Cần giúp: bé không uống sữa công thức

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi benthanyeu, 14/1/2010.

1. benthanyeu

benthanyeu Thành viên mới

Chào các chị!
    Em mới tham gia diễn đàn, mong muốn được trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc con cái. các chị vui lòng giúp em nhé.

Em bé em được 4 tháng rưỡi, em đi làm đẽ được 1 tháng nên bé bú sữa ngoài tối về mới bú mẹ nhưng bé không thích bú sữa ngoài, Em đã mua sữa Wakodo cho bé nhưng bé vẫn không bú được nhiều hơn. tháng rồi bé lên cân chỉ có 100 gram. Em lo quá mong các chị có cách gì giúp em với.

Em cảm ơn các chị nhiều.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi benthanyeu
    Đang tải...

2. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

bạn thử cho bé dùng thêm sữa non Good health xem sao, ngày trước "cún thối" nhà mình cũng lươic uống sữa lắm, nhưng mình cho pha thêm sữa non vào cho nhiều chất hơn mà lại tăng cường sức đề kháng nữa

3. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

đã bú mẹ là ko thích sữa ngoài rồi, hồi tớ mới đi làm, con tớ tập bình đc 60ml/ lần sợ luôn, hết bình rồi thìa các kiểu dần dần tăng dần, h 1 tuổi lên 100ml, 13m đc 200ml

4. ZOE

ZOE Thành viên tích cực

Em ơi, con mới tập ăn sữa ngoài, em kiên nhẫn 1 chút. Bé nhà chị ngày xưa cũng ko chịu bú bình, cứ nhét vào mồm là khóc toáng, mà chị ko đủ sữa (gần như không có sữa). Cuối cùng phải cai hẳn. Lúc đấy chị cho con uống sữa dê của Nga (mua ở 35 - Nguyễn Như Đổ), cũng thấy khả dĩ hơn.
    Chị cũng phải cho con đi viện dinh dưỡng, bác sỹ kê thêm vitamin và men tiêu hóa. Vitamin thì dùng D3-Bonne dạng 1 ống thủy tinh và vài loại khác. Men tiêu hóa cũng nhiều loại nhưng chị thấy Lactomin plus, gói màu vàng, tốt nhất em ạ. Uống trong vòng 30P sau khi uống sữa, giúp bé hấp thụ tốt hơn (đặc biệt là hấp thụ lactose trong sữa). Nếu mua lẻ em nên xin tờ hướng dẫn, trong đó hướng dẫn cụ thể liều lượng theo cân nặng.
    Thử xem nhé!

benthanyeumengheu thích.
  5. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Đúng là pải kiên nhẫn, bé chắc chắn sẽ uống nhưng lượng pải từ từ ít rồi tăng dần, đừng sốt ruột quá nhé

6. mengheu

mengheu HÀNG XÁCH TAY NGA - BÁNH MÌ CAY HẢI PHÒNG

Đúng rùi mẹ nó ơi, nên kiên nhẫn với bé, thay đổi thói quen ăn uống cơmafaf. Tập cho bé từng ít một cho bé quen núm ti giả và vị sữa ngoài, rồi tăng dần lện Trước khi đến bữa sữa bình đừng cho bú hay ăn thêm bất cứ thứ gị Bé nhà mình 2 tháng ăn 120ml rồi mà giờ phải tập lại, 6,5 tháng con cũng chỉ ăn 80ml/lận

7. Gia_Su_VN

Gia_Su_VN Gia Sư Việt Nam

Sữa công thức rất mau bị thiu vì nó là môi trường bỗ dưỡng nhất.

Khi bạn pha bạn phải ngữi bình kỹ. Không bé nào chịu nổi mùi và vị thiu của sữa công thức.

Khi rửa bình sữa, bạn rửa bằng xa bông không mùi không vị và ngâm lại nước nóng sôi để giết hết vi khuẩn gây thiu.

Ngoài ra bạn thử bỏ tí nước trái cây hay trái cây xay vào xem thử như là chuối, táo Âu Mỹ,... Nếu bạn ngại thì có thể tán bột khoai lang ngọt ngọt sau khi nấu (khoai lang rẻ mà).

Tôi hay thêm các loại trái cây, khoai lang, bí ngô,... vào sữa để át cái mùi vị "công thức" mà người lớn khó uống của sữa.

8. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Chào mẹ!

Bạn có thể tham khảo thêm mục này của mình. cháu nhà mình cũng biếng lắm. Bạn có thể cho bé bổ sung thêm http://www.lamchame.com/forum/showth...99#post1586899
    Cái này chỉ ngậm mút thôi. bé măm rất dễ mà kô sợ sặc. cái ava của mình là cháu của anh bạn. Cháu nhà mình h nhớn lắm rồi

benthanyeu thích bài này.
  9. hang.river

hang.river Thành viên mới

hic, be nha e 10 thag roi cug k an sua ngoai, nhet kieu j cug k dc, xuc thia cug k dc, e cug pha them vi qua nhug cug bo tay. cac me con cach j nua k?

10. me Hoang Anh

me Hoang Anh

bé nhà mình cũng chẳng chịu bú bình, giờ 6 tháng mới tập thêm sữa ngoài vì trước là bú mẹ hoàn toàn, mà mỗi lần cố lắm cũng chỉ được 60ml rồi lại phải bú mẹ thêm, hxhx, bé toàn nhay chứ chả chịu mút sữa đâu,hxhx

11. MeBoongbang

MeBoongbang Thành viên tích cực

Tập cho bé uống sữa ngoài công nhận gian nan,phải kiên trì từng tí 1 thôi mẹ nó ạ ko còn cách nào khác. Bống nhà mình cũng đổi các kiểu sữa,các kiểu bình mà ko chịu mút cuối cùng mình mua cái bình ăn bột boon về bón sữa cũng thấy đỡ rơi rớt hơn.Nhưng quan trọng nhất là bé có chịu nuốt ko thôi. Mình cũng chẳng biết cách của mình có đúng ko nữa nhưng mình cũng thử các kiểu rồi nào là pha váng sữa vào chung với sữa,pha các loại bột pha sữa vào chung với sữa(trộm vía bé nhà mình thích loại vị BISCUS của bledina nhất).trộm vía Bống nhà mình bây giờ đã ăn được khoảng 240ml 1 lần rồi. Mẹ nó cố gắng nhé.

12. conla_tatca

conla_tatca Thành viên tập sự

Ðề: bé không uống sữa công thức

Thêm được ít thông tiin để làm mẹ cho tốt ui. Thks các mẹ nhiều nhé

13. .Sonic.

.Sonic. Thành viên kỳ cựu

Bà ngoại khi cho cu con ăn miệng cứ "chẹp chẹp " như mút, cu con thấy thế thì cũng mút theo, thế mới tại chứ,hi!

14. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Chả bù cho con e,mẹ ít sữa nên phải bổ sung sữa ngoài,đc nửa tháng bỏ hẳn sữa mẹ,ép thế nào cũng ko chịu uống

15. me_em_tron

me_em_tron 0989.665.966

Đúng rùi mẹ nó ah> fải kiên nhẫ thôi, bé nhà mình trước cũng thế mất 3 tháng kiên trì bé mới ăn được 60ml 1 lần giờ thì ổn rùi mỗi lần 210ml. nhưng khổ nỗi bé không chịu tu bình fải dùng bón cho bé ăn. Chúc bé hay ăn chóng lớn...