k/đĩa ( đặt trước)
    41. Baba rang muối; Ba ba Hồng xíu; Baba nấu chuối đậu; Ba ba nấu r*** vang; Baba tiềm thuốc bắc; Baba hấp muối : đặt trước- theo thời giá ạ - mời call e để có giá chính xác ( dao động 550k-600k/kg baba tươi- giá này là nhà e đã chế biến món, các mẹ chỉ việc bày ra dùng thôi ạ)
    42. Súp gà ngô nấm; Súp cua ghẹ ngô non; Súp tôm; Súp thập cẩm: 30k/bát; Súp kem nấm+ bánh mì nướng bơ tỏi: 45k/suất; (các loại súp e nhận order từ 5 - 6 xuất trở lên ạ)
    Và các món theo yêu cầu của khách hàng(Ba ba, Chim, Thỏ v.v)- Nhận đặt TIỆC- SINH NHẬT- CỖ

Nhận đặt Vịt, Ngan, Gà Quay .V.v...số lượng nhiều cho đám cỗ, tiệc, sinh nhật v.v

Xin phép mẹ KÚN KÍN cho e dùng tư liệu của mẹ nó để các mẹ khác thưởng thức ạ TKS mẹ nó nhiều nhiều!!!!
    (Tư liệu nhà Mẹ Kún Kín):p:p
    Đây là một số hình ảnh minh họa các món:
    [​IMG] Ngan Vịt Quảng Đông
    [​IMG] Gà nướng Mật ong
    [​IMG] Lẩu gà nấm, Vịt om sấu
    [​IMG] Lẩu cá, lẩu mực
    [​IMG] Lẩu thập cẩm, lẩu tôm, chép om dưa v.v
    [​IMG] Gà hấp muối, gà cúng
    [​IMG] Gà xé phay(1/2con/1 đĩa)
    [​IMG] Phở cuốn
    [​IMG] Lươn xào xả ớt
    [​IMG] Ốc hấp chanh-thuốc bắc
    [​IMG] Ốc hương nướng bơ
    [​IMG] Sò huyết nướng sốt me
    [​IMG] Tu hài nướng bơ hành
    [​IMG] Cua rang me
    [​IMG] Mực hấp chấm mắm
    [​IMG] Mực xào xa tế
    [​IMG] Ba ba rang muối+om chuối đậu
    [​IMG] Bò cuốn cải chấm mù tạc
    [​IMG] Tôm nướng xả.
    [​IMG] Tôm rang trứng muối
    [​IMG] Cá trình (trê, cá quả) nướng cuốn bún
    [​IMG] Lươn nướng xả ớt
    [​IMG] Lươn, cá trê om
    [​IMG] Vịt luộc măng
    [​IMG] Dưa xào bò (xào tràng)
    [​IMG] Bò sốt vang
    [​IMG] Dạ dày quay
    [​IMG] Xalat Nga
    [​IMG] Súp kem nấm
    [​IMG] Súp ngô cua, lươn, gà, thập cẩm
    [​IMG] Chân cánh táu quảng đông
    [​IMG] Thỏ quay
    [​IMG] Chim bồ câu quay
    [​IMG] Nem gà, nem cá, nem hải sản
    [​IMG] Xôi vừng dừa
    [​IMG] Xôi vò, xôi hành
    [​IMG] Khoai tây chiên tỏi
    [​IMG] Ngô chiên bơ
    [​IMG] Bánh bao chiên
    [​IMG] Cơm rang dương châu
    [​IMG] Mỳ xào bò, xào thập cẩm
    [​IMG] Xu xu xào tỏi
    [​IMG] Muống xào tỏi
    [​IMG] Rau củ chấm vừng
    [​IMG] Nộm chân vịt
    [​IMG] Nộm ngó sen- nộm sứa- Nộm đu đủ

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lobby
    Sửa lần cuối: 20/10/2014
  2. hieugiang

hieugiang Thành viên chính thức

Ui, ngay gần nhà mình. Hôm nào sẽ qua để ủng hộ mẹ nó.

Qua tận nơi mà mua ít hơn có được không hả bạn? Nhà mình có 2 người lớn và một trẻ con, 1 kg thì nhiều quá...

3. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Ngon thế, chiều mai cho mình 1 con nhé, cho mình hỏi có kiệu chua kèm vịt ko ? Vịt nhà bạn có mùi thuốc bắc nhiều ko, mình vẫn mua của nhà Vịt quay ở Khâm Thiên và Hàng Buồm, ko thích nhiều mùi quá.
    Giao hàng theo địa chỉ dưới chữ ký nhé.

MP sinh học Dr.spiller thích bài này.
  4. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

Hải Châu có phải cái quán chỗ đường vào Phương Nguyên ko ah?

5. Mecuati

Mecuati Thành viên rất tích cực

mình cũng mua 1 con, mang đến địa chỉ: số 52 D4 TT số 1 trần thánh tông (đi hết phố lê thánh tông của bạn Hải Anh thì tới, cổng vào ngay cạnh chỗ rửa xe thay dầu, là TT viện quân y 108, cụm dân cư số 6). ĐT: 38212985.
    Ơ, ko có hồi đáp à? hay chủ topic ko lên mạng thế này?

Sửa lần cuối: 10/1/2010
  6. lobby

Vịt quay Quảng Đông ngon tuyệt(mang đến tận nhà)170k/con 2kg-order 1/2 cũng được

Quán nhà mình đúng là ở trong Hồ Bơi Quảng Bá. Chiều thì bán thêm ở chỗ 164 Xuân Diệu, Tây Hồ(đối diện với dốc xuống khách sạn Tây hồ). Hi vọng các mẹ ủng hộ mình nhiều nhiều. Yêu các mẹ. Hai bạn đặt 1 con chiều nay tầm 4h30 mình sẽ mang đến tận nhà các mẹ nhé. Trước khi đi mình sẽ goi điện thoại. Thanks so much.
    A, mẹ nào đặt hàng thì làm ơn cho minh số di động hoặc số nhà riêng hay sử dụng để tiện liên lạc nhé. Hôm nay 1 mẹ có số 8498806971 nhắn tin ở mạn Hoàng Mai nhưng mình gọi và nhắn tin lại để xác thực thì không thấy nhắn hoặc gọi lại nên mình đành phải lỡ hẹn, sorry nhiều nhiều mong mẹ này thông cảm. Lần sau mẹ nó cho mình số liên lạc thì mình sẽ phục vụ bù ngay.
    Các mẹ gọi hoặc nhắn vào số di động này của mình cũng được nhé: 0125 3030 165, 0947 865 015

Attached Files:

Sửa lần cuối: 3/7/2010
  7. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Địa chỉ, số di động & cố định dưới chữ ký của mình nha, thanks. Háo hức chờ xem bữa chiều nay ăn ngon thế nào đây, he he.

8. meCo&Vit

meCo&Vit Thành viên Hội Rắn

Chị phản hồi nhé, nếu ok, nhà em cũng theo chân bác, cả nhà mê món này :)

9. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

He he, hóa ra em chờ chị làm Chuột bạch hả, lâu lắm ko thấy xuất hiện,giờ C&V ntn rồi, mẹ còn ca cẩm vụ con còi zin ko thế ? nhìn ảnh thì con gái ra dáng lắm rồi đó.

10. garankabab

garankabab Thành viên tích cực

ui ui ngon quá cũng gần nhà mình bao giò qua ủng hộ hàng xóm nhớ giảm giá nha

11. lobby

Vịt quay Quảng Đông ngon tuyệt(mang đến tận nhà)170k/con 2kg-order 1/2 cũng được

Sáng và trưa nay mình đã mang món vịt quay đến nhà một số mẹ. Chúc các mẹ ngon miệng. Mong các mẹ ủng hộ em nhiều hơn nữa. Have a funny day!:p:p

Attached Files:

12. lobby

Sáng và trưa nay em đã mang món vịt quay đến nhà một số mẹ. Chiều em sẽ mang đến nhà các mẹ order buổi chiều nhé. Chúc các mẹ có một bữa ngon miệng.:p:p:p Mong các mẹ cổ vũ động viên và ủng hộ cho em đắt hàng. Have a funny day!!!!!

Attached Files:

13. mẹ Thảo An

mẹ Thảo An Gia đình chim cánh cụt.

ở tân Định Công có giao hàng không nàng ơi ?

14. lobby

Vịt quay Quảng Đông ngon tuyệt(mang đến tận nhà)170k/con 2kg

Có mẹ nó a. Mẹ nó có ăn luôn chiều nay ko để mình mang đi luôn bây giờ. Gọi ngay vào phone của mình nếu cần ngay nhé. 01253030165 - 0947865015

Sửa lần cuối: 18/8/2012
  15. inox

inox Thành viên chính thức

Chị ơi bên mình có nước chấm có mùi như thuốc bắc ý và củ kiệu chua chua ngọt ngọt k ạ? :D

16. lobby

Vịt quay Quảng Đông ngon tuyệt(mang đến tận nhà)170k/con 2kg

To Inox: có bạn ạ, bạn có dùng chiều nay không mình mang đi luôn bây giờ. Nếu ăn thì bạn gọi vào di động cho mình nhé 0947865015

17. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Đang nhem nhem món Vịt của nàng đây, chẹp. Ngon đấy, không quá béo, nước chấm ổn. Mùi thuốc Bắc cũng ko quá nặng.

Mỗi tội là........hix, chắc tại mình tham lam, :oops:, không có kiệu chua đã tiếc 1 rồi, hành muối chua cũng ít nốt, thành ra tiếc 10, mình ước gói hành muối nở ra gấp 3 chỗ ý, he he he. :rolleyes:

Zai nhà bảo, lần sau gọi cho cả nhà nội và ngoại, mẹ nó cứ chuẩn bị tinh thần mà phục vụ (free ship cho khách mở hàng và khách thân thiết đi nhá, he he).

Nghe bảo còn nhiều món nữa hấp dẫn, lại hóng tiếp.

(chậc, dạo này đốc chứng, toàn ngồi nghĩ ra đồ măm măm thôi, chết thật)

lobby thích bài này.
  18. Mẹ Kún Kín

Mẹ Kún Kín

chị ơi, em muốn order nhưng muốn mua 1/2 con vịt chặt ngang từ ức xuống , ko muốn mua 1/2 chặt dọc như mọi người. Có bán kiểu ý ko ah?

19. lobby

Mẹ nó lấy phần đùi thì nhiều xiền hơn một chút vì phần còn lại bán hơi khó ,cho cậu nhóc nhà mẹ nó gặm đùi cho đã hiii:p! Tầm chiều mẹ nó ra 164 Xuân Diệu, Tây Hồ nhé! Có bán cả cổ, cánh, chân vịt, ngan đun nước táu nhâm nhi cũng rất tuyệt! Mẹ nó ra ủng hộ mình nhé! Còn nếu mẹ nó muốn mang đến nhà thì nhắn số đt liên lạc và số nhà cho mình 01253030165, 0947865015, Thanks so much!

20. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Em thích ăn vịt quay lắm, nhưng thú thực em thích ăn Vịt quay Tứ Xuyên hơn vì em ăn cay nhiều. Nhưng Vịt quay Bắc Kinh hay Quảng Đông, HongKong ăn cũng rất ngon. Hôm trước em có mua 1 con vịt quay mà sao toàn xương, ko thấy thịt đâu cả....huhu....Bác chủ có ship tới Dịch Vọng ko ạ? Bác tính ship em thế nào? Có gì bác pm cho em vì em ko theo dõi topic được bác nhé.