Trang 1/4 1234 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 32
    Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 1 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Cho bé uống canxi như thế nảo

Bé nhà mình được 11 tháng rồi nhưng chỉ biết đứng vịn thôi, chưa biết đi, tối ngủ thỉnh thoảng bé ra mồ hôi trộm, giấc ngủ không say hay cựa quậy, mình nghĩ do bé thiếu canxi nên đã mua canxi corbie cho bé uống rồi, mình chỉ cho uống 1 tuần rồi nghỉ 1 tuần uống lai. Mình thấy trên mạng thấy có người cho bé uống thêm vitamin D để hấp thu canxi. Có mẹ nào kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp mình với . Mình đang lo bé chậm biết đị

Các đề tài tương tự:

2. Người dưới đây đã cám ơn MePrince về bài viết hữu ích:

kytich_anh (12-01-2011)

Click:

Cám ơn
    308
    Được cám ơn 372 lần trong 215 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Tốt nhất bác cho bé ra viện kiểm tra cho chắc chắn,con em bị co giật vì thiếu cãni từ 1 tháng cơ,khổ lắm, đi khám Viện Nhi kiểm tra đủ thứ trên đời rồi kê một lô thuốc giời ơi đất hỡi .May có người mách dùng Canxi D3 của StaDa dạng can xi sữa pha vào sữa uống,lượng canxi đưa vào từ từ nên uống dần là khỏi chứ uống các loại mạnh vào lại bị sốc do tăng canxi huyết đột ngột thì ........

Click:

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 2 lần trong 2 bài
    Điểm đánh giá
    0

Trích Nguyên văn bởi MePrince View Post
    Bé nhà mình được 11 tháng rồi nhưng chỉ biết đứng vịn thôi, chưa biết đi, tối ngủ thỉnh thoảng bé ra mồ hôi trộm, giấc ngủ không say hay cựa quậy, mình nghĩ do bé thiếu canxi nên đã mua canxi corbie cho bé uống rồi, mình chỉ cho uống 1 tuần rồi nghỉ 1 tuần uống lai. Mình thấy trên mạng thấy có người cho bé uống thêm vitamin D để hấp thu canxi. Có mẹ nào kinh nghiệm về lĩnh vực này giúp mình với . Mình đang lo bé chậm biết đị
    Bạn có thể bổ sung canxi cho bé theo liều hàng ngày sẽ hiệu quả hơn rất nhiều so với dùng liều cao trong thời gian ngắn, vì việc hấp thụ phải cần thời gian
    VitaminD là yếu tố ko thể thiếu để giúp bé tổng hợp và hấp thu canxi, ở các nước y tế phát triển, trẻ được uống vitaminD hàng ngày tối thiểu từ 0 đến 18 tháng tuổi và có thể tiếp tục uống nếu vẫn có biểu hiện thiếu canxi( bảo hiểm xã hội trả tiền )
    Bạn có thể tham khảo sản phẩm ở đây nhé

http://thegioidep.com/product_info.php?products_id=45

thay đổi nội dung bởi: thegioidep, 12-26-2007 lúc 03:18 AM

5. Người dưới đây đã cám ơn thegioidep về bài viết hữu ích:

kytich_anh (12-01-2011)

Click:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 113 lần trong 108 bài
    Điểm đánh giá
    0

[QUOTE=thegioidep;140575]Bạn có thể bổ sung canxi cho bé theo liều hàng ngày sẽ hiệu quả hơn rất nhiều so với dùng liều cao trong thời gian ngắn, vì việc hấp thụ phải cần thời gian
    VitaminD là yếu tố ko thể thiếu để giúp bé tổng hợp và hấp thu canxi, ở các nước y tế phát triển, trẻ được uống vitaminD hàng ngày tối thiểu từ 0 đến 18 tháng tuổi và có thể tiếp tục uống nếu vẫn có biểu hiện thiếu canxi( bảo hiểm xã hội trả tiền )

http://thegioidep.com/product_info.php?products_id=45[/QUOTE

Con trai mình gần 5 tuổi rồi mà chỉ cao có 1m08, như vậy có phải là thấp không? Mùa này miền Bắc rét, chẳng được chơi ngoài trời, mình sợ con mình sẽ thiếu vitaminD, mình có nên cho con uống bổ xung vitaminD không? và có thể cho bé uống loại nào được? Help mình với

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    354
    Được cám ơn 1,803 lần trong 491 bài
    Điểm đánh giá
    3 (100%)

Mẹ Ngoác ơi, mình nghĩ là mẹ Ngoác có thể đưa bé đi gặp bác sĩ nhi để trao đổi, có lẽ bác ý sẽ kê uống bổ xung nếu bác sĩ thấy cần thiết.

Click:

Cám ơn
    2
    Được cám ơn 149 lần trong 136 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

[QUOTE=Ngoác;153899]
    Trích Nguyên văn bởi thegioidep View Post
    Bạn có thể bổ sung canxi cho bé theo liều hàng ngày sẽ hiệu quả hơn rất nhiều so với dùng liều cao trong thời gian ngắn, vì việc hấp thụ phải cần thời gian

http://thegioidep.com/product_info.php?products_id=45[/QUOTE

Con trai mình gần 5 tuổi rồi mà chỉ cao có 1m08, như vậy có phải là thấp không? Mùa này miền Bắc rét, chẳng được chơi ngoài trời, mình sợ con mình sẽ thiếu vitaminD, mình có nên cho con uống bổ xung vitaminD không? và có thể cho bé uống loại nào được? Help mình với
    hihi, gái lớn nhà em cũng bằng tuổi con chị nhưng cao 1m20 rồi.

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Click:

Cám ơn
    49
    Được cám ơn 247 lần trong 185 bài
    Điểm đánh giá
    2 (100%)

Trích Nguyên văn bởi MePrince View Post
    Bé nhà mình cũng có biểu hiện y như nhà prince đấy , đến giờ gần 1 tuổi rồi vẫn mồ hôi trộm đều đều mặc dù trời rét vẫn cứ ra mồ hôi. Nhà cháu có bác là BS khoa nhi nên bác ý bảo cho uống sirro Calcium-D thế là mình cho uống 2 lọ rồi chả thấy khả quan hơn nên đành kệ, vì ngày bé mẹ cháu cũng bị ra mồ hôi trộm nhưng đến 3 tuổi mới hết ( mà chả dùng gì - thấy bà ngoại kể lại thế ). hay cháu có di truyền nhỉ ? , nhưng nếu mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo giúp em, vì em cũng cho cháu ăn cháo trai nấu với lá dâu non rồi lấy cành dâu sỏ thành vòng đeo cho cháu rồi nhưng vẫn y chang, vô tác dụng hết ạ . CÁC MẸ CHO EM XIN LỜI KHUYÊN. (hổng lẽ lại ra viện Nhi???)

Click:

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 3 lần trong 1 bài
    Điểm đánh giá
    0

Uống calci chỉ là liệu pháp tình thế đối với các bé có triệu chứng thiếu calci trầm trọng thôi. Tốt nhất là các mẹ sáng sáng lột hết quần áo ra phơi nắng cho bé (bé gái che thóp, bé trai che thóp + "chim"), bé lớn thì cho đeo kiếng nằm.. "ngắm mặt trời". Thức ăn thì các mẹ nên ăn cá lòng tong (loại này hơi khó ăn nhưng nhiều calci lắm), tép (moi) nhỏ xíu ấy, xương thì phải măm sụn, nước hầm xương không ăn thua đâu.

11. Những người sau đây 3 đã cám ơn Mickeymouse_2008 về bài viết hữu ích này

daudaucantho (08-06-2011), kytich_anh (12-01-2011), soc.con (10-25-2010)

Nơi Cư Ngụ
    http://tiensvn.com
    Click:

Cám ơn
    21
    Được cám ơn 21 lần trong 9 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Cho bé uống canxi như thế nảo

Chị nên bổ sung canxi và vitamin D cho bé nhé

- Bệnh còi xương: bao gồm các triệu chứng ra nhiều mồ hôi trộm, ngủ không yên giấc, hay quấy khóc, hay giật mình, nôn trớ, rụng tóc… nếu như bạn không cho trẻ tắm nắng thường xuyên và không cho bé uống bổ sung canxi, vitamin D. Để khắc phục bạn nên cho trẻ tắm nắng hàng ngày khi mặt trời mới mọc khoảng từ 20 đến 30 phút, mặc quần áo mỏng hoặc không mặc là tốt nhất. Bởi vì dưới da có tiền vitamin D khi tác dụng của ánh nắng mặt trời thì tiền viamin D sẽ trở thành vitamin D. Khi thiếu vitaminD sẽ làm giảm sự hấp thu canxi ở ruột, tránh ánh nắng mặt trời chiếu vào mặt trẻ.
    Chúc các bé luôn khỏe mạnh và đáng yêu :X

Nơi Cư Ngụ
    Cần Thơ
    Click:

Cám ơn
    141
    Được cám ơn 21 lần trong 21 bài
    Điểm đánh giá
    0

Default Ðề: Cho bé uống canxi như thế nảo

Tớ nghĩ canxi thì nên uống theo chỉ định của bác sĩ, còn D3 thì có thể bổ sung để cơ thể bé dễ hấp thụ canxi từ nắng, từ sữa... Mây nhà tớ uống D3 Aquadetrim ngày 1 giọt đó

Sách vải - đồ chơi an toàn cho trẻ!
    Mỗi ngày trôi qua là 1 trải nghiệm tuyệt vời của mẹ khi bên con, iu con nhất trần đời, bé Mây bé bỏng của mẹ!

14. Người dưới đây đã cám ơn daudaucantho về bài viết hữu ích:

kytich_anh (12-01-2011)

Trang 1/4 1234 cuốicuối

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ

Đánh dấu ghi nhớ địa chỉ