Khác: Sinh con hợp tuổi bố mẹ-mời các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi MOONKIDS, 10/1/2010.

1. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Ðề: Sinh con hợp tuổi bố mẹ-mời các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Hehe,mình cũng nghĩ như bạn, đi xem bói mỗi thầy nói mỗi kiểu, chẳng biết nên sinh năm nào. Chỗ mình có mấy chị, hết tính dê vàng lại đến lợn vàng mà có được đâu, đến lúc không nghĩ gì nữa thì lại có. Túm lại tớ nghĩ con cái là do trời cho, và còn phải do cái phúc của bố mẹ mình, của bản thân 2 vợ chồng nữa.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

2008 là mạng hỏa chứ bạn..(thổ là 2006) 83 hình như "trường lưu thủy", theo ngũ hành thì thủy khắc hỏa nhưng phải xem Hỏa nào ,chứ k Hỏa nó khắc lại.
    2008(Tích Lịch Hỏa-Lửa sấm sét)
    1983 (Trường Lưu Thủy) bố mẹ khắc con bạn nhé Vì Trường Lưu Thủy nó chỉ sợ Thiên Thượng Hỏa -Lửa Trời thôi còn đâu nó khắc hết nhé.
    Nếu sinh con mạng Mộc thì Mộc năm tới nó sẽ bổ trợ cho con đầu của bạn và trung gian để giải mối khắc hòa giữa bố,mẹ ,anh vì
    Mộc sinh Hỏa(mộc dưỡng hỏa- em dưỡng anh,thương anh làm lợi cho anh ) Thủy sinh Mộc(thủy dưỡng Mộc-bố mẹ dưỡng con,con hợp bố me).
    Xem sâu xa hơn thì để mình có time xem lại sách lại đã thì mới biết năm Mộc tới sinh trai hay gái tốt.
    * Các mẹ tham khảo cho vui chứ con cái là của trời cho nhé.
    @ bà bạn nói đúng bạn sinh con năm Mão tới là Mộc mới tốt,k nên sinh năm Thìn(mang Thủy)tránh 3 thủy trong nhà k tốt gây lũ lụt nhé,còn phải mời thầy về làm phép phức tạp lắm .

Sửa lần cuối: 22/9/2010
  3. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Quá tốt,con dưỡng bố me,sinh con ra bố mẹ phất nhé,chúc mừng ban! củi cháy mới làm cho Hỏa lớn mạnh nhé (hỏa gì và mộc gì nếu hợp còn phất nữa..)

Me Uyen thích bài này.
  4. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

tớ pm nhé..........................

5. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Bố 79: thiên thượng hỏa (âm hỏa)
    Mẹ 83(trường lưu thủy)
    Lý thuyết là Thủy khắc Hỏa nhưng ở đây là Lửa trời nên nó k sợ mà khắc lại(vẫn tốt hơn là vợ khắc chồng nhé)Lửa Trời chỉ sơ Thiên Hà Thủy(nước trời) thôi nhé
    2008 :Tích Lịch Hỏa (làm lợi cho bố,con gái hợp bố,2 hỏa là tăng sức mạnh của Hỏa nhưng xã bạn là Lửa Trời nên nó mạnh rồi khỏi cần bổ trợ) đôi khi Hỏa cần có nước để phát huy công lực nhưng cái này phải xem sâu hơn nên tớ tạm k trả lời (quyển sách của tớ nghiên cứu sâu hơn bị mất chưa tìm đc..hic)
    Con thứ 2:Có thể sinh năm Mão và Mộc

-Mão (Trường lưu thủy ) nhà bạn 2 thủy 2 hỏa thì là mức trung bình .50/50
    -Mộc (ban check năm tại trang 1,nhé )Mộc sinh Hỏa(làm lợi cho bố)Thủy sinh Môc (Mẹ dưỡng con,hợp con) 60/50 -->tốt hơn năm Mão

6. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Mình sẽ pm cách xem trai -giá vì có quyển sách dạy xem mình check với mình thì đúng.Nhà bạn bố mẹ khắc bé đầu, trên lý thuyết thủy khắc mộc nhưng như mình giải thích bài trước là ốc thượng thổ nó là đất tò vò nên k bị khắc lại nhé (50/50) 2 bố mẹ hợp nhau,bé sau Mão (Mộc ),Thủy dưỡng Mộc (bố mẹ dưỡng con hợp con nhé,bé thứ 2 bản mệnh khắc chị nhưng k mạnh vì Mộc này k gây hại với ốc thượng thổ) .Tham khảo thêm thầy nếu muốn xem chi tiết (mình nói là tham khảo nhé k nên tin tướng số quá vì con phụ thuộc vào giờ sinh,ngày sinh nữa)Năm sau Mão xem đc mình bổ sung sau nhé,cho mình nợ..hic(mất quyển sách)
    Mình xin nhấn mạnh là con cái là trời cho ,mình k nên đòi hỏi tuy nhiên nếu mình biết cách tính toán mình đạt được thì có nghĩa là ông trời đồng ý với sự tính toán của mình và cho mình.Còn k đc hãy hiểu là trời k cho mình nha ban.
    Có lúc ông trời thương mình nhưng mình k biết thì cũng như là nếu mình biết ngày mai mưa nhưng mình k mang ô che để bị ướt ,còn có bạn chịu khó xem thời tiết mang theo ô thì lại đỡ ướt hơn mình==>đó là số, mình k thay đổi đc trời đang mưa thành nắng nhưng mình có ô vậy là mình hơn ngừơi khác ở điểm đó.
    Đức năng thắng số..các bạn nhớ nhé .Còn mình k thể thay đổi số phận nha,chúc các bạn vui...Ranh mình post sau..

Sửa lần cuối: 23/9/2010
  7. Sơn Nam

Sơn Nam Bắt đầu tích cực

Chồng mình mạng Hỏa, mình mạng Mộc, hai đứa con đều mạng Mộc cả.
    Thế là cả nhà ta cùng tương sinh rồi.
    (Nhà mình sinh tự nhiên, không hề chọn năm sinh đâu các mẹ nhé)

8. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

3 môc k tốt bằng 2 mộc(mộc gì ?vì đơn thuần "mộc- hỏa "thì tương sinh nhưng phải xem bản chất mới nói đc ),nhiều cây quá sẽ thành rừng mọc trong nhà cản lối,tuy nhiên có sự tương sinh bố là hỏa đỡ cho (Phải xem là Hỏa gì vì nhà bạn 3 mộc là rất lớn ,Thiên thượng Hỏa,Tích Lịch Hỏa có sức công phá lớn mới tốt còn lửa lui riu thì gỗ lại dập lửa như kiểu có đám lửa bé mà bạn nhét đầy 1 nắm gỗ vào thì k phát huy được,Lư trung Hỏa cũng ổn vì kiểu lò luyện,còn lửa trong đèn thì quá nhỏ k đốt đc cái gì hết (Lư trung hỏa và Phúc đăng hỏa thì quá tuyệt vời đỉnh nhất của sự hòa hợp,cháy bùng)-->cái này có thể hóa giải để tốt hơn nữa (nếu bạn tin tướng số thì tham khảo thêm,nếu không thì no vấn đề )
    Xem cho vui thôi nhé..

9. chipsaoql19

chipsaoql19 Thành viên nổi tiếng

Hic, em thấy không tính được thật, em định sinh ngay từ khi cưới mà tận bjo mới có. Em 84 : Hải trung kim. Xã nhà em 81: Thạch Lựu Mộc. Con em 2011: Tùng bách mộc. Vậy cả nhà khắc nhau rùi. Chắc phải tranh thủ làm tập 2 năm 2013 phải ko chị ? Thank chị nhìu :)

10. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Kim khắc Mộc nhưng e Hải Trung Kim(Vàng dưới Biển) sức khắc k mạnh e ạ 50/50 thôi
    E tránh năm nào mệnh Mộc để tránh 3 mộc ra nhé có thể sinh con mệnh Thủy vào năm 2011-2012 (Kim--> Thủy-->Môc) Mẹ dưỡng con-->con dưỡng bố và anh.Vậy là ổn e nhé chứ (cái chính là sinh con dưỡng bố mẹ thì tốt hơn vì con hơn cha nhà có phúc)

chipsaoql19 thích bài này.
  11. Mecuncon2007

Mecuncon2007 Thành viên rất tích cực

Em phục chị quá moonkids ơi......Chị tư vấn giúp em với nhé:
    Chồng sinh năm 1977 (dương lịch là 1978 )
    Vợ sinh năm 1978
    Con gái đầu sinh năm 2006 (dương lịch là 2007)
    Nhà em như thế bố mẹ, con gái co hợp nhau k? và em nên sinh bé thứ 2 vào năm nào? thank chị nhiều.

12. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Gia đình e tốt quá còn gì nữa
    Chồng :Thổ-Hỏa
    Vợ :Hỏa
    Con :Thổ (khắc bố mẹ vì nó đc lợi từ bố mẹ mà nhưng có hiếu và sự khắc ở đây về khắc khẩu hoặc k đáng kể e ạ )
    Trong công danh sự nghiêp thì e nên làm ăn với đối tác mạng Mộc hoặc Thổ(đôi bên cũng có lợi e 6 ngừoi ta 4 thôi)Tuổi có thể khắc nhưng bản mệnh hợp nên k vấn đề gì.sử dụng nhân viên tuyển ngừoi cũng xem mạng nhé

Thế là bố mẹ con cái bản mệnh bổ trợ nhau tốt quá rồi(hiếm khi đc thế đó)E và chồng 2 hỏa góp thành lửa to (chồng e trong Hỏa có Thổ-77 tự dưỡng cho chính mình..hehe)
    2 bố mẹ dưỡng con (tương khắc-tức là thiệt đi để con lợi hơn,c xem kĩ năm 2006 vì bé nhà c bính tuất e ạ,năm 2006 chính là năm "chó vàng",mọi người nhầm sang "Heo vàng-2008 "(k ai nhận sai vẫn căn năm 08 ầm ầm lúc đó,mình đc trời cho năm 06 là cho vàng đó) bính tuất rất tốt nhé)
    *Tương sinh có nghĩa là lợi đôi bên(nên sinh thêm e bé thứ 2 mạng Mộc,tuy nhiên sẽ k hợp với bé đầu về mệnh,chả vấn đề)==>Mộc dưỡng Hỏa sẽ bù lại phần mà bé đầu lấy của bố mẹ nhé(nếu được như thế là trời cho đấy)
    Nói là tương khác bị thiệt cho con nhưng 2 mệnh của e và xã là Thiên thượng Hỏa nên rất mạnh thiệt hại kiểu 2/10 k đáng kể e ạ(trong Hỏa thì Thiên Thượng Hỏa mạnh nhất k có mệnh nào khắc đc chỉ có [B]Thiên Hà Thủy[/B] là áp chế thôi,Đại Hồng Thủy(áp chế kiểu 4/6)-tránh sinh con Thiên Hà Thủy )
    TRánh :Thiên Hà THủy, ,Đại Hông thủy(cái này k mạnh lắm)
    Ưu tiên :Mộc
    Tùy chọn :Ngoài mấy cái tránh trên e chọn năm gì cũng đc có khắc cũng "so so "thôi vì cơ bản Thiên Thương Hỏa mạnh lăm rồi nói thật là nó đứng 1 mình cũng đc k cần thêm lửa hay củi gì bổ sung đâu

Nếu muốn xem kĩ pm c vì nói k hết đc (mà c mất quyển sách nên tra khó quá,sách quí hiếm..)thôi k lan man nữa đúng tiêu đề top thôi..K hiểu thì pm c ,c rút gọn lại..

Mecuncon2007 thích bài này.
  13. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

E ui e mạng Mộc thì khắc chồng e ạ (k tốt lắm,chồng khắc vợ thì tốt hơn),tuy nhiên Thạch Lưu Mộc thì cũng k nên lo vì Sa TRung Thổ (76) nó kị Dương Liễu Mộc cơ .
    Sinh bé đầu mạng Hỏa thì e dưỡng con ,con được nhờ mẹ ,Chồng e cũng được con dưỡng sẽ bù lại phần bị vợ khắc(Hỏa Dưỡng Thổ).Nên chính bé nhà e đã là cầu nối trung hòa sự khắc chế của e với chồng.Ốm đâu,mệt có lẽ là do e sinh xong yếu,hoặc phải xem phong thủy phòng ngủ e ạ .

Sửa lần cuối: 26/9/2010
  14. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Cảm ơn bạn nhiều. 2 vợ chồng mình cùng Thiên Thượng Hoả. Con đầu là Dương Liễu Mộc. Con thứ chưa ra đời nhưng sẽ là Tùng Bách Mộc. Hoả và các Mộc này có hợp không bạn?

15. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Chúc mừng bạn thế này là trời cho 2/2 tương sinh rồi. 2 hỏa 2 mộc bố mẹ phất nhờ con,cả nhà thương nhau.. Mộc dưỡng Hỏa mà Mộc k bị thiệt thòi gì nhé(vấn đề là về sau tìm vợ gả chông cho 2 con lại xem tuổi vc cho chúng nó nhỉ..hihi)

Me Uyen thích bài này.
  16. congchualolem

congchualolem Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Monkids ơi, xem giúp nhà em với:
    - Chồng em 1981- Thạch Lựu Mộc
    - Em 1982 - Đại Hải Thủy
    Con gái đầu lòng Đinh Hợi âm lịch (nhưng sang dương lịch 2008 rồi 15/1/2008)
    Em đang bầu đứa thứ 2 chắc tháng 6/2011 thì sinh.
    Nhờ chị xem giúp nhà em xem có vấn đề gì ko? Em bị lỡ kế hoạch đứa thứ hai, em định 2012 mới sinh cơ. Không biết năm 2011 có hợp ko?
    Cảm ơn chị nhiều. Mong tin chị

17. honeycat

honeycat mẹ yêu em Su Kem nhất!!!!

chị ơi xem giúp em với...
    chồng em 1981-thạch lựu mộc
    em 1987-lộ trung hỏa
    con gái dự tính tháng 11 dương này-tùng bách mộc
    2 vộ chồng đã kị nhau đủ thứ rùi nên em cũng hơi run

18. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Chồng:Nước biển lớn
    Vợ: Cây lưu đá
    bé đầu: Lửa sấm sét
    bé thứ:Tùng Bách Mộc
    Nhà bạn có chồng dưỡng vợ(Thủy dưỡng Môc) bé đầu dưỡng ,hợp với mẹ và khắc bố(lửa sấm sét có điện nên khắc đc thủy của bố,thủy dẫn điện nên đáng lẽ bố khắc con thì thành ra con khắc lại)
    Bé thứ 2 thì hợp với anh với bố và cả mẹ luôn nhé
    Nhà bạn là 5/5 bình thường k có vấn đề gì về khắc mệnh theo chiều hướng xấu hết..tuy nhiên có thể khắc mệnh nhưng cung hợp hoặc hợp mệnh nhưng cung khắc thì cũng bị giảm độ chính xác đi nhiều.

19. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

C k thấy có vấn đề gì về mệnh hết cả bố và con đều dưỡng và hợp e hết -cả nhà thương nhau đấy (Mộc dưỡng Hỏa)nếu kị thì chỉ là khắc khẩu,hoặc tính nết trái ngược chứ mệnh hợp nhau k thể vì kị đủ thứ mà mất đi sự bền vững.Tuy nhiên còn xem cung nữa vì vc hợp cung hợp mệnh thì mới thực sự tốt nếu k sẽ giảm đi 50% của hiệu quả

20. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

@all:
    Có những mẹ Pm mình hỏi là thấy mệnh hợp nhau nhưng làm ăn vất vả,ốm đau .Mình xin nói thêm là k phải cứ hợp mệnh là phất mà còn hợp cung,tuổi,ngày giờ sinh(cái này quan trọng nhất nó có thể thay đổi cả 1 số phận nên người ta hay căn giờ sinh là thế)
    Tuy nhiên mình xem mệnh để sinh con cái mục đích là nhắm tới cái tốt tránh cái xấu.Mà cũng để giải trí tham khảo thôi nhen các mẹ.