Phản hồi về nick MeNhatminh09

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi trái tim bé bỏng, 19/2/2011.

1. trái tim bé bỏng

trái tim bé bỏng Bắt đầu tích cực

Kính gửi Mod!
    Thực sự là em cũng không muốn phải viết 1 bài phản hồi như thế này, nhưng thực sự là em rất buồn về cách làm ăn của bạn có nick MeNhatminh09. Đây là những topic của bạn ấy:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?218137-R%E1%BB%ADa-%E1%BA%A3nh-online-cho-b%C3%A9-uy-t%C3%ADn-ch%E1%BA%A5t-l%C6%B0%E1%BB%A3ng-nhi%E1%BB%81u-%C6%B0u-%C4%91%C3%A3i
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?223373-C%C3%A1c-m%E1%BA%B9-c%C3%B3-mu%E1%BB%91n-in-%E1%BA%A3nh-b%C3%A9-l%C3%A0m-m%C3%B3c-treo-ch%C3%ACa-kh%C3%B3a-kh%C3%B4ng-%E1%BA%A1
    Số ĐT: 0906031999
    Em đã có có bài phản hồi về cách làm ăn của bạn này (http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?223373-C%C3%A1c-m%E1%BA%B9-c%C3%B3-mu%E1%BB%91n-in-%E1%BA%A3nh-b%C3%A9-l%C3%A0m-m%C3%B3c-treo-ch%C3%ACa-kh%C3%B3a-kh%C3%B4ng-%E1%BA%A1&p=4383376#post4383376, nhưng sau đó bạn ấy cũng khóa luôn topic và cũng không hề có động thái nào để giải quyết. Chính vì vậy em viết bài này để cho mọi người biết được cung cách làm ăn đem con bỏ chợ của bạn này và tránh không phải rơi vào trường hợp như em và 1 số người khác.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trái tim bé bỏng
    Đang tải...

2. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về nick MeNhatminh09

Bạn vui lòng nêu rõ sự việc tại topic này để mod yêu cầu đối chất.

trái tim bé bỏng thích bài này.
  3. trái tim bé bỏng

Dạ, em xin phép được thuật lại sự việc như sau:
    Em gửi rửa 100 ảnh qua file từ hôm 5/1 cộng thêm 1 ảnh phóng to và 2 móc chìa khóa cho nick MeNhatminh09 này, bạn ấy nói rằng sẽ rửa ngay sau 1-2 ngày là nhận được. Cuối cùng sau kha khá thời gian chờ đợi thì đến ngày 18/1 bạn ấy mới cho người giao ảnh cho em. Lúc nhận ảnh thì em lại nhận được 108 ảnh cùng với 1 ảnh phóng to, vì em nghĩ rằng có thể bạn ấy rửa thêm nên có thừa ra vài kiểu cũng không vấn đề gì, ngay lúc đó em cũng lật giở ra xem thì thấy đúng là ảnh của mình nên nhận. Lúc sau em mang ảnh lên phòng làm việc giở ra xem lại thì phát hiện ra chỉ có 76 kiểu là của em, còn lại 32 kiểu là của người khác lẫn vào. Còn 2 móc chìa khóa thì không thấy đâu. Em có gọi điện lại thì bạn ấy cũng không nhấc máy, sau em gọi điện thoại lại cho em giao ảnh thì em ấy nói là lúc trước có trả thiếu em 100 nữa nên em ấy chờ lúc nào MeNhatminh09 đổi lại ảnh thì sẽ qua trả lại luôn thể. Sau đó em cũng tiếp tục nhắn tin cho MeNhatminh09 này và bạn ấy cũng nhắn tin xác nhận như vậy. Em chờ mãi, nhắn tin vào máy điện thoại thì MeNhatminh09 hứa lên hứa xuống rồi xin lỗi nọ kia. Em cũng đã rất thông cảm và nói là sẽ chờ. Nhưng đúng là càng chờ càng vô vọng, đến hôm 26/1 em có gửi tin nhắn trên mạng cho bạn ấy lại trả lời tớ thế này đây: "Sorry mẹ nó nhé, tớ thật sự quên mất, chiều nay tớ cho người qua lấy lại ảnh và trả lại mẹ nó tiền thừa nhé."
    Kể từ sau tin nhắn đó MeNhatminh09 vĩnh viễn không hề có một động thái nào để giải quyết. Thực sự với em thì chuyện tiền nong nhầm lẫn nếu có chịu thiệt em cũng chấp nhận, cái em quan tâm là đống ảnh còn thiếu vì trong đó phần nhiều là ảnh của bạn bè, người thân em hứa hẹn rửa tặng trước Tết, thế nên giờ như thế này em rất khó xử.
    Em rất lấy làm tiếc với kiểu kinh doanh của nick MeNhatminh09 này, tiêu chí đặt lên hàng đầu đối với những người làm ăn buôn bán là chữ tín, vậy mà cuối cùng để lại cho em ấn tượng không hài lòng như vậy.

4. Mod MSTD

Mod đã yêu cầu menhatminh09 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu menhatminh09 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này. Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng mở topic để BQT yêu cầu đối chất.

Cảm ơn các bạn.

5. MeNhatminh09

MeNhatminh09 Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

Chào Mod và chào bạn có nick Trái tim bé bỏng,

Cho em nói vài lời như sau:
    1, Em rất yêu các bé nên với tấm lòng đó em muốn đưa ra một dịch vụ rửa ảnh online giá rẻ cho các bé, giá em đưa ra gần như không có lời lãi gì chỉ là tấm lòng với các con, không ngờ lại xảy ra chuyện như vậy với mẹ Trái tim bé bỏng, đúng là em đã nhận ảnh của mẹ nó, ngoài mẹ nó ra em nhận của rất nhiều mẹ và em rất cố gắng để rửa và trả ảnh cho các bé, đến giờ là trên 50 bé đã rửa và nhận ảnh, riêng với trường hợp của mẹ trái tim bé bỏng thì xảy ra nhầm lẫn ảnh, lúc đó lại đúng dịp giáp Tết, em phục vụ các mẹ rất nhiều mặt hàng, rất bận, (có thể vì thế mà em bị nhầm lẫn) em có nhận được phản hồi của mẹ TTBB rằng mẹ ý nhận một số ảnh nhầm của người khác và có thanh toán thừa cho em đưa ảnh (em sinh viên đi ship thuê) 100k (dù trong đơn rửa ảnh em đã ghi rõ số ảnh và số tiền, (vậy là việc nhầm lẫn tiền là do mẹ nó và em SV), biết thế nhưng trong lòng em chưa bao giờ có ý định không trả mẹ nó 100k, đến 28 Tết em vẫn dặn bạn SV qua trả 100k cho mẹ ý nhưng em Sv đó nói đó là CQ chị ạ, chắc chị ý nghỉ Tết rồi nên để ra riêng em đến trả, chuyện chỉ có như vậy, quả thực là cuối năm em quá bận không chu đáo được với mẹ nó, mỗi người có khó khăn riêng, tất cả vì cuộc sống, vì các con của mình, mong mẹ TTBB thông cảm mà rộng lòng hơn,
    2, Thứ hai em sẽ thu xếp đến gặp mẹ nó, trả mẹ nó tiền mà mẹ nó và em ship hàng nhầm lẫn, dù em ý đã cầm tiền từ trước Tết nhưng đầu năm chắc bận chưa đến mẹ nó để trả,
    3, Việc em bán nhiều mặt hàng là do nhu cầu mưu sinh, cuộc sống mỗi người một khó khăn riêng, ai cũng phải nỗ lực để mưu sinh, để nuôi con, để vươn lên trong cuộc sống, mỗi người một cảnh, nếu trong cuộc sống mà không thông cảm cho nhau thì sẽ khó khăn vô cùng,

Em cảm ơn Mod,

6. trái tim bé bỏng

Bạn MeNhatminh09 ạ!
    Thực ra phải đến khi tớ có topic này, và Mod yêu cầu đối chất thì bạn mới vào và nói những lời như thể đều chỉ là do nhầm lẫn tí tẹo, không đáng gì đâu. Xin hỏi là sau khi tớ post bài bên topic của bạn, cũng như sau rất nhiều lần nhắn tin, gọi điện bạn đã thử có một lời nhắn gửi với tớ rằng sẽ cố gắng trả lại nốt số ảnh, 2 móc treo chìa khóa không? Hoàn toàn chỉ là sự im lặng, thậm chí là cho qua luôn. Tớ nói thực là tớ đã post trong cả topic của bạn và cả ở topic này là tớ không quan tâm đến chuyện tiền nong (vì rằng do tớ và em đưa ảnh giúp bạn đã cộng trừ nhầm lẫn cả, nhưng vì khi tớ không gọi được cho bạn tớ gọi cho em ấy thì em ấy nói ra tớ mới biết), cái tớ quan tâm là bạn phải có nghĩa vụ chuyển trả nốt số ảnh bị nhầm cũng như 2 móc chìa khóa còn thiếu. Nhưng bạn thử nhìn lại bài mình post xem có nhắc đến chuyện đó không, đấy là tớ còn không muốn nói là tớ đã phải trả thêm tiền cho cả những ảnh vượt quá số tớ đăng ký rửa mà lại không phải là của tớ.
    Thực sự thì tớ cũng đã quá nản với cung cách làm ăn của bạn, và trong topic của bạn không phải chỉ có mình tớ có ý kiến phàn nàn. Nói thật là, kiếm được đồng tiền thì quý thật, nhưng làm gì cũng phải có lương tâm, uy tín. Các cụ vẫn nói "một lần bất tín vạn sự bất tin", xin bạn hãy nhớ lấy cho điều đó.

7. MeNhatminh09

Chào bạn,

Bạn nói thế thì bạn đúng, vì trong cuộc sống và công việc không ai không nhầm lẫn, tớ tin bạn cũng thế, nhầm thì phải có thời gian để sửa, để khắc phục bạn ạ, tớ thấy nhiều mẹ rất biết thông cảm, vì tớ đã rất ưu ái để rửa ảnh cho các con nên các mẹ chờ đợi hay xếp hàng để nhận ảnh không có sao, nhiều mẹ sốt ruột ảnh của con nhưng tớ giải thích các mẹ cũng Ok, tớ rất thích thú với những mẹ đó và tớ vẫn nhận rửa ảnh cho các con, còn với nhà mình, mẹ nó không những không hiểu như vậy, mẹ nó quả thực là làm tớ bất ngờ, nên tớ thấy cần phải gặp mẹ nó để trao đổi trực tiếp thì dễ hơn, tớ có nhận được tin nhắn của bạn 1 lần và một lần bạn gọi điện để xác minh bạn đưa thừa tiền cho em đưa hàng, không có chuyện tớ không trả lời điện thoại của bạn, tớ bán nhiều hàng nên đt của tớ trừ lúc ngủ tớ không nghe được đt thôi mẹ nó ạ,

Trong cuộc sống phải biết sắp xếp, tớ nhớ một câu, sống trên đời cần có một tấm lòng..........

SonHang thích bài này.
  8. MeNhatminh09

Tớ ví dụ nhé, chẳng lẽ lấy chồng rồi thi lại gọi điện về cho mẹ mách : mẹ ơi chồng con hẹn đưa con đi chơi mà không đưa, hẹn đi hẹn lại mấy lần rồi, anh í làm mất niềm tin, mất uy tín với con, (dù chồng có giải thích cuối năm rất bận sẽ đưa bạn đi chơi sau), hihi, tớ nói vui vậy để bạn cảm thấy thoải mái hơn thôi, cuộc sống là vậy, đôi khi ta không thể chu đáo hết được, ta phải biết nhường nhịn, biết cảm thông, thì cuộc sống thật đẹp, thật dễ chịu, khó khăn mấy ta cũng vượt qua, bực dọc chỉ làm ta thêm phiền toái thôi, nhất là với phụ nữ chúng mình,

Dù sao tớ cũng rất cảm ơn bạn, vì tớ thấy, cũng là một khó khăn tớ phải vượt qua, phải sửa chữa và làm việc tốt hơn, cũng là một tính cách tớ gặp được.

Chúc bạn năm mới cùng gia đình an khang thịnh vượng, tớ cũng không có nhiều thời gian để lên đây nói chuyện, nếu vấn đề giữa tớ và bạn có thể kết thúc ở đây tớ với bạn sẽ nói chuyện riê\ng sau nhé

TKS

SonHang thích bài này.
  9. trái tim bé bỏng

Bạn MeNhatminh09 ạ!
    Phải nói thế nào nhỉ, tớ không biết giữa bạn và tớ, ai bất ngờ về cách hành xử của ai đây. Thực sự những lời của bạn nói dường như bạn vẫn cố bao biện rằng bạn không sai, đó là do nhầm lẫn, và không cần phải thay đổi gì cả. Tớ đã nói với bạn là cái tớ cần là bạn nên tôn trọng khách hàng, bạn làm nhầm cho khách, bạn có nghĩa vụ phải khắc phục, nhưng bạn vẫn một mực nói rằng tớ gây khó dễ cho bạn. Thực là buồn cười. Tớ rất tiếc vì sau sự việc với bạn, tớ đã xóa toàn bộ các cuộc gọi và tin nhắn trao đổi giữa bạn và tớ, và tớ cũng phải nói luôn là tớ gọi cho bạn không chỉ có 1 lần duy nhất, và việc bạn không trả lời điện thoại cũng không chỉ có 1 lần. Tớ nói thực là tớ rất ngại va chạm, dây dưa đến những việc như thế này, vừa mất thời gian mà cuối cùng cũng chẳng đâu vào đâu. Bạn nói đúng, sống ở đời phải biết cảm thông, tha thứ, tớ chưa bao giờ quên điều đó cả. Và tớ đã cố tình để cho chuyện giữa bạn và tớ kéo dài hơn 2 tháng qua mặc dù tớ đã có thiện chí là bạn chỉ cần chuyển trả lại tớ nốt số ảnh còn rửa thiếu, nhưng về phần bạn thì sao, bạn bao biện rằng vì bạn bận, vì nhầm lẫn, vì nghĩ tớ nghỉ Tết nên không qua trả (mà nói thực là cho dù có là 30 Tết nhưng bạn nhắn tớ 1 câu, tớ cũng sẵn sàng chờ bạn qua để giải quyết mọi chuyện êm xuôi trước Tết), nhưng đáp lại là sao, chỉ là sự im lặng. Thế cho nên, dù rất không muốn có chuyện khúc mắc này, tớ cũng sẽ làm đến nơi đến chốn, vì thiết nghĩ, tớ là khách hàng, tớ cần được tôn trọng. Việc tớ làm không sai, và tớ có quyền khiếu nại khi không hài lòng về dịch vụ bán hàng của bạn.

10. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

mẹ Nhật Minh à, bạn sai rồi đấy. mình ko nói rằng bạn ko bận,nhưng ai cũng bận. Và việc chờ đợi 1 điều ko biết đến bao giờ thật sự rất khó chịu. Đọc từ đầu,mình ko thấy bạn nói xin lỗi TTBB 1 câu nào. Cái mẹ TTBB cần,suy cho cùng là 1 lời xin lỗi và 1 cái hẹn cụ thể. Nếu bạn là người mua hàng hay sử dụng dịch vụ,bạn sẽ hiểu. Bạn thấy rằng bạn làm vì yêu trẻ, mình ko phủ nhận nhưng cũng chắc chắn bạn ko làm ko công (chỉ là rẻ hơn nếu ra cửa hàng ngoài đường mà thôi,mà điều này suy cho cùng là điều tất cả khách hàng đều có được khi sử dụng các dịch vụ hay mua hàng online vì đã bỏ qua được nhiều chi phí),các mẹ cũng ko xin của bạn, vì vậy dù dịch vụ rẻ hay đắt,thì cái mà khách hàng muốn có là chất lượng và thái độ với khách hàng phải được đảm bảo. Nếu bạn làm đẹp,khách hàng hài lòng, cư xử nhã nhặn,giá cả lại rẻ thì , thì thanks dành cho bạn sẽ nhiều lên,tín nhiệm của khách dành cho bạn sẽ cao,bạn ngày càng đông khách. Còn nếu vì giá rẻ, bạn nói rằng vì yêu trẻ nên làm,ko lời lãi gì mấy nên chất lượng chỉ được thế thôi,thì có lẽ nên hiểu đấy là TIỀN NÀO CỦA NẤY. Ở đây,mình ko nói bạn ko có thành ý với khách,bạn thừa nhận ngay là mình nhầm và hứa giải quyết ,nhưng vấn đề ở chỗ bạn hẹn hò ko chuẩn. Nếu ngay từ đầu,bạn bảo cuối năm bận quá,ko thể làm sớm như giao hẹn được đâu,và hẹn qua Tết đi,thì mình nghĩ TTBB cũng chẳng khó khăn gì mà đồng ý ngay. Mình cũng là 1 người kinh doanh,2 vợ chồng kinh doanh điện thoại di động, mình cũng hiểu chuyện sai hẹn ko ai tránh được,nhưng khi mình ko thể làm được ngay điều mình đã hứa thì mình chỉ làm 1 điều đơn giản là nhấc máy gọi điện cho khách hàng; "em xin lỗi,hàng về trễ ngày (hay máy anh hỏng nặng quá,thợ sửa chưa xong) em chưa giao cho anh vào ngày hôm nay được. Anh để cho em 3 hôm nữa được ko?hàng về sớm hơn thì em trả anh sớm,ko thì em trả lại tiền đặt cọc qua tài khoản cho anh nhé?" 1 câu đơn giản như vậy,chứ chẳng phải nói thêm "do hàng lấy cho anh lãi ít lắm,ko đáng bao nhiêu cả hay lý do này lý do khác". Nói chung mình nghĩ cái mẹ Nhật Minh cần làm là rút kinh nghiệm với khách hàng nói chung,chứ ko phải lấy làm khó chịu vì khách hàng này đã ko chịu chờ đợi như những khách hàng khác. Viết những dòng này để nói lên suy nghĩ và kinh nghiệm bản thân mình,chứ ko phải để lên án hay về phe mẹ nào cả. Chuyện cũng chỉ là chuyện nhỏ, mong TTBB hết bực mình sớm,ko gửi ảnh được trước thì gửi sau,quan trọng có ảnh là được. Chúc dịch vụ meNhatMinh ngày càng tốt, ngày nào có nhu cầu mình sẽ ủng hộ,giá mẹ nó rẻ so với chỗ khác nhiều lắm

11. bim&ruby

bim&ruby Thành viên rất tích cực

À,mà quên,phải nói thêm là mẹ nó có nói xin lỗi trong cái tin nhắn là "sorry mẹ nó",nhưng riêng trong topic này thì chưa thấy. vả lại nghe từ sorry ko nghiêm túc bằng từ xin lỗi đâu,dù rằng mình cũng hiểu nó cũng vậy thôi.

12. Mod MSTD

Menhatminh09 vui lòng cho biết khi nào bạn sẽ trả số ảnh còn thiếu, móc khóa và 100k tiền thừa cho trái tim bé bỏng? Câu trả lời cần có trong vòng 24h. Cảm ơn bạn.

trái tim bé bỏng thích bài này.
  13. Mod MSTD

Khóa nick MeNhatMinh09 vĩnh viễn bởi lý do: Không trả ảnh còn thiếu cho trái tim bé bỏng.

Thông tin về MeNhatMinh09

Địa chỉ email: thaomc2010@gmail.com
    Số TK Vietcombank: 0451001623930 (Chủ TK Tăng Phương Thảo)
    ĐT: 0906031999
    ĐC nhà: P505A6 Hào Nam, Đống Đa, HN

Mod xin lỗi vì đã nhầm nick trái tim bé bỏng và nick bim&bury. Nick trái tim bé bỏng đã được mở lại.

Sửa lần cuối: 22/2/2011