Hà Nội: THUỐC GIẢM CÂN, Sữa Ong Chúa, Hàu, Vitamin cac loại..... Uy tin 4 năm rất nhiều FB tốt!

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi KuHim, 20/12/2011.

1. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Ðề: Kẹo rau Gummy Bear sản phẩm bổ sung rau Xanh, hỗ trợ phòng ngừa táo bón trẻ em!

Cảm ơn bạn nhé, chúc bạn đắt hàng!

2. nguyễn phan anh

nguyễn phan anh ĐLy Hà Nội Kem **PANDA

Ðề: Kẹo rau Gummy Bear sản phẩm bổ sung rau Xanh, hỗ trợ phòng ngừa táo bón trẻ em!

cuối tuần đắt hàng nha hihi...chuẩn bị tinh thần chiến đấu thật tốt nha tôi chờ tin vui của bà đó

KuHim thích bài này.
  3. Anmy

Anmy Thành viên tích cực

ôi cái này mình đang cần này, đánh dấu để order

KuHim thích bài này.
  4. KuHim

ok, cuối tuần này nghỉ ở nhà lên kế hoạch chiến đấu, hì.

5. Su mẹ

Su mẹ Thành viên tích cực

Bạn ơi, ship cho mình 1 lọ kẹo rau tới tòa nhà Zodiac, phố Duy Tân, Phạm HÙng nhé.
    ĐT mình: 0915 19 13 55
    Mình làm ở đây tới 5h30, nếu tối bạn mới ship hàng được thì báo lại mình để mình PM địa chỉ khác nhé!
    Tks!

KuHim thích bài này.
  6. KuHim

Mình đã PM cho mẹ Su rồi nhé! Chiều sẽ cho người ship hàng cho bạn! Tk's!

7. xuongrong_8x

xuongrong_8x Bắt đầu nổi tiếng

oánh dấu.có lúc cần dùng.hjhj.

KuHim thích bài này.
  8. minerva

minerva Bắt đầu tích cực

hôm trước đã lấy 5 hộp cho con và 2 đứa cháu, hy vọng có kết quả tốt. thời buổi này ăn rau quả ở VN cũng sợ nên cứ phải bổ sung thêm ngoài vậy. chúc chủ top đắt hàng, con gái tớ comment là dễ ăn chua chua ngọt ngọt, thích hơn một loại vitamin tổng hợp khác đang dùng

KuHim thích bài này.
  9. KuHim

Mẹ nó ngâm cứu có gì ủng hộ cho nhà tớ nhé! hàng Châu Âu chất lượng mẹ nó yên tâm, rất nhiều mẹ phản hồi là dùng tốt đó!

10. KuHim

Cảm ơn chị rất nhiều. Sản phẩm này dùng rất tốt cho cả người lớn nữa chị ạ, hàng ngày chị có thể ăn 1 viên để chống lão hóa và làm đẹp da. Chị dùng nếu thấy tốt thì vào cmt và giới thiệu cho nhà em với nhé! Chúc chị và gia đình có thật nhiều sức khỏe!

11. ThuMinh_Spa

ThuMinh_Spa Bắt đầu nổi tiếng

Em iu à tềnh hềnh là chị bị táo tóa trời, đi ngoải ra máu lun, nàng cho chị 1 hộp nhá.. Ah thế cháu gái chị mới 1 tuổi đang táo bón liệu có ăn được không em?

KuHim thích bài này.
  12. KuHim

Khổ thân chị gái, đang bầu bí lại còn bị táo bón, chị chú ý chế độ ăn uống nhé! Em post bài này chị đọc tham khảo thêm nhé!
    Phòng tránh táo bón khi mang thai
    Theo thống kê, có khoảng ¼ phụ nữ mang thai phải đối mặt với chứng táo bón, kể cả nhũng phụ nữ chưa hề bị táo bón từ trước đó. Điều này tuy không nguy hại đến thai nhi nhưng luôn gây cho bạn cảm giác khó chịu.

Nguyên nhân:

Khi mới mang thai, dấu hiệu bị nôn do nghén có khả năng khiến cơ thể bạn bị mất nước,cuối thai kỳ, do thai nhi gây chèn ép tới ruột nên cũng dễ làm bạn bị táo bón.

Trong suốt quá trình mang thai, cơ thể người phụ nữ sẽ có những sự biến đổi lớn về sự thay đổi của hormon. Điều này có thể gây nên những ảnh hưởng xấu đến ruột.

Rất nhiều phụ nữ trong quá trình mang thai, đã “nạp” vào cơ thể quá nhiều chất sắt, điều này là một trong số những nguyên nhân gây nên chứng táo bón ở trong thời kỳ bầu bì.

Thêm vào đó, việc thay đổi vị giác trong thời kỳ mang thai sẽ làm thay đổi thói quen ăn uống, cũng gây nên ảnh hưởng đối với thai phụ.

Sự phát triển của thai nhi sẽ khiến cho phụ nữ mang thai phải chịu đựng cảm giác bị chèn ép.

Cộng thêm với việc tăng cân nhanh, cảm giác mệt mỏi, thiếu luyện tập là những nguyên nhân rất dễ dẫn đến táo bón.

7 gợi ý để bạn ngăn chặn táo bón trước khi nó kịp xuất hiện:

1. Các món có vị chua

Như sữa chua, nước hoa quả có vị chua tự nhiên như nước bưởi, nước cam… hay các loại canh chua cũng rất có ích trong việc đẩy lùi chứng táo bón.

2. Kiên trì và đều đặn đi toilet

Mỗi ngày, bạn nên kiên nhẫn tạo cho mình thói quen ngồi toilet vào một giờ cố định (nên chọn thời điểm buổi sáng).

Có thể lúc đó bạn không “buồn” nhưng nên ngồi thư giãn tinh thần và tập trung vào “chuyện bạn muốn thải độc ra ngoài”, trong vòng 30 phút.

Bạn không nên cố “rặn” vì điều này gây ảnh hưởng xấu đến thai.

3. Giảm liều lượng canxi

Tiêu thụ quá nhiều canxi khi “bầu bí” có thể khiến phân bị rắn, gây nên chứng táo bón.

Nếu sử dụng nhiều sữa hoặc các sản phẩm từ sữa hàng ngày, bạn nên cắt giảm tới mức cho phép.

Nếu không có chỉ định của bác sĩ, bạn không nên tùy ý bổ sung canxi.

4. Giảm liều lượng sắt

Thừa sắt cũng có thể là nguyên nhân gây táo bón cho thai phụ.

Bạn nên ăn những thực phẩm chứa sắt và dùng cách bổ sung sắt theo đúng tiêu chuẩn mà bác sĩ đã quy định.

Bạn nên uống giãn cách từng lượng nhỏ sắt một, thay vì uống một số lượng lớn tại cũng một thời điểm.

5. Thực đơn nhiều chất xơ

Trong thời gian mang thai, bạn cần 25-30g chất xơ mỗi ngày, có trong rau xanh, hoa quả, bánh mỳ…

* Một số loại thực phẩm giàu chất xơ, có lợi cho đường ruột là:

- Thực phẩm giàu vitamin: các loại rau xanh, giá đỗ, các loại hoa quả như dâu tây, lê, cam, quýt… Nho, chuối, đu đủ chín, bưởi và khoai lang là loại quả được Nguồn: Inmagine
    biết đến với tác dụng phòng táo bón hữu hiệu.

- Thức ăn nhiều chất bã: hoa quả tươi, nấm, rong biển…

6. Uống nhiều nước

Uống nhiều nước, đặc biệt là nước lọc là yếu tố quan trọng giúp cơ thể bạn hấp thụ chất xơ.

Bạn nên tiêu thụ khoảng 10 cốc nước lọc mỗi ngày. Bạn nên loại bỏ những đồ uống không có lợi như trà đặc, cafe.

Những món chè đậu đen, đậu xanh có tác dụng mát lại chứa nhiều nước, cũng thích hợp để chống táo bón trong mùa hè. Nước rau má, rau diếp cá cũng có tác dụng chống nóng trong, phòng táo bón.

Lưu ý: Một số quan niệm cho rằng, do nước rau má có vị mát nên uống nhiều có thể gây hỏng thai. Các bác sĩ cho biết, thông tin uống nước rau má (hoặc nước dừa) sẽ sảy thai là thiếu cơ sở khoa học. Tất nhiên, bạn không nên lạm dụng bất kỳ một loại thức ăn nào mà nên sử dụng chúng với tần suất hợp lý.

7. Tập thể dục đều đặn

Thói quen thiếu vận động có khả năng thúc đẩy bạn bị táo bón nhiều hơn.

Bạn cũng nên tránh đứng hoặc ngồi quá lâu hoặc nhấc (mang, vác) những đồ vật nặng.

Những bài tập tăng cường cơ hông có tác dụng giảm dấu hiệu bị táo bón khi mang thai.

Ngoài ra, bạn cũng nên đi bộ hoặc bơi lội để kích thích sự hoạt động của đường ruột.

Nếu không thể tập luyện hàng ngày, bạn nên duy trì chế độ tập khoảng 2-3 lần/tuần, mỗi lần 20-30 phút

Theo meyeucon

13. KuHim

Chiều em đã cho người ship hàng cho chị rồi nhé! Tk's!

14. ThuMinh_Spa

ThuMinh_Spa Bắt đầu nổi tiếng

Thanks em iu ná, chị mở ra xơi lun rùi.. xã nhà chị lại thích kẹo dẻo nên bụp luôn mấy miếng hihi :)

KuHim thích bài này.
  15. KuHim

Nhà em cũng thế, của nhà làm ra mà, cả nhà cùng chén có lúc thấy ngon quá em bụp 4 viên dẫu biết ngày chỉ đc ăn 2 viên hì hì :eek: :D :rolleyes:

16. KuHim

Cảm ơn bạn khi nào cần thì ới mình nhé!

17. KuHim

Ah bạn nhắn tin bằng số ĐT cho mình thành ra mình ko biết hì. Bạn cho bé dùng kết quả thế nào thì vào toppic cmt cho mình với nhé! Chúc bạn đắt hàng nhé!

18. KuHim

Táo bón – Chuyện nhỏ nhưng chớ bỏ qua
    Dù không quá nguy hiểm nhưng để chứng táo bón hoành hành thì không dễ chịu chút nào. Nhắc đến táo bón, người ta sẽ nghĩ ngay đến chế độ ăn ít xơ, không uống đủ nước, ít vận động… nhưng đôi khi có những nguyên nhân ít được biết đến khác.

Suy tuyến giáp: Việc giảm hoạt động của tuyến giáp làm chậm quá trình trao đổi chất trong cơ thể, tất nhiên trong đó có hoạt động của ruột. “Không phải ai có tuyến giáp kém là bị táo bón, nhưng nếu người trẻ mà thấy tình trạng này đáng quan tâm thì nên kiểm tra tuyến giáp”, Carla H. Ginsburg, trợ giảng tại trường Y Harvard ở Boston, Mỹ cho hay.

Thuốc giảm đau: Đặc biệt là thuốc có thành phần narcotic (dạng thuốc gây ngủ hoặc có ảnh hưởng về tinh thần như ma túy) khi xuất hiện nhiều ở đường tiêu hóa sẽ khiến cho hoạt động bị ngưng trệ. Thường các bác sỹ kê đơn bổ sung uống kèm với một loại thuốc nhuận tràng. Đã có một số nghiên cứu tìm thấy người dùng thuốc giảm đau mãn tính như aspirin hay ibuprofen có nguy cơ bị táo bón cao hơn.

Vitamin: Vitamin nói chung không vấn đề gì nhưng thành phần như canxi và sắt thì nên thận trọng. Bởi vậy, mọi người chỉ nên uống sắt (hoặc canxi) trừ khi họ thực sự cần nó.

Lạm dụng thuốc nhuận tràng: Việc kích thích nhu động ruột về nguyên tắc chỉ được làm theo chỉ định. Nếu sử dụng thời gian dài, hoạt động của ruột sẽ trở nên bị phụ thuộc, có thể không vận hành đúng khi thiếu thuốc. Tóm lại là không dùng bất kỳ loại thuốc nào, kể cả thuốc nhuận tràng lâu hơn chỉ dẫn của sản phẩm hoặc đơn bác sĩ.

Uống quá nhiều sữa: Một chế độ ăn nhiều sữa, với thực phẩm ít xơ, nhiều chất béo như trứng và thịt có thể làm chậm đường tiêu hóa. Rõ ràng là cần cắt giảm đồ ăn nhanh và thực phẩm chế biến sẵn, tăng cường ăn rau quả, salat để tăng hàm lượng chất xơ.

Trầm cảm: Cũng giống như suy giáp, trầm cảm gây ra sự suy giảm chung của các quá trình bình thường trong cơ thể, do đó cũng có thể ảnh hưởng đến ruột. Không may là thuốc điều trị trầm cảm cũng có tác dụng phụ là có thể gây táo bón.

Huyết áp và thuốc dị ứng: Táo bón có thể là tác dụng phụ của một số loại thuốc điều trị huyết áp cao. Chẳng hạn thuốc lợi tiểu làm giảm huyết áp nhưng cơ thể có thể mất đi lượng nước cần thiết để giữ cho phân mềm và giúp chúng đào thải ra khỏi cơ thể. Thuốc kháng histamine dùng để điều trị các triệu chứng dị ứng cũng có thể gây nên vấn đề này.

Bệnh viêm ruột: Viêm đường ruột gây ra triệu chứng như chuột rút, giảm cân, phân có máu, và các vấn đề sức khỏe khác. Người bị viêm đường ruột có thể bị tiêu chảy mãn tính, cũng có thể bị táo bón. Tuy nhiên nếu chỉ bị táo bón mà không có các triệu chứng khác thì khó có thể do viêm đường ruột.

Thai kỳ và sau khi sinh. Táo bón là hiện tượng phổ biến trong thai kỳ nhưng sản phụ cũng có thể gặp phải vấn đề này do cơ bụng hoạt động chậm, cũng có thể do dùng thuốc giảm đau hoặc gây mê khi sinh con.

Bệnh tiểu đường và thần kinh: Bệnh đái tháo đường gây tổn thương thần kinh có thể ảnh hưởng đến khả năng tiêu hóa thức ăn. Vì thế, nếu thường xuyên bị táo bón thì có lý do hợp lý để xét nghiệm máu. Lưu ý khác là các bệnh thần kinh như bệnh đa xơ cứng, bệnh Parkinson cũng có thể gây táo bón, đi kèm với các triệu chứng khác như khó tiểu, nhìn một hóa hai…

(Theo ANTD)

19. KuHim

kẹo rau Gummy bear các bé rất thích ăn. Các mẹ ghe thăm thì ủng hộ cho nhà em với nhé! Trẻ trên 2 tuổi ngày 1v. Trẻ trên 4 tuổi và người lớn là ngày 2v ạ. Tk's!

20. KuHim

Cách đơn giản phòng, chữa bệnh táo bón

Nguyên nhân gây ra chứng táo bón rất đa dạng nên người bệnh cần được thăm khám, chẩn đoán kỹ, xác định đúng căn nguyên để điều trị, nhằm đề phòng mắc các căn bệnh hiểm nghèo như ung thư trực tràng, đại tràng, hậu môn …

Người dễ bị táo bón cần chú ý giữ gìn trong ăn, uống. Cần kiêng các chất cay, nóng các loại rau gia vị có tinh dầu nóng…

Cách phòng bệnh chứng táo bón: người dễ bị táo bón cần chú ý giữ gìn trong ăn, uống. Cần kiêng ăn uống các chất cay nóng như gừng, ớt, quế, các loại rau gia vị có tinh dầu nóng; kiêng r***, thuốc lào, thuốc lá. Hàng ngày phải đảm bảo đưa được một lượng nước khoảng 2 lít vào cơ thể bằng ăn cơm, canh, cháo súp, nước giải khát …

Song những người có bệnh suy thận, suy tim, huyết áp cao nên tham khảo ý kiến thầy thuốc. Những người có bệnh ngoài da, hay bệnh đường hô hấp dễ bị mắc chứng táo bón vì vậy cần chữa các chứng bệnh này tích cực để giảm thiểu táo bón.

Cách điều trị chứng táo bón: bạch thược, đan bì, mạch môn, thiên môn mỗi vị 12g; đương quy, hoài sơn, sa sâm, thục địa mỗi vị 16g; ngũ vị tử 8g. Tất cả các vị trên sắc uống trong ngày. Thang thuốc này dùng trị chứng táo bón ở người già.

Củ gai, hoàng cầu, sinh địa, mỗi vị 12g, hương phụ chế 16g, sắc uống. Thang thuốc này dùng trị chứng táo bón ở phụ nữ có thai.

Vừng đen, đậu đen, nước rau má, nước rau ngót, lá chút chít, mật ong, huyền sâm, sinh địa, hạt muồng sống mỗi vị từ 4-6g sắc uống. Nếu táo bón kèm theo ho thì sắc thêm cát cánh, cam thảo, hạnh môn. Thang thuốc này dùng trị chứng táo bón ở trẻ em.

Chuối được coi là loại quả tốt cho tiêu hóa dễ dàng

Đương quy, thục địa, sa sâm, mỗi vị 16g; chỉ thực, mạch môn, mỗi vị 12g, sắc uống. Thang thuốc này dùng trị chứng táo bón cho người bệnh bị ốm lâu ngày mới bình phục bị táo bón.

Thạch cao 16g; huyền sâm, chỉ xác, sinh địa mỗi vị 12g; cam thảo, đại hoàng mỗi vị 6g, sắc uống. Thang thuốc này dụng trị chứng táo bón ở người đang khỏe mạnh mà do cảm, sốt gây táo bón.

(Theo Tienphong)