Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm: Mamadoanh Tính Ngày Rụng Trứng & Sinh Con Theo Lịch Tàu - Tầng 3 Nhà Rr Ngựa

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi samhh, 29/6/2013.

1. Quỳnh Đinh

Quỳnh Đinh Phun xăm thêu thẩm mỹ

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

Cám ơn e , chị sẽ uống theo tư vấn của e :)chị dễ ko dc tháng này lắm :(((((
    E xem trường hợp của c thì giờ làm thế nào , chị ko dám gọi điện cho b đâu sợ b bận mà chỉ nhắn tin thôi , hình như b Doanh bận hay sao ý e nhờ .... Lo quá đi ..

Đang tải...

2. chipxynh

chipxynh Thành viên mới

Ðề: Kinh nghiệm: MamaDoanh tính ngày rụng trứng & sinh con theo lịch tàu - Tầng 3 nhà RR N

mẹ nó ở miền bắc hả e mãi tít trong miền nam cơ xa quá :)

3. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Hôm kia trứng của C được 15mm rồi thì khả năng ngày hôm nay trứng sẽ đạt đủ kích thước thụ thai. Chiều C đi SA lại ở PK 2 TQĐ nhé!

mamadoanh thích bài này.
  4. KuHim

@. Các mẹ chú ý nhé! Hiện nay sản phẩm Sữa ong chúa Royal Jelly 1450mg của Costar Úc tớ đã phát hiện được 5 mẫu hàng giả. Trong đó có 2 mẫu là hàng xách tay, 3 mẫu nhận là hàng nhập khẩu. Nhìn hình thức bên ngoài giống hệt hàng thật cho các mẹ phân biệt thì mình khẳng định luôn là các mẹ ko thể phân biệt được đâu. Hàng giả nó cũng có tem phụ của nhà nhập khẩu nhưng trên đó nó chỉ ghi tên 1 cty phân phối chứ ko ghi tên địa chỉ của DN nhập khẩu. Hàng giả cũng có tem chống hàng giả nhưng tem đó lại chính là tem giả](*,). Hàng giả thì ko có mã số kiểm định chất lượng của Bộ Ytế. Còn hàng thật thì được Bộ Ytế kiểm định chất lượng và cho phép lưu hàng tại thị trường Việt Nam với mã số "CNTC:2680/2013/ATTP",.....Đáng nguy hiểm là hàng giả lại được bày bán công khai trên chợ thuốc vì thế sẽ có nhiều nhà thuốc ko biết mua phải hàng giả. Mà Sữa ong chúa Royal Jelly 1450mg Costar Úc năm ngoái Công An đã bắt 1 vụ cho lên tivi chắc các mẹ cũng biết nhưng những sản phẩm của nó hiện nay cũng vẫn còn trôi nổi trên thị trường rất nhiều, các sản phẩm này đều được sản xuất tại Trung Quốc vì thế nếu ko may mà dùng phải sẽ ảnh hưởng ko tốt đến sức khỏe. Hiện nay Sữa ong chúa Royal Jelly 1450mg Costar Úc tại thì trường Việt Nam thì chỉ có cty Hạnh Phúc là nhà nhập khẩu và phân phối độc quyền thôi các mẹ nhé!

5. pinkpig-lotus

pinkpig-lotus Yến Sào NatureNest

cố gắng lên nàng nhé, đúng là không có nỗi đau nào bằng nõi đau này, nhưng bé con cũng không muốn mẹ phải đau khổ thế đâu. Cố giữ gìn sức khỏe để con lại về với mn nha

mamadoanhsmile face thích.
  6. bich_zero

bich_zero Thành viên kỳ cựu

Hichic k biết những người nhập lậu và bán loại thuốc này có lương tâm k nữa? Thị trường thuốc giờ hỗn loạn quá rồi, các mẹ fai thật tỉnh táo và sáng suốt khi lựa chọn các sản phẩm ảnh hưởng trực tiếp tới sức khỏe của bản thân và gia đình. Trước e cũng tìm hiểu khá nhiều mới quyết định mua SOC nhà chị Kuhim dù giá có thể cao hơn 1 chút so với thị trường nhưng có chứng nhận và tem nhãn nhập khẩu chuẩn.

7. bich_zero

bich_zero Thành viên kỳ cựu

Em đã từng trải qua tâm trạng như mn và e biết cái cảm giác đó ntn k chỉ buồn mà còn đau lắm. Cùng nằm trong phòng phẫu thuật nhưng 1 bên người ta đau vì sắp đón chào con còn mình thì đau vì bác sĩ làm thủ thuật để hút con ra vì con k còn nữa. Lúc đó nước mắt cứ ứa ra về đến nhà chỉ biết khóc và khóc dù người thân động viên rất nhiều nhưng cái cảm giác đó đúng là k thể quên được.. Nhưng mn hãy tin rằng mình có lòng, mình thành tâm thì con yêu sẽ quay về. MN cố gắng giữ gìm sức khỏe, ăn uống nghỉ ngơi dùng thêm thực phẩm chức năng cho cả bản thân và ông xã như SOC và Tinh chất hàu. Thêm nữa là tinh thần phải thật thoải mái. Nếu có điều kiện mn có thể lên chùa làm lễ cầu siêu cho con hoặc rằm mùng 1 đi lễ chùa thì xin Đức Phật phù hộ cho con được siêu thoát.
    Sau 6 tháng kể từ cái ngày ko giữ được con e cũng đã có tin vui trở lại. Giờ các con yêu được > 5 thg rồi và trộm vía con phát triển tốt. Nên mn hãy bình tâm, rồi niềm vui làm mẹ cũng sẽ đến (u)

8. KuHim

Em ơi hàng ngày chị thường xuyên nhận được các cuộc gọi chào mời phân phối sản phẩm sữa ong chúa với giá rất hời em nhé. Giá rẻ chỉ bằng 1/3 giá chị nhập hàng thật. Tại sao hàng giả nó lại bán được vì nó đánh vào tâm lý của ngừoi Việt mình là ham của rẻ em ah. Hàng giả nó cũng có tem chống hàng giả đoàng hoàng đấy nhé:

Đây là một số mẫu tem chống hàng giả của "hàng giả": :rolleyes:

9. forever247

forever247 Thành viên rất tích cực

sợ hết cả hồn chị ạ, em mà không vào đây thì cũng chịu thôi không biết được mấy thứ này. Nên mua hàng e cứ thích mua được chỗ uy tín để mua lâu dài cơ :((

10. Hong Phuc

Hong Phuc Bắt đầu nổi tiếng

Em lang thang trên lamchame và gặp topic này mừng quá, em cũng đang dự định có bầu đứa thứ 2 đây ạ
    Nhờ cô doanh và các chi có kinh nghiệm chỉ giúp ạ
    thông tin nhà em như sau
    em sinh 2/3/1984 (dương lịch)
    chồng em 23/12/1974 dương lịch
    bé đầu 05/10/2007 (dương lịch, bé trai)
    vòng kinh của em tầm 40 ngày,lần gần đây nhất là 29/8, tháng trước nữa tầm 18-19/7
    em mong muốn sinh bé thứ hai vào tầm tháng 7-8 âm lịch năm sau ạ (được gái thì tốt ạ, không thì con gì cũng được miễn khỏe mạnh ạ)
    Nhờ cô doanh và các chị em chỉ dẫn cho em ạ, chuẩn bị bầu lần 2 mà em lóng ngóng quá hihi

Sửa lần cuối: 4/9/2014
    mamadoanhKuHim thích.
  11. hnxq

hnxq Thành viên đạt chuẩn

chào cả nhà, e mới tham gia nhà mình, mong mn chia sẽ với e. Tình hình của e như sau: e sinh 87, ck 88. cưới cuối t7.2013 đến giờ vẫn ko có j. hic. e chỉ mong có con, k cần canh trai gái, e nêu tình hình để mn và cô Doanh tư vấn cho e:
    ckk: lung tung, trên 1.5 tháng..4 tháng là dài nhất
    cưới 7.2013 thì có kinh vào những khoảng sau: đầu t8, giữa t10, cuối t12.2013, 1.2.2014( vì tết nên e nhớ ngày). giai đoạn này e có sử dụng que thử rt ( gần 3 tháng)nhưng toàn thấy v2 gần bằng v1. Sau tết sạch kinh e quyết đinh chuyển sang s.â canh trứng......nhưng oái ăm thay........từ giữa 2.2014 đến cuối t5 vẫn k có 1 em trên 10mm.bs kết luận đa nang. rồi e gặp 1 ng quen chuyên chữa vô sinh bằng thuốc nam, e qđ u tránh thai cho ra kinh để u thuốc nam...3.5.2014 e có kinh nhân tạo và u thuốc. sạch kinh đi s.â đến cuối t5 qua t6 vẫn k có em trứng trội. e định uống tiếp thuoc nam của thầy lang đó nhưng ck k cho u vì mỗi lầ e uống đèu nôn thốc nôn tháo. cuối t6 2 vc khăn gói đi khám hiếm muộn. kết quả: e bị đa nang, ck thì tt k đc tốt cho lắm, nhưng bs nói vẫn trong phạm vi chấp nhận đc, k đến nỗi j. sau đó e uống dup ra kinh và 5.7 có kinh, 6.7 e uống kích liều thấp nhất 5v/5 ngày. ck e đc kê thuốc j đó e k nhớ tên hổ trợ tt hộp 60v/30ngay giá 1.8 trieu. ngày 11ck sau u kích đi s.â k có nang trội, ngày 18 cũng k có. đến ngày 25ck(31.7) có đc em 15mm. đến 3.8 đạt 20mm vc em qhtn và tạch. đén 18.8 ra kinh lại tới jo e chưa dùng j lại. chỉ đang uống SOC. trc day e uống VIT E, sữa đậu nành tự xay 1 tg dài rồi ngưng vì sợ u nhiều k tốt. ck em thì jo ăn uống giá, hàu....
    e mong nhà mình và cô doanh tư vấn cho e tiếp theo nên làm j, e đang có ý định kích tiếp có nên hay k?
    Cô Doanh cho e hỏi; với chu kì như vậy thì rất khó để biết có trứng, e phải làm j để cải thiện tình hình hiện tại. tóm lại là từ 1.2.2014 có kinh tự nhiên đến jo thì 2 lần sau đó đều nhân tạo( 3.5 và 5.7). ckk gần đây nhất 18.8 do u kích có trứng nhưng k thành.
    e mong đc sự tư vấn và chia sẽ của nhà mình để có thêm tinh thần và động lực tìm con. Vì thật sư có nhiều lúc e rất lo và buồn dù đã dặn mình phải thoải mái.
    e hơi dài dòng. mong mn ko trách.

12. emlacogaikinhbac

emlacogaikinhbac Thành viên rất tích cực

Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm ạ, có gì chị em mình update, vch em cũng đang giai đoạn khó khăn, nhưng bao ngày ngóng con yêu giờ có nên chả nghĩ gì nhiều chỉ thấy lo lắng và hạnh phúc cho con yêu thôi cm ạ :)

13. hoalan1009

hoalan1009 Thành viên tích cực

c ơi cho e hỏi chút ạ. liệu soc e, dùng có phải giả ko ạ. E cắt viên thuốc ra thì thấy rất nhiều dầu c ạ. Sờ vào như mỡ ấy, nếm thử vị thì vị chua chua ko ngọt j cả c ạ. E cũng uống đc 1 thời gian rồi ạ

mamadoanhKuHim thích.
  14. tomchip0210

tomchip0210 Thành viên tích cực

Chúc mừng mn nhé! Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh suốt thai kỳ nhé! (U)(u)(u)

KuHim thích bài này.
  15. tomchip0210

Cố gắng lên chị, chị cố gắng giữ gìn sức khỏe, rùi con yêu lại về với chị, ;)

mamadoanhKuHim thích.
  16. tomchip0210

ở đây toàn các mẹ chu kỳ kinh lung tung mà đều đã đón được con yêu đó chị ạ, chị cứ chịu khó vào đây sinh hoạt và học hỏi kinh nghiệm nhé, còn chu kỳ lung tung như chị thì chị nên uống Sữa Ong Chúa giúp cho vòng kinh đều nhé, còn thêm nữa thì các chị em khác sẽ tư vấn cho chị,

17. Quỳnh Đinh

Quỳnh Đinh Phun xăm thêu thẩm mỹ

Bác ơi , e vào báo cáo bác và mn :)
    Sáng nay e đi soi trứng lại thì bs nói ko còn trứng , ko có dịch , và niêm mạc là 9 mm. Hôm qua nhà e có xxx theo lời b dặn nhưng ko dc kinh hồn cho lắm :rolleyes:..... Mong là oki , cầu trời , cầu trời ....
    Bây giờ chắc e chỉ chờ đợi thui b nhỉ .... E cám ơn b nhiều nhiều .
    Mn ơi chúc e may mắn với ạ ....(u)(u)(u)

18. hnxq

hnxq Thành viên đạt chuẩn

cám ơn bạn nhiều nha. Mình sẽ gắng hết sức, tìm mọi biện pháp để có bằng đc con yêu. Bnaj co kinh nghiệm j thì chia sẽ giúp nhé

mamadoanh thích bài này.
  19. kikilove

kikilove Thành viên nổi tiếng

Chia sẻ vs bạn, chúc bạn sớm ổn định và hồi phục sức khỏe.
    Chị dâu mình cũng vuột con yêu 2 lần, chị cũng buồn lắm nhưng rồi mạnh mẽ vượt qua và giờ đã có các con bên cạnh.

tomchip0210 thích bài này.
  20. kikilove

kikilove Thành viên nổi tiếng

Nhờ cô Doanh và các mẹ đi trước am hiểu lịch tàu tư vấn giúp mình, mình dự định sang năm có con-mình mong con trai. Bên cạnh chế độ ăn uống, canh trứng,nhờ cô xem giúp tháng thụ thai để hy vọng sang năm nhà em săn được "cu dê". Em cảm ơn ạh.
    * Ngày sinh vợ chồng
    - Ngày sinh chồng: 20/11/1983(dương lịch)
    - Ngày sinh vợ: 21/11/1983(dương lịch)
    * Ngày đầu tiên của chu kỳ 3 tháng gần nhất
    - Ngày 2/7
    - Ngày 30/7
    - Ngày 29/8
    * Chu kỳ kinh: 28-30 ngày

mamadoanh, KuHimtomchip0210 thích.