Khác: Sinh con hợp tuổi bố mẹ-mời các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi MOONKIDS, 10/1/2010.

1. metramy

metramy www.metramy.com

Ðề: Sinh con hợp tuổi bố mẹ-mời các mẹ chia sẻ kinh nghiệm

Tiếp đi chị ơi , em đang ngóng đây . :d hì hì/

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

2 bố mẹ là Đại thủy thì quá nhiều nước bạn ạ khắc với tích lịch hỏa (thủy dập hỏa mà lại 2 đại thủy nữa)vậy bé mới k khỏe đó(nếu biết trước thì lúc đặt tên con phải xuất bớt Thủy đi mới ổn)

Bé thứ 2 là Mộc sẽ dưỡng anh hợp bố mẹ,nhưng căn bản là 2 bạn là đại thủy nên lại dập cả Môc cơ chứ k dưỡng đâu(nước nhiều quá úng cây)nếu k đi xem thầy để xuất bớt Thủy ra thì bé thứ 2 cũng yếu nốt đấy(cách tốt nhất vẫn là đi xem ngay tên để đặt cho bé 2 bạn nhé)hoặc thử làm 1 lễ thay tên cho bé 1 (khai sinh để nguyên nhưng khi cầu cúng thì xưng tên kia ấy)
    như mình đây tên mình bị phạm lúc cầu cúng lễ bái phải thay 1 cái tên càng xấu càng tốt đó đâu dám xưng tên của mình ra.
    * Tùng bách Mộc nó k sợ mùa đông đâu vì nó là tùng bách có thể chịu đc tuyết sương ,gió lạnh mà ban,lúc xem tên thì lấy tên theo đại khê thủy và 1 tên gì đó hợp vào để xuất thủy đi nhé vì tùng bách Mộc nó hợp Đại Khê Thủy lắm sẽ giúp nó vững mạnh hơn

Sửa lần cuối: 7/10/2010
  3. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

c trả lời rồi đó..hihi..........................

metramy thích bài này.
  4. metramy

metramy www.metramy.com

C cụ thể hơn giúp em bé thứ 2 nên sinh năm nào ko ? Sa trung thổ theo em tra ở trang 1 là 2036, 2037: Sa trung thổ (Đất lẫn trong cát). Hic . C cụ thể hơn giúp em đi . Thanh kiu c nhìu .

5. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Thanks chị nhìu nha. Nhưng chị có thể giúp em thầy nào đặt tên được ko ạ? Em mù tịt khoản này mà giờ chẳng bít làm sao nữa cả. Chị có thể chỉ giúp em được không a?
    Mới cả chị ơi Lư Trung Hỏa là năm nào hả chị? Có phải là Lộ trung Hỏa (Lửa trong lò) phải không ạ?
    Em cảm ơn chị một lần nữa nhé.

6. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Bạn Moon ơi quên mình à.hichic

7. Bong Nhi

Bong Nhi Thành viên chính thức

Bạn Moon ơi, xem dùm tớ với

Chồng sn 79, vợ sinh năm 82, con gái đầu sinh năm 2007, tớ đang định sinh em bé thứ 2 vào năm sau (Tân mão) liệu có sợ tam Hợp ko, vì bố là Kỷ Mùi, con gái đầu là Đinh Hợi (Hợi, mão , Mùi ý)

Bạn phân tích dùm tớ nhé, vì ông xã cứ đòi sinh e bé sang năm, để hoàn thanh nhiệm vụ sớm.

Thanks bạn nhé.

8. daobong

daobong

VC em đều mệnh Kim, Hải TRung Kim, đang định đặt tên con là Tiến Dũng, em xem thêo đại Khê Thuỷ thf tên Dũng cũng có bộ từ Thuỷ: http://meyeucon.org/6020/dat-ten-cho-con-tuoi-dan/. Tự nhiên lại đỡ lo cho con khắc bố mẹ! Phù!!!

9. xubong81

xubong81 Banned

Mong tin mẹ nó nhiều để tính tập 2

10. xitincuame

xitincuame Thành viên mới

Mẹ nó giúp mình với nữa. Mình 81 (Thạch lựu mộc), chồng 82 (Đại hải thủy), con gái Kỷ Sửu 2009 (Tích lịch hỏa).

Vậy giờ mình nên sinh bé thứ 2 vào năm nào. Mình đang muốn phấn đấu cho xong quota. Định 2012 nhưng nghe bảo Thìn khắc Tuất. Sang năm 2011 thì lại mệnh mộc nhỉ? Sợ nhà toàn mộc với hỏa liệu có tốt cho bố (thủy)? Bạn giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn trước!

11. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

E ui ngày trước có thầy chỗ Thụy Khuê gần Bưởi xem tên đấy ,nhiều người tới đặt tên con lám e a,cái tên cũng giúp hóa giải cả những điều k tốt cho con nữa đó
    C lại k nhớ số nhà thế nào ..hic
    e xem page 1 nhé "Lư Trung Hỏa " tránh ngay

thuytran09 thích bài này.
  12. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Chồng: Thạch lựu mộc
    Vợ: Thiên thượng hỏa
    Con gái: sn 2009 lúc 16h16' (hình như là Tích lịch hỏa)
    nhà ban 3 người hợp nhau bạn nhé 2 bố con dưỡng mẹ ,mẹ và con hợp nhau lắm cùng hỏa mà.
    Mẹ là thiên hỏa nên mạnh rôi thực ra k cần dưỡng đâu bây giờ đẻ bé 2 thì nên dưỡng cho bố nên chọn mạng Thủy nào mà phù bố lẫn mẹ ấy vì Lửa mà có thêm nước nào hợp thì càng phát huy công lực đó chứ k khắc
    tránh:Thiên Hà Thủy,Thiên Thượng Thủy,Trương lưu Thủy,Đại hải thủy
    Các Thủy còn lại là được nhé.vì Thủy còn lại k khắc được mẹ và chị gái đâu mà sẽ dưỡng cho bố và mẹ k bố lại thiệt thòi.Nếu xa năm quá thì loại Thiên Hà Thủy,Thiên Thượng Thủy ra nhé(2 cái này khắc mẹ lắm) còn Trường luu thủy thì mẹ lại khắc con nên k tốt

Sửa lần cuối: 9/10/2010
  13. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

tam hợp cũng hơi sợ bạn à tuy nhiên cong phụ thuộc vào cung mệnh giờ sinh nữa
    79:Thiên Thương Hỏa
    82:Trường Lưu Thủy
    Con gái:Ốc thương thổ
    nhà bạn có Thủy Khắc Hỏa.Nhưng vì Thiên Hỏa nên k khắc đc đâm ra thiên hỏa khắc lại
    Bạn bị chồng bắt nạt nhé,hay rất thương vợ nhưng có thể làm vợ bị thiệt thòi.
    Con gái hợp bố dương bố nhưng cũng sợ bố .Con gái khắc khẩu với mẹ thương mẹ nhưng ít đồng quan điểm tuy nhiên tính mẹ mà mạnh vẫn đàn áp con được(cái này phải kèm theo sự dạy dỗ vì 2 tuổi này khác khẩu lắm con lại bảo thủ nữa)nếu k thì 2 tuổi này khó ngồi để mà bàn 1 vấn đề gì đó cần sự thống nhất.
    Nếu bé 2 năm Mộc thì cũng đc ,k có xung khắc(me con hợp nhau,bạn dưỡng con) nhưng bạn vẫn là người thiệt thòi trong nhà vì bi xã khắc lại mất sinh khí cho con.xem xa hơn thì lâu quá nhỡ kế hoạch của bạn ,cái này cần xem thầy k vì nó sẽ làm bạn suy yếu về sưc khỏe hay tài chính đấy (1 trong 2 vấn đề)căn bản là ax khắc bạn nhiều (nhưng chồng khắc vợ thì k phải là xấu)chỉ có thể về sức khỏe đáng lo thôi.
    Theo mình bé thứ 2 nên sinh năm để dưỡng cho mẹ thì mẹ mới đỡ,cũng có thể tìm cách đặt tên con để hóa giải nếu vẫn quyết định năm sau bạn nhé.

14. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Nhà bạn bé thứ 2 mạng Mộc đc bạn à.k sợ nhiều mộc vì có 2 mộc là đủ rồi.
    Mộc vừa dưỡng Hỏa vừa đc Thủy nữa nhé.
    Bố dưỡng mẹ và k khắc con vì tích lịch hỏa có điện nó cần nước làm tăng công lực .
    Bố là Đại thủy nên k ảnh hưởng gì hết mà còn phù cho mẹ và con nữa đó.Tuy nhiên để làm bố mạnh lên thì cần chọn mạng Kim bạn ạ mà Kim thì khắc Mộc,khắc Hỏa nên thôi tìm cách trang trí hay phong thủy gì đó để ở chỗ làm việc của bố hay bố nên chọn màu hợp với mệnh để đi giao tiếp làm ăn bạn nhé.
    Nếu cầu kì thì nên tham khảo thầy để tìm mệnh giúp bố phất hay mạnh lên(mình có xem đc nhưng g mình bận quá nhưng cái này đòi hỏi time mình k xem hết cho tất cả các bạn đc nên đanh nhờ thầy thôi)

xitincuame thích bài này.
  15. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

@ các mẹ:
    Mình rất muốn xem sâu xa hơn và tìm cái tốt nhất giúp các mẹ nhưng về tử vi,phong thủy,đặt tên..thì cần time và cần sự chính xác,mình đang busy nên k đầu tư time vào vấn đề này đc vì lúc trước nghiên cứu nó tốn time quá mà mình thuộc dạng nghiệp dư..vớ vỉn nên đành dừng vì cũng còn đi làm nữa mà..chứ mình thích các vấn đề này lắm vì nhiều cái đúng k lý giải đc.
    Mình chỉ xem đc thế này thôi nhé và gợi ý thôi.Mong các mẹ thông cảm nhé..hic

thuytran09xitincuame thích.
  16. xitincuame

xitincuame Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó quá, mẹ nó thật nhiệt tình. Đúng là để xem hết cho mọi người thật là khó. Hi. Chúc bạn và gia đình luôn mạnh khỏe, phát đạt nhé. Lúc nào rảnh rỗi xem tiếp giúp mình cho sâu sâu hơn chút được ko, hihi. :x

MOONKIDS thích bài này.
  17. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Cảm ơn bạn Moon nhiều nhé. Cho mình hỏi chút xíu nữa. Xem phân tích của bạn thì mình thấy khó quá, vì gần nhất thì chỉ có Trường Lưu Thủy (2012,2013) mà năm này lại không tốt cho mình, còn các năm Thủy khác thì lại quá xa, chắc mình không đợi nổi. Bạn xem hộ vậy còn năm sau (Tùng Bách Mộc) nếu mình sinh bé liệu có được không?Khi nào rảnh xem giúp mình nhé. cảm ơn bạn nhiều

18. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Trượng lưu thủy k khắc đc ban đổi lai bạn khắc con, rất khắc về mặt sức khỏe,..vì lý thuyết là thủy khắc hỏa nhưng thiên hỏa thì k khắc đc -->cái này có kinh nghiệm ngoài đời 2 mạng này rồi nên cũng loại nốt

Còn đâu k phải bạn nào cũng có năm phù hợp mà gần nhau đc.Xa quá phải xem thầy thôi để mình vẫn sinh năm khắc nhau nhưng thầy xem có cách nào hóa giải k,chứ mình chỉ xem đc các năm hợp nhưng vấn đề time k phù hợp thi mình k biết làm sao
    Cách tốt nhất vẫn là tìm đăt tên con hóa giải và kèm theo cả sự giáo dục nữa bạn à.

19. mebeKem2009

mebeKem2009 mehaicongai

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình đang lên kế hoạch bầu năm sau để năm sau hoặc năm sau nữa sinh, giờ lại phải đau đầu rùi.hichic

20. Nhím_Minh Thư

Nhím_Minh Thư Thành viên tập sự

Chị ơi giúp em với.
    Vợ 84 - chồng 82 - con gái đầu 2008. Em định sang năm 2011 sinh có được không ạ? Trong mấy năm gần đây có năm nào là đẹp nhất?
    Em cám ơn chị.