Toàn quốc: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.LegoOnline.vn)

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi MeCuMoc, 17/4/2011.

?

Bạn thích topic Lego này ở điểm nào

1. Tạo điều kiện cho bạn mua Lego với giá rẻ nhất

74.6%
  2. Mua Lego Online mà không phải qua cửa hàng

50.7%
  3. Tư vấn hợp lý

33.8%
Multiple votes are allowed.
  1. trangiagroup

trangiagroup Thành viên tập sự

Ðề: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.LegoOnline.vn

oánh dấu cái nào,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,đang rất là quan tâm

MeCuMoc thích bài này.
  2. mesauvy

mesauvy Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.LegoOnline.vn

Mẹ nó ơi,
    Mai sn con gái 5t, mình muốn mua 1 bộ lego friends cho con khoảng 300k, mẹ nó tư vấn hộ mình nhé. tks.

MeCuMoc thích bài này.
  3. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Cám ơn bạn. Lego có đủ các sản phẩm cho bé bắt đầu chơi từ 18 tháng tuổi. Lego không chỉ đem lại cho các bé về khả năng cầm nắm, sáng tạo mà có khả năng thu hút các bé từ những màu sắc cơ bản rất tươi sáng.

Mong nhận được sự ủng hộ của bạn. (u)

4. MeCuMoc

Chào bạn. LEGO Friends sắp sale 40% trên muachung mã Lego Friends 3065 Olivia's Tree House (nhà cây của Olivia) giá từ 829k còn 499k. Vậy bạn nên chờ mua bộ đó cho bé chơi được kinh tế hơn bạn ạ. Bộ nhà cây đó rất đẹp vì có nhiều chi tiết mới như con bọ, bông hoa... và gần gũi với thiên nhiên. Muachung sẽ chạy deal bộ đó trong hôm nay hoặc mai thôi :)
    Chúc bé của bạn bước sang tuổi thứ 6 thật vui.
    Lúc nào mua LEGO lại quay lại ủng hộ mình bạn nhé.
    Các bộ Friends bạn có thể xem ở link này http://legoonline.vn/lego-friends-danh-cho-be-gai-4/114650.html

5. MeCuMoc

Đợt trước có nhiều bạn hỏi tìm mua mấy mẫu NinjaGo nhưng bị hết hàng. Giờ có nhiều hàng mới về thêm rồi các bạn nhé.
    Click vào hình để xem chi tiết.

6. MeCuMoc

Dear cả nhà. Chính thức ngày mai (1/8) sẽ sale bộ này trên muachung nhé. Giá sale đổi lại là 50% (còn 419k thôi).
    Cơ hội tốt cho các bạn có bé gái từ 5 tuổi trở lên.

mẹ Chíp còiMeTung thích.
  7. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

hehe,có nên bon chen ko nhỉ?e thích cái chuồng chim....

MeCuMoc thích bài này.
  8. MeCuMoc

Nếu chưa có thì mua nên mua :). các bạn FAN LEGO men còn mua để về lấy chi tiết nữa là hihi :)

9. mẹ Chíp còi

mẹ Chíp còi Thành viên Hội Rắn

Chầu chực từ sáng đến giờ vưỡn chưa thấy trên muachung. Sốt ruột quá đi thôi. Từ sáng đến giờ chả làm được việc gì.

10. muathanggieng

muathanggieng Thành viên đạt chuẩn

Bác ui, giúp em với :D

Tình hình là lego nhà em toàn bị trộn lại với nhau, em tham khảo xem bác có cao kiến gì về vụ sắp xếp vào hộp nhựa không? Ví dụ đang có 3 bộ trộn lẫn với nhau rồi, hic hic, thì em phải làm sao bây giờ.

Giả sử hộp nhựa đựng Lego là 1 hộp có nhiều ngăn, nhiều ô thì: ( Em phải mua hộp nhựa to rồi bác ạ, hộp đợt trước của bác bé mất rồi)

- Xếp mỗi màu vào một ô trong hộp? Và thao tác chung cho tất cả các bộ Lego sắp mở, cứ màu là để riêng ạ?
    - Xếp theo bộ? Lung tung rồi và nhà chật sao mà theo được :(
    - Các chi tiết nhỏ để riêng một ô, cái này nhà em đang làm.

Nhà em hiện còn Lego mới nhưng không dám mở ra vì sợ tình trạng lung tung như hiện tại, bác chỉ cho em cách sắp xếp với nhé. Tks bác.

MeCuMoc thích bài này.
  11. MeCuMoc

Thú thực với em gái là chị đọc thấy bài này của em từ sáng mà nghĩ mãi chưa biết trả lời sao (một phần cũng vì chị cũng đang trong giai đoạn bận bù đầu).
    Thực ra ngày mới chơi LEGO, chị cứ nhăm nhăm để từng bộ ra riêng - không muốn trộn lẫn, bởi một điều là muốn xếp lại cho dễ dàng. Nhưng nhược điểm của việc này là bé nhà chị sẽ không phát huy được tính sáng tạo (vì các bạn í xếp LEGO cũng như trí tưởng tượng của các bạn í chẳng giống mình - lưu ý là mẹ là lady và theo nghiên cứu của LEGO thì các "bé gái" thích chơi LEGO theo một khuôn mẫu và ít sáng tạo hơn - vì vậy không nên bó hẹp khả năng chơi của các bạn í bằng việc "bắt" để riêng từng bộ :). Vì như thế chỉ giữ được sự nguyên vẹn của 1 bộ LEGO chứ không phát huy được sự sáng tạo --> và một hậu quả nữa là mẹ chỉ nhăm nhăm đi xếp LEGO vào đúng bộ và sẽ cực kỳ bực mình mỗi khi phát hiện ra thiếu đâu mất 1 chi tiết he he.

Hiện tại chị đang làm như sau:
    1. Gạch cơ bản --> để riêng vào cái hộp có ngăn kéo như hình dưới --> đặc điểm là ngăn hộp to và trong nên thích hợp với những mảnh LEGO cơ bản --> đựng được nhiều. Việc kéo ngăn theo chiều ngang cũng khiến cho việc lấy LEGO ra chơi được dễ hơn, không phải di chuyển mỗi khi chơi (nếu em để trong các hộp có nắp xong xếp chồng lên nhau thì mỗi khi chơi lại phải dỡ bỏ hộp trên ra để lấy hộp dưới). Nếu trong 1 ngăn mà em để không hết (nghĩa là diện tích vẫn còn), em có thể để lẫn 2 màu gần giống nhau vào chung 1 ngăn (ví dụ xanh lá cây với xanh nõn chuối để chung)

2. Với những chi tiết bé: đựng vào hộp chia ngăn. Hộp chia ngăn của chị có đủ cỡ, chi tiết nào hiếm (ít) chị cho vào hộp bé, chi tiết nào nhiều hoặc to thì cho vào hộp to như bên dưới.

Thường 1 bộ LEGO friends khi mới dỡ ra chị rất nâng niu cho riêng vào 1 hộp thế này nhưng rồi khi khui thêm 1-2 bộ nữa thì lại trộn chung vào chơi cho dễ :).

Em nhìn trong 2 ảnh dưới:
    Ảnh 1 có ngăn bé hơn nên dựng những chi tiết liti sẽ không bị lọt thỏm, dễ lấy hơn.

Hộp thứ 2 này đúng nghĩa là đựng chi tiế liti này. Ảnh bé thế thôi chứ hộp 2 to hơn hộp 1 nhé. Hộp 2 này chị để như sau: những chi tiết dạng để connect với nhau để 1 ô, loại mặt trơn để 1 ô, loại dùng để làm như bản lề để 1 ô (nghĩa là chia theo công năng :) )

Hộp thứ 3 này có ngăn to hơn thì đựng chi tiết lớn hơn thì hợp lý.

Túm lại là chị trộn xong chia LEGO theo loại và màu chứ không để riêng từng bộ em ạ :)

Chút kinh nghiệm của chị, hy vọng là để tham khảo vì mỗi người một cách chơi khác nhau.

Chúc em và các bạn cuối tuần thật vui vẻ.

Sửa lần cuối: 3/8/2012
    muathanggieng thích bài này.
  12. xinhxinhshop

xinhxinhshop Bắt đầu tích cực

Mình thick Lego từ hồi mình mới học lớp 8,con gái tớ 2 tuổi chơi bộ nào hợp lý hả mẹ nó

MeCuMoc thích bài này.
  13. muathanggieng

Cảm ơn bác nhiều, hihi. Nhưng nhà em chật mà, nên việc mua vài loại hộp khác nhau đựng thì con nghiện Lego dễ bị "để ý" lắm :p

Thôi từ giờ em yên tâm phân màu riêng và những chi tiết nhỏ nhỏ riêng. Trước vẫn làm vậy nhưng cứ phân vân vì bị lẫn và mất thì khó tìm. Cái hộp nhà em giờ đựng Lego phân tầng thế này này chị, em kiếm cái hình trên mạng thôi chứ nhà em mẫu khác, nhưng cũng có 3 tầng và mở ra giống như hộp đựng đồ trang điểm ở hiệu ảnh cưới í :D

MeCuMoc thích bài này.
  14. MeCuMoc

Ối zồi ôi. Mê quá là mê cái hộp này. Hộp của em mua mấy xiền vậy? mua ở đâu?

15. MeCuMoc

hì, gặp Lady FAN LEGO ở đây rồi :).
    Con gái 2 tuổi thì bạn có thể mua những bộ sau (bạn click vào link từng bộ xem giá tiền giúp mình)
    Để xem toàn bộ các sản phẩm LEGO duplo phù hợp với bé 2 tuổi, bạn bấm vào đây nhé
    Rất mong được phục vụ bạn và bé nhà mình (u)

1. Lego Duplo 5683 Market Place (quầy hoa quả lưu động) (Giới thiệu cho bạn bộ này đầu tiên vì với bé gái thì việc chơi đồ hàng như bộ này bé sẽ rất thích, kích thích được kỹ năng giao tiếp).

Một ngày bán hàng bận rộn của 2 vợ chồng nhà LEGO

Họ đem toàn bộ số trái cây tươi, hoa của mình, rau và bánh mì tới phiên chợ để bán hàng. Vì công việc của họ là bán hàng ngoài trời nên chiếc ô là thứ không thể thiếu trong mỗi phiên chợ của họ.

Bộ bao gồm gạch LEGO ® DUPLO ® in hình bảng giá, trái dâu tây đỏ mọng, chiếc máy tính tiền mà bất cứ bé nào cũng thích, ô, hoa, thùng chứa hoa quả, bánh mì, trái cây gồm cam, táo, ngô

Bộ gồm 24 chi tiết.

2.LEGO® DUPLO® 6785 Creative Cakes
    Gồm 55 chi tiết. 01 thùng nhựa màu hồng rất xinh xắn để đựng Lego sau khi chơi xong

Bữa tiệc ngọt đã sẵn sàng với đầu bếp cừ khôi chính là bàn tay khéo léo kết hợp trí tưởng tượng tuyệt vời của bé. Với những bà mẹ thích cùng con tự làm những chiếc bánh thơm lừng cho cả nhà thì đây là bộ Lego lý tưởng để 2 mẹ con cùng có những giờ làm bánh thật vui vẻ.

Với những chi tiết hình bánh với màu sắc dễ thương, 2 mẹ con có thể "nhào nặn" thành những món bánh với mùi vị rất khác nhau nhé. Cùng xem ở phía dưới.

Bánh ga tô này (ôi, sắp sinh nhật bé Nhĩ nhà mình rồi :) )

Ly kem mát rượi trong mùa hè nóng nực

Bánh 3 tầng với thật nhiều mùi vị khác nhau

Hộp đưng Lego lý tưởng cho bé gái

[h=1]3. LEGO® DUPLO® 6158: Animal Clinic (Phòng khám đa khoa cho động vật)[/h]
    **Bạn muốn bé của bạn có những trải nghiệm về sự chăm sóc và yêu thương các động vật hoang dã, hãy cũng bé đến với "Phòng khám đa khoa cho động vật này nhé".

• Dòng Lego Duplo
    • Chủ đề: Vườn thú
    • Mẫu năm 2012
    • Số chi tiết: 62
    • Kèm 02 bác sĩ
    Điều đặc biệt trong bộ Lego 6158 này là bé được gặp một nhân vật hoàn toàn mới, đó là chú rùa xanh mướt thật dễ thương.
    Nơi đây bé có thể đến thăm hỏi hoặc chăm sóc các thú bị thương. Hàng này bé vẫn có bình sữa của mình phải không nào? nhưng khi các con thú bị ốm, các bác sĩ cũng cho các bạn í ăn bằng bình sữa đấy nhé. Rồi cũng phải nghe tim mạch xem các bạn í ốm ở chỗ nào chứ.

Bạn ngựa vằn bị cảm lạnh nên phải đắp cái chăn dạ cho ấm này

Bác sĩ ơi, hôm nay bạn hươu cao cổ đã đủ sức khỏe để được ra viện chưa ạ?

Cần phải hâm sữa cho ấm để các bạn uống khỏi lạnh bụng này

Chú khỉ này khó ngủ quá nên phải cho nằm cũi rung nhé

Mời bé hãy đến cùng bạn mình chăm sóc thú nhé

4. LEGO® DUPLO® 4623 Pink Brick Box

- Gồm 30 chi tiết
    - Có 2 chú thỏ nâu và trắng, 1 ô cửa sổ, 1 cụm cà rốt, 1 bát cho thỏ ăn, 1 bông hoa
    Nếu bạn có bé gái trong độ tuổi mới bắt đầu chơi Lego, hẳn bé sẽ rất thích thú với bộ Lego 4623 này. Những chi tiết màu hồng đặc trưng cho bé gái với 2 bạn thỏ đáng yêu. Hãy xem bộ Lego này có thể ghép được những hình gì nhé
    Chuồng của chú thỏ này được đặt ở trên một mô đất cao này, để đi xuống đã có những bậc cầu thang rồi nhé. ​
    Có vẻ như các chú thỏ trong bộ này đều thích độ cao thì phải nhỉ :)
    Mỗi bạn chiếm lĩnh 1 tầng này. Trông giống như một trang trại í nhỉ​
    Hộp để đựng mỗi khi chơi xong​
    Để đến với bộ Lego duplo nhiều chi tiết và màu sắc hơn, mời bạn lick vào đây nhé​
    Còn vào xem bộ 3 tấm nền xinh xinh thì vào đây

16. MeCuMoc

[h=1]Lego 853195 Brick Calendar. Lịch Lego (hàng độc)[/h] Xây dựng bộ lịch bàn theo phong cách LEGO của bạn! Là món quà tuyệt vời cho người hâm mộ LEGO!

Xây dựng toàn bộ lịch của một năm với những viên gạch LEGO ®. Bạn có thể tạo lịch bàn độc đáo cho riêng mình bằng gạch LEGO đầy màu sắc. Các viên gạch được gắn nhãn với các ngày trong tuần, tháng và số từ 1 đến 31.

Thực hiện theo các hướng dẫn để xây dựng lại Lịch gạch mỗi tháng!

Kèm theo 2 minifigures

17. muathanggieng

Em mua trên Phùng Hưng, hihi. Nhưng nhựa trong giống cái hộp bác dùng í, cũng ưng lắm. Em chỉ nhớ là dưới 200K, không biết chính xác bao nhiêu :D, chị cứ hỏi cái hộp đựng cờ lê mỏ lết í, là họ mang ra.

Cái lịch của bác lại làm em si nghĩ :p, cái xe đạp màu xanh bác cứ bỏ túi nhé, lúc nào em chạy qua Đinh Tiên Hoàng em ới chị nhé.

MeCuMoc thích bài này.
  18. MeCuMoc

Nếu mà nhựa trong thì càng thích. Chết mất thôi. Tuần trước chị vật vã với mấy cái hộp LEGO í :).
    Thanks em nhiều nhé

19. MeTung

MeTung Thành viên nổi tiếng

MeCuMoc thích bài này.
  20. Hà Anh

Hà Anh Guest

Ðề: Chuyên LEGO - sản phẩm của Tập đoàn đồ chơi phát triển trí tuệ LEGO (www.Le********.vn

bạn B ơi tớ ké tí, tớ có 1 bộ này định mua đi tặng nhưng vỏ hộp để hơi cũ nên tớ thôi, có bạn nào đổi sang loại tương đưong hoặc mua thì tớ bán nhé (mã bộ này là 5945)

MeCuMoc thích bài này.