Phản hồi về việc đổi đồ với nick tonyga

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi nhimxinh11, 2/6/2011.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nhimxinh11

nhimxinh11 Cai thật rùi ná

Mod, e bức xúc quá, nhờ Mod tẹo ạh

Mình mới tham gia diễn đàn thui, và cũng lần đầu đổi đồ online
    Vừa rùi có đổi đồ với 1 mẹ người Huế (mình ko tiện nói tên nick nhưng chắc mẹ ấy đọc đc và hiểu)
    Coi link đồ cửa mẹ đó, mình thấy đề giá cao ơi là cao 250k/món
    Trong khi đồ minh chỉ để cao nhất khoàng 180k thui, mà đồ của mình còn mới và tốt, vì sinh baby xong ko mặc vừa, chứ ko phải ko dùng đc nữa mới đem lên đây nhá
    Me ấy chọn của mình 5 món để đổi lấy 3 món của mẹ ấy, mình đồng ý vì khi thấy giá cao quá, mình thắc mắc
    Mẹ ấy bảo đồ nước ngoài xách tay về, mẹ ấy ko mặc vừa nên đổi do đó giá cao (mình thầm nghỉ chắc ko đến nổi nào…) mình đồng ý 5 món của mình đổi lấy 3 món của mẹ ấy
    Hồi hộp chờ hàng gửi về..thì ôi thôi
    Váy jean thì màu bạc thếch, 2 cái váy thun thì đã xù lông, sờn màu trông thua cái váy ngủ
    Mình nói ko điêu chứ, ko bằng mấy cái áo sida, hàng thùng bán đầy đường…
    Mình nt hỏi “sao đồ chị cũ thế? làm e thất vọng quá”
    Thì nhận đc câu trả lời “làm như chị ko thất vọng vậy?mặc đc có 2 cái, 3 cái kia ko ních vào nổi, còn e nói cũ, chị cũng pó tay luôn”
    Trời đất ơi, ko vừa là chiện khác, mình cao bao nhiêu, nặng thế nào đả nói rõ trong topic
    Đồng ý đổi rùi thì giờ còn kêu ai???cái mình mún nói ở đây là chất lượng hàng hóa
    Quần áo đã quá cũ hầu như ko còn sử dụng đc tại sao vẫn up lên để trao đổi, để thanh lý, làm như vậy thì có khác nào đi lừa đảo người khác, lợi dụng sự tin tưởng và nhẹ dạ của người khác để chuộc lợi? và cái quan trọng hơn là ý thức của người đó, mình ko bít có bạn nào như mình bị chị ta làm như vậy ko?
    Đồng ý là đổi chác trên đây, thì phãi chấp nhận rủi ro 50/50 (ko vừa sz, hàng ko đẹp như mong đợi…) nhưng ko phải vì thế mà đưa hàng quá cũ, không xài nổi nữa lên đổi hay thanh lý mà lại đề giá quá cao..khiến người khác hiểu nhầm là còn tương đối…
    Nhận đồ về mình ko dám mặc vì xấu và cũ quá…mà cũng chẳng dám mang lên để thanh lý hay đổi lai cho mẹ nào
    Vỉ sợ bị mắng….
    Trong khi đã tiển đi 5 em váy, áo xinh tuy ko còn lung linh nhưng vẫn xinh gấp tỷ lần của mẹ ấy
    Có khi mình còn nghĩ có khi nào mẹ ấy ra chợ trời, chọn đại mấy hàng sida, rùi gửi cho mình cũng nên???
    Chà bít làm gì với đồ của mẹ đó nữa???haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Mình mún nói với mẹ đó thế này
    Bạn lên diễn đàn thì hãy giao lưu và chia sẻ bằng cái tâm, đừng vì tiền bạc của cải mà mất đi tự trọng. Bạn đổi đc món đồ đó rùi bạn có thấy vui sướng ko khi bít rằng người bên kia đang sỉ nhục bạn , bạn còn chút tự trọng thì gửi lại mình 5 món đồ của mình đã gửi cho bạn, mình cũng sẽ gửi lại bạn đồ của bạn
    Nick của mẹ ấy, mình ko tiện nêu ra ở đây…vì sợ mích lòng chị em trên DD
    Ai có tật thì rục rịch thui hihihihiihhiihhi
    Mong đây chì là con sâu làm rầu nồi canh thui

Bức xúc quá nên trải lòng với mấy mẹ khác
    Xem có ai đồng cảm ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhimxinh11
    Đang tải...

2. mecuti19852010

mecuti19852010 Mẹ yêu các con nhiều lắm!

Ðề: Cảnh báo cho những ai đang có ý định đổi đồ...

Hic, ko biết mình có suy diễn ko nhưng hình như mình có biết mẹ này....................suốt ngày hỏi mình đổi đồ, mà đồ của mẹ ấy thấy nói toàn xách tay. Lần trước mình định đổi ( biết là thiệt lắm) nhưng nghĩ đổi cho vui nhưng do công việc bận ko có time soạn đồ nên thôi. May quá. cám ơn mẹ nó đã cảnh báo

3. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

ui, tớ biết mẹ này, tớ bị 1 vố y chang như của chị lun. . Đợt đó tớ đổi đồ với mẹ ấy và nhận lại 1 cái chân váy mà thật sự ko thể mặc nổi, Vải thì bạc và sờn, khóa thì chỉ kéo đc lên đến nửa còn 1 nửa thì hỏng răng ko kéo đc lên. Tớ thât vọng kinh khủng, nghĩ tại sao đồ ko còn mặc đc như thế này mà sao vẫn up ên để lừa ng khác như vậy. tớ có phản hồi lại với ng đó thì nhận đc 1 câu" tại bạn chọn cái đó chứ có ai bắt bạn lấy cái đó đâu". Trời ah! chụp ảnh mà ko kèm theo 1 lời ghi chú thì ai bít cái đó hỏng khóa hay vải sờn? Mà cái chính là hàng đã cũ hỏng ko còn sử dụng đc sao vẫn đang tâm đưa lên để lừa người khác như vậy. Mình thất vọng về lương tâm của ng này quá. Hôm nay có chị nhimxinh kêu lên mới bít có ng bị chị ta lừa giống mình.
    Tớ theo dõi, các topic đổi đồ thì thấy nick này vào đòi đổi đồ liên tục, hi vọng các mẹ nhận ra chị ta mà chánh ah. Còn riêng với chị ấy thì hãy tự suy nghĩ và xem lại mình.

4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Chào bạn,

Bạn vui lòng cung cấp nickname của thành viên để BQT yêu cầu đối chất.

5. nhimxinh11

Mod ơi,
    có cần thiết vậy ko?e chĩ mún sống trong hòa bình thui
    chẳng qua vì quá bức xúc nên chia sẻ cho chị em bít mà cạch mặt ra
    Mẹ nào theo dõi mục này thì sẽ nhận ra ai là người e mún nói tới mà, topic của ai mẹ cũng nhẩy vô gạ đổi, và rất nhiệt tình
    e chít vì cái nhiệt tình đó đấy mod ạh

6. chuoi.tay

chuoi.tay Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Phản hồi về việc đổi đồ với nick ...

ui ui, tớ cũng suýt đổi đồ mẹ này.
    chả là mẹ ý pm tớ muốn đổi đồ tớ, tớ cũng chọn đcj trong link của mẹ ý rùi thế nhưng tớ muốn gửi cpn hoặc bưu điện cũng ok và đầu nhận trả tiền ship, ai nhận thì trả ship người đó. có dịch vụ đó mà, chồng tớ làm cpn, rõ vụ này lắm.
    thế nhưng mẹ ý nhất định ko đồng ý, thế là tớ cũng nghĩ xa xôi, mà bận quá nên bảo mẹ ý thôi. mẹ ý cũng bảo thôi
    mấy hôm sau mẹ ý cũng cứ pm tha thiết bảo đổi, tớ bảo đổi với ng khác rùi thì bảo có gì khác dổi nữa ko. tớ ko đổi nữa, may quá may quá.
    đúng là chán thật
    con sâu làm dầu nồi canh. rồi các mẹ sẽ ko đc thoải mái và cứ phải nghi ngờ lung tung khi có những mẹ ntn đây.

7. Mod MSTD

Chào bạn,

Khi bạn đã đưa thông tin lên diễn đàn thì việc đối chất là bắt buộc.

Bạn vui lòng đưa rõ nickname để BQT yêu cầu đối chất. Nếu thực sự có hiện tượng không trung thực ở đây thì các thành viên khác sẽ biết đường để tránh.

Cảm ơn bạn.

8. tonyga

tonyga Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

ôi chao ơi, đổi đồ cho vui vẻ thôi, các mẹ làm phức tạp vấn đề lên, khỏi cần nói dài dòng, các bạn đang nói tớ đấy. Tớ chắng có việc chi phải e ngại
    @ Bạn nhimxinh11: tớ gửi cho bank 1 áo Jean xanh (chưa mặc lần nào), 1 váy xanh (mặc 2 lần) và 1 váy nâu (mặc 3 lần), bạn không tin cũng đành chịu. Bạn nói đồ cũ, potay. Bạn gửi cho tớ 4 váy+1 áo tặng: tớ mặc được 1 váy và áo tặng: ai thiệt hơn ai. Tớ đã nói trước với bạn đổi ở xa nếu không vừa thì chỉ có đem lên thanh lý lại, bạn đã đồng ý. Và tớ đã làm đúng như thế, đem thanh lý lại, rồi bạn yêu cầu gửi lại cho bạn, thì tớ phải hồi với các mẹ kia. Nhưng bay giờ như thế này thì thôi vậy, bb, tớ đem cho người khác còn thoải mái hơn (mặc dù nếu đổi lại đồ của tớ thì tớ mặc được, còn giữ đồ của bạn chỉ thêm chật chỗ, đem cho tốt hơn.
    Tớ đổi nhiều lần, bị không như ý muốn cũng nhiều: 2 gói hàng đã bị mất (mẹ nghé Yêu và nguyetnguyen) có giải thích hay giải quyết gì đâu. Tớ cũng đành chịu thôi, biết nói ai.
    @nguyenthu82: tớ nhận đồ của bạn này thì phải gọi là áo quần từ thập niên 80, tớ cũng yêu cầu gửi lại, có được đâu? lên mạng làm rùm beng lên giống bạn nhimxinh11 à? cái gì cũng có rủi ro, chấp nhận thôi. tớ suy nghĩ thế.
    @thunglungxanh_bn: tuyp SRM vẫn còn đó, tớ chưa dám dùng 1 lần (mai rửa tay cũng dược)
    @Bé Điều: hàng gửi trả lại không khóa nắp cẩn thận, hư hết mỹ phẩm và áo của tớ, đã thế còn nói đồ quá date, hết chịu nổi, trong khi mình chẳng gửi hàng, thích nói gì mà chẳng được
    Nói chung bức xúc cũng nhiều lắm, bây giờ ngồi kể lại mệt lắm, thôi dừng ngang đây. Cũng hết hứng thú giao lưu rồi, thấy các bạn xử sự giống TRUNG QUỐC quá.
    Mod thích thì cứ khóa nick, nhưng nên nghe từ 2 phía
    @ những người còn lại chưa giao lưu: các bạn biết gì mà nhận xét với cảnh báo, nghe mệt mỏi quá, làm giống như tớ rãnh quá đi lừa các bạn vậy.

9. tonyga

tonyga Banned. Cẩn thận, người này không trung thực!

@ những người còn lại chưa giao lưu: các bạn biết gì mà nhận xét với cảnh báo, nghe mệt mỏi quá, làm giống như tớ rãnh quá đi lừa các bạn vậy. Các bạn nói tớ không có hậu, nghe có thấy ác quá không? tớ thấy việc tớ làm với bạn nhimxinh là bình thường thôi. Nếu nói không có hậu thì nhiều mẹ trên này cũng không có hậu lắm, trước khi nói ai, tự suy nghĩ về mình đã

10. thunglungxanh_bn

nói như bạn thì lcm ko nên có mục đổi đồ. Thật sự mà nói đổi đồ với nhau là ưng cái của nhau thì đổi cho nhau cungc là tin tưởng nhau. còn bạn nói là so đo, ko so đo làm sao đc khi có ng chuyên dùng đồ ko còn gtri như đăng giao( nói thẳng ra là ko sd đc) để đổi lấy món gtri hơn? hơn nữa ko phải chỉ 1 ng mà ở đây là con số lớn hơn 1 đã bị như vậy. Còn bạn nói" việc các bạn trao đổi đồ thì rõ ràng là tự nguyện giao lưu, tin tưởng nhau là chính, cũng xác định rõ rủi ro thiệt thòi, giờ đem ra nói tới nói lui rảnh rỗi thật" đúng, do tin tưởng nhau nên mới giao lưu, và ko nên để những ng lợi dungj lòng tin của mọi ng để trục lợi. và bọ mình ko rảnh rỗi để lên đy, mà bọn mình bỏ thời gian ra để loại bỏ những hạt sạn đó, làm trong sạch diễn đàn bạn ah.
    Có lẽ bạn ko hểu đc cái cảm giác đồ của mình thì nguyên vẹn sạch đẹp mà đổi lại là 1 mớ bòng bong( ko bít nói là gì), đó có phải do thẩm mỹ của mỗi người, hay do có ng mún trục lợi nên có tình làm vậy.
    Có sai ko khi cảnh báo để ko co thêm người nào như bọn tớ nữa.
    Còn lời lẽ của bạn tonyga kia đã tự nhận mình là ai, và còn thách thức mod xóa cũng đc.
    Tớ thừa bít lúc đầu giao dịch với nhimxinh banh đã giao hẹn trc là nếu ko mặc vừa thì bạn bán. Bài này quả là khôn ngoan, vì bạn đâu có thể mặc hết đc ngần ấy đồ đã đổi đc của các mẹ trên đây, và bạ có thể bán tren topic của bạn 1 cách công khai ko bị phản hồi. đó ko phải là truộc lợi?

11. Bé Điều

Bé Điều PHẬT TẠI NHÂN TÂM !!!

Tiện thể đây em cũng mới nói. Em đã đổi đồ với mẹ này 1 lần. Đồ của em, mới đẹp, hàng chất lượng vô cùng, em đóng gói rất cẩn thận gửi cho mẹ ý. Nhưng vì mang lên công ty, chồng em quên nên chậm gửi cho chị ý sau 1 ngày chị ý gửi, nghĩa là em nhận được đồ trước 1 ngày. Khi em nhận được đồ thì em ko tin nổi vào mắt mình, đồ mỹ phẩm mang tiếng là Estee Lauder mà sứt sẹo, bong tróc, váy nguyên mác nhưng có 1 cái mùi rất khó ngửi. Chuyện váy có thể gạt qua 1 bên. Nhưng mỹ phẩm thì ko chấp nhận được :

- Sơn móng tay còn 1/3, chụp lên hình thì tưởng còn đầy, mở ra thì khô khốc.
    - Xịt mũi thì mở ra, rụng cả vòi. date thì tẩy xóa hoặc giá tiền ở cuối chai.
    - Dưỡng mắt mở ra đã dùng ( cái này mẹ ý có nói ), nhưng thấy mùi khó chịu, em nghĩ là hết hạn.
    - Phấn thơm cũng vậy, sứt vỏ, phấn ở mép thì đen đen, kiểu để lâu.
    - Nước hoa EL mini, mẹ ý bảo mẹ ý ko dùng, để tủ nên nó bay hơi, em nghe đã thấy lạ lạ, nhưng nghĩ đóng đồ rồi nên thiệt hơn kệ đi. Khi nhận thì màu vàng, mà em cũng đang xài EL Pleasure, mở nắp thì vòi xịt cũng ố vàng.

Em nói những điều này, em lấy Trời Phật làm chứng nhé. Ngày em đổi đồ với chị ý, thực ra em ko thích gì mấy, nhưng em thấy chị ý thích váy của em thì ok, sau đó bàn tán đổi qua đổi lại. Thật ko ngờ em đặt lòng tin nhầm ng, dù biết đáng ra mỹ phẩm phải xem và check. Em luôn nghĩ mình ko lừa ng khác thì ng khác chắc cũng ko lừa mình. Hic, nhưng hôm em nhận thì mặt em ngắn tũn lại, ko biết nói gì, đành bảo chồng cancel hàng gửi đi, mặc dù gọi bên CPN, họ chuyển được nửa đường rồi.

Tối đó em tính đỡ mất công của chị ý vì chị ý than là mất 40k tiền gửi CPN nên em gắng xem cái gì dùng được thì em lấy. Em lên trang web check date mỹ phẩm thì em hơi choáng vì cái sản xuất năm 2004, cái 2005. Em sợ quá, em chỉ pm YM cho chị ý và hôm sau nhờ chồng gửi vào trả luôn.

Em định ko phản hồi vì để tự chị ý nghĩ lại. Nhưng thấy có người đánh giá về chị ý là : hàng ko đúng như quảng cáo nên em cũng cho điểm đánh giá. Hôm sau em thấy chị ý đánh giá lại em là : gửi hàng ko đúng hợp đồng, gửi hàng vào ko đóng nắp làm rớt hết mỹ phẩm. Đại loại là thế. Em thấy hài hước quá ! nhưng em ko tính đối chất trên diễn đàn làm gì cho đến ngày hôm nay có bạn phản hồi.

Sau chuyện đó, em đã pm cho chị ý rằng nếu chị thích đối chất em sẵn sàng, vì hóa đơn gửi em có, nên ko lừa lọc ai cả, có 1 hôm chị ý nhắn tin bảo em là đang chờ 2 gói hàng của 2 mẹ, nhưng 10 ngày chưa thấy ko biết ngta có lừa chị ý ko, em có nói làm cái gì cũng có NHÂN - QUẢ.... Chị ý bảo em nói khiếp quá. Và đúng hôm pm trên YM, em cũng nói lại với chị ý như vậy. Em khuyên chị ý vứt hết đống mỹ phẩm đấy đi, kẻo ng khác ko biết lại thành ra chị lừa ng khác. Em cũng nói rằng mọi thứ tự lương tâm chị hiểu hơn ai hết. Đồ mỹ phẩm em gửi cho chị, em đóng nắp đàng hoàng, chị đừng ăn nói tráo trở như thế..v.v. Và rút cục em chỉ nói rằng : làm mẹ của 2 đứa con rồi thì tự mà biết nghĩ ! Xin lỗi chị vì em phải nói thế, em ko ngờ chị lại làm như vậy với quá nhiều người, để được cái gì cơ chứ ?

Đây là bài học của em, và đồ em tính đổi cho mẹ ý, em đã gửi vào SG để nhờ thanh lý ủng hộ từ thiện 100%. hôm đó em còn tính nếu đồ của em gửi vào rồi mà chị ý ko gửi trả thì em cũng đành chịu, coi như cho rồi, nhưng bực là đặt lòng tin sai người thôi.

Em xin nói thêm, mẹ này có bán đồ hàng thùng từ Mỹ , nên ko phải là đồ ở Mỹ đâu, các mẹ nên xem xét kĩ nhé.

12. Bé Điều

Em ko nghĩ em post bài sau bài của chị Hoàng Anh. Chị Hoàng Anh ơi, chị ăn nói cho đúng và thể hiện là 1 ng mẹ của 2 đứa con chị nhé ! Chị làm sai hay đúng, em nghĩ lương tâm chị rõ hơn ai hết ! Em rất bực vì chị nói em gửi đồ ko đóng nắp. Cái này đổ điêu cho người khác thì chị làm ơn ĐỌC LẠI CHỮ KÝ của em chị nhé !

Chị này sau khi được phản hồi qua tin nhắn còn nói rằng: do em tự lựa em phải chịu, chứ có đầy cái chị ý nhận ko mặc được cũng phải chịu. Em chỉ nhẹ nhàng nói rằng: nhưng đồ chị gửi ko như lời chị nói. Mọi tin nhắn của chị em đều đang giữ ở điện thoại vì em e có ngày phải đối chất với chị, vì tự chị là người ko tự nhận mình sai mà còn to tiếng át chuyện.

Em nghĩ, mọi chuyện tự mọi ng sẽ hiểu nên em mới ko làm topic trước, nhưng chị lên đây vẫn già mồm thật, và tự chị to tiếng trước, mọi ng bức xúc còn ko như chị. Đúng là có tật giật mình !

13. Bé Điều

Em thấy chị nói cũng đúng, nhưng thật ra mọi ng tin nhau mới thế thôi. Chị mà địa vị mọi ng, chị cũng thế đúng ko?

Mọi ng lên đây ko phải là la om sòm và cũng ko phải phản hồi để làm gì cả, mà là cũng 1 cách để nhắc nhở mọi ng để ý hơn thôi, vì ko khéo ng khác lại bị lặp vào trường hợp tương tự.

Em công nhận và đây là bài học với em, với mọi ng, và mọi ng cũng hiểu rằng trao đổi vui là chính, và mọi cái ko may có thể xảy ra, nhưng có 1 điều rằng buộc là giao dịch trên diễn đàn và mod cũng như mọi ng ko muốn vì 1 nick như vậy mà ảnh hưởng. Mọi rủi ro mọi ng tự chịu, ai ko chịu thì thương lượng với nhau và trả lại hàng hóa, chứ cũng ko phải ai lên đây bắt đền mà chị.

Em nghĩ chị cũng nên nhìn nhận cho cả 2 bên thế dễ dàng hơn. Còn người mà làm sai thì họ tự nhận ra thôi, chứ cũng chẳng có cách nào, dù có bằng chứng, có lẽ ngta vẫn cãi thôi chị. Đúng như chị nói: đúng là thừa thời gian thật, vô ích thật, vì em cũng bị chồng nói, có phải ko có đâu mà làm thế, có điều nghĩ vui thì đổi, mà mẹ ý tha thiết đồ của em thì tính em cũng dễ dàng... :) Đúng là phải rút kinh nghiệm, vì đây là bài học quá ấy chứ ! Em vẫn tự nói do em đặt lòng tin ko đúng chỗ, chứ cũng ko bảo ai lừa cả :)

14. thunglungxanh_bn

Hình như chị hiểu sai vấn đề bọn em đưa ra ở đây. Ko phải bọn em tranh chấp để đòi lại cái gì đã mất đi cả, mà bọn em pos lên để cảnh báo cho những ng đang sắp bị như bọn em và sẽ bị như bọn em, đều bị 1 kẻ lợi dụng lòng tin để kiếm lời. Tại sao chị ko nghĩ cần phải loại bỏ những người đó ra để trong sạch hơn cho diễn đang. Chị mún bọn em âm thầm mà chụi và tự rút ra bài học cho lần sau. Đâu phải chỉ dừng lại ở con số 1 người, 2 người. nếu ko nói ra thì con số đó sẽ lên là bao nhiêu khi hàng nghìn người tham gia như thế này.

15. nhimxinh11

Mẹ này nói củng đúng, mình đống ý
    Nhưng mình nói ngay từ đầu mà...mình là TV mới, chân ướt chân ráo vào DD, tham gia phi vụ đầu tiên ...rùi dính trưỡng!
    Mình thậm chí chưa ít hết các thao tác của DD như post bài ra sao, đánh dấu bài viết thế nào, và thậm chí thanh lý và đổi đồ cũng chưa bít cách post hình trực tiếp như mấy mẹ khác
    Mình thực sự lần đầu nghe đến 2 từ "đối chất". Nó là sao???
    Trong bài viết mình ko có y kiện cáo mẹ kia, vì cũng ko bít là co Mod đứng ra phân xử (thế mới ngờ nhệch chứ?)
    Mình cũng bảo là mình đống ý chấp nhận rủi ro, do đó ko có ý bắt đền hay la lên cho cả DD để bo xì mẹ kia
    Mục đích của mình ban đầu chỉ là gợi ý cho các mẹ khác nên cẩn trọng, nếu ko may gặp phải người như mẹ ấy mà thui và cũng chỉ để tỉ tê tâm sự cho thỏa lòng...hixhixhix

Ai dè có cả Mod tham dự và nhìu ý kiến tranh luận quá!
    @ Mod: E ko nói nick thi Mod cũng đã bít là ai, e nghĩ e ko cần đối chứng làm gì vì thì ra củng có mẹ gặp trường hợp như e rùi hơn trường hợp), và e ko có ý tạo topic này để tranh cãi làm mất đoàn kết chị em, ảnh hưởng tới DD. Do đó xử lý sao thì tùy Mod
    @chị em khác:Mình xin lổi đã làm mất thời gian của các mẹ,mình thực sự rất trong sáng khi tạo topic này...nếu có gây đụng chạm đến ai thì các mẹ xí xóa cho...

Topic này đã đi xa hơn sự mong đợi của mình và gây nhiều tranh cãi.Cái gì qua thì cũng qua rùi.Coi như đây củng là 1 bài học cho mình thui

16. Mod MSTD

Để tránh làm loãng topic, các bạn không đổi đồ trực tiếp với tonyga vui lòng không bình luận tại topic này. Cảm ơn các bạn.

Nhimxinh11 vui lòng chụp ảnh sản phẩm bạn nhận được tại topic này, đồng thời, nếu có ảnh sản phẩm trước khi mua thì bạn vui lòng gửi lên đây để đối chiếu. Đây là nghĩa vụ và quyền lợi của bạn. Dù bạn không lập topic trong mục đối chất, nhưng topic phản hồi của bạn đã lập thì điều đó có nghĩa là bạn cần cung cấp chứng cứ để chứng minh cho điều bạn phản hồi.

Với các bạn khác đã từng đổi sản phẩm, nếu các bạn có hình ảnh chứng minh tương tự, các bạn cũng vui lòng đưa lên đây để đối chứng.

17. thunglungxanh_bn

Ðề: Phản hồi về việc đổi đồ với nick tonyga

Mod ơi, em đang cố chụp cái ảnh sản phẩm em nhận đc từ tonyga nhưng nó là cái chân váy đen xì xì 1 màu, cái tuya khóa nhỏ cũng màu đen lun lên ảnh chẳng để mod nhìn rõ cái khóa nó hỏng thế nào, cái vải nó sờn ra sao, huhu. Nếu mod gần đây em có thể mang đến tận nơi cho mod nhìn ngoài thật của nó.

nhimxinh11 thích bài này.
  18. nhimxinh11

thunglungxanh_bn nói đúng đấy Mod ạh
    E nhìn hình chụp nên mới lầm...Hình chụp ko thể lọt tả đc SP đâu ạh, phải sờ tận tay, nhìn tận mắt mới thấy được, nên ko thể phân giải bằng hình ảnh được đâu Mod ơi
    Chẵng lẽ gửi ra tận HN để Mod xem???hihihi
    Mà e cũng làm gì note lại cái hàng của mẹ ấy làm gì để show cho Mod coi bây giờ ?vì có ai nghỉ đến lúc này đâu?

19. meJunkute

meJunkute Thành viên đạt chuẩn

em cũng bị thế này, đợt đó cũng bức xúc lắm nhưng nghĩ thôi coi như làm mất tiền nên cũng thanh thản cho qua
    em nghĩ mỗi em bị thế vì chị ấy bảo giao lưu đổi đồ nhiều rồi mà chưa ai phàn nàn như em
    nhưng nếu nhiều người bị vậy thì quả thực nên cảnh báo để không ai phải chịu cảm giác vừa bực mình, vừa mất thời gian như thế

đợt đấy em thanh lý đồ, chị ý vào topic muốn đổi 2 thứ là bộ lanh cho con 1 tuổi và áo mẹ
    bộ lanh mới 100% bạn em tặng SN con em, không dùng nên em để lại giá 50k
    áo sơ mi em mưa tầm hơn 200k, used, nhưng ko nói thì nhìn như mới, em để 50k
    nhưng thấy chị í bảo thích quá nên em cũng nể, nhất là trong đó có bộ đồ đổi cho bé con chị í nữa
    thế là em đồng ý, vào topic của chị í cố chọn một số đồ là gấu bông (60k) và mũ cho con (30k)

kết quả em nhận đc là mũ dù không thực sự mới, nhưng em cũng oke vì thế còn chấp nhận được
    tuy nhiên quá nhỏ với con em nên giờ em ko dùng được, nhớ ra là mình quên hỏi size, coi như là kinh nghiệm của mình
    còn gấu bông, thì ko ổn tí nào, như gấu bông bán ở chợ ấy, lông thì cứng ơi là cứng
    em phàn nàn thì bị át đi, lại tưởng là cái thẩm mĩ của em khác cái thẩm mĩ của chị ấy

em nhận được đồ chị ấy gửi trước khi em gửi đồ lại nên check được chất lượng
    tuy vậy mất công chị ấy gửi nên em gửi lại bộ quần áo cho con và trả lại gấu bông + phí ship 68k vào Huế cho 2 món
    CPN vì ko muốn cháu bé phải đợi
    tổng cộng em mất 1 bộ quần áo new + ship 68k cho một cái mũ trẻ con nhỏ tí giờ con em ko dùng đc
    em thấy như mất cắp ấy, nhưng nghĩ tại mình không cẩn thận nên thôi, dù thấy ko thoải mái tí nào
    dù mất cắp còn đỡ bực mình hơn cái công lặn lội ra bưu điện chuyển quà rõ mất thời gian

nên nếu nói cảnh báo bị ném đá thì em nói là các chị khác cần xem xét kỹ trước khi đổi
    và bạn tonyga phải hiểu là không phải một hai người mà nhiều người complain thì phải suy nghĩ
    không biết bạn thế nào chứ em mà làm ai đấy khó chịu thì em áy náy lắm chứ đừng nói là làm nhiều người khó chịu

20. nhimxinh11

Mình bấm bụng bảo là sẽ ko comment nữa,nhưng đọc nhửng trường hợp của các mẹ khác cũng bị như mình thì lại ức chế quá!
    Mình là MEM mới, mình ở VT, mẹ ấy ở Huế...mới chỉ giao dịch với nhau lần đầu, làm gì có chuyện thù hằn cá nhân đề đến nổi lên đây bêu rếu nhau???nên ko có trò "ném bùn 1 fat rùi thui" như lời mẹ nào đó nói...Hơn nửa củng nhiều người là nạn nhân của mẹ ấy lên tiếng, nên có thể coi nhửng điều mình nói ít nhiều ko phải là bịa đặt hay dựng chuyện (mình ko rảnh đến mức vậy đâu)
    Tiện thể nói lun cho các bạn rỏ mẹ ấy là người thế nào
    Hum qua, trước khi viết bài này,mình nt cho mẹ ấy bão rằng:
    thì nhận dc tn thế này:
    Tại vì sao các mẹ bít ko?Mình vô link của mẹ ấy, thấy tl or đổi chác j j đó 2 cái váy của mình, nên mình mới nt như trên
    Nhưng cái đáng nói ở đây là, váy của mình mẹ ấy ko mặc vừa thì tly or đổi ngang bằng giá của mình để cho mẹ ấy hay thấp hơn tý xiu đi, đằng này mẹ ấy nâng mổi món đồ ấy lên 50k
    Đó là tinh thần đổi đồ cho vui, chủ yếu là giao lưu của mẹ ấy đây ư??? Mình ko hiểu nổi lun
    Nhiêu đó cũng để nhìn nhận 1 con người rùi...còn những lời nhận xét của các mẹ khác mình chưa bàn tới
    Ko bít có ai đã đổi hay mua tly 2 cái váy này chưa?giá cả bao nhiêu?cùng lên tiếng cho mọi người hay với!
    cái này lúc đổi cho mẹ ấy mình đề 100k, nhưng khi mẹ ấy TL lại thì là 150K
    Còn cái này lúc đổi cho mẹ ấy mình đề 150k, nhưng khi mẹ ấy TL lại thì là 200K

Mod ạh,e rút lui thui, ko hay ho gì việc tranh luận thế này cả, e thấy mình cũng xấu xí khi thế này lắm
    Mod khóa topic này đi nhá...Thks Mod

tamata thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.