Có thai trước khi cưới !!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Tit_kute, 11/1/2010.

1. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Có lẽ, bạn ít tuổi nên nhìn nhận vấn đề...thoáng hơn nhiều với thế hệ 7X "cũ kĩ". Bây giờ cũng có rất nhiều gđ muốn con dâu tương lai có bầu rồi mới cưới, k phải vì các cụ nghĩ thoáng, mà các cụ lo trước cho tương lai gia đình mình đấy thôi. Vì vô sinh gia tăng nhiều quá, do ăn nhiều các chất độc hại, hít nhiều khói bụi ô nhiễm... Chính vì thế, nhiều bà mẹ mới muốn vậy. Nhưng thực sự trong tâm các bà, k bà nào muốn con trai mình bị "nó" trói đâu. Có sứt mẻ gì thì lại do "nó" cố tình trói con bà, chứ con bà vốn ngoan ngoãn, tử tế.
    Vậy đấy, các em nên có biện pháp phòng tránh để có con là niềm vui hoàn mĩ nhé. Các biện pháp phòng tránh thai rất nhiều, đừng dại dột mà làm mất thể diện của mình và gđ mình.

Đang tải...

2. EmToom

EmToom Bắt đầu tích cực

Mẹ này hơi "cũ kĩ" thật, em thấy bây giờ đó là chuyện bình thường. Tại sao cứ nghĩ có bầu là cố tình "trói " con giai các bà nhỉ, em có mấy thằng bạn muốn cưới mà người yêu còn chần chừ, thế là chúng nó "trói" ngược các nàng luôn.

Bản thân em lúc cưới cũng đã 2 tháng, mệt chả buồn cưới mặc dù đăng kí trước khi có bầu, cả nhà hoan hỉ không phải vì có đám cưới mà vì sắp có cháu.

hientrinhmtjaness thích.
  3. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

đấy là các mẹ lấy chồng thành phố.các cụ suy nghĩ thông thoáng.Chứ thử nghĩ chồng mình ở quê.mà là quê nghèo ấy nhé.xem thử sự tình nó ra làm sao.

4. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

đúgn là chuyện này cũgn tùy từng vùgn thôi, quê nàh mình thì mình thấy chuyện này cũgn nhiều, lúc đầu thì hàng xóm cũgn xì xào, nhưng rồi thì cũgn hết mà, vì chuyện BT hết rồi!

5. Mẹ Gâu06

Mẹ Gâu06 Quỳnh Hương - 0934294499

Bố mẹ chồng mình ở quê còn nghĩ thoáng hơn cả bố mẹ mình, chứ bố mẹ mình mà lỡ lời một chút là cụ ngồi ca cho vài tháng, cứ hở lỗi gì lại lôi lỗi cũ ra mà mắng í chứ.
    Tuy nhiên mình không ủng hộ có bầu trước khi cưới vì trước tiên là cô dâu và đứa bé trong bụng sẽ rất mệt, vất vả lắm.
    Thêm nữa là các cụ bên chồng hay có điều ong tiếng ve rằng có phải cháu tao không làm mình tủi thân, thật ra các cụ hỏi là hỏi vậy thôi, chứ tính nết con dâu nghiêm chỉnh hay lẳng lơ các cụ biết ngay ấy mà, mình không sai chả có gì phải nghĩ cho mệt.
    Còn chuyện các cụ có chấp nhận hay không thì là do các cụ có đồng ý nàng dâu đó không. Chứ như cậu bạn mình yêu vợ hắn (bằng tuổi và còn là hàng xóm, hai nhà cách nhau 17m) từ hồi cấp 3, chính thức yêu nhau từ hồi ĐH năm 1, thế mà 9 năm sau các cụ bên chồng thấy chửa trước mới cho lấy, mà bây giờ vẫn điều ong tiếng ve với thông gia rằng con ông vào nhà tôi là nhờ trói con tôi, khổ cả bố mẹ vợ. Nguyên nhân chính các cụ cản là 2 gia đình không môn đăng hộ đối, nhà gái nghèo và là công chức còn nhà trai thì quan chức và giàu có. Đấy mình nhìn cái gương tày liếp đó mà thương phận đàn bà, thương cả bố mẹ sinh con gái, nên nếu nhà chồng mà có ý cản đừng chọn giải pháp có con trước rồi cưới nhé!

6. Bảo Linh

Bảo Linh Bắt đầu tích cực

em cũng có em bé trước khi cưới
    lúc em lấy về bà nội chồng em bảo là : cháu dc điểm 10 đấy, chứ nếu mà chưa có em bé thì chưa dc cưới
    hic
    các cụ bây giờ thấy vô sinh nhiều nên sợ

7. My_Hanh

My_Hanh Thành viên sắp chính thức

Chắc tại các bà ngày trước chơi bời đi gq nhiều quá rùi nên giờ sợ con dâu khát nước nên mới vậy thôi.

8. tiểu yêu 99

tiểu yêu 99 Thành viên nổi tiếng

Mỗi người một quan điểm tuy nhiên nếu gia đình nhà chồng mà không ưa gì mình thì lấy nhau được cũng rất vất vả, thiệt thòi cho bố mẹ mình luôn.
    Thời buổi này vẫn tồn tại cái gọi là môn đăng hộ đối nhỉ, cái này quan trọng hơn cả tình yêu thì phải,chán

9. BanJiShop

BanJiShop FB.com/TinhDauMoli

Em thì chưa có chồng, chắc cũng vài vài ba năm nữa. Nhìn chung là em thấy cũng ko nên thôi, chứ ko phải là ko được.
    Như ý kiến của mẹ nào đấy là cả cô dâu và em bé đều mệt.
    Em thấy đúng đó, vì bà chị dâu em có bầu mấy tháng đầu bị xì trét mà, nên nếu vừa có bầu, vừa lo cưới thì mệt lắm.
    Với đúng là xã hội đã khác trước nhiều, nhưng có thể là tùy từng vùng và tùy vào từng gia đình.
    Chứ như nhà em, cả nhà đều ko thích chị dâu bây giờ, nên bác em phản đối dữ lắm.
    Sau hai anh chị bảo có bầu, bác em còn bảo, có bầu thì cứ đẻ (vì bác ấy theo Phật, ăn chay, ko cho bỏ), rồi cô dì, chú bác cũng dần thông cảm, lại thuyết phục lại 2 bác em.
    Sau mới cho cưới.
    Nhưng cưới về rồi bà chị dâu em cũng vất vả - vẫn bị ghét mà.
    Đến khi đẻ xong, thằng cu cháu trộm vía, bụ bẫm, đáng yêu, giờ thì ông bà cưng như vàng.
    Nhưng nhiều khi cũng vẫn ko thích con dâu lắm.

10. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

Mẹ này nói thế ko sợ "quả báo " à ?

11. vợ tý saker

vợ tý saker Thành viên mới

Oài... mẹ này suy nghĩ hơi bị thoáng. bé nào sau này là con dâu mẹ này chắc thích lắm.... :yawinkle::yawinkle::yawinkle:

12. mina_xinhxinh

mina_xinhxinh mẹ 2 con

Me soc nói hợp lý đấy
    em thấy chuyện này bjo quá bt.Miễn là mình đã đến tuổi trưởng thành,đủ đk để lấy chồng là ok hết(đừng có quá trẻ con bỏ học lấy chồng là đc).Mà bjo các bà mẹ chồng thời đại mới nghe tin ng yêu con zai có bầu còn sung sướng quá đấy chứ,giục cưới nhanh nhanh chóng chóng.(trừ nhg bà mẹ nào quá cổ hủ sống từ thế kỷ trc mới khó khăn thôi)
    Bây giờ 100 cô dâu thì 99 cô đang có bầu 1 cô còn xót vì chưa bít đã dính hay chưa :)(đừng mẹ nào ném đá em nhé.em chạy đây)

Sửa lần cuối: 13/3/2010
  13. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Chồng em bảo, là người trưởng thành hết cả rồi mà ở bên nhau lại không đả động gì đến chuyện đó thì đúng là có mà bị dở hơi. Hì hì, em thấy vấn đề này chẳng có vấn đề gì cả, đứa bạn em kế hoạch mãi, ko dám có rồi mới cưới. để rồi cưới nhau tới hơn 1 năm rồi, hớt hải lo lắng sợ mình bị "tịt", vợ lo, chồng lo. Tới hôm trước mua que thử về thử (lần mua này phải tính tới là lần thứ 4 hay thứ 5 rồi nhé) thì cũng đã có. Thật may (theo như lời của vợ chồng nó). Cả nhà mừng, bà MC nó còn đòi mang đơn thuốc về nhà để bà mua thuốc cho cơ. Thế mới biết, các bà MC dù khó tính cũng thích nhnah chóng có đứa cháu để bồng bế.

14. me vyvy dn

me vyvy dn Lam 0905.05.74.06

Vụ này còn hên xui nữa các mẹ ạ......nàng nào hên hên thì vào trúng nhà chồng dễ dãi, nghĩ thoáng, không bắt bẻ, yêu cháu thương con (dâu), chứ nàng nào xui rủi thì ....
    Em thì may phước...chứ em cũng có vài đứa bạn cũng gian nan lắm , tội nghiệp...........

15. kuti_yeucuame

kuti_yeucuame Thành viên sắp chính thức

có thai trước khi cưới

mình cũng nghĩ vậy.không nên có thai trước khi cưới.vì ở gần nhà mình cũng có một mẹ cò bầu trước khi cưới nhưng thật khó khăn với hàng xóm.lời dị nghị bàn tán bố mẹ cô dâu cũng không yên nữa.hơn nữa nhiều thắng đàn ông có khi không nhận đứa con đó thì sao? cho nên bạn gái thì đứng nên dại dột khi đeo ba lô ngược nhé???????????????????????

16. 276batrieu

276batrieu Thành viên rất tích cực

giờ em thấy ít người bị hàng xóm dị nghị lắm cái chính là nhà chồng thế nào thôi, chứ hàng xóm giờ thoáng bỏ xừ. Cạnh nhà em có bé chửa trc mẹ nó ra trc ngõ tuyên bố 1 câu xanh rờn thà nó chửa trc còn hơn nó ko biết chửa. Mấy bà hàng xóm im bặt luôn vì có bà con lấy mãi ko chửa có bà con ko lấy đc chồng. Mà thực ra các cụ giờ nghĩ cũng thoáng lắm.

17. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Chẳng pải ủng hộ phòng trào mới hay j nhưng tớ thấy cứ có con là điều tuyệt với hạnh phúc, còn có trc hay sau nên dẹp bỏ đi đc rồi

Nhiều ng vô sinh,khó khăn...mọi ng có tư tưởng nên nghĩ thế mà sẽ thấy thật may là đã có baby.

everkissed thích bài này.
  18. huudoanh

huudoanh Thành viên chính thức

Ôi giời bây giờ thì chuyện đó là phình phường thui,có khi khong có các ông các bà lại lo sốt vó ấy chứ .Nhưng tớ thì tớ không muốn có con trước khi cưới thế mất hết hứng thú!

19. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

chuyện này bi h là quá bt ý chứ. Nhưng mà trong bản thân em thì em ko bao h làm thế. Em mún để thiêng liêng nhất trong đêm đấy thôi. :d Còn các mẹ mà có bầu trước thì em cũng thấy bt, còn hoan hô vì các mẹ đã có được 1 sinh linh bé bỏng nữa chứ :p

20. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em chỉ thấy bất tiện một điều là có con trước khi cưới khiến bà mẹ vất vả hơn, đặc biệt là vào thời gian tháng thứ 2, thứ 3 mà cưới là cực hình với cô dâu. Lúc đó là lúc khá mệt mỏi, lại phải lo cưới xin, mời bạn mời bè, rồi lại còn lo các thủ tục nữa. Mệt và cũng sẽ ảnh hưởng tới em bé. Tuy nhiên mẹ vui thì con cũng rất vui rồi :D